[Thảo luận] Chiều T7, 12\05. Ngã tư Minh Khai, Đại La_Bạch Mai,Trương Định em chiến thắng XXX

mà chỗ này theo ý kiến bảo thủ của riêng em là đội 4 thì bác nào có bị vịn cứ alo cho em em nhờ cho. gì thì gì em cũng có ng quen làm ở đội này mà. anh tuyên béo xin cái cho đi ngay thôi.
Bác thử hỏi anh Tuyên béo j đó đội 4 bác quen xem có đúng có hướng dẫn xử phạt ở đây ko bác? Cái hướng dẫn ấy chắc là áp dụng luật rừng để xử rồi:-?

angkorwat

Xe điện
Mấy thèng xxx đứng ngã tư này ít tuổi mà hoắng lắm, ngày nào em chẳng đi qua đây, nhưng cũng ko dám thử như cụ chủ, mất thời gian lém. Chiều nay em cũng dính phát sai làn ở ngã tư Trâu quỳ, cũng nhảy xuống bô lô bla.. một hồi kiểu ofer cuối cùng sau 10' xxx cũng nhắc nhở rồi cho đi vì đã có một chú biển 34 thế mạng :))

cuonglinh

Xe hơi
ko có ghi âm, ghi hình. Chán quá

tubong04

Xe tải
hay quá,gặp phải anh non tim chắc nộp phạt rồi

santatocxu124

Xe hơi
Bật ghi âm, chiến đấu vì lẽ phải như vụ của cụ Thịnh bên Mê Linh thì các lờ đờ có mà chỉ còn nước về quê chăn vịt thôi.

chinhmu

Xe máy
Em nói sai, cả nhà em chết
nhà e ngay gần cái ngã tư ấy, nhiều cụ bị bắt láo lắm mà hầu như là toàn 50/50 thôi chẳng mấy cụ cãi được, có khi hôm nào rảnh e ngồi soi chúng nó bắt, rồi ra cãi hộ cho các cụ bị bắt láo cho bọn xxx hết ăn bẩn :D

ducquyet5000

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không có ghi âm hay video gì à ..:-s

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Các kụ lưu ý: Trong các tình huống bị CSGT dừng lại, khi xuống làm việc lưu ý việc ghi âm hoặc dùng điện thoại quay lại.
Sắp tới OF hợp tác với VTV và UB ATGT làm chương trình, em tin sẽ bảo vệ được quyền lợi của anh em lái xe.
Tất nhiên, ưu tiên hàng đầu vẫn là bằng chứng ạ.

Liberty150i

Xe tải
Cụ chủ đã chủ động chiến với xxx mà ko ghi âm là sao?nhân lực hùng hậu vậy em nghĩ là phải có cả clip nữa chứ.chụp bằng mồm thế này em ứ tin :D

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Cụ chủ đã chủ động chiến với xxx mà ko ghi âm là sao?nhân lực hùng hậu vậy em nghĩ là phải có cả clip nữa chứ.chụp bằng mồm thế này em ứ tin :D
Cụ tin hay ko thì đối với em cũng chẳng quan trọng vì phải báo cáo thật với các Cụ như này: Đến giờ em viết bài này với mục đích chẳng hề khoe khoang, oai hay chém gió gì cả. Mục đích duy nhất là em chỉ muốn biết là mình có khả năng chiến thắng với lẽ phải ở điểm nóng này ko thôi. Và nếu em chiến thắng đc thì người khác cũng chiến thắng đc, không tội gì mà phải mất tiền oan cho XXX ăn bẩn cả. Và cũng xin thưa cùng các Cụ là em mới có bằng lái đc 02 năm (28\05\2010, cò thiếu đúng 16 ngày nữa) nên kinh nghiệm cũng như bản lĩnh của em cũng chỉ có vậy thôi ạ. Quả thực là em chẳng nghĩ một chút nào đến việc ghi âm hay quay phim nữa cơ, chỉ chăm chăm vào chiến đấu thôi.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tiếc ko có ghi âm và clip, vote cho tinh thần dũng cảm, quyết chiến của cụ.

thanhbb

Xe tải
Cụ tin hay ko thì đối với em cũng chẳng quan trọng vì phải báo cáo thật với các Cụ như này: Đến giờ em viết bài này với mục đích chẳng hề khoe khoang, oai hay chém gió gì cả. Mục đích duy nhất là em chỉ muốn biết là mình có khả năng chiến thắng với lẽ phải ở điểm nóng này ko thôi. Và nếu em chiến thắng đc thì người khác cũng chiến thắng đc, không tội gì mà phải mất tiền oan cho XXX ăn bẩn cả. Và cũng xin thưa cùng các Cụ là em mới có bằng lái đc 02 năm (28\05\2010, cò thiếu đúng 16 ngày nữa) nên kinh nghiệm cũng như bản lĩnh của em cũng chỉ có vậy thôi ạ. Quả thực là em chẳng nghĩ một chút nào đến việc ghi âm hay quay phim nữa cơ, chỉ chăm chăm vào chiến đấu thôi.
E cũng thế:
Lần đầu: Sai làn??? đường 5 đoạn qua Trâu quì: không ghi âm, đưa hết giấy tờ bằng 2 tay run rẩy.
Lần 2:Sai làn??? Ngã 3 Ba la Hà Đông gặp 3X cãi nhau không ghi âm,
Lần 3: Vượt đèn đỏ??? tại Ngã tư Lê văn Lương-Khuất duy Tiến: bật ghi âm, cãi nhau 20' xong đi, quên không save lại nên mất toi file ghi âm.
lần 4, Lại Ngã 3 Ba la Hà đông: chẳng lỗi gì???, quên không ghi âm vì chủ quan mình chẳng lỗi gì, cũng chỉ 2 phút kiểm tra hành chính giấy tờ.
Lần 5: Vượt phải đường 5 Hải phòng??? Thì chuẩn bị đầy đủ, ghi âm hơn 40', cam hành trình. pót lên OF anh em bóng bàn.
Cả 5 lần không mất $, không gọi điện, không biên bản.E không khoe khoang, chỉ là đi đúng luật và được đào tạo tại "diễn đàn dạy cãi hàng đầu Việt nam-OTOFUN".

goldendragon

Xe hơi
Vodka mời kụ. Rê thứ cái bọn xxx này ! Lần sau mà không cso ghi âm là em mời rượu phạt đấy !

Chỗ này nổi tiếng quá rồi. Bất kể nắng mưa, bão lũ ngập lụt bọn nó cũng bắt hết( tất nhiên trừ biển xanh họ hàng nhà nó với biển đỏ). Mà cug ko hiểu nổi bọn này còn ăn bẩn đến khi nào đây. Hay anh em offer một tuần qua đây ghi âm quay film một lần cho bọn nó sợ. Làm giống vụ cụ Thịnh đến cùng thì may ra, còn ko em dự còn vô số xe nữa cung sẽ bị vịn ở đây. Ai đồng ý volka em phát nhỉ:D

magia

Xe hơi
Đã nghe nhiều Cụ nói về cái ngã tư này, vậy là chiều T7 em quyết định thử. Cả nhà em gồm: Bà Bô, Gấu, 02 F1 và đương nhiên có cả em nữa. Em đi từ Cầu Vĩnh Tuy xuống Minh Khai để đi sang Đại La, đến ngã tư này em dừng chờ đèn đỏ ở làn ngoài cùng bên trái, sát dải phân cách ( Ở ngã tư này có biển cấm oto rẽ trái sang Trương Định ). Y như rằng, 01 chú XXX tiến lại trước đầu xe em, giơ gậy và tiến về phía lái.
Em: (hạ kính xuống) Có chuyện gì vậy anh?
XXX1: (Chào kiểu lấy lệ) Đề nghị anh cho kiểm tra bằng lái xe!
Em: (Tháo dây an toàn rồi bước xuống xe.) Đề nghị anh cho biết, anh dừng xe và kiểm tra giấy phép lái xe của tôi vì lý do gì?
XXX1: Anh đi sai làn!
Em vẫn rất nhẹ nhàng: Đề nghì anh cho biết biển phân làn theo hướng đi này của ngã tư này cắm ở chỗ nào và vạch kẻ đường phân làn dưới mặt đường ở đâu?
XXX1 lúc này liền hùng hổ, nổi xung như một thằng điên: Ông có đưa bằng lái và giấy tờ xe ra ko? Chúng tôi kiểm tra hành chính!
Em:Giấy tờ tôi có đủ nhưng các anh ko đủ thẩm quyền để kiểm tra hành chính tôi, hơn nữa anh dừng xe tôi vì lối sai làn. Vậy thì tôi đề nghị ta làm rõ vấn đề này trước!(em ko đưa giấy tờ ra)
XXX1: 10 phút nữa mà ông ko đưa giấy tờ ra, tôi sẽ gọi xe cẩu!
Em: Vậy thì đề nghị anh gọi xe cẩu luôn đi vì tôi sợ đứng đây thêm 10 phút nữa sẽ tắc đường mất!
XXX1 ko nói gì và lấy điện thoại ra chụp ảnh xe em. Em chờ thêm vài phút thì mở cửa xe lên xe ngồi. Ngay lập tức XXX1 giật tung cửa xe em ra, chỉ thẳng gậy vào mẹt em rồi quát lớn: "xuống! Ông có xuống xe ko?"
Em lúc này cũng ko giữ được bình tĩnh nữa rồi liền chỉ mặt XXX1: Mày phá xe tao đấy à? Tao nói cho mày biết , mày chỉ là thằng oắt con còn thua tao nhiều tuổi. Thái độ của mày đối với nhân dân thế đấy à? Hỏng xe tao thì ai đền?
Lúc này XXX2 đi đến: Chúng tôi chỉ kiểm tra hành chính, anh cứ đưa giấy tờ, nếu ko có gì thì chúng tôi trả lại.
Em: Tôi có đủ giấy tờ nhưng chẳng việc gì phải đưa cho các anh cả, hơn nữa tôi đưa ra mà các anh nhét luôn vào túi thì tôi làm thế nào?
XXX1: Chúng tôi chỉ kiểm tra chứ ko lấy giấy tờ của anh!
Em: Có cả nhà tôi cùng nhân dân ở đây chứng kiến các anh nói vậy nhé! Và em đưa giấy tờ xe cho XXX.
02 thằng XXX khốn nạn, xem xong ko trả lại em mà cầm ngay giấy tờ của em đi vào bốt. 01 thằng quay lại nói: anh đánh xe, đỗ vào gốc cây Bàng đằng kia rồi vào đây giải quyết!
Em cú lắm rồi, sau khi đỗ xe xong liền quay lại hỏi: Ai là việc với tôi đây?
XXX1:Tôi!
Em: Đề nghị anh trả lại giấy tờ để gia đình tôi còn đi chơi!
XXX: Tôi lập biên bản anh vì lỗi đi sai làn. Sai đâu tôi chịu!
Em: em ko thể lập biên bản anh trong trường hợp này được. Anh ko sai! Anh tham gia TG luôn tuân thủ luật GTĐB, lái xe theo biển báo và vạch kẻ đường. Ở ngã tư này ko có biển phân làn cũng như ko có vạch kẻ đường, anh đố chú lập bb anh được! Anh nói chú biết, anh là offer, anh đọc quá nhiều về ngã tư này và ngã tư Nguyễn Sơn_Nguyễn Văn Cừ rôi! (Em đổi cách xưng hô với XXX)
XXX1 (cực kì hùng hổ): Anh có là thành viên của hội luật gia thì cũng kệ anh! M...ẹ! tôi mà làm sai thì tôi buông gậy từ lâu rồi. Và giục XXX2: "lập biên bản luôn trường hợp này đi!"
Em cũng to mồm luôn: Thái độ làm việc của ông thế phải ko? Ông thuộc điều lệnh ko? Bác Hồ dạy: "Đối với nhân phải kính trọng, lễ phép". Ông có nhớ ko? Và ông đã mắc các lỗi cơ bản sau. Thứ nhất khi dừng xe tôi, ông ko chào tôi. Thứ hai, ông phá hoại tài sản của công dân. Thứ ba ông văng tục trong khi làm nhiệm vụ. Chưa kể đến thái độ hung hăng, hống hách cà kể cả chuyện lừa đảo dân nữa. nói là "chỉ kiểm tra hành chính" nhưng sau đó lại giữ lại giấy tờ để lập bb một lỗi mà người ta ko sai!
XXX1 lúc này mặt tím lại, đập toẹt quyển sổ đăng kiểm của em xuống bàn làm văng ra tung tóe bằng lái, bảo hiểm, đăng kí xe: Ông già mồm nó vừa thôi, ông xin thì tôi cho. Sai thì xin một câu.
Lúc này Gấu nhà em đứng quan sát một hồi rồi lên tiếng thật nhẹ nhàng nhưng cũng đầy sức mạnh: Em lại phá hoại tài sản nhà chị thêm một lần nưa rồi đấy! Thái độ bố láo thế trong khi là việc có chấp nhận được ko? Nhà chị ko sai nên phải xin ai cả. Em thấy nhà chị sai chỗ nào thì lập biên bản luôn đi. Nhớ ghi đầy đủ diễn biến kể cả thái độ, hành vi và lời nói của bọn em nữa nhé!
Ngừng khẩu chiến 01 phút. Lúc này em mới thấy tiếc hùi hụi cái việc mải cãi nhau mà quên ko bật ghi âm lên để có bằng chứng về những cái sai của XXX.
Một lúc sau XXX2 gọi em lại bốt và trả giấy tờ dầy đủ cho em. Nói vớt vát: "anh đọc lại luật đi!"
Em cũng nói: "định bắt Gà nhưng vớ phải Gà Chọi nhỉ!" rồi lên xe tiếp tục đi. Mất đúng 20 phút!
Em khoái nhất câu này của bác...:)

Cụ chủ đáng lẽ lần sau ko đc đưa giấy tờ cho nó. Theo em biết, thực ra là do đọc nhiều trên otofun thôi, muốn kiểm tra hành chính phải có giấy quyết định j đó:-? cụ hỏi bọn nó xem có ko mà đòi kiểm tra giấy tờ. Tất nhiên nó bla một hồi rồi vẫn đòi bằng được giấy thôi. Mà khi có giấy rồi thì ko có tội cũng thành có tội đấy cụ ạ. Lần sau cẩn thận hơn chút

ks.quyet

Xe tải
em mời cụ 1 ly rồi nhé chúc mừng cụ thử thành công