[Funland] Chiêu trò trong tuyển dụng công chức nhằm loại bỏ người tài

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thực sự có năng lực
Làm nn làm méo ji
Cứ xác định làm nn ko biết đánh giầy bằng lưỡi
Khỏi làm . Trừ khi là hồng phúc dân tộc
Tìm cty nước ngoài mà làm
Tết lễ chả cần qtam đến ai
Tự thẩm du kiểu nho còn xanh lắm làm gì, không vào được rồi tự cho mình giỏi _ ta giỏi ta làm ngoài cần gì chui vào cho phí tài năng.....

Xin thưa ông có cái bẳng loại khá giỏi chuyên môn mà gia đình không vốn thì đi làm thuê cho DN tư nhân và không có bất cứ chế độ gì, may mắn thì làm cho DN nước ngoài với cách khai thác vắt kiệt sức lực và trí tuệ, hết thì như chanh bỏ vỏ.

NN, vd Bank, VNPT...... vào là có mọi chế độ, vốn và hạ tầng của nn đầu tư sẵn, lỗ lãi có NN lo....... Sướng hơn không ???

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
kỹ thuật cụ ạ, bx em tốt nghiệp bằng giỏi chính quy trường kỹ thuật
vâng cụ, bx cụ bằng giỏi kỹ thuật thì cũng là giỏi rồi ạ, hồi em ra trường trường em cũng chỉ có 1 bạn được bằng giỏi thôi, còn em hồi đấy chỉ được có khớ thôi, thiếu 0.2 nữa mới được giỏi. Thế nên trượt từ vòng gửi xe là đúng rồi cụ nhỉ :D

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
kỹ thuật cụ ạ, bx em tốt nghiệp bằng giỏi chính quy trường kỹ thuật
Phụ nữ có nhiều cơ hội hơn, không có những cái kia thì nhắm mắt đưa chân kiểu tình một đêm là xong
Tóm lại cũng phải mất cái gì đó, không gì là ngẫu nhiên kiểu trúng số như tay chống lạc quan kia mường tượng ra đâu

thien.tn

Xe tải
vâng cụ, bx cụ bằng giỏi kỹ thuật thì cũng là giỏi rồi ạ, hồi em ra trường trường em cũng chỉ có 1 bạn được bằng giỏi thôi, còn em hồi đấy chỉ được có khớ thôi, thiếu 0.2 nữa mới được giỏi. Thế nên trượt từ vòng gửi xe là đúng rồi cụ nhỉ :D
hehe, e thấy làm cho tư bản thoải mái hơn. môi trường nhà nước nhiều cái phức tạp lắm, phụ nữ không ganh đua như bx em thì hợp chứ em chịu :D

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
hehe, e thấy làm cho tư bản thoải mái hơn. môi trường nhà nước nhiều cái phức tạp lắm, phụ nữ không ganh đua như bx em thì hợp chứ em chịu :D
vâng cụ, cũng có thể nam nữ khác nhau mà cụ, em cũng từng làm nhà nước hơn 1 năm sau đó chuyển ra ngoài làm tư đây ạ. thấy cũng thoải mái hơn nhiều!

thien.tn

Xe tải
Phụ nữ có nhiều cơ hội hơn, không có những cái kia thì nhắm mắt đưa chân kiểu tình một đêm là xong
Tóm lại cũng phải mất cái gì đó, không gì là ngẫu nhiên kiểu trúng số như tay chống lạc quan kia mường tượng ra đâu
cụ biết gì mà dám phán xét người khác như thật vậy?
cụ chọn kiểu đi lên tanh tưởi đó không có nghĩa là người khác cũng thế

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Mợ. Chỗ e e thấy dân chính quy vào nn đầy.
Chính cái đám này mới là cái đám gây hại, nó mà có đức thì ko nói làm gì, sớm muộn nó cũng té, còn lại cái đám ko có đức thì nó ở lại nó đục nó khoét và nó tìm cách nắm quyền.
Còn cái đám tại chức hay liên thông gì ấy mà một số cụ nhắc ở trên thì ngu bỏ mợ, tài gì mà đòi khoét. Tụi này bị cái đám chính quy ko có đức ở trên nó dắt mũi hết.

samsungl2400

Xe tải
Nhiều bạn muốn được công bằng khi thi vào công chức ? Ok!, Tuy nhiên quan điểm vào công chức để ổn định thì mâu thuẫn vì bạn đã khẳng định đúng hơn việc đánh giá công chức là loại sáng cắp ô đi, tối cắp ô! Giỏi không đồng nghĩa với việc được hưởng lương cao mà nhàn hạ. Nếu gia thế đơn giản, có bằng giỏi phải xác định vào công chức khoảng chục niên đầu (cũng có khả năng hơn thế nữa), lương vừa đủ nhét vào thải ra nhưng chất xám phải tốn nhiều thì hãy tính, tính nhầm thì vài năm sau lại sản sinh ra 1 ông bất mãn tiêu cực là rất phí.

hduong13579

Xe tải
Quyền được cống hiến và hưởng thụ từng người như nhau, đất nước này của tất cả chứ không phải của một nhóm người nào cho phép mình được hưởng đặc quyền đặc lợi.......

Nói như cụ thì ai cũng tránh ra để nhường vị trí, quyền lợi cho những kẻ cơ hội không xứng đáng à
Vậy là chúng nó mừng quá, đúng ý rồi, sân chơi chung giờ là của riêng một nhóm người mà không sợ bất kỳ sự cạnh tranh nào
Nếu cụ có tâm có tầm cụ vào đấu với chúng nó. Cá nhân e. E ko tranh giành e muốn đi ra. Mà giờ phải học cho 1
Mình 1 nghề để kiếm cơm. E chỉ mong đơn giản cụ ah

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Chính cái đám này mới là cái đám gây hại, nó mà có đức thì ko nói làm gì, sớm muộn nó cũng té, còn lại cái đám ko có đức thì nó ở lại nó đục nó khoét và nó tìm cách nắm quyền.
Còn cái đám tại chức hay liên thông gì ấy mà một số cụ nhắc ở trên thì ngu bỏ mợ, tài gì mà đòi khoét. Tụi này bị cái đám chính quy ko có đức ở trên nó dắt mũi hết.
Không những cụ chưa từng làm nn mà có thể trong gđ bạn bè cụ có lẽ cũng ko nốt
Lđ trong cq nn chủ yếu đi lên từ trung cấp tại chức nhé, có bằng đại học là mãi về sau
Thẳng giỏi có trình độ và hiểu biết thì thường thẳng thắn và hay cãi, hay đòi hỏi và đương nhiên không biết nịnh........ thế là vứt, muôn đời không ngóc đầu lên được, nó làm cho thui chột thì thôi
Thằng ít học hoặc ngu học lại biết cách chiều sếp, biết nhịn nhục, biết adua và được đặc biệt là trung thành với chủ nhé, bọn này tiểu nhân vô cảm phết chứ không ngu đâu, chúng luôn luôn được ưu tiên cơ cấu làm kế cận

Chọn dlv 3 củ cũng vậy, ngu nhưng trung thành, thậm chí bảo về chửi bố mẹ chúng cũng làm

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi làm cho Tây thì lại rất tốt, nhưng để mợ nhà đi là không ổn
Klq nhưng đa số đàn bà đi làm cho Tây thường không lấy chồng hoặc chán chồng. Ngẫm mà xem

thien.tn

Xe tải
Cụ đi làm cho Tây thì lại rất tốt, nhưng để mợ nhà đi là không ổn
Klq nhưng đa số đàn bà đi làm cho Tây thường không lấy chồng hoặc chán chồng. Ngẫm mà xem
Chắc cụ đọc nhầm, bx em đang làm cty nn còn em làm cho tư bản mà.

Void Ray

Xe hơi
Các nick trong otofun này đa nhân cách có tiếng rồi. Bảo người tài ko nên vào nhà nước nhưng sau lại bảo Vn chỉ cần có người tài lãnh đạo là đất nước sẽ đi lên. Mâu thuẫn trong các nhân cạch ơi bị lớn đó.

Void Ray

Xe hơi
Em thèm éo gì công kích cá nhân nhà bác, hay em nói làm bác nhột. Tư pháp hay y tế ở ngoài không có chỗ nhận hay sao mà cứ phải vào NN. Còn em bằng đỏ chét, thi top đầu, ô vài cái và kết quả éo thèm làm đi ăn bơ thừa của tư bẩn. Cái thời có cái danh hão công chức NN ở một cái Bộ qua cmn rồi. Có khả năng việc éo gì cứ phải lặn trong vũng bùn rồi bán than. The world is big enough !
Ông này có bị ấm đầu ko ạ. Cụ chủ bảo cơ chế ko cho người tài vào bộ máy và hệ quả những hoạt động, thủ tục của cơ quan nhà nước sễ toàn do những người ko có tài quyết định, thực hiện. Kết quả là kéo lùi sự phát triển của đất nước.

Void Ray

Xe hơi
Em nhớ có thớt nào đó nói về TQ thì có comment bảo bên đó có ăn nhưng quan chức họ vẫn làm được việc. Còn Vn có ăn và chả làm được việc gì. Sao cụ ko comment ý kiến của cụ vào thớt đó nhỉ.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Công chức bây giờ muốn thăng tiến thì ko cần trình độ mà phải chuẩn bị với nam thì là tiền để phúng cho thằng xếp với nữ thì là lìn ngửa ra cho nó đụ hết.

BIBI111

Xe tải
Thực tế ở các Bộ ban ngành cán bộ tốt nghiệp tại các trường top của Việt Nam và các nước phát triển rất nhiều, bằng giỏi nhan nhản, các trường hợp không chính quy muốn lọt vào thì phải cần các giá trị gia tăng khác. Hiện kinh tế và việc làm rất mở, tự nhận mình có tài liệu có lao vào nhà nước không, vào rồi có ở lại lâu dài cống hiến với lương công chức không, muốn tăng thu nhập thì phải làm những việc dung hòa các nhóm lợi ích, mà được làm những việc đó phải giỏi nghề và giỏi đủ thứ, không đơn giản như bên ngoài vẫn nghĩ. Tư duy mông muội thương nhân (con buôn) là lừa gạt gian dối, giám đốc là mặc định giàu và phải chi tiền, công chức là bọn COCC ngu dốt tham nhũng chạy chọt để được vào bla bla... xin thưa ở bất cứ tổ chức nào cũng cần người có năng lực thực thi công việc, cạnh tranh trong cơ quan chính quyền và doanh nghiệp khốc liệt như nhau, không cố gắng không mang giá trị để đơn vị phát triển ổn định thì xác định là bị đào thải sớm, tuy nhiên ở đâu cũng có loser (em chẳng hạn), mà loser thì mặc định đổ tại cơ chế, tại thằng kia nịnh giỏi, chạy giỏi....
Cụ này bình luận khách quan, công bằng! Em cũng làm nhà nước thôi, nhưng nghe nhiều cụ mặc định coi công chức gắn liền với cocc, với trình độ kém nên chán ko muốn tranh luận. Mời cụ 1 ly

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
cũng có nhiều ông mới bằng giỏi chính quy vài cái, nhưng toàn thành phần cứng nhắc, lúc nào cũng muốn cải tổ, thay đổi, biết là có sai, có chỗ rất bất hợp lý nhưng lại không biết bắt đầu từ đâu, nóng vội nên loạn cmn hết cả lên, cuối cùng cũng đành rút êm

cần người giỏi nhưng phải mềm mỏng, nhẫn nhịn, từ tốn, ko chỉ biết vấn đề mà còn biết tại sao có vấn đề đó, giải quyết bắt đầu từ đâu, khi nào, đảm bảo tính toàn vẹn của tập thể không

những thứ đó mấy ông giỏi chính quy không thể, mấy bố ý chỉ ra cái sai là nhanh, éo ai chẳng biết, nhưng hạn chế cái sai ntn mà ko phải giải tán hai ba chục đồng chí cắp ô thì chỉ mấy ông tại chức giỏi khéo có khả năng, đôi khi cả bản lĩnh nữa

quen mệnh lệnh, quen chỉ huy mới có cái uy của người quản lý, chứ mấy ông hò hét làm này học kia cả sáng thứ 7 thì ace nó chán hẳn

hơi lan man nhưng em thấy thật, mỗi đứa trẻ dù giáu hay nghèo đều có thể thấy được cái uy hay cái oai sau này, chúng nên được rèn giũa thật kỹ càng cẩn thận và đau đớn ko sau này sẽ rất phí phạm tài năng, nhiều cháu giỏi nhưng thiếu khắt khe, cái gì cũng đc, thế nào cũng xong, quá dễ dãi, cháu thì quá chau chuốt cá nhân nên ko thể quan tâm cái khó cái khổ xung quanh, cháu thì chỉ biết mỗi lao đầu vào nhận vc mà không biết ace họ cười ngoạc mồm vì việc đó xong từ quý trước, có kl rùi

nên cụ thớt chê ko tuyển ks khá cq cũng nên thấy cái khó mà người tuyển dụng cần, làm trong nn tiếp xúc nhiều với qc thì cần mềm mỏng mà cương quyết, mỗi lần ký phải lật phải ngó phải kiếm mọi qđ hành chính liên quan, nếu nghĩ kiếm ba đồng lẻ thì không được tiêu đồng nào nhanh lắm

Vova

Xe container
Đọc qua mấy trang thấy đúng như có cụ đã nói ở trên, toàn là thầy bói xem voi cả. Cơ quan nhà nước cũng có 5, 7 loại. Công việc ngoài nhà nước cũng có 5, 7 loại. Tiếp theo, người làm ở đâu cũng có 5, 7 loại nốt. Thế mà các cụ cũng quy nạp được để rồi tranh cãi thì cháu cũng thấy lạ. Chẳng cứ thời buổi này mà lúc nào cháu nghĩ cũng phải đặt nhu cầu, nguyện vọng, sở trường cá nhân lên hàng đầu. Thấy tự tin nhảy vào nhà nước làm vừa cố lên chức lấy chút oai vừa kiếm tiền kha khá được thì nhảy vào. Còn thấy chỗ đấy chướng tai gai mắt thì ra béng ngoài kiếm chỗ phù hợp để làm, lăn tăn làm gì cho nó mệt đầu.

thtvuf

Xe điện
em ứ quan tâm mấy cái tuyển dụng mà thớt nói đến...