Chi hội chinh denco nubira

den moi noi

Đi bộ
số là Nu nhà em khi đi số 4 ho85c 5 nếu đệm thêm ga thì có hiện tượng giật giật rất khó chịu, nhất là khi vượt xe khác thì không tự tin lắm, kính các cụ cao kiến chẩn giúo em cái bệnh trên.
Nhân tiện đây em xin chia sẽ với các cụ nước bình nước phụ sôi trào và hao nước, sau một thời gian theo dõi em đã tìm ra được nguyên nhân là do nắp bình nước phụ đóng không kín, em thay cái mới ngon ơ không hao tý nước nào nữa

Taihoatu

Xe lăn
Bệnh này của cụ có mấy nguyên nhân:
1. Bugi kém
2. Dây cao áp bị ẩm, dẫn đến dẫn điện kém
3. Mobin chia lửa kém
4. Áp lực bơm xăng không đủ
Cụ cứ kiểm tra lần lượt là ra

den moi noi

Đi bộ
Cảm ơn bác nhiều, nhưng bury em tháo thấy màu gạch, dây phin thì em mới thay, chỉ có cái vu mobin thì em chưa biết kiểm tra như thế nào thôi, chúc bác luôn khỏe để còn tư vấn cho anh em

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Cảm ơn bác nhiều, nhưng bury em tháo thấy màu gạch, dây phin thì em mới thay, chỉ có cái vu mobin thì em chưa biết kiểm tra như thế nào thôi, chúc bác luôn khỏe để còn tư vấn cho anh em
Bugi chắc ok rồi, còn dây phin nếu cụ mua đúng dây xịn GM thì cũng OK, còn vụ mobin thì chỉ còn cách mang đến hãng mượn mobin của hãng lắp chạy thử rồi kiểm tra thôi, nhưng cái bệnh này khó cái là khi đi nóng máy có khi nó lại ngon (mà mobin cũng phải là chính hãng GM nhá. Hàng ngoài ko đảm bảo đâu)

blueMT

Đi bộ
số là Nu nhà em khi đi số 4 ho85c 5 nếu đệm thêm ga thì có hiện tượng giật giật rất khó chịu, nhất là khi vượt xe khác thì không tự tin lắm, kính các cụ cao kiến chẩn giúo em cái bệnh trên.
Nhân tiện đây em xin chia sẽ với các cụ nước bình nước phụ sôi trào và hao nước, sau một thời gian theo dõi em đã tìm ra được nguyên nhân là do nắp bình nước phụ đóng không kín, em thay cái mới ngon ơ không hao tý nước nào nữa
Bệnh này là do lửa, Vừa rồi xe em bị như thế, cuối cùng do dây phin.
Chác chủ kiểm tra vậy nhé:
- Đề nổ máy, lần lượt rút dây phin, xem có máy nào bỏ không? nếu có máy bỏ thì lấy tu vit dí vào xem mobin có đánh lửa không, nếu có thì bác thay dây phin tại vị trí đó và kiểm tra nếu bình thường thì do dây phin.
- Bác tháo bugi xe phần sứ có vệt đen của khói xì từ hướng buồng máy ra không, nếu có=> Bugi đểu dẫn đến máy yếu cũng bị.
Chúc bác trị đúng bệnh.

Luot song

Xe tải
Cụ vào thớt của hội Nu hỏi thử xem