[Thảo luận] Chiều nay em chiến thắng xxx trên đường Nguyễn Trãi

lucky.win

Xe điện
Chiều nay trên đường về nhà bằng xe ba gác Hyundai Starex bán tải, em bị xxx hỏi thăm, nhưng em đã chiến thắng.

Như mọi ngày, cung đường em vẫn đi về: Khuất Duy Tiến - rẽ vào Thanh Xuân Bắc - Nguyễn Quý Đức và ra Nguyễn Trãi. Đúng tầm cao điểm đường đông nghịt người. Lò rò mãi mới qua khỏi Nguyễn Quý Đức để rẽ vào Nguyễn Trãi. Lúc này đèn vẫn xanh, nên em vẫn rẽ ra Nguyễn Trãi bình thường, nhưng vừa rẽ xong, đi được một đoạn thì thấy 1 cậu xxx trẻ tuổi tầm khoảng 25 tuổi, ra giữa đường chỉ gậy vào xe em. Lúc này trong đầu em nghĩ chắc chú này định bắt mình về tội vượt đèn đỏ...em bình tĩnh bật xi nhan đi qua xe của xxx và đỗ vào sát vỉa hè.

Mở cửa xe thấy chú xxx đã ở sát của. Sau đó là cuộc đối thoại giữa em và xxx :

Em: mặt tỉnh queo hỏi có chuyện gì thế hở em.
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: em thấy xxx ko chào hỏi gì cả, tay vẫn buông thõng nói với em, thấy bực mình em bật lại luôn: Em đã thi hành điều lệ chưa ? Anh nói cho em biết, em phải chào anh trước rồi mới nói chuyện tiếp, chưa học thuộc điều lệ hả.
xxx : Thấy em bật lại như thế hơi sững người rồi nói: Anh phải cho tôi kiểm tra giấy tờ rồi tôi mới chào anh.
Em: Anh cho em nói lại lần nữa đấy, luật nào cho phép kiểm tra giấy tờ xong mới chào hả.
xxx : yên lặng chút rồi đứng nghiêm đưa tay lên chào. Chào xong, rồi đề nghị em cho kiểm tra giấy tờ xe.
Em: tuân thủ theo đúng chỉ dẫn của OF, ko vội đưa giấy tờ xe, mà hỏi: Anh muốn biết anh đã vi phạm lỗi gì mà bị dừng xe.
xxx : chắc thấy em có vẻ khó bắt nạt, liền nói : Anh đi lại đây giải quyết.

Em đi theo ra chỗ xe của xxx, tại đây có một bác xxx già, chắc là đội trưởng và một xxx nữa. Cậu xxx vừa tuýt còi lúc nãy ra hiệu cho cậu xxx trẻ kia làm việc với em.

xxx : cậu này thi hành điều lệnh chào em sau đó hỏi: Anh cho kiểm tra bằng lái.
Em : Đương nhiên là anh có bằng lái rồi, nhưng anh muốn biết anh đã vi phạm lỗi gì. (em vẫn ko đưa giấy tờ gì cả)
xxx : Anh đã vi phạm lỗi thứ nhất: Vượt đèn đỏ, ....
Em : ko để cho xxx nói tiếp, bực quá bật luôn : Anh nói cho em biết đường này ngày nào anh cũng đi về 4 lần, đến ổ gà anh còn nhớ chứ đừng nói là anh vượt đèn. Khi anh đi ra đến giữa đường mới bắt đầu đèn vàng thì anh vẫn được đi tiếp là đúng rồi, em thử giở luật ra xem có đúng như thế ko.
xxx : yên lặng ko nói gì, lúc đó bác xxx già đứng cạnh thấy em bật mạnh quá, liền lên tiếng hỏi em: thế lúc em đi vẫn còn đèn xanh chứ.
Em : vâng đúng rồi, em ra giữa đường đèn mới chuyển sang vàng cơ mà.
xxx già : thế là đúng rồi, em đi ko sai. Thế nhà em ở đâu.
Em : nhà em ngay gần đây thôi, gần trường ĐH Kiến trúc, ngày nào mà em chẳng qua đây.
xxx già : thôi ko sao cả em đi đi....sau đó xxx già bắt tay chào em.

Em lên xe, lấy ĐT ghẻ ra chụp từ trong xe được tấm hình ko rõ lắm, các cụ thông cảm. Biển số xe là : 31A 8391

vaio1400

Xe đạp
:41:bác, bác đã thực hiện đứng 6 điều bác hồ dạy "đối với địch phải cương quyết, khôn khéo"

Carens2009

Xe điện
Chú xxx trẻ kia không biết được đào tạo thế nào,mà mới ra trường đã quên nghiệp vụ rồi

drduc

Xe buýt
trùi,chúc mừng bác,phải có những người như bác,thì các chú xxx mới thực thi đúng luật đc,chứ vào tay em hôm nay là mất 2 lit rùi.

trinitrotoluen6

Xe hơi
Nhà cháu thấy OF có giá trị lắm, nếu không chia sẻ kinh nghiệm trên OF thì nhiều cụ gặp tình huống này dù bức xúc với xxx nhưng chắc gì có cách giải quyết kiên quyết như cụ chủ thớt.

cho_xem_giay_to

Xe điện
Xi ca lô! giấy tờ của cụ ko xem cũng biết là đủ rồi!mời cụ đi tiếp!:)):)):)):)):)):))

Maicon Phang

Xe hơi
Cụ chắc mặt "rắn" lắm nhể. Mặt em chắc là không cãi được :102:
Chúc mừng cụ (b)

vihali

Xe container
Không hiểu sao mà mấy hôm nay dọc Nguyễn Trãi nhiều xxx đứng thế nhỉ?

waa

Xe tải
XXX bảo đưa giấy tờ để kiểm tra, mình không đưa thì có bị sao không nhỉ ? xxx có quyền này mà ! mà trường hợp trên nếu đưa giấy tờ trước thì cụ chủ thớt có cãi được không ? gặp em chắc em phải đưa ngay giấy tờ, có dám hó hé gì đâu ...

cantona

Xe container
:41::41::41: Tuyệt vời, tên cụ chủ lucky.win, tên thế này cơ mà :21:

Coltplus2008

Xe điện
Phải vuốt bác ngay. Chấp hành luật lệ nghiêm chỉnh, cãi trong ôn hòa, có ảnh iếc đàng hoàng. Vuốt thôi. (b)(b)

(Mấy vụ cãi khác chả có ảnh chi ráo:P)

Goodmorning

Xe buýt
Bác chủ thread xử lý quá chuẩn, em sẽ có gắng học bài này - không biết trong tình huống tương tự có xử lý được ngon như bác không nữa :^) Em mời bác một ly trước nhé(b)

Lucky

Xe tăng
Cho tôi kiểm tra giấy tờ trước rồi tôi mới chào.:))