[Thảo luận] Chim mồi trên cầu vượt Pháp Vân.

minck

Xe container
Ý là cụ chủ là chỗ quen biết với xxx nên đi luôn, không mất giề
Nhà cháu biết cụ chủ là ai nhưng nhà cháu ứ nói đâu =)) Còn trên OF thì ai cũng biết cụ luugutv1 là Ofer có nhiều cmt hay lém...
Tks cụ đã SOS !

Chỉnh sửa cuối:

ckone85

Xe hơi
vấn đề e vẫn không hiểu lắm.Cụ chủ đi lên cầu cạn .e biết đường dẫn kiểu này nó có vạch liền chia làm 2 làn .Nhưng đi cùng 1 hướng và xe cụ đi làn nào cũng đc.Vậy là nếu cụ chém vạch thì chị bị quy vào lỗi này
1.
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm h, Điểm i, Điểm k Khoản 2; Điểm a, Điểm đ, Điểm e Khoản 3; Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm a Khoản 6; Điểm a Khoản 7 Điều này;

Còn nếu làn kia xe cụ không đi đc.hoặc làn ngược chiều.thì cụ bị dính vào lỗi này
. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;
b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;
c) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định;

Kể cả sai làn đường cụ cũng đâu có bị 2 củ rưỡi treo 60 ngày đâu :( cụ bị nó bắt nạt rồi

minhmo

Xe cút kít
Em đi HP, đến đoạn Hải dương có một cụ đi Santafe chạy trước cứ sát dải phân cách mà tiến với tốc độ 50 km/h, trong khi đó đoạn ấy được đi 80 km/h. Xi nhan, nháy đèn mãi cũng chẳng thèm né để cho xe sau vượt. Em thì đang rỗi rãi, vừa đi làm xong việc , thế là em cũng cứ tà tà, bật xi nhan xin vượt và nháy pha liên tục, khoảng hơn 10km sau cụ ấy mới cho em vượt, ức chế thật, nhưng không sao mình là tỷ phú thời gian mà.:D

blackpaint

Xe container
Cụ í là Tể Tướng đới, nên xxx gặp là phải cho đi ngay. Nhưng mà chim lồi thì cũng đểu nhỉ, vì để quay lại đúng đoạn vòng đó mất ối thời gian.

ckone85

Xe hơi
Em đi HP, đến đoạn Hải dương có một cụ đi Santafe chạy trước cứ sát dải phân cách mà tiến với tốc độ 50 km/h, trong khi đó đoạn ấy được đi 80 km/h. Xi nhan, nháy đèn mãi cũng chẳng thèm né để cho xe sau vượt. Em thì đang rỗi rãi, vừa đi làm xong việc , thế là em cũng cứ tà tà, bật xi nhan xin vượt và nháy pha liên tục, khoảng hơn 10km sau cụ ấy mới cho em vượt, ức chế thật, nhưng không sao mình là tỷ phú thời gian mà.:D
Sao cụ phải khổ thế ạ. Xi nhan sang làn bên cạnh rồi tiến thôi. Chạy sau *** 10km thì đúng là cụ tỷ phú thời gian thật. Cũng chả phải ng ta cố ý đâu. Có thể đường lạ, không để ý biển hết khu dân cư cứ nghĩ vẫn còn hạn chế nên lò dò thôi

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Lỗi ở thằng taxi k nan kia đi thế ai mà chựu được

GP2620

Xe đạp
việc này diễn ra thường xuyên ở quảng xương thanh hoá các cụ di qua lưu ý đề phòng biển cấm vượt

vuhoangmanh

Xe hơi
Đoạn đấy hình như là lỗi cấm vượt rồi cụ ơi.