[Funland] Chiều nay chắc cccm phải nửa đêm mới về đến nhà

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Đấy là chưa kể ngày lạnh mà lỡ mồm uống nhiều nước đấy nhá. :D
Điền vào chỗ trống về cơ bản là ông ô tô chiếm hết khoảng không rồi. Mặt đường được 03 làn hỗn hợp thì 03 cái ô tô giăng ra luôn.
Thật với cụ là em cũng đi ô tô :D
Em cay đội xe điền vào chỗ trống, mưa này thì còn nhìn được, chứ mưa phùn kèm trời tối thì khốn nạn với đội đó.
Em đi oto nhường họ 1 làn rồi.
Em đố cụ, đội đi oto hay xe máy dân trí cao hơn? :D (ps: em đi cả hai loại xe nhé. :P)
Các cụ đi 4b còn sướng, tụt ra tè được, em đi 2b tắc đên nỗi muốn tạt vào vỉa hè xả mà còn khó
Cụ cứ nói quá lên chứ, đi xe máy mấy khi dính cước vậy đâu vì quãng đường di chuyển thường ngắn.
Chỉ có ông nào lười đái ép thì hay bị, hoặc thận có vấn đề hay tiểu rắt thôi.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Điền vào chỗ trống về cơ bản là ông ô tô chiếm hết khoảng không rồi. Mặt đường được 03 làn hỗn hợp thì 03 cái ô tô giăng ra luôn.
Các cuu cứ yên tâm, tình hình giao thông kiểu này chỉ có xấu đi chứ ko tốt hơn đc đâu. Cứ xác định đi là vừa.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là chưa kể ngày lạnh mà lỡ mồm uống nhiều nước đấy nhá. :D

Em cay đội xe điền vào chỗ trống, mưa này thì còn nhìn được, chứ mưa phùn kèm trời tối thì khốn nạn với đội đó.
Em đi oto nhường họ 1 làn rồi.
Em đố cụ, đội đi oto hay xe máy dân trí cao hơn? :D (ps: em đi cả hai loại xe nhé. :P)

Cụ cứ nói quá lên chứ, đi xe máy mấy khi dính cước vậy đâu vì quãng đường di chuyển thường ngắn.
Chỉ có ông nào lười đái ép thì hay bị, hoặc thận có vấn đề hay tiểu rắt thôi.
Đi cái gì em cũng cay cái bọn đi xe máy chuyên phi như chó tuột xích ko nhìn với lại cái lũ quấn cho lắm vào quanh người xong rẽ, phi ra éo bao giờ quan sát. Mà em éo hiểu sao não nó ko giữ lại giữ chấn với tay sợ đen. Bố lạy thày.

Skoda_Favorit

Xe container
Đi cái gì em cũng cay cái bọn đi xe máy chuyên phi như chó tuột xích ko nhìn với lại cái lũ quấn cho lắm vào quanh người xong rẽ, phi ra éo bao giờ quan sát. Mà em éo hiểu sao não nó ko giữ lại giữ chấn với tay sợ đen. Bố lạy thày.
Số người cay bọn 4b đi vô văn hoá chen lấn lạng lách cũng nhiều hơn Cụ à!

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Số người cay bọn 4b đi vô văn hoá chen lấn lạng lách cũng nhiều hơn Cụ à!
Bọn đấy thì em ủng hộ vớ đc phang nhiệt tình. Cả cái lũ đi bò ra đg xong như bố đời ra vẻ có cái xe ô toi oai lắm rồi đây. Toàn xe vừa đi vừa ị ra đg. Thiên hạ lắm thắng đầu toàn trồng cây.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Bọn đấy thì em ủng hộ vớ đc phang nhiệt tình. Cả cái lũ đi bò ra đg xong như bố đời ra vẻ có cái xe ô toi oai lắm rồi đây. Toàn xe vừa đi vừa ị ra đg. Thiên hạ lắm thắng đầu toàn trồng cây.
Em ủng hộ chửi chết bu cái bọn tham gia giao thông kiểu vô học đi.
Cơ bản đội đó quá đông và hung hãn.

SesameStreet

Xe điện
Các cụ đi ô tô không chịu đi bên trong vạch phân làn nên đường mới tắc.
Hôm nay gần đến đèn đỏ chỗ Mỗ Lao - Học viện an ninh thấy xe cộ xúm xít, tưởng tắc đường, luồn lách một chút, phi lên trên thì lại cực thoáng. Hóa ra các cụ không đi theo hàng lối.

Yelnut

Xe tăng
2 Phương án cụ nhé
1) Cố mua bằng được oto, xong cũng chèn bỏ mợ bọn xe máy đê cho đỡ ức ngày cơ hàn.
2) Làm như cụ dưới, cười bọn oto đứng đấy mà chọi nhau :)
2) chỉ đi làm đoạn ngắn thôi. Đi xa một chút trên nền khói bụi hiện nay thì oải lắm. Hoặc là hôm có mưa

Kia_fote

Xe điện
Trời mưa oto nhao nhao ra đường, xe máy chen chân vượt để lên trc. Oto thấy vậy cũng ko chịu kém, nhoi lên đè mặt xe máy. Thế là tắc hết. Thằng xe máy chửi oto đi lấn hết đường, thằng oto chửi xe máy chen hết làn. Ông oto ngồi trong xe ấm ko khói bụi mà chịu nhường cho xe máy tí thì cũng đỡ đấy ;))
Chuẩn cụ. Lái ô tô VN tư duy chả khác gì lái xe máy, nhưng tắc đường thì theo em là tại ô tô. Quá chán!

biển xanh06

Xe điện
Em thấy mưa là phải về từ 4h15, nhìn nhiều người đón con nhỏ dầm mưa cả tiếng mà sót ruột.

VCHDHN

Xe container
Tối qua tầm 7h em đi qua Ngã Tư Sở lúc đang mưa mà sững sờ các cụ ah, đường vắng như chiều mồng 1 Tết luôn :)).

Lance81

Xe hơi
Cụ 4 bánh trách cụ 2 bánh,cụ 2 bánh hờn cụ 4 bánh nhưng quên thằng quy hoạch quy hoạch như 3 c,thằng giao thông thì ko nghĩ cách tháo gỡ,chỉ nhăm nhăm nghĩ cách thay đổi tên gọi(giá hay phí,bus hay xe khách thành phố...)

xebetong

Xe container
Thêw cái oto nó có đứng yên tại chỗ không hay nó di chuyển theo luồng,?!
Ông xe máy đến sau nhưng lại muốn đi trước là thế nào?!
Tất nhiên cũng có ông đi oto lái ngu lái láo nhưng việc sử dụng chung làn hỗn hợp là chuyện đương nhiên

cuongdiv

Xe container
E ko phân biệt gì nhưng bốn bánh đi láo rất nhiều trong đó là đội xe dịch vụ

buwscxucs

Xe tải
Thêw cái oto nó có đứng yên tại chỗ không hay nó di chuyển theo luồng,?!
Ông xe máy đến sau nhưng lại muốn đi trước là thế nào?!
Tất nhiên cũng có ông đi oto lái ngu lái láo nhưng việc sử dụng chung làn hỗn hợp là chuyện đương nhiên
Không nói đến chuyện đúng sai, nhưng trong rất nhiều tình huống giao thông ở HN, nếu ô tô nhường cho xe máy thoát trước thì tất cả sẽ thoát. Còn để đến nỗi xe máy cũng không qua được thì sẽ rất nhanh chóng trở thành tắc nặng.

cu mậm

Xe buýt
Không nói đến chuyện đúng sai, nhưng trong rất nhiều tình huống giao thông ở HN, nếu ô tô nhường cho xe máy thoát trước thì tất cả sẽ thoát. Còn để đến nỗi xe máy cũng không qua được thì sẽ rất nhanh chóng trở thành tắc nặng.
Thực tế là rất nhiều ôtô cũng đi theo kiểu điền vào chỗ trống, ép lề phải sát đến mức xe máy ko còn khe nào đi lên được. Về cơ bản xe máy cơ động hơn, thoát nhanh hơn. E đi cả 2, và khi đi 4 bánh không bao giờ ép lề phải dù là làn hỗn hợp. Mong các cụ đi ô tô có đi vào làn hỗn hợp cũng chừa chút đường cho xe máy thoát lên được thì các cụ ô tô cũng thoát đc nhanh hơn.