[Thảo luận] Chim mồi trên cầu Thanh Trì?

okient

Xe tải
Vạch liền thì làm gì đựoc chuyển, cụ cứ chém, AE đi bị phạt mất công
Trong quy chuẩn không có vạch liền phân làn trên một chiều đường cụ nhé. Cụ tham khảo kỹ cái thớt nói vạch liền đường Phạm Văn Đồng cụ ợ

okient

Xe tải
Cụ không để ý cái biển hạn chế tốc độ 60 rồi 40 lúc gần về đầu cầu bên Hà Nội sao?
Cụ bị nó hù lỗi vượt phải, chuyển làn ... rồi
Còn cụ Fotuner chạy 40 km đoạn đó là chuẩn đấy. Em chạy hôm qua, cũng bị mấy cụ sau lưng rúc còi vào mít. Chả hiểu các cụ có thấy cái biển hạn chế tốc độ ko nữa.
Mấy cái biễn 40 chỗ qua cầu là trước đây có công trường thi công cầu vượt nên cắm, giờ thi công xong rồi nhưng ko bỏ đi thôi cụ ạ

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
Chiều hôm qua (15/12) khoảng 4h em đi qua cầu Thanh Trì (hướng từ đường 5 vào trung tâm) gặp 1 con Fotuner đi với tốc độ rùa bò (khoảng 40km) trong khi phía trước rất thông thoáng. Con Fotuner này đi cách em 1 bác Civic, thấy bác Civic nháy đèn liên tục mà không vượt được nên em đành xin nhan chuyển sang làn bên phải. Vừa qua cầu thì đã bị cạp long vào lề, XXX bla bla rằng anh đã chuyển làn trái phép trên cầu, trên cầu thì phải giữ nguyên làn, không được chuyển, chúng tôi vừa lắp camera (tay chỉ lên camera) nên các anh cần phải đi cho đúng luật (cái hôm chú em bị tai nạn trên cầu thì camera lại tịt không nhìn thấy).
Đi vào gặp XXX già cũng lại gặp bài ca như vậy, có thêm chi tiết là "lỗi này phạt 2,5tr, giữa bằng 30 ngày" và nói thêm "tụi anh bị khoán".
Do trình non nên em vẫn thua XXX các cụ ạ. Các cụ cho em hỏi chuyển làn trên cầu thì có phạm luật không ạ vì em tìm mãi mà vẫn chưa thấy?
cụ nhìn vách thui.thanh trì đâu có biển cấm.hum nayme vừa chạy vậy có sao đâu

piccolo

Xe buýt
Cụ nên xem lại vạch trên cầu là vạch đứt hay vạch liền, nếu vạch liền thì là vạch cấm chuyển làn, nhưng cầu thanh trì rộng có nhiền làn xe thì thường là vạch đứt, nên được chuyển làn vô tư, cái trò bắt lỗi chuyển làn trên cầu có vạch đứt này bọn xxx ở SG làm hoài, thường TX nào yếu luật là bị nộp bánh mì, còn không mời lập biên bản là thôi chuyển sang nhắc nhở. nên nhớ là luật không cấm chuyển làn trên cầu, chỉ cấm vượt trên cầu có 1 làn thôi.
Cầu này chẳng chỗ nào vạch liền cụ ạ,cụ chủ mà nhan đầy đủ thì cãi mạnh.

phuonghuongngoc

Xe container
em là em sẽ đi sau thằng này và cả đoàn xe cũng thế. đến lúc ấy bọn xxx chắc đói luôn.

phuonghuongngoc

Xe container
Thế gặp xe quét rác thì ông cũng bám mít nó à.
cụ có học luật không đấy ?cụ không biết xe quét rác là xe chuyên dụng à..nếu gặp xe chuyên dụng thì được quyền vượt phải à..????

giangcoi79

Xe điện
Em nhớ không nhầm thì trên cầu cấm vượt, cấm chuyển làn. Vạch liền hay đứt ta cũng cứ nên đi làn ban đầu
Cụ đọc lại điều 5 khoản 5 Nghị định 171 đi nhé. Chỉ cấm vượt trên cầu hẹp có 1 làn thôi. Bọn chó này ăn bẩn đấy.

cwise

Xe container
Trong quy chuẩn không có vạch liền phân làn trên một chiều đường cụ nhé. Cụ tham khảo kỹ cái thớt nói vạch liền đường Phạm Văn Đồng cụ ợ
Cụ Dan Nam xem câu trả lời ở trên nhé, còn cahcj liền nào thì phải xem cụ thể tại Quy chuẩn và cụ thể trên con đường đó nữa, chứ k phải cứ vạch liền là phạt nguòi ta được.

Vạch phân làn là vạch liền kích thước 15cm là vạch cấm chuyển làn, bị phạt là đúng ròi

cwise

Xe container
từ bắc ninh cho đến khuát duy tiến em trái phải đảo liên tục, miễn là có xin nhan và an toàn.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Ai bảo cấm vượt trên cầu? Chỉ cấm vượt trên cầu hẹp, có 1 làn xe. Còn như thế nào là "có 1 làn" thì luật không nói rõ. Trên cầu mà vạch đứt vẫn đổi làn như thường, cầu Thăng Long là thí dụ, đổi làn thoải mái.
Chỉ cần cầu có 2 làn cùng chiều cho phép ô tô chạy, cụ xinhan đổi làn thoải mái, bố xxx cũng không bắt được

Dan du an

Xe cút kít
Hôm qua em đi Hải Phòng về cũng thế. Qua đoạn Hải Dương có một mợ đi trước cứ 50 mợ ấy diễn, mặc dù chỗ đấy không có biển đông dân cư. Em làm đủ mọi kiểu (xi nhan, còi...) mà vẫn cứ thế ở làn ngoài. Sau đuôi em là mấy xe nữa. Đến lúc dừng đèn đỏ, chuyển sang xanh em mới vọt lên từ bên trái đựoc. Tức nổ mắt.

pnew

Xe điện
Ai bảo cấm vượt trên cầu? Chỉ cấm vượt trên cầu hẹp, có 1 làn xe. Còn như thế nào là "có 1 làn" thì luật không nói rõ. Trên cầu mà vạch đứt vẫn đổi làn như thường, cầu Thăng Long là thí dụ, đổi làn thoải mái.
Chỉ cần cầu có 2 làn cùng chiều cho phép ô tô chạy, cụ xinhan đổi làn thoải mái, bố xxx cũng không bắt được
Cầu có 1 làn tức là cầu có một làn, rõ như thế cần gì phải nói rõ thêm (những cầu chỉ có 1 làn muốn vượt cũng khó). Cầu có hơn 1 làn muốn cấm vượt thì phải có báo hiệu bằng biển, bằng vạch.
Ví dụ như cầu Chương Dương có 4 làn (mỗi chiều 2 làn). Làn ngoài cùng bên trái muốn vượt cũng khó, làn thứ 2 vì chung với làn thứ hai của chiều ngược lại đề cấm vượt có biển và vạch rất rõ ràng.

su172

Xe máy
Em hôm qua cũng bị XXX dừng xe ở đây. Em kéo kính xuống và hỏi dừng xe vì lỗi gì. XXX nói y như cụ chủ thớt. Em chỉ bảo là đường hai làn riêng biệt tôi vượt hay chuyển làn đều được. XXX nói là "anh về đọc lại luật, tôi chỉ nhắc anh đi cho đúng, thôi anh đi đi". Hic...

Minhnd

Xe điện
Em hôm qua cũng bị XXX dừng xe ở đây. Em kéo kính xuống và hỏi dừng xe vì lỗi gì. XXX nói y như cụ chủ thớt. Em chỉ bảo là đường hai làn riêng biệt tôi vượt hay chuyển làn đều được. XXX nói là "anh về đọc lại luật, tôi chỉ nhắc anh đi cho đúng, thôi anh đi đi". Hic...
Cụ giỏi hơn em. Hichic

Tribute

Xe container
Nói thật là em đi cái đường trên cao ấy em chả để ý chỗ nào là cầu chỗ nào ko phải là cầu nữa. Cứ làn nào thoáng thì xi nhan chuyển sang làn đấy chạy thôi. Mà em có cái tật là rất hay chuyển từ làn trái sang làn phải khi gần đến chỗ có xxx đứng (chả là những chỗ đó thường các xe làn trái cứ tự dưng ùn lại, làn phải thì trống tuyênh), kể cả ở đường 5 trước khi có NĐ171 mà chưa bao giờ được vẫy vào cả.

lonelydriver

Xe buýt
em đi cầu vượt Phạm Văn Đồng suốt ngày bị bọn xe khách nó hành mà vẫn phải ngậm bồ hòn , thôi thì cũng Hà nội k vội được ạ
Cầu vượt Phạm Văn đồng là vạch liền nhé.

Nếu chuyển làn thì mất xiền là phải.

Cầu Thanh Trì là vạch đứt. Cụ chủ trình non thì phai chi tiền "ngu phí" cho cờ hó thôi (xin lỗi cụ chủ thớt)

lonelydriver

Xe buýt
Em nhớ không nhầm thì trên cầu cấm vượt, cấm chuyển làn. Vạch liền hay đứt ta cũng cứ nên đi làn ban đầu
Văn bản nào quy định cấm chuyển làn trên cầu có vạch đứt hả cụ.
Cụ cứ đi một làn cho yên tâm thì là việc riêng của cụ thôi.

lechidung79

Xe tăng
Không phải roài chim mồi bằng fortu thì tốn lắm

PBinhvl

Xe buýt
VĐ 3 suy cho cùng thì đều là cầu cả (phần lớn) đâu cứ là Thanh Trì, 2 làn 1 chiều kg vạch liền, kg biển cấm thì các cụ cứ xinhan đầy đủ phi thoải mái trái phải cho em. Em toàn thế có sao đâu...