[Funland] Chiêu trò lừa đảo cũ nhưng nguy hiểm, cảnh báo anh em of

kiwituoi

Xe tải
Trả tiền khi nhận hàng lại có kiểu lừa đảo dành cho nó.
Nên đừng nghĩ mình làm vậy là khôn cụ ạ.
Giờ nhiều chiêu lắm.
Em phần lớn trả trước, và làm theo đúng khuyến cáo của sàn.
Trả sau cũng chết trước cũng chết em cứ gặp mặt rồi tính

NguyenAnhPhan

Xe container
Trả tiền khi nhận hàng lại có kiểu lừa đảo dành cho nó.
Nên đừng nghĩ mình làm vậy là khôn cụ ạ.
Giờ nhiều chiêu lắm.
Em phần lớn trả trước, và làm theo đúng khuyến cáo của sàn.
Em trả sau. Nhưng trước khi đặt hàng thường nghiên cứu về nơi bán. Em gọi đơn hàng toàn trong Nam. Ít vài trăm. Đơn nhiều vài triệu. Chẳng biết ai với ai. Nhưng đảm bảo đủ đáng tin mới đặt. Kiểm hàng rồi thanh toán. Không cần quay lại. Đem về có khi cả ngày mới thử thiết bị....

kiwituoi

Xe tải
Khả năng nó chào giá bằng nửa của cụ chủ. Thấy ngon quá nàm nuôn ko ngợi!
Chả biết nó trả giá bao nhiêu nhưng mang tiền mặt theo mua có phải êm không? Hoặc đích thân ông chủ đi mà mua

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Dropshipping:))

Patriots

Xe lăn
100 củ chẳng ai gà như chủ cửa hàng đâu, kể cả rẻ, nó đã đến đấy rồi, thì nó sẽ cho thợ gọi cho chủ đàn, check đi check lại các kiểu mới chuyển khoản. Cháu bán đàn đây, đàn điện 20-30, đàn cơ đã dùng rồi mà 100 củ cho trẻ con là cũng được của nó đấy. Chủ nhà có cái đàn 100 củ bán ra thì lúc mua cũng tầm 150, chắc như gạch, đàn sướng nhất là bán cho mấy nhà trong Ciputra, cả tỷ bạc nhưng chi để bày, hết bảo hành có khi mới lôi ra đánh, có hôm cháu phải sửa cái phần lưu âm ở đĩa mềm mà đến nhục

Thành Thị 1

Xe điện
e đọc mãi ko thấy thông tin cụ chủ đưa ra là 100 củ ở đâu? e nghĩ nó chỉ ăn phần đặt cọc thôi chứ nhỉ? hay là thợ đến lấy đàn, thấy bán thật nên đòi ck luôn, và chủ chuyển luôn? Đàn 100 củ thì thuộc loại khá là kén khách đấy.

toyennha

Xe lăn
Em nhát lắm, chỉ có mua đồ vớ vẩn trên shoppe là trả trước bởi có lỗi gì vẫn hoàn lại tiền được.
Còn các giao dịch khác hầu như đều giao hàng trả tiền. Cũng chẳng biết thế là hay hay dở chỉ biết mình nhát và kém cỏi nên đành làm vậy
Em đang bực mình với shopee đây cụ. Cái này là do shop ko phải do shopee lèm nhèm. Em mua 4 sản phẩm nó gửi 3 và kèm tờ giấy báo thiếu 1 có cứ liên lạc nó. Nó sẽ sử lý với em giờ em muốn mua thêm để nó khỏi tốn tiền ship khi gửi thêm hàng bù đã thiếu mà nói hỏi em thiếu cài gì :D . em để tới mai coi nó giải quyết em thế nào lèm nhèm em đòi hoàn tiền ko trả luôn

kiwituoi

Xe tải
e đọc mãi ko thấy thông tin cụ chủ đưa ra là 100 củ ở đâu? e nghĩ nó chỉ ăn phần đặt cọc thôi chứ nhỉ? hay là thợ đến lấy đàn, thấy bán thật nên đòi ck luôn, và chủ chuyển luôn? Đàn 100 củ thì thuộc loại khá là kén khách đấy.
Nó ăn tiền mua của chủ cửa hàng

2 ông ấy thoả thuận với nhau ra sao em cũng không hỏi vì liên quan gì đến em. Nhưng có vẻ ông chủ cửa hàng này mua rẻ hơn em bán

kiwituoi

Xe tải
Bán hàng qua tay em bán suốt, em vẫn đi tìm nguồn của ng bán, rồi đi kiếm khách mua, vd ng bán rao 800k, em đi rao lại 900k, có khách mua hàng thì em sẽ bảo chủ hàng ship cho địa chỉ của khách của em, em sẽ thu tiền của khách trước, rồi bắn tiền hàng cho chủ hàng, em ăn chệnh. Ví dụ vậy. Khi bán hàng thì cũng 1 là quen biết, ko quen biết cũng fai fb, zl chính chủ, cần thì ảnh cccd số tk bank tất cả nó khớp nhau nữa. Cơ bản cứ là đấy, fb zl tao chính chủ và tương tác tốt, cái mặt tao ở kia, mày tin tao mày mua hàng thì mày cứ bank tiền đây rồi tao ship, hoặc gọi ship ruột chở hàng, qua đến nơi fai túm nó ở đó, tiền nổ thì hàng giao.
Đây là trường hợp em ngu ngơ cũng chả đi check thông tin người mua làm gì cứ đưa tiền đây thì mang đi đâu mang

nếu phân tích kỹ có mấy kẽ hở:

- thằng lừa đảo dùng số 090 ( k lưu hỏi ông chủ kia thì ra em đang tìm nick zalo ông kia post lên để anh em tránh mà lâu rồi k nhớ tên nick)
Số này là số đầu cổ nhưng gg lại k có thông tin gì

- zalo có mỗi ảnh đại diện đội mũ gucci

- chốt luôn không xem gì cả: cái này em phải nghi

- 2 thợ đến em chả hỏi mua cho ai! Tên gì?

chưa có kinh nghiệm thì dễ ăn thịt lừa như em không nói, còn ông chủ piano cửa hàng kia giàu nứt vách lõi đời ra rồi mà lại giao dịch ẩu thế cũng lạ

MuathuHN252

Xe lăn
Đây là trường hợp em ngu ngơ cũng chả đi check thông tin người mua làm gì cứ đưa tiền đây thì mang đi đâu mang

nếu phân tích kỹ có mấy kẽ hở:

- thằng lừa đảo dùng số 090 ( k lưu hỏi ông chủ kia thì ra em đang tìm nick zalo ông kia post lên để anh em tránh mà lâu rồi k nhớ tên nick)
Số này là số đầu cổ nhưng gg lại k có thông tin gì

- zalo có mỗi ảnh đại diện đội mũ gucci

- chốt luôn không xem gì cả: cái này em phải nghi

- 2 thợ đến em chả hỏi mua cho ai! Tên gì?

chưa có kinh nghiệm thì dễ ăn thịt lừa như em không nói, còn ông chủ piano cửa hàng kia giàu nứt vách lõi đời ra rồi mà lại giao dịch ẩu thế cũng lạ
Vâng.kn của em và chứng kiến nhiều vụ lừa thì bọn nó hay dùng số 05x, zl, fb mới, ít tương tác, ít bạn, hoặc ko cài zl. Em vẫn thích lv với đầu 09( thêm 03x của vt hơn), tất nhiên ko fai tất cả.
Cái bọn lừa mà đăng giá rẻ hẳn thị trường, rồi ko hỏi kĩ thông tin vòng vo thì nhan nhản rồi, nhưng có những đứa cao tay nó làm cho mình ko nghi dc đâu ạ, nó hỏi thông tin kĩ rồi mặc cả ghê lắm, chung quy cứ ko fai ng quen thì tiền nổ đưa hàng thôi cụ.

lenhhoxung1980

Xe điện
Mô típ lừa đảo kinh điển. Thằng lừa đảo săn tìm các bài đăng bán trên mạng của người bán A rồi nó copy nội dung đăng bài khác tìm được người mua B. Xong nó đứng giữa điều phối 2 bên giao dịch, nó đứng giữa ăn tiền hoặc ăn hàng. Không cẩn thận là dính bẫy ngay. Khoảnh khắc quyết định là ở lúc 2 bên AB gặp nhau, nó sẽ chat với đồng thời cả 2 bên.
Chiêu này thường lừa người mua chuyển tiền trước thôi. Còn đa số người bán thấy tiền mới giao hàng. Cho nên giờ mua cái gì trên mạng em cứ COD, 1 tay giao tiền 1 tay nhận hàng, không có cọc kiếc gì cả

kiwituoi

Xe tải
Vâng.kn của em và chứng kiến nhiều vụ lừa thì bọn nó hay dùng số 05x, zl, fb mới, ít tương tác, ít bạn, hoặc ko cài zl. Em vẫn thích lv với đầu 09( thêm 03x của vt hơn), tất nhiên ko fai tất cả.
Cái bọn lừa mà đăng giá rẻ hẳn thị trường, rồi ko hỏi kĩ thông tin vòng vo thì nhan nhản rồi, nhưng có những đứa cao tay nó làm cho mình ko nghi dc đâu ạ, nó hỏi thông tin kĩ rồi mặc cả ghê lắm, chung quy cứ ko fai ng quen thì tiền nổ đưa hàng thôi cụ.
Cũng rất khó
Nó mua nó check thông tin em chứ chả nhẽ em bán em lại có thgian đi check thông tin của nó?

thấy ảo ảo rồi nhưng nghĩ kệ có thể nó trốn vợ mua thì sao

à thêm 1 chi tiết nó dặn đừng hỏi gì bọn vận chuyển vì sợ vợ mình biết nọ kia

thế em cứ im im thôi không ngờ là lừa

cusao

Xe lăn
Em đang bực mình với shopee đây cụ. Cái này là do shop ko phải do shopee lèm nhèm. Em mua 4 sản phẩm nó gửi 3 và kèm tờ giấy báo thiếu 1 có cứ liên lạc nó. Nó sẽ sử lý với em giờ em muốn mua thêm để nó khỏi tốn tiền ship khi gửi thêm hàng bù đã thiếu mà nói hỏi em thiếu cài gì :D . em để tới mai coi nó giải quyết em thế nào lèm nhèm em đòi hoàn tiền ko trả luôn
Đầu tiên đừng chạm vào nút "đã nhận được hàng đã". Sau đó kiên trì giao dịch. Nếu hài lòng với kết quả thì có lần sau, nếu không hài lòng thì không có lần sau nữa. Cơ chế thị trường nó thế, thích thì chơi - không thôi bỏ, đừng tự bức xúc làm gì cho thiệt thân.

toyennha

Xe lăn
Đầu tiên đừng chạm vào nút "đã nhận được hàng đã". Sau đó kiên trì giao dịch. Nếu hài lòng với kết quả thì có lần sau, nếu không hài lòng thì không có lần sau nữa. Cơ chế thị trường nó thế, thích thì chơi - không thôi bỏ, đừng tự bức xúc làm gì cho thiệt thân.
Em muốn đàng hoàng với nó. Em hỏi cái mới phải bù bao nhiều so với bị thiếu nó hỏi em thiếu gì? Lại phải chụp tờ giấy nó báo thiếu rồi LL hệ giải quyết. Sau đó em hỏi cái em muốn có ko? Có thì m bù bao nhiêu để em mua thêm cho nó đõ tốn tiền ship nó lại ko thèm trả lời. Nên em kệ . tối này nó ko trả lời em yêu cầu hoàn tiền, trả hàng