[Funland] Chiến đấu với bạn NỒM: Điều hoà hay máy hút ẩm?

Nhà cụ mợ có mua MÁY HÚT ẨM không?

• Tổng bình chọn
    363
Nhà em cũng dùng của Mit, loại 18l này cụ có thể dùng được cho phòng 25 30m2. Hiệu quả hơn điều hoà bật chế độ dry rất nhiều nhưng của Mit thì hơi ồn và dùng điện 100v phải dùng thêm bộ lioa chuyển đổi điện.
thế loại gì êm mà ngon cụ nhỉ. Em thì thích pana. Nhà e cũng toàn đồ pana. Nhưng cái hút ẩm này thì thấy pana cũng ít mã mà không thấy con nào công suất lớn như con mit này.

Mũi tên bạc

Xe container
Nhà em không dùng; nhà em của em cụ ạ. Em chỉ nhớ nó mua hàng nội địa còn thương hiệu gì thì em không rõ!

hoasuu88

Xe tăng
Thấy các cụ trên bảo mit chân voi ổn lắm. Máy của cụ có thế k ạ?
đồ nhật mỗi hãng nó chuyên 1 món kiểu như nồi cơm zoji, máy giặt tos, tủ lạnh hi cụ ạ, chân voi của cụ tìm là dòng cao cấp nhất của mit rồi, mà hút ẩm thì mit là ngon nhất, còn tất nhiên là nó sẽ ồn, cụ tham khảo tính năng xem độ ồn nó bao nhiêu db là rõ

tt0812us

Xe điện
Máy hút ẩm phải nói công dụng của nó tốt. Nhà em em dùng mà một ngày phải đổ đi vài lít nước khi trời nồm. Mà từ khi dùng hút ẩm thì trong nhà ko bị ướt sàn như trước khi trời nồm!
Máy hút ẩm còn giúp chăn gối không bị ẩm thấp cũng như giúp lọc không khí trong phòng nữa cụ ạ.
thế ạ. E cũng k biết dùng hãng nào thì êm cụ nhỉ? Tại e chưa dùng bao giờ. Thấy quảng cáo thì bảo là êm cụ ạ
Mình dùng máy hút ẩm từ hơn 10 năm trước và mình thực sự phải gắn bó với máy hút ẩm vì mình bị viêm mũi dị ứng không chịu được độ ẩm cao nên toàn hút ẩm còn 40%, loại nhà mình dùng là Edison cụ ạ, hồi mình mua các hãng khác không có máy hút ẩm nên mình không rõ nhưng mình thấy hài lòng với máy mình đã mua.

Vinhdq164

Xe buýt
Nhà e cũng dùng 1 con MJ-P180 nhưng k rõ năm sảm xuất. Phải nói là quá ổn

blackpaint

Xe container
nhà e cũng dùng mit mắt lác, cứ 6 tiếng là đầy 1 khay 3l nước ngày nồm, cũng đỡ hại đồ điện tử
cụ đấu cái chỗ thoát nước vào hệ thống thoát, đỡ phải đổ nước. Nhiều khi mình đi vắng thì lại không đổ nước được.

dinhan3001

Xe tải
thế loại gì êm mà ngon cụ nhỉ. Em thì thích pana. Nhà e cũng toàn đồ pana. Nhưng cái hút ẩm này thì thấy pana cũng ít mã mà không thấy con nào công suất lớn như con mit này.
Em thấy nhiều người bảo pana êm hơn, nhưng hut ẩm ko bằng con mit chân voi, nhà em mua mới dùng từ 2018 đến nay, cứ đến mùa nồm là phải triệu hồi em chân voi.

Xe ngư

Xe điện
nếu lắp thêm cái hút ẩm thì thà cụ lắp cho em cái điều hoà 2 chiều đi, hút ẩm dùng đc có 1 mùa, mà nhà không kín thì mùa nồm hút bao nhiêu cho lại, sắm con điều hoà 2 chiều có khi lại hay
E đã dùng cả 2 loại. Và đưa ra 1 kết luận. Điều hoà 2 chiều ko ăn thua. Vừa tốn điện vừa khô da. Vậy nên e dùng máy hút ẩm nội địa nhật tính sơ sơ cũng đc 5,6 cái mùa nồm rồi. Rất hài lòng.

Em thấy nhiều người bảo pana êm hơn, nhưng hut ẩm ko bằng con mit chân voi, nhà em mua mới dùng từ 2018 đến nay, cứ đến mùa nồm là phải triệu hồi em chân voi.
Nhà cụ dùng biến áp loại j để đổi điện cho em nó ạ? Lắm loại quá e chưa dùng bao giờ nên cũng k biết mua loại nào.

E đã dùng cả 2 loại. Và đưa ra 1 kết luận. Điều hoà 2 chiều ko ăn thua. Vừa tốn điện vừa khô da. Vậy nên e dùng máy hút ẩm nội địa nhật tính sơ sơ cũng đc 5,6 cái mùa nồm rồi. Rất hài lòng.
Cụ dùng đổi điện loại j cho mấy cái máy này ạ
E đang tính mua nhưng thấy nhiều loại quá.

Máy hút ẩm còn giúp chăn gối không bị ẩm thấp cũng như giúp lọc không khí trong phòng nữa cụ ạ.

Mình dùng máy hút ẩm từ hơn 10 năm trước và mình thực sự phải gắn bó với máy hút ẩm vì mình bị viêm mũi dị ứng không chịu được độ ẩm cao nên toàn hút ẩm còn 40%, loại nhà mình dùng là Edison cụ ạ, hồi mình mua các hãng khác không có máy hút ẩm nên mình không rõ nhưng mình thấy hài lòng với máy mình đã mua.
E cũng bị viêm mũi dị ứng đây cụ ơi

Xe ngư

Xe điện

Cu_in_Car

Xe điện

Hehe em dùng con này cũng hơn chục năm rồi cụ, bền bỉ như trâu luôn
Nhớ hồi trước, hộp kính đặt tiêu bản cụ rùa ở Đền Ngọc Sơn đặt đúng máy này ở trong :)

Cùng một chỉ số độ ẩm trong phòng thì điều hòa hay máy hút đều cho kết quả khô như nhau chứ không phải điều hòa khô hơn máy hút ẩm cụ nhé
Điều hòa hút ẩm công suất lớn hơn, nhanh hơn, êm hơn nhưng có cái dở là lạnh.
Máy hút ẩm dân dụng công suất nhỏ hơn điều hòa, ưu điểm không bị lạnh như chế độ dry của điều hòa vì dàn ngưng + lốc nén nhốt chung trong 1 hộp, nhược điểm ồn
Điều hòa mỗi hãng có 1 kiểu dry khác biệt nhau, ví dụ: daikin thì tự động hoàn toàn, casper thì chỉnh được độ ẩm ở khiển,...
Nói chung tùy nhu cầu thôi chứ mỗi cái đều có ưu, nhược điểm riêng. Em dùng cả 2 thứ hơn chục năm nay rồi nên cảm nhận vậy

Hehe em dùng con này cũng hơn chục năm rồi cụ, bền bỉ như trâu luôn
Nhớ hồi trước, hộp kính đặt tiêu bản cụ rùa ở Đền Ngọc Sơn đặt đúng máy này ở trong :)

Cùng một chỉ số độ ẩm trong phòng thì điều hòa hay máy hút đều cho kết quả khô như nhau chứ không phải điều hòa khô hơn máy hút ẩm cụ nhé
Điều hòa hút ẩm công suất lớn hơn, nhanh hơn, êm hơn nhưng có cái dở là lạnh.
Máy hút ẩm dân dụng công suất nhỏ hơn điều hòa, ưu điểm không bị lạnh như chế độ dry của điều hòa vì dàn ngưng + lốc nén nhốt chung trong 1 hộp, nhược điểm ồn
Điều hòa mỗi hãng có 1 kiểu dry khác biệt nhau, ví dụ: daikin thì tự động hoàn toàn, casper thì chỉnh được độ ẩm ở khiển,...
Nói chung tùy nhu cầu thôi chứ mỗi cái đều có ưu, nhược điểm riêng. Em dùng cả 2 thứ hơn chục năm nay rồi nên cảm nhận vậy
Máy này usa thì xịn đét rồi cụ nhỉ. Máy này bao nhiêu tiền cụ ơi