[Funland] Chiêu trò lừa đảo cũ nhưng nguy hiểm, cảnh báo anh em of

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Lẽ ra ông ấy phải đến thì lừa kiểu gì. Lại phái 2 thằng đi. 2 thằng này không chơi thử luôn ngó ngó cái khuân ra tới cửa em bắt dừng: chuyển khoản đã
cụ mà không bắt dừng thì cụ bị mất, biết chủ cửa hàng ở đâu mà đòi

phuongmit

Xe cút kít
Đến đoạn chuẩn bin chuyển tiền nó chặn xong tắt máy cụ ah ò í em 2 ông thợ ngồi đợi dài cổ
E bán cả đồ có người lấy hộ, câu đầu tiên e hỏi ông qua mua cái A hộ ông B à. Nếu là bạn bè thật thì họ đọc vanh vách vì 2 ông mô tả chán cho nhau biết rồi, còn ơ ơ ớ ớ thì trả tiền hoặc ck tại chỗ rồi cầm hàng về k thì next luôn, tránh dc nguy cơ rắc rối :))

kiwituoi

Xe tải
E bán cả đồ có người lấy hộ, câu đầu tiên e hỏi ông qua mua cái A hộ ông B à. Nếu là bạn bè thật thì họ đọc vanh vách vì 2 ông mô tả chán cho nhau biết rồi, còn ơ ơ ớ ớ thì trả tiền hoặc ck tại chỗ rồi cầm hàng về k thì next luôn, tránh dc nguy cơ rắc rối :))
Đấy cụ khôn còn em dại, ai hỏi gì thì em lại chả lon ton chụp choẹt

kiwituoi

Xe tải
cụ mà không bắt dừng thì cụ bị mất, biết chủ cửa hàng ở đâu mà đòi
Tất nhiên rồi cứ vào nhà sồng sộc khuân thẳng, bảo chủ ck lo k phải lo. Đến cửa em bảo dừng đợi tài khoản nổi. Đợi mòn chả thấy gì bảo gọi cho chủ thì chủ ớ ra còn em nhắn thì chặn

xukthal.

Xe lăn
Tất nhiên rồi cứ vào nhà sồng sộc khuân thẳng, bảo chủ ck lo k phải lo. Đến cửa em bảo dừng đợi tài khoản nổi. Đợi mòn chả thấy gì bảo gọi cho chủ thì chủ ớ ra còn em nhắn thì chặn
Có khi chủ CH cùng diễn cả chú Hoàng :)) Chứ đội buôn bán chuyên nghiệp sao bị lừa đơn giản thế...cụ thì ko nói lj :-j

New car 2023

Xe điện
Tỉnh thế.
Êm thì mua hàng có người giao hộ.
Êm cũng hỏi, iem bán hàng hộ chị A à, cháu nó cứ ớ ớ.

Thôi đành mua liều vậy. Cũng được ạ, may mà không sao.

MuathuHN252

Xe lăn
Cái đứa ngày xưa lừa em mà lừa ko dc nhé, sau nó đi dàn cảnh lừa bạn em. Như này, đợt e bán kit test covid.
E nhớ mang máng là thị trường đang khoảng 36 37 38tr 1 thùng test, con này nó cũng ko rao rẻ hẳn hơn đâu, nó rao cận dưới thôi. Nó đi mua của 1 đứa bán 36.5tr ở HN, bán qua tay giá 36tr cho đứa bạn em ở Nghệ An,( nó khôn, giao dịch đầu nó chấp nhận lỗ để ăn kèo sau), bạn em mua bán có đăng cái ảnh ntn đó mà em lướt FB ngửi mùi dc, thế là em gọi điện hỏi nó, thì nó bảo mua của đúng cái đứa lừa em, em hỏi bạn em vậy sdt cái đứa đi ship hàng đâu, gửi em. Em gọi sdt đấy thì lại ra là chủ hàng, chủ hàng bảo đúng là hôm qua có bán hàng cho 1 bạn ở Nghệ An, fai ra bến xe gửi, nhưng mà giá 36.5tr cơ, ko fai 36, rồi ng chuyển tiền đến cũng ko fai là bạn em. Vậy là em, chủ hàng, và bạn em là khách mua biết vụ bị gài rồi, nhưng ko bảo gì con kia. Ngày mai nó lại chào hàng bạn em tiếp, bảo là ế 2 thùng cần tiền, giờ bán 35tr thôi, có lấy ko thì nó đi gửi. Đấy các bác xem, nếu e ko cảnh báo thì đỡ ntn, đôi khi nó lấy đại 1 cái ảnh fake hoặc cái thùng không, nó cũng dán tên người nhận lên đó, cảnh hàng lên xe, khách cứ nghĩ chủ chuyển hàng lên xe khách rồi bank tiền thì toang ah

phuongmit

Xe cút kít
Tỉnh thế.

Bán nó ớ ớ thì mình hỏi lại chị nó luôn dc cụ ạ, về chủng loại giá cả chi tiết, xem đúng đủ mình nhận. Còn đã mua hộ thì tâm lí ông mua sẽ dặn ông bạn đi bếch hộ phải cẩn thận và chi tiết gấp vài lần vì 1 là sợ ông bạn k xem kĩ, 2 là sợ thằng bán nó bịp :))

kiwituoi

Xe tải
Tỉnh thế.

Chia sẻ cho mọi người thêm kĩ năng thôi cụ, khôn dại gì đâu, chỉ là chưa bị lừa thôi :))
Mỗi lần bọn nó lừa 1 kiểu chả biết đâu lần, cứ tiền trao thì cháo múc thôi

kiwituoi

Xe tải
Cái đứa ngày xưa lừa em mà lừa ko dc nhé, sau nó đi dàn cảnh lừa bạn em. Như này, đợt e bán kit test covid.
E nhớ mang máng là thị trường đang khoảng 36 37 38tr 1 thùng test, con này nó cũng ko rao rẻ hẳn hơn đâu, nó rao cận dưới thôi. Nó đi mua của 1 đứa bán 36.5tr ở HN, bán qua tay giá 36tr cho đứa bạn em ở Nghệ An,( nó khôn, giao dịch đầu nó chấp nhận lỗ để ăn kèo sau), bạn em mua bán có đăng cái ảnh ntn đó mà em lướt FB ngửi mùi dc, thế là em gọi điện hỏi nó, thì nó bảo mua của đúng cái đứa lừa em, em hỏi bạn em vậy sdt cái đứa đi ship hàng đâu, gửi em. Em gọi sdt đấy thì lại ra là chủ hàng, chủ hàng bảo đúng là hôm qua có bán hàng cho 1 bạn ở Nghệ An, fai ra bến xe gửi, nhưng mà giá 36.5tr cơ, ko fai 36, rồi ng chuyển tiền đến cũng ko fai là bạn em. Vậy là em, chủ hàng, và bạn em là khách mua biết vụ bị gài rồi, nhưng ko bảo gì con kia. Ngày mai nó lại chào hàng bạn em tiếp, bảo là ế 2 thùng cần tiền, giờ bán 35tr thôi, có lấy ko thì nó đi gửi. Đấy các bác xem, nếu e ko cảnh báo thì đỡ ntn, đôi khi nó lấy đại 1 cái ảnh fake hoặc cái thùng không, nó cũng dán tên người nhận lên đó, cảnh hàng lên xe, khách cứ nghĩ chủ chuyển hàng lên xe khách rồi bank tiền thì toang ah
Nó cũng bỏ vốn ra đầu tư phết

xukthal.

Xe lăn
Xong không ăn được thì bảo bị lừa, cụ nói cũng có lý thôi kệ chúng nó em cứ tiền trao thì tráo múc
Sau vụ đấy chủ cửa hàng có đàm phán xin giảm giá để lấy đàn ko? ;))

New car 2023

Xe điện
Bán nó ớ ớ thì mình hỏi lại chị nó luôn dc cụ ạ, về chủng loại giá cả chi tiết, xem đúng đủ mình nhận. Còn đã mua hộ thì tâm lí ông mua sẽ dặn ông bạn đi bếch hộ phải cẩn thận và chi tiết gấp vài lần vì 1 là sợ ông bạn k xem kĩ, 2 là sợ thằng bán nó bịp :))
Giời ạ, bác thật quá.
Êm mua hàng ở TD Hưng ạ.

MuathuHN252

Xe lăn
Nó cũng bỏ vốn ra đầu tư phết
Ôi, con này nó lừa kinh lắm. Cứ 1 thùng test nhiều tiền có ít đâu mà bao người bị nó lừa. Buôn bán test lại vde nhạy cảm, h báo công an, ng ta hỏi thế mày có giấy phép buôn bán ko này kia, thành ra mình cũng ko hẳn đúng, vậy là nhiều ng ngậm bồ hòn, nó lộng hành lắm, em từng quyết tâm đi theo xe hàng để bắt nó, mà hội mấy ng kia nhát quá, ko cùng hợp tác ạ. Giờ cứ giả vờ giao hàng thì nó có mà thoát dc. Lần đầu e suýt bị lừa vì con này dùng fb em nghĩ là chính chủ để giao dịch, fb mấy nghìn bạn và tương tác khá tốt, sau này e mới biết là nó đi hack, hack mấy năm rồi, h thành fb của nó luôn. Và nó là con gái ạ. Hàng vừa đi nhưng tiền ko nổ, vậy là em cho nhà xe stop luôn ko giao nữa

xukthal.

Xe lăn
Tỉnh thế.

Ảnh chỉ có tính chất minh họa #:-s #:-s

vieteuro

Xe container
Em ngắn gọn cho dễ:

1. Đầu đuôi: Em thanh lý cái piano của con bé con

Có cụ gọi đến cụ cụ em em như thật, bảo gửi ảnh/video qua zalo. Tất nhiên em chả nghi ngờ gì, có sao gửi tất quay cả chơi thử.
Không hề để ý ảnh zalo các thứ không có thông tin gì!

2. Cụ ấy bảo cụ ấy mua luôn, giá bớt ít được không. Em bảo vầng cụ cứ qua lấy, em cũng cần thanh lý. Cụ ấy bảo cho người qua nhé. Em ngu ngơ cứ thế ngồi đợi. ( không nghi vấn sao không tự qua? Không xem chơi thử? Cụ ấy bảo nhìn biết rồi, không cần xem)

3. 2 ông vận chuyển qua. Chưa gì vào thẳng nhà em khuân. Em bảo kiểm tra không kiểm tra. Cứ như thật!

Cụ kia gọi bảo gửi ảnh qua zalo chụp 2 ông kia là chuyển khoản. Em và 2 ông kia ngồi đợi dài cổ chả thấy chuyển gì! Bảo gọi chủ đi thì chặn zalo em luôn.

hoá ra 2 ông này là do chủ cửa hàng piano phái đến. Cụ gọi mua ban đầu là thằng lừa đảo, nó lấy ảnh em chuyển tiếp cho chủ cửa hàng là xong. Chủ cửa hàng chuyển tiền cho nó là nó chặn tất xong cao chạy xa bay.
em cung cấp tất cả tin nhắn cho bác chủ cửa hàng piano kia báo công an. Nhưng có vẻ khó bác ấy bảo thôi mất.
Kinh doanh bao nhiêu năm còn bị lừa!
Bác chủ cửa hàng cũng ngu ngơ nhỉ

pooka

Xe container
Giờ lừa đảo ngày càng tinh vi nhiều công đoạn nhỉ.