Chinh phục Fansipan không quá khó

VIKO L

Xe điện

scorpion87

Xe hơi
Xem video của cụ chủ em thấy dễ hơn nghe các cụ tả, em u50 còn chả sợ nữa là, chắc cụ còn trẻ thì xoăn phải sáo!?

Đoàn em mới có 3 ng thôi, trong đó có 2 ofer, đg kêu gọi thêm

Cụ làm phát nữa trước khi Phan bị tàn phá đê!
Vâng em nhìn thấy cũng đơn giản mà cũng khó quá ạ ko biêt liệu có ổn ko

Mays108

Xe đạp
e cũng mới leo Fan về hồi đầu tháng 10, thực sự là trải nghiệm rất khó quên: cảnh đẹp của dãy Hoàng Liên Sơn lộ ra đẹp nhất ở đoạn cao hơn 2500m, đêm ở 2800m thì sao rơi ngập trời tới mức khó tin nổi, đoạn vất vả nhất có lẽ là chặng cuối lên 3140m khi 2h sáng đã hò nhau dậy và rọi đèn pin leo trèo trong mờ mịt tối om, điều cuối cùng e muốn chia sẻ là cảm giác lên tới đỉnh ko thể nào sánh bằng khi chính thức bước ra được khỏi bìa rừng Trạm Tôn lúc trở về bởi khi ấy hành trình mới thật sự kết thúc và cảm giác chinh phục chính xác là giới hạn của chính mình đã hoàn thành
nói thật e còn trẻ nhg leo thấy mệt quá mà nhìn cụ chủ hăng hái xông pha thế kia thực rất ngưỡng mộ :D

truong70

Xe tải
Lâu nay do bận công việc nên ít vào diễn đàn, hôm nay mới có điều kiện trả lời và đàm đạo cùng các cụ

gần nhà e lắm mà e chưa dám và cũng chưa có cơ hội leo
em đi Tây bắc ko biết bao lần mờ chưa một làn leo pan
Cụ chủ hướng dẫn chi tiết quá, ( vod cụ cái!) em đã luyện được 1 nửa cách của cụ rồi và rất tự tin để lên đỉnh. lairai vào đọc và luyện công đi nhé!
Các cụ đã lên đỉnh chưa, 14/11 này em với cụ Lairai và 1 cu cháu xuất phát để lên đỉnh đây, nếu các cụ chưa đi thì mời các cụ đi cùng cho vui!
Các cụ tranh thủ đi sớm để sau này có cáp treo mất ý nghĩa

em chưa lên đỉnh lần nào, ko biết có gian nan ko cụ
Cũng không quá khó cho người có ý chí. Quyết tâm sẽ lên được đỉnh.

Bài viết của cụ rất hữu ích
Cám ơn cụ

Trên nóc nhà Đông Dương chụp ảnh làm gì có chuyện vướng cáp treo .
Trên đỉnh chụp xuống đây
Cụ chụp lúc thời tiết đẹp nên cảnh càng hùng vỹ

Đoàn cụ đã chốt lịch chưa, có dời lại đc ko?
Em sợ phương án đi 2,5 ngày như cụ chưa hợp lý lắm, rất bí về tg.
Bọn mình đi trưa thứ bảy từ HN và về tối thứ Hai từ Sâp sau khi chinh phục Fan, 5h sáng thứ Ba về đến HN và đa phần đều đi làm sáng thứ Ba tuy có hơi muộn (9h).

e cũng mới leo Fan về hồi đầu tháng 10, thực sự là trải nghiệm rất khó quên: cảnh đẹp của dãy Hoàng Liên Sơn lộ ra đẹp nhất ở đoạn cao hơn 2500m, đêm ở 2800m thì sao rơi ngập trời tới mức khó tin nổi, đoạn vất vả nhất có lẽ là chặng cuối lên 3140m khi 2h sáng đã hò nhau dậy và rọi đèn pin leo trèo trong mờ mịt tối om, điều cuối cùng e muốn chia sẻ là cảm giác lên tới đỉnh ko thể nào sánh bằng khi chính thức bước ra được khỏi bìa rừng Trạm Tôn lúc trở về bởi khi ấy hành trình mới thật sự kết thúc và cảm giác chinh phục chính xác là giới hạn của chính mình đã hoàn thành
nói thật e còn trẻ nhg leo thấy mệt quá mà nhìn cụ chủ hăng hái xông pha thế kia thực rất ngưỡng mộ :D
Chúc mừng cụ, phải quyết tâm thì sẽ vượt qua

VIKO L

Xe điện
Em hỏi lại cụ về cái gậy, cụ mua ở đâu đấy. Cụ quay bằng máy gì, đeo ở vai à?

truong70

Xe tải
Em hỏi lại cụ về cái gậy, cụ mua ở đâu đấy. Cụ quay bằng máy gì, đeo ở vai à?
Cái gậy thì mình mua HN nhưng khuyên cụ là lên Sapa mua cho rẻ có 100K thôi trong khi đó ở HN mua đến 300K mà công năng không khác nhau.
Còn mình dùng GoPro Hero đeo ở vai để quay toàn trình chinh phục Fan như trong hình.
Cụ cần tư vấn gì thêm thì mình sẽ hỗ trợ.

VIKO L

Xe điện
Mua gậy ở tt Sapa hay trạm tôn ợ? Cụ không thuê porter à, em định gắn con sj4000 vào lưng porter cho nó dòm mình, được không cụ?

truong70

Xe tải
Mua gậy ở tt Sapa hay trạm tôn ợ? Cụ không thuê porter à, em định gắn con sj4000 vào lưng porter cho nó dòm mình, được không cụ?
Mua ở thị trấn Sapa cho nhiều lựa chọn và k bị ép giá. Bọn mình có thuê porter nhưng họ đi vèo vèo nếu cụ gắn lên họ chắc khó thấy hình mình. Trừ khi cụ cũng giỏi như họ.

bimbim5656

Xe container