Thảo luận Chính phủ Mỹ chuyển sang xe điện và hành động của chúng ta

thientudolong

Xe container
Ô tô bán vào Mỹ ko cần kiểm định, tiêu chuẩn à?
bác ko hiểu ý e à
tôm cá thì yên tâm đã có kiểm định
còn vinfast mới bán xe đc 2 năm lấy gì thuyết phục đc ng tiêu dùng mẽo, chưa kể ở mẽo hãng xe nào cũng có, chất lượng thì đã đc khẳng định qua hàng chục năm, hàng trăm năm

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Họ bán rẻ xe chạy xăng bằng 50% bây giờ đi nhỉ, em mua con explorer chạy cho sướng, giờ 2 tỷ khó quá.
Em đăng ký con Chevrolet Suburban của mấy thằng đặc vụ Mỹ chạy cho ló ngầu. :))

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Cơ hội cho Vova.

Ng Mỹ đã ăn cá Basa, tôm đông lạnh VN, ngồi ghế gỗ VN sx, mặc áo made in VN và sd đt Ss made in VN thì cũng có thể cưỡi ô tô made in VN lắm chứ :)
Thế đã kịp bán con Vin sờ mát nào cho người Mỹ chưa?

:))

cocsku

Xe cút kít
Bao giờ ta mới thay được con Toyota Crown cực kỳ tốn xăng bằng xe điện là đuổi kịp Mỹ về khoản này.

MiTa

Xe lăn
Bảy đờn có ngon thì đổi con quái thú sang xe điện trước đi.

poiuy

Xe cút kít
bác ko hiểu ý e à
còn vinfast mới bán xe đc 2 năm lấy gì thuyết phục đc ng tiêu dùng mẽo, chưa kể ở mẽo hãng xe nào cũng có, chất lượng thì đã đc khẳng định qua hàng chục năm, hàng trăm năm
Chỉ cần đạt chứng chỉ kiểm định chất lượng theo quy định là bán được thôi chứ là gì mà cần cả trăm năm hả cụ? Trăm năm nó liên quan chủ yếu đến thương hiệu và uy tín. Thương hiệu mạnh thì bán được nhiều, thương hiệu yếu thì bán ít hoặc vào thị trường ngách, vậy thôi.
Ngày ngày thương hiệu mới vào Mỹ rất nhiều chứ đâu phải chỉ thương hiệu trăm năm mới bán được?

son198099

Xe buýt
Trời SG nóng như lửa đốt, chưa tưởng đc là máy lạnh chạy đc bao lâu thì ngóm pin.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
bác ko hiểu ý e à
Vãi cả cm.
Cụ viết j e hiểu mấy thôi.

Cá tôm thì ăn vào cũng chết tức thì.
Ô tô hay tp đều có tiêu chuẩn ngặt nghèo.

Vậy mà còn phải hiểu ý? Hài quá, hài lắm!

Xe chục năm trăm năm có giá xe chục năm trăm năm, xe 1 ngày có giá 1 ngày.

Lịch sử xe Hàn, Tq cho thấy mấy điều cụ viết nó vô nghĩa!

VT Entertainment

Xe buýt
bác ko hiểu ý e à
Thôi cụ ah, những vấn đề như này em thấy tranh luận mãi bên thớt khác rồi, bán được hay ko kệ họ, mang vào đây loãng ra.
Chắc họ cũng muốn thúc đẩy các hãng trong nước nghiên cứu và phát triển xe điện mạnh hơn nữa lại vừa bảo vệ môi trường

zinhaicau

Xe điện
Ngày 25/1, ông Biden tuyên bố: "Chính phủ liên bang sở hữu một đội xe khổng lồ mà chúng ta đang thay thế bằng các mẫu xe điện sạch được làm ngay tại Mỹ và bởi công nhân Mỹ". Cụ thể, đội xe của chính phủ Mỹ gồm khoảng 650.000 chiếc sẽ được thay thế bằng các mẫu xe điện.
Sao ổng dám thay quái thú bằng xe điện nhỉ, là em vẫn phải chạy điện và xăng song song trên con quái thú, lỡ bị rượt hết điện còn chuyển sang xăng chứ.

tuyenmthn

Xe buýt
e vừa xem cái này trên báo, hãi hãi là
Pin lithium đã không cháy thì thôi, khi cháy nó kinh khủng thế đấy cụ ạ.
Nhà em có vài viên 18V5A nhưng lúc nào cũng phải tháo rời, cất chỗ thông thoáng mát mẻ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chứng minh thử xem đã có con vin sờ mát nào (nhấn mạnh là vin sờ mát, có cái logo chữ V ý) đã được cần lao Mỹ cầm trên tay xem hộ cái. :))
Ko thì đã sao?
Tại sao phải có?

toyota219

Xe điện
Sau Mustang ông ấy mới lái xe pick up của Ford j đấy. Chừng nào xe tăng hay xe của ảnh chạy điện e mới đổi, hơi đâu adua theo. Có những cái ưu tiên tin cậy, như phần lớn xài Glock mặc dù nhà sx vk lớn nhât😊