[Thảo luận] Chiếu pha khi bám đuôi xe khác

armoured car

Xe tải
Cháu lập thớt này nhờ các kụ ném đá giúp về những vụ bám đuôi mà đèn pha bật sáng quắc, chả là tối qua e đi đường về Bắc Giang, có thằng ku (hay ông ku hoặc mợ bướm) gì đó cứ bám đuôi xe e, mắt mũi thì trợn ngược cả lên - e chạy 80 kph! E biết điều xi nhan phải rồi mời nó vượt, nó éo vượt (chắc sợ xxx) cũng éo hạ cos, e bật chống lóa trên gương giữa nhưng 2 gương ngoài vẫn sáng quắc đốt mắt e éo chịu được x-(x-(. Điên quá e hạ xuống 40kph bắt nó phải vượt rồi cứ thế đi sau nó xoi *** tự sướng :(|):(|). Các cụ ợ ra đường gặp những kiều này điên lắm ợ! Các cụ đọc bài này rồi thì rút kinh nghiệm đừng để thằng nào như e xoi *** nhá, các cụ bị xoi *** mà gặp xe ngược chiều Pha nữa lại thêm thằng 2b đánh võng thì khả năng đi thăm nuôi là lớn lắm đấy ợ! Tết nhất tới nơi!
găp iem là iem cài số lùi luôn

xe oi

Xe tải
Em bị nhiều đến nỗi quen rồi, không có ai bật pha đằng sau là thấy khó chịu hehe. Fun tí thôi, khi bị thế em hay chỉnh hai gương loe ra vào hơi chếch lên ngang tầm mắt lái xe sau, một lúc thì một là vượt hẳn, hai là xuống cốt. Hôm nào các cụ thử xem đúng không nhé

anhtho

Xe ngựa
Kể ra có cái đèn phóng laze lên kính sau dòng chữ: Hạ Pha (như kiểu Hạ Mã khi đi qua cổng đình, chùa) và để nó nhấp nháy thì cũng hay đấy ạ !
Riêng em thì khi gặp loại như vậy, em cứ hơi cúi thấp đầu xuống và vẫn đi bình thường. Nhưng đi đường trường thì chỉ có 2 cách: hoặc là cắt đuôi, hai là nhường đường.

Tribute

Xe container
Cụ chả làm như em là tịt pha ngay: Hôm trước em đi đường 10, có chú cứ rọi pha sau đ.ít, em xi nhan cho lên chả thấy lên, thò tay vẫy ra ý hạ pha xuống nó chả hiểu, cuối cùng nhớ ra trên xe có quả Maglite 4D Led mới bảo thằng em ngồi sau nhằm thẳng mặt thằng lái nháy cho mấy phát thế là tự khắc cụp pha tụt lại.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Cháu lập thớt này nhờ các kụ ném đá giúp về những vụ bám đuôi mà đèn pha bật sáng quắc, chả là tối qua e đi đường về Bắc Giang, có thằng ku (hay ông ku hoặc mợ bướm) gì đó cứ bám đuôi xe e, mắt mũi thì trợn ngược cả lên - e chạy 80 kph! E biết điều xi nhan phải rồi mời nó vượt, nó éo vượt (chắc sợ xxx) cũng éo hạ cos, e bật chống lóa trên gương giữa nhưng 2 gương ngoài vẫn sáng quắc đốt mắt e éo chịu được x-(x-(. Điên quá e hạ xuống 40kph bắt nó phải vượt rồi cứ thế đi sau nó xoi *** tự sướng :(|):(|). Các cụ ợ ra đường gặp những kiều này điên lắm ợ! Các cụ đọc bài này rồi thì rút kinh nghiệm đừng để thằng nào như e xoi *** nhá, các cụ bị xoi *** mà gặp xe ngược chiều Pha nữa lại thêm thằng 2b đánh võng thì khả năng đi thăm nuôi là lớn lắm đấy ợ! Tết nhất tới nơi!
Em voted cho phương pháp của cụ,gậy ông đập lưng ông, phải cho nó thấu hiểu bị chiếu pha thế nào,nhất là pha của mình khỏe thì càng hay >:)

zuanh88

Xe buýt
gặp em thì em cho nó lên rồi cứ ở sau để pha cho nó vài phút để nó biết lỗi rồi lại để cos. Em có nhận xét là những xe hay để pha nhất Kia Morning, Getz, Yaris ( taxi với các mợ hay lái những loại này)

TechVNS

Xe tải
Gặp thằng nó không bik chữ thì tính sao ợ? :))
Thằng nào đi sau chiếu pha em, em giảm tốc độ, cho nó vượt, sau em chiếu pha lại, khuyến mại thêm 4 cái đèn trên nóc nữa. :D
Mất công đi chậm lại cho nó vượt, cụ qua cụ Năm Vú làm quả đèn chiếu ngược phía sau, nó mà pha mình mình bật đèn hậu cho nó khỏi đi luôn.

chạy nhanh lên cho hai phát phanh gấp vài phát tóe nước xem nó còn bám không?

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
cũng có nhiều trường hợp. hôm e đi Ninh Bình cũng thế có cụ Cam chạy như rùa bò 40km trong khi cho phép được chạy 80km/h xin vượt mãi cụ ấy k cho vượt, xin mãi k đc thế là e cóc thèm vượt nữa dựng pha chạy. được khoảng 100m thì tự cụ ấy dạt vào cho e vượt :D

thinhduybao

Xe điện
Đi đường cao tốc, buổi tối làm như cụ thì dễ bị tai nạn.
Em thường làm thế ko sao đâu cụ ạ.Họ đi cốt ngay.Nhắc họ một tý cả hai bên đều an toàn.Các cụ cứ tìm cách trả đũa vừa nguy hiểm mà về đến nhà vẫn ấm ức.Chẳng may gặp mấy chú maphia đang trên đường đi " công vụ " lại mang vạ vào thân.

binhnq2

Xe tăng
Vế đầu cụ chủ thớt thấy bực mình, và giảm tốc độ cho xe kia vượt em rất đồng tình có thể nói đấy là hành động của người có nhận thức. Nhưng phần sau cụ lại chạy theo để chong đèn lên thì em nghĩ cụ lại hành động giống nó mà thôi. Đi trên đường mà cứ thấy các hành động trái ngược mà lại hành động giả lại thì nguy hiểm lắm, thấy thằng kia tạt đầu mình mình cũng xông lên tạt đầu nó hay thấy nó không cho mình vượt cố được lên rồi chạy nhong nhong trên đầu nó thì không biết là giao thông của chúng ta sẽ hỗn loạn như thế nào.
cụ nhầm rồi, cụđọc tiếp sẽ thấy là nếu ko nhắc thì ng ta sẽ ko tim hiẻu để biét tại sao nó bị chiếu pha, thì làm sao nó khá lên được???
Em rất đồng tình với cụ meoluoi. Nếu các cụ tụt lại sau, rọi pha rồi nháy pha để nó biết, nó hiểu, nhưng chưa chắc nó đã biết đã hiểu, thì mình cũng làm việc tốt là đã chỉ cho nó, còn nó có biết, có tiếp thu k thì k phụ thuộc vào mình. Các cụ soi pha nó 1 đoạn đường dài thì đúng là k khác gì chúng nó còn gì nữa ạ. Và nó cũng ngồi trên xe chửi các cụ như đúng rồi. Hơn nữa còn gây mất an toàn cho nó và cho chính mình khi đang đi cao tốc 80-100Km/h, nhỡ nó lóa, gặp sự cố gì phanh gấp thì liệu các cụ có bị ảnh hưởng k? Ai cũng chả đũa nhau như thế thì cả cái đường cao tốc toàn ông giọi pha mà đi à.
"Trả đũa:" khác với nhắc nhở, nhưng nói chung là vẫn phải phả Pha lại cho họ biết. thưởg bên a kém lắm.so với ngân hàng thì rất muỗi.
He he, chắc gặp phải dân mới tập lái rồi.
Báo cáo các cụ là em cũng gặp tình huống như thế.

Chả là ngày mới tập lái em cũng chưa biết bật cos fa nó thế nào (vì thằng thầy giáo nó có dạy mình đâu). Em đang đi đường thì có thằng cứ bám đuôi chiếu đèn fa vào xe của em (vì mới ra đường nên em cũng chẳng biết mở gương chống đèn fa thế nào) đành nhẫn nhịn mà đi. Đi mãi, nó cứ bám ở sau lưng, em bực lắm! quay sang phàn nàn với gấu: "dân mình đúng là ít học,...đi sau cứ bật fa ầm ầm,...rất nguy hiểm,...dễ gây tai nạn".
Hôm sau, có đứa ngồi cùng xe chợt hỏi: "Sao đi trong nội thành anh cứ bật pha thế?" Em ngớ người: "Thế à? Từ lúc mua xe đến giờ anh chỉ bật đèn chứ có bật fa cos bao giờ đâu! Tắt đi thế nào nhỉ!"

Ặc ặc! Chắc các cụ đã hiểu tại sao nó cứ chiếu đèn fa vào đuôi xe em rồi.
cụ này chắc ko bao h tìm hiểu các nút trên xe, keke may là cụ OF nên ới mở mang ấy
Em bị nhiều đến nỗi quen rồi, không có ai bật pha đằng sau là thấy khó chịu hehe. Fun tí thôi, khi bị thế em hay chỉnh hai gương loe ra vào hơi chếch lên ngang tầm mắt lái xe sau, một lúc thì một là vượt hẳn, hai là xuống cốt. Hôm nào các cụ thử xem đúng không nhé
hay, e sẽ thử!

dapvocaydan

Xe điện
Em cũng hay bị chiếu pha từ phía sau,chả biết làm thế nào cho họ hiểu đành giảm tốc độ nhường cho họ vượt lên và em cũng giương pha lên (1 đoạn thoai) để cho người ta thấu hiểu nỗi khổ khi bị chiếu pha từ phía sau

tyflm

Xe đạp
Oạch, vừa làm việc vừa vào xem anh em chém gió mà không có thời gian chém lại nên cũng đau lắm đấy...

muadem

Xe cút kít
Em có gương chống chói òi, ứ sợ

elmi

Xe tải
Chạy cao tốc, cỡ 80 chơi pha là phải rồi. Chỉ có điều khi có xe phía trước hoặc ngược lại thì hạ xuống. Hành động hạ pha --> phải công nhận là rất lịch sự ! Em đi đường trường, cả 2b và 4b, nhiều khi gặp hung thần, họ cũng hạ pha (mình hạ trước), nhưng nhiều cụ 4b chẳng biết quái gì, cứ gương mắt ếch !
Cụ chủ làm vậy là chuẩn rồi, ít ra là để cho ló biết bị pha rọi là như lào, nếu ló không vào Fun để đọc.
Công nhận cụ nói chuẩn. Đi đường nhiều bác kể cả xe to xe nhỏ đều hạ pha khi gặp xe khác. Nhưng cũng có nhiều cụ cứ gương mắt ếch lên. Khó chịu cực. Nhất là được không có giải phân cách cứng hoặc giải phân cách cứng không có hàng rào để che đèn

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ cứ phanh dúi 1 tý cho nó khiếp,đi đoạn nữa lại phanh dúi thử xem sao nhé=))
Cách này không nên và không hay. Cụ cứ buông chân ga, xe cụ sẽ chạy chậm dần lại, nhưng nhất quyết không cho thằng kia vượt. Chậm hẳn kể cả là 20 kph.

Thế vào kụ, kụ làm thế nào để xe kia bit thế nào là chói mắt khi bị đá pha từ phía sau?
Xe có gương chỉnh điện thì cụ chỉnh cho cái gương ngoài nó chiếu vào mặt thằng đằng sau. Còn làm sao để biết nó có bị chói hay không thì cụ cứ chỉnh, đến khi thấy nó không giương pha nữa nghĩa là nó đang chói lòa roài. Em cũng áp dụng cách này, và cũng trên QL1 đoạn qua Bắc Giang.

Thực tế đôi khi trong phố cũng phải nháy là bởi vì nhiều 2b chuẩn bị nhao sang (hoặc 4b sắp sửa 'cắt cua'), nháy để cho biết mà từ từ đã. Nhưng nháy liên tục thì em cũng không hiểu !
Hờ, mấy thằng ấy ngứa tay ấy mà cụ. Nhưng còn đỡ hơn mấy thằng giương pha trong phố, xong cũng nháy nháy pha cốt như ai, nháy xong thì xe tự cụp xuống cốt, nó lại giương lên mới cú.

gamevn

Xe buýt
Mất công đi chậm lại cho nó vượt, cụ qua cụ Năm Vú làm quả đèn chiếu ngược phía sau, nó mà pha mình mình bật đèn hậu cho nó khỏi đi luôn.
Lắp cái đèn đới xxx nó phạt chết. :D Mất công 1 tí nhưng không bị phạt cụ ợ. :P