[Funland] Chiêu mới - Chim mồi hội đồng tại cao tốc HN LC?

Đi Jây

Xe buýt
Cảm giác đi giữa hai ông xe tải khiếp lắm, như bánh mỳ kẹp thịt, em chạy cao tốc không bao giờ chui giữa 2 xe.Th cụ chủ nhường thằng sau vượt lên là xong, đỡ mệt.
Có ai cấm nó vượt đâu. Nó cứ làm trò thế đấy chứ. Đúng là phải dừng hẳn lại ép nó vượt mới thoát đc cái bọn chim mồi này.

Xe nội lước

Xe container
Tình hình là em bị 2 lần nên cảm giác không phải ngẫu nhiên. Nhưng chẳng nhẽ họ chơi công phu như vậy sao?

Bối cảnh: Vào thời điểm thích hợp ở đoạn giữa LC YB khi chỉ có 1 làn, mục tiêu sẽ bị 2 xe tải kèm trước và sau.

Xe trước đi rất chậm. Xe sau bấm còi inh ỏi tạo áp lực xe mục tiêu vượt lên để dính lỗi đè vạch.

Tất nhiên em ko dính và kiên định, mặc kệ xe sau nhưng rất thắc mắc.
Bởi ông sau muốn vượt thì vượt đi sao phải còi, vì đã biết thừa phía trước đó còn có xe tải đang đi chậm.

Cụ nào gặp tình huống tương tự chưa ạ?
Cụ tỉnh quá. Xăng đắt thế này ae bất đắc dĩ mới chơi lớn. Vồ đc ae phải xơi lớn mới hoàn vốn và có lãi..cụ nói nhỏ thôi , ae cũng ăn đc 1 mình đâu ..

Xe nội lước

Xe container
Cứ ra quy định : nn mua bằng chứng vi phạm qua camer là ok.. người bán post vedeo phải bán vào 1 " chợ " bằng chứng công khai trên mxh. Khách mua duy nhất và phải mua là 1 bộ phận xử lý phạt thuộc nn.

qddt

Xe tăng
Cái đường đấy chả ai chim mồi cụ cả vì cứ đi 1 đoạn lại có đường 2 làn cho cụ vượt. Cụ cũng hoàn toàn có thể bật đèn khẩn cấp rồi tạt vào làn khẩn cấp hút điếu thuốc để thằng dí còi vượt. Chim mồi cũng méo ai đi lấy cái xe tải to tướng làm chim mồi cả, lấy xe con con cho đỡ tốn. Đường đấy nhiều xe nó chở nặng thì đi chậm thế thôi, nghi chả ngờ vớ vẩn.

fantasy0178

Xe tăng
Nhưng ức chế thật cụ ạ. Bấm còi inh ỏi cứ như mình là tội đồ trong khi xe ngay trước đi như bò. Mà muốn vượt phạm luật thì cứ vượt đi ai cấm :D
E đi vào trường hợp k nhường đường đc mà xe sau cứ còi liên tục là e phanh m.ẹ lại, éo đi nữa cho còi đến tối. Đường HN nhiều thằng dừng đèn đỏ, còn 3s đã còi inh ỏi e thì đèn xanh e cũng dừng lại tầm 5s cho còi mỏi tay mới nhúc nhích đi

Đi Lang Thang

Xe buýt
E bị 1 lần km 188. Cưới cười hỏi hay để phạt nguội??
Nghe văn bẩn e cũng sôi máu lắm nhưng cũng phải ngọt nhạt hehe
Chắc chắn 100% bẩn, cả chặng dài và điều kiện giao thông phức tạp, cao tốc mà như ccc, e thật ;))

vietja

Xe tải
Tuyến cao tốc này em đi nhiều.1 tháng 2 lần đi về hà nội. Đoạn đường 80 cụ cứ nhìn xa xem có cam phạt nguội, tốc độ. Cụ vượt thoải mái.Em vít và đè vạch thoải mái.Hay do đỏ lên chưa được mời vào làm việc 😁

vkthang

Xe container
Cảm giác đi giữa hai ông xe tải khiếp lắm, như bánh mỳ kẹp thịt, em chạy cao tốc không bao giờ chui giữa 2 xe.Th cụ chủ nhường thằng sau vượt lên là xong, đỡ mệt.
Chuẩn cụ ơi, em đi trên đường mà bất khả kháng xe tải họ đỗ đèn đỏ trước mặt hết các làn thì phải chịu, đá gương mà xe tải khác đang tới là em đi chậm từ xa cho nó cũng phải chậm lại đã, rồi có dừng chờ cũng phải cách xa xe trước đang đỗ hơn 1 thân xe.

Tình hình là em bị 2 lần nên cảm giác không phải ngẫu nhiên. Nhưng chẳng nhẽ họ chơi công phu như vậy sao?

Bối cảnh: Vào thời điểm thích hợp ở đoạn giữa LC YB khi chỉ có 1 làn, mục tiêu sẽ bị 2 xe tải kèm trước và sau.

Xe trước đi rất chậm. Xe sau bấm còi inh ỏi tạo áp lực xe mục tiêu vượt lên để dính lỗi đè vạch.

Bởi ông sau muốn vượt thì vượt đi sao phải còi, vì đã biết thừa phía trước đó còn có xe tải đang đi chậm.

Úi giờ, cụ cứ nghi ngờ làm gì cho nó mệt cái thủ. Bây giờ đi ngoài đường phố, quốc lộ hay trên cao tốc bị xe khác dí vào đít bóp còi inh ỏi thì đâu có gì lạ, em gặp vụ này suốt ngày. Vây nên bây giờ người ta hay có câu: có tiền mua xe nhưng không mua được ý thức là vậy

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Cái đường đấy chả ai chim mồi cụ cả vì cứ đi 1 đoạn lại có đường 2 làn cho cụ vượt. Cụ cũng hoàn toàn có thể bật đèn khẩn cấp rồi tạt vào làn khẩn cấp hút điếu thuốc để thằng dí còi vượt. Chim mồi cũng méo ai đi lấy cái xe tải to tướng làm chim mồi cả, lấy xe con con cho đỡ tốn. Đường đấy nhiều xe nó chở nặng thì đi chậm thế thôi, nghi chả ngờ vớ vẩn.
Em mà là xe tải chân chính, cao tốc cho phép 80 ít nhất cũng phải chạy 60 chứ, còn nhanh nhanh về với vợ con. Đằng này xe trước chạy có lúc 30 cụ ạ. Nếu có lấy lý do buồn ngủ lái chậm nên tấp vào lề mà ngả lưng. Được cái em cũng ko vội.

Mà đến đoạn đường đôi họ lại chạy nhanh, thế mới lạ.

Dù sao em cũng chỉ đưa thắc mắc xem nhiều cụ có gặp không.

Công.dv

Xe tải
Lâu lâu mới ra khỏi thủ đô đi chơi chút mà vào dây học hỏi được khối kinh nghiệm của các cụ. cứ vững tay lái + đúng luật ta đi thôi các cụ nhể.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ có vẻ lái mới. Còi kệ cmn. Bóp chán nó thôi. Mà cái loại đg éo đi đc đi sau mà còi lắm thì em đạp cmn phanh lại, thích làm gì nhau thì làm. Đi đường còn gặp đầy. Hôm nọ còn có thằng đi Expander biển Hưng Yên đi vào làn khẩn cấp xong bị công an dí ép luôn cả em. Em cũng ép cmn lại xem nó định làm gì mà ko thấy làm gì nữa.

Z90

Xe tăng
Trước có thằng bán tải cũng bám đít e kiểu này, còi xong đèn pha nhặng cẩ lên, e phanh kít cho cái, thấy cũng có vẻ nóng nhưng k vượt đc nên cứ gầm rú đằng sau e phanh cho phát nữa lại dúi dụi. Đến đoạn vượt e hạ hết kính xuống cả 4 ae thò đầu ra thấy đi lên ngoan lắm k hổ báo như lúc đằng sau.

TÔN

Xe container
Nhiều ông vẫn bảo ko sai thì ai bắt :))

cusao

Xe lăn
Bác thớt có chút băn khoăn là tâm trạng của bác thớt, cá nhân em thấy tình huống này không có gì đáng chú ý ạ.
Đường ta ta cứ đi, luật chung ta cứ tuân. Ai thích phá, thích đi theo ý mình là tự nguyện....đã có luật chung điều chỉnh a.
Kệ họ cho họ bấm còi..cũng có khi họ giục xe tải trc xe mình thì sao?...kệ cho đến khi đủ đk vượt thì ta vượt.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Đường 1 làn kệ thằng cụ nó cụ ạ, phải em em phanh lại luôn, xuống hỏi xe sau, củ mài thích nở thì mài lên đê, còi rì.

Trailer

Xe buýt
Sao cụ không dừng lại rồi dcm abcxyz $%#@ vào mặt thằng xe sau cho chết cụ nó nhục đi.