Chiếc xe điện Vinfast VF e34 liệu có mức độ hoàn thiện như mong đợi của người dùng?

Meo_Trần

Xe hơi
Đọc 1 dàn bình luận thì kết luận là xe chưa ra nên nhiều cụ còn rón rén chửi bới chê: đa số là chê xe xấu, lo sợ sạc ở nhà không được, nói kháy. Em xin phép phản biện 1 chút, có tư duy không nói bậy.
1. Xấu đẹp do mắt từng người. Vd như con Fadil ui zời lúc nó ra đời chính các cụ đây chê bỉ bôi xấu, nhỏ, từ con spark mà ra ai thèm mua. Vâng và 5 tháng gần đây nhất top 1 doanh số toàn thị trường. Nói thẳng ra về thông số ăn đứt dăm 3 cái thằng xe Hàn, giá lại rẻ. Dân chỉ khen Merc, Audi đẹp vì logo nó đẹp thôi, còn khi ra hàng thì ví các cụ ý có đẹp như mắt như mồm các cụ ý đâu.
==> với đa số người Việt: giá và chất lượng quan trọng hơn đẹp
2. Về vụ sạc, các cụ không thích dùng thì thôi, nói kháy chê khéo làm gì. Có cung là sẽ có cầu, xu thế xe điện thế giới càng ngày càng lớn, các cụ luôn mồm ý kiến muốn đất nước phát triển, vậy từ đâu mà phát triển. Chính là sức ép từ "Cầu", sao dân ta mãi phải sử dụng cái chuẩn điện thấp dăm 3 cái nồi lẩu là sập, phải đi lên chứ. Những sản phẩm như xe điện đang ép cái đám EVN phải phát triển sau bn năm chỉ có tận thu và độc quyền tăng giá, có gì mới ko? Đương nhiên VF nó làm ra thì nó phải hoàn thiện sao cho khách xài được, vì còn 1 đống các mẫu đang nghiên cứu làm, trưng bày bán sang cả Mỹ cơ mà.
Chính những cái thứ các cụ đang bỉ bôi đang giúp chính các cụ mặc dù các cụ chẳng mua đấy.
Lux ra chính sách bh 5 năm (chỉ 1 số nước phát triển mới có) và ngay lập tức Huyndai phải cạnh tranh bằng việc tương tự trên 1 số xe.
Con VF E34 đang ra bảo hành 10 năm, sao nào sao cụ nào ko nhắc cái tốt cái đẹp của nó.
Con Vsmart bảo hành 18 tháng và ngay tắp lự rẻ như thằng Xiaomi ngay lập tức phải cạnh tranh theo.
===> càng nhiều cạnh canh, càng nhiều "Cầu" thì buộc xã hội, các doanh nghiệp phải chạy theo đáp ứng đủ "Cung". Là người tiêu dùng không mua vẫn được lợi nên em nói 1 câu chân thật
"CHỈ NHỮNG THẰNG NGU HOẶC ĐỐI THỦ" mới mong muốn chặn lại sự phát triển của những doanh nghiệp mới nhưng có chí cầu tiến như VinFast

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em này ra xong chắc sẽ về giá 390-439tr. Lúc đó mấy em Lux chắc dở hơi hết.
Cơ mà hãnh diện quá đi chứ, đầu tiên VN có xe điện rồi...và đây là tương lai

Leanh65

Xe container
Hì, cụ định bê xe lên cc xạc hay sao mà so thế.😁
Chung cư còn dùng at63, nếu cụ ở nhà to có ga ra mà dùng at40 thì ko có xe cũng nên thay at đi, để làm gì?
[/QUOTE]
At, công tơ là tài sản của bên điện lực, có phải muốn là tự thay được đâu. Dây thì em làm cáp to như cổ tay trẻ con rồi.😂

Leanh65

Xe container
Đọc 1 dàn bình luận thì kết luận là xe chưa ra nên nhiều cụ còn rón rén chửi bới chê: đa số là chê xe xấu, lo sợ sạc ở nhà không được, nói kháy. Em xin phép phản biện 1 chút, có tư duy không nói bậy.
1. Xấu đẹp do mắt từng người. Vd như con Fadil ui zời lúc nó ra đời chính các cụ đây chê bỉ bôi xấu, nhỏ, từ con spark mà ra ai thèm mua. Vâng và 5 tháng gần đây nhất top 1 doanh số toàn thị trường. Nói thẳng ra về thông số ăn đứt dăm 3 cái thằng xe Hàn, giá lại rẻ. Dân chỉ khen Merc, Audi đẹp vì logo nó đẹp thôi, còn khi ra hàng thì ví các cụ ý có đẹp như mắt như mồm các cụ ý đâu.
2. Về vụ sạc, các cụ không thích dùng thì thôi, nói kháy chê khéo làm gì. Có cung là sẽ có cầu, xu thế xe điện thế giới càng ngày càng lớn, các cụ luôn mồm ý kiến muốn đất nước phát triển, vậy từ đâu mà phát triển. Chính là sức ép từ "Cầu", sao dân ta mãi phải sử dụng cái chuẩn điện thấp dăm 3 cái nồi lẩu là sập, phải đi lên chứ. Những sản phẩm như xe điện đang ép cái đám EVN phải phát triển sau bn năm chỉ có tận thu và độc quyền tăng giá, có gì mới ko? Đương nhiên VF nó làm ra thì nó phải hoàn thiện sao cho khách xài được, vì còn 1 đống các mẫu đang nghiên cứu làm, trưng bày bán sang cả Mỹ cơ mà.
Chính những cái thứ các cụ đang bỉ bôi đang giúp chính các cụ mặc dù các cụ chẳng mua đấy.
Lux ra chính sách bh 5 năm (chỉ 1 số nước phát triển mới có) và ngay lập tức Huyndai phải cạnh tranh bằng việc tương tự trên 1 số xe.
Con VF E34 đang ra bảo hành 10 năm, sao nào sao cụ nào ko nhắc cái tốt cái đẹp của nó.
Con Vsmart bảo hành 18 tháng và ngay tắp lự rẻ như thằng Xiaomi ngay lập tức phải cạnh tranh theo.
===> càng nhiều cạnh canh, càng nhiều "Cầu" thì buộc xã hội, các doanh nghiệp phải chạy theo đáp ứng đủ "Cung". Là người tiêu dùng không mua vẫn được lợi nên em nói 1 câu chân thật
"CHỈ NHỮNG THẰNG NGU HOẶC ĐỐI THỦ" mới mong muốn chặn lại sự phát triển của những doanh nghiệp mới nhưng có trí cầu tiến như VinFast
Chuẩn bị mà hứng gạch nhé. Vì có xe vin mà điện lực phải đầu tư = tăng gía. Vì mấy thằng NGẪN tung hô cái mcmnl mà đại đa số dân chúng bị móc túi thêm trả cho cái mình không có nhu cầu.🤣

Meo_Trần

Xe hơi
Chuẩn bị mà hứng gạch nhé. Vì có xe vin mà điện lực phải đầu tư = tăng gía. Vì mấy thằng NGẪN tung hô cái mcmnl mà đại đa số dân chúng bị móc túi thêm trả cho cái mình không có nhu cầu.🤣
Thoải mái lên đồng chí, có gạch có ngói thì dựa trên tính logic mà phản biện. Giá xăng giá điện hiện nay là độc quyền tăng theo định kì, có hay không VF cũng chẳng cản được nó, nhưng tăng phải đi đôi với chất lượng không thì sẽ nhận được phản ứng thôi. Không dùng thì đồng hồ điện ko quay, tại sao lại bảo thứ mình ko có nhu cầu? Nhu cầu xe điện là bắt buộc theo xu thế thế giới rồi,đâu phải do thằng Vin,đừng nói kiểu vô lý như thế. Như KIA hay MG hôm trước vừa khoe mẫu EV chuẩn bị bán ở VN sao ko nhắc tới? Tại sao cứ ông Vin làm là tất cả tại ông Vin??

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thoải mái lên đồng chí, có gạch có ngói thì dựa trên tính logic mà phản biện. Giá xăng giá điện hiện nay là độc quyền tăng theo định kì, có hay không VF cũng chẳng cản được nó, nhưng tăng phải đi đôi với chất lượng không thì sẽ nhận được phản ứng thôi. Không dùng thì đồng hồ điện ko quay, tại sao lại bảo thứ mình ko có nhu cầu? Nhu cầu xe điện là bắt buộc theo xu thế thế giới rồi,đâu phải do thằng Vin,đừng nói kiểu vô lý như thế. Như KIA hay MG hôm trước vừa khoe mẫu EV chuẩn bị bán ở VN sao ko nhắc tới? Tại sao cứ ông Vin làm là tất cả tại ông Vin??
Cụ hỏi khó anti quá ^:)^

supporter

Xe điện
Comment như thế này thì cụ kia bảo ngẫn cũng không oan.
Dân bị móc túi vì VF mua điện của EVN :))

Trada_thuoclao

Xe buýt
"CHỈ NHỮNG THẰNG NGU HOẶC ĐỐI THỦ" mới mong muốn chặn lại sự phát triển của những doanh nghiệp mới nhưng có chí cầu tiến như VinFast
1. Đồng ý với cụ, xấu đẹp là do mắt từng người. Nhưng xấu đến mức độ như thị nở thì chỉ có thằng chí phèo nó mới khen đẹp đc thôi.
2. Ko ai nói kháy hay chê khéo ở đây hết. Họ nói dựa trên thực tế hạ tầng hiện tại thôi. Ko nói gì ko sao chứ cứ bốc phét về khả năng sạc thì thôi, của cụ tất.
3. Cụ kỳ vọng thay đổi từ "cầu" ở cái xứ sở thần tiên này hơi khó đấy.
4. Bảo hành hẳn 100 năm mà đc như thằng Hoàng gogo thì em cũng xin kiếu. :))

:))

NguyenXun

Xe hơi
Lo gì thiếu điện, năm nay đang thừa điện tái tạo kìa các cụ!
Pt điện tái tạo nóng quá!

Kurumasuki

Xe container
Xe máy điện của anh Vượn đi cũng ổn, còn ô tô điện chưa biết thế nào nhưng chắc cũng tốt thôi. Vấn đề về giá thành. Nếu con e34 giá 200 triệu tôi cũng xúc một con làm chuột bạch. Ngập lụt phóng băng băng con xe điện để lại sau lưng xe dùng động cơ đốt trong chết máy cũng sướng.
Cụ có tin là nếu ế quá anh V sẽ bán 200tr không?
Anh ấy ko giỏi sx, nhưng cực giỏi marketing và bán hàng.
Với giá 200tr, cụ sẽ phải thuê pin, sạc, lốp, vô lăng, ghế, camera, loa, điều hoà, mành hình... tóm lại là mỗi tháng cụ phải trả tầm 10tr nữa thì cụ thấy sao?
Giống chung cư VH, dù giá cực đắt nhưng chỉ cần vài trăm triệu là đã mua được, hàng tháng cày cuốc trả nợ bục mặt vẫn vui vì được "tặng voucher"...

Meo_Trần

Xe hơi
1. Đồng ý với cụ, xấu đẹp là do mắt từng người. Nhưng xấu đến mức độ như thị nở thì chỉ có thằng chí phèo nó mới khen đẹp đc thôi.
2. Ko ai nói kháy hay chê khéo ở đây hết. Họ nói dựa trên thực tế hạ tầng hiện tại thôi. Ko nói gì ko sao chứ cứ bốc phét về khả năng sạc thì thôi, của cụ tất.
3. Cụ kỳ vọng thay đổi từ "cầu" ở cái xứ sở thần tiên này hơi khó đấy.
4. Bảo hành hẳn 100 năm mà đc như thằng Hoàng gogo thì em cũng xin kiếu. :))

:))
1. Em ko bình luận xấu đẹp cụ ạ, em nói rõ giá và chất lượng mới đánh giá được nó bán tốt hay ko, và ví dụ điển hình là Fadil, cá nhân em là thấy xấu
2. Hạ tầng hiện tại nếu cụ theo dõi Vin nó đã dựng rất nhiều trạm sạc rồi. Và theo em biết nó có cục sạc ở nhà, giống như dòng chuyển nguồn. Và nếu vin muốn bán được hàng chắc chắn phải đáp ứng được điều này, em nghĩ các cụ đang bỉ bôi chê ko làm được là vô căn cứ
3. Em vẫn đang sống ở xứ này cụ ạ, em cũng chẳng giúp gì được nó, em chỉ là công dân đáp ứng theo luật xứ này ra thôi, nếu cụ cảm thấy ko tốt thì có thể sang xứ khác. Còn thay đổi thì chắc chắn là có rồi, trước hồi đi học em không nghĩ dân mình có thể đi nhiều ô tô như bh đâu, đường tắc thì phải mở đường, dù chậm nhưng vẫn làm.
4. Vụ gogo em ko thấy có sự từ chối bảo hành của VF, họ làm chưa dứt điểm đc khiến khách hàng đi lại nhiều, chứ em ko thấy có giũ bỏ ở đây. Đương nhiên 1 hãng xe mới và 1 sản phẩm làm ra có sự cố lỗi bất kể hãng nào cũng có. Có thắc mắc sao các cụ cứ phải bới móc kiểu quan tâm VF 1 cách tiêu cực như thế. Xe Ford giễu phố vì lỗi mà giũ bảo hành chẳng hạn. Ủa sao ko đưa ra làm ví dụ.|
===> Em vẫn kết luận như trên. Hãy để nó phát triển, góp ý chứ đừng bỉ bôi chê bai thậm chí khi nó còn chưa ra mắt. Vì chính mình đang hưởng lợi từ sự cạnh tranh. Đấy là tổng kết ý của em thôi cụ ạ

Business2018

Xe buýt
Em sống ở cái đất thủ đu này từ bé, em lo lắng và sợ hãi cái môi trường cực kỳ ô nhiễm của HN , em ước các thành phố lớn ở ta pt xe điện để rồi hạn chế xe xăng dầu...và VF đã đem đến điều đó quá nhanh với giá thành cực kỳ hấp dẫn..em chả mong gì hơn, em chả quan ngại vấn đề gì..Vf bán xe điện họ đã có đội ngũ tính toán kỹ lưỡng rồi ..😍
Nhưng riêng con e34 thì em sẽ cho nó Next chờ mẫu khác..vì thiết kế nó quá tệ đối với 1 mẫu xe điện mà em muốn sở hữu và phải lái nó hàng ngày..em xin hết ạ...😌😷

cocsku

Xe cút kít
a Tàu tư bản là Foxconn đòi mua lại nhà máy Vinfast k dc đó cụ
Vin mua dc cái động cơ khung gầm và hệ thống phụ kiện của BMW, cái này k phải ai cũng có dc
Foxconn mua lại cái nhà máy thì đương nhiên anh Vượng chả bán làm gì rồi. Vin nó không chỉ có mỗi cái nhà máy. Việc nó mua động cơ, hệ thống khung gầm của BMW là họ xây dựng được cả một bộ máy để có thể tiếp nhận được những thứ đó để đem vào sản xuất. Rồi còn bộ máy để đưa xe ra thị trường, hệ thống đại lý này kia mới gầy dựng lên. Bán cái nhà máy cho foxconn thì những bộ máy xung quanh coi như vứt đi hết. Mà các bộ máy đó cũng xây dựng bằng tiền cả. Việc họ tổ chức thiết kế, sản xuất được những mẫu xe điện mới cũng chứng tỏ rằng bước đầu những nhân sự đó hoạt động có hiệu quả. Còn phát triển được hay không thì còn chờ vào tài lèo lái của bản thân anh Vượng cũng như đệ của anh ấy.

KeanuR

Xe tăng
Hình như cụ nhầm nặng chỗ này rồi. BMW nó hợp tác với bên Tàu trước và hợp tác sâu hơn VN nhiều. Nếu có ai muốn mua lại nhà máy Vinfast thì em đồ rằng là vì....đất. Nhà đầu tư nước ngoài vào còn lâu mới kiếm được mảnh đất ngon như Vinfast.
Cái lý thuyết của cụ nó xưa rồi, từ cái thời chưa có xe chạy thì đã bảo là chiếm đất phân lô, ôi dời ơi chả hiểu gì về mục đích sd đất thì mới chém thế; chứ đổi mục đích sử sụng đất ở Vn này đâu có dễ với cái lô đất to như thế
Còn các hãngĐức làm gì ở Tàu thì cụ tự tìm hiểu google free, qtrong là đọc xong có hiểu dc hay k

Delta

Xe buýt
Tesla bán xe điện có kèm cục sạc theo xe, có thể cắm dễ dàng vào ổ điện trong nhà, nhưng cục sạc này sạc rất chậm, tính ra sạc 1 giờ chỉ đủ điện đi được khoảng 5-6km. Nếu ai muốn sạc nhanh thì phải mua bộ sạc nhanh riêng, chi phí $500 chưa kể tiền công lắp (bên Mỹ phải thợ điện có bằng mới được phép lắp).

Vin chắc cũng sẽ làm vậy, bộ sạc kèm xe cắm luôn ổ cắm bất kỳ đâu, sạc dòng yếu nên rất chậm, còn muốn sạc nhanh thì phải lắp bộ sạc công suất lớn riêng, đi dây riêng không liên quan đến hệ thống điện sinh hoạt sẵn có trong nhà.

nissantiida

Xe điện
Điện nhà sạc đầy thế quái nào đc ạ, chỉ là sạc để có điện di chuyển thôi còn muốn full phải đúng bộ nguồn phải ko cụ nhở :D
Tại sao lại không vậy cụ? 7h về nhà cắm sạc, sáng hôm sau 7h đi là 12h phải đầy chứ cụ? Đấy là sạc từ cạn pin nhé, thực tế không ai để cạn sạch pin cả.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Cháu tính thế này cc nhá:
P = U x I x t
P: là năng lượng ký hiệu là Wh - oát giờ
U: là hiệu điện thế ký hiệu là V - vôn
I: là cường độ dòng điện là A - ampe
t: là thời gian h - giờ
Vậy sẽ là P = 42kWh = 42000 Wh
U: hiệu điện thế nhà dân 220V - (không rõ là điện xoay chiều AC hay 1 chiều DC)
t: sạc ở nhà dân trong 1 đêm 10 tiếng đê. Vậy t=10.
Khi đó biểu thức sẽ là
42000 Wh = 220V x I x 10h
Tính hiệu suất sử dụng tầm 90% là 0,9 đê
42000 Wh = 220V x I x 10h x 0,9
Vậy cường độ dòng điện bộ sạc cần tạo ra là:
I = 21A (ampe) kinh đới.
Củ sạc có 3.3kwh thôi cụ , để sạc từ 20% đến đầy phải mất 15 tiếng ! Nhưng dòng sạc cũng không quá cao đâu cụ tầm 14 A thôi.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Chung cư còn dùng at63, nếu cụ ở nhà to có ga ra mà dùng at40 thì ko có xe cũng nên thay at đi, để làm gì?
At, công tơ là tài sản của bên điện lực, có phải muốn là tự thay được đâu. Dây thì em làm cáp to như cổ tay trẻ con rồi.😂
[/QUOTE]
Giờ khu mới là 60 hết rồi cụ ,40 chắc khu cũ thôi ! Mình cần dùng nhiều thì alo cái số sửa chữa bên điện lực họ cho người đến thay cho 75 mất tầm 1 củ ạ .