[CCCĐ] Chinh phục mũi Đôi - điểm cực Đông: cực vất nhưng cực chất!

Menhim1601

Xe container
Mợ nhớ lại chưa em hóng ạ :)
Hihi, e nhớ nhất anh poter, vừa đi ổng vừa lầm bầm "con gái con đứa ở HN thành phố ko thích 1 mình chui vào đây làm j, du lịch mùa này thì buồn chết"
Rùi đến lúc chạm tay được vào cái chóp thì ổng báo tin cho em "biển động lắm ko có thuyền vào đâu em ạ, anh em mình đi bộ quay lại thôi", em sống chết ko đi bộ quay lại nữa, cuối cùng thì ổng kiếm được cái thuyền thúng. Em lênh đênh trên thuyền thúng và nghe 2 bố con chủ thuyền kể chuyện, bữa trưa ăn ngay tại nhà anh này và không mất tiền, món ăn ấn tượng là cà pháo sống, thái lát và chấm nước mắm me. Lần đầu tiên em ăn món này nhưng lại thấy ngon kinh khủng :))

erav

Xe điện
Đây là chú Hai Châu, thường được nhắc đến với thương hiệu Chú Hai Mũi Đôi (hay Chú Hai Cực Đông). Nếu bạn lần đầu đến điểm cực Đông ở Mũi Đôi thì nên liên lạc với người đàn ông này trước để chuyến đi thêm phần trọn vẹn (trừ khi bạn có khát khao tự mình chinh phục).

Mọi vấn đề về chuyến đi chỉ cần trao đổi trước qua điện thoại với chú Hai. Tất nhiên, những vấn đề chính như số người, thời gian, chi phí sẽ được thống nhất cụ thể, rõ ràng. Các vấn đề khác thì nhớ đến đâu tôi gọi điện hỏi đến đó. Chú Hai thường trả lời rất ngắn gọn, nhiều lúc tôi cảm tưởng k0 biết ổng có nhớ đến booking của mình và những gì đã confirm với mình qua đt không nữa. Nhưng thực tế là mọi thứ diễn ra đúng như lời chú nói.

erav

Xe điện
Con người vùng này, lại làm cái nghề này thì hẳn luôn gần gũi, thân thiện xen lẫn chút hào sảng, chân chất. Hiện giờ chú Hai thường làm "đầu mối" nhận tour là chính rồi giao cho một số anh em trực tiếp đưa khách ra mũi Đôi và kết nối các dịch vụ như thuê tàu, cung cấp đồ ăn đêm. Qua thực tế chuyến đi này cũng như các review đã xem trên mạng, tôi thấy dịch vụ của chú Hai rất đáng tin cậy và chu đáo (đắt hay rẻ thì tôi k0 bình luận). Trong lúc nói chuyện với chúng tôi, chú Hai cũng luôn thắc thỏm vì có 1 đoàn khách nữa hiện đã lỡ hẹn và chưa fix được giờ nào sẽ tới Đầm Môn để còn sắp xếp lại chương trình.

Do một thành viên trong đoàn đã "sập nguồn" nên chúng tôi phải đổi hành trình tiếp theo ra Mũi Đôi từ đường bộ thành đường thủy. Rất may là chú Hai cũng xoay xở được 1 chiếc tàu cá. Thế là yên tâm có thêm thời gian nghỉ ngơi sau bữa trưa.

erav

Xe điện
Bữa trưa "made by cô Hai". 50k/người nhưng xin thêm cá, trứng, rau thì miễn phí ah :))

ltkarm

Xe tải
Chào cụ chủ thớt, em chính là thành viên của đoàn 8 người đi sau đoàn của cụ. Trong đó có một bạn nữ là người mà Menhim1601 giới thiệu cho chúng em gặp nhau. Đoàn chúng em đến Đầm Môn lúc 18h và đến nhà chú Hai lúc 20h, ăn tối xong lúc 21h30 xuất phát. Do có 2 thành viên yếu quá nên 24h mới đến được bãi Rạng và lúc nướng đồ mới nhìn thấy lều của các cụ đã dựng sắn. 2h chúng em ngủ và hôm sau hòa cùng đoàn các cụ đấy. Chúng em bị delay nên bay vào Cam Ranh muộn mất 1h so với dự định. Tiếc cho các cụ lúc đi thuyền thúng lên bãi biển sáng ngày hôm sau quá.

Menhim1601

Xe container
Chào cụ chủ thớt, em chính là thành viên của đoàn 8 người đi sau đoàn của cụ. Trong đó có một bạn nữ là người mà Menhim1601 giới thiệu cho chúng em gặp nhau. Đoàn chúng em đến Đầm Môn lúc 18h và đến nhà chú Hai lúc 20h, ăn tối xong lúc 21h30 xuất phát. Do có 2 thành viên yếu quá nên 24h mới đến được bãi Rạng và lúc nướng đồ mới nhìn thấy lều của các cụ đã dựng sắn. 2h chúng em ngủ và hôm sau hòa cùng đoàn các cụ đấy. Chúng em bị delay nên bay vào Cam Ranh muộn mất 1h so với dự định. Tiếc cho các cụ lúc đi thuyền thúng lên bãi biển sáng ngày hôm sau quá.
Hihi, thế em lại ngồi hóng ảnh bạn nữ trong đoàn cụ :)
Đợt em đi không nghỉ lại ngoài bãi Rạng mà đi về trong ngày luôn, cũng tiếc cảnh bình minh trên biển lắm ạ :(

ltkarm

Xe tải
Hihi, thế em lại ngồi hóng ảnh bạn nữ trong đoàn cụ :)
Đợt em đi không nghỉ lại ngoài bãi Rạng mà đi về trong ngày luôn, cũng tiếc cảnh bình minh trên biển lắm ạ :(
Em ấy đang cách VN mười mấy ngàn km nên cứ yên tâm nhanh thì cuối tháng 4, chậm thì sang tháng 5 mới có review em nhé. Khỏi chân chưa, chuẩn bị cung đường cổ Pavi đi em.

hai.tranhr

Xe container
Lót dep hóng hành trình của Cụ

Sent from my iPhone using Tapatalk

erav

Xe điện
He he, k0 chỉ trái đất tròn mà Internet còn tròn hơn.
Mình phục các bạn vì giữa đêm mà vẫn lần mò ra được tới Bãi Rạng đấy.
Có chụp được cái ảnh nào lúc bọn mình lộn thúng k0 thì cho xin làm kỷ niệm nhé :)

ltkarm

Xe tải
He he, k0 chỉ trái đất tròn mà Internet còn tròn hơn.
Mình phục các bạn vì giữa đêm mà vẫn lần mò ra được tới Bãi Rạng đấy.
Có chụp được cái ảnh nào lúc bọn mình lộn thúng k0 thì cho xin làm kỷ niệm nhé :)
ok cụ. Hôm đó lúc chụp đã hỏi các cụ có phải 2 cặp chị em ruột và đồng hao không nhưng chắc cụ không để ý. Mình đi sau cùng thấy màn sóng trào lên như vậy là rút túi nylon quân dụng buộc kín balo, nhà thuyền lại cẩn thận đi thêm mấy trăm m nữa mới cho đi thuyền thúng vào để tránh bị vậy. Tối nay em về check lại ảnh rồi sẽ gửi cho cụ nhé. Có khôi phục được máy ko ạ?

Menhim1601

Xe container
Em ấy đang cách VN mười mấy ngàn km nên cứ yên tâm nhanh thì cuối tháng 4, chậm thì sang tháng 5 mới có review em nhé. Khỏi chân chưa, chuẩn bị cung đường cổ Pavi đi em.
https://blog.traveloka.com/vn/trekking-sapa-pavi/
uầy, cung này 3 ngày 2 đêm, 2 đêm trong rừng đấy anh ạ. Sau chuyến PuTaleng là em ngán leo dốc lắm rùi ý 8->8->
ps: Em bắt đầu đi bơi lại rồi, chịu khó tập leo cầu thang nữa anh ạ :))

erav

Xe điện
ok cụ. Hôm đó lúc chụp đã hỏi các cụ có phải 2 cặp chị em ruột và đồng hao không nhưng chắc cụ không để ý. Mình đi sau cùng thấy màn sóng trào lên như vậy là rút túi nylon quân dụng buộc kín balo, nhà thuyền lại cẩn thận đi thêm mấy trăm m nữa mới cho đi thuyền thúng vào để tránh bị vậy. Tối nay em về check lại ảnh rồi sẽ gửi cho cụ nhé. Có khôi phục được máy ko ạ?
Cám ơn bạn. Chắc ăn ở k0 đến nỗi nào nên vẫn có ảnh minh họa cho CCCĐ.

Chỉnh sửa cuối:

XetăngT34

Xe buýt
Hihi, e nhớ nhất anh poter, vừa đi ổng vừa lầm bầm "con gái con đứa ở HN thành phố ko thích 1 mình chui vào đây làm j, du lịch mùa này thì buồn chết"
Rùi đến lúc chạm tay được vào cái chóp thì ổng báo tin cho em "biển động lắm ko có thuyền vào đâu em ạ, anh em mình đi bộ quay lại thôi", em sống chết ko đi bộ quay lại nữa, cuối cùng thì ổng kiếm được cái thuyền thúng. Em lênh đênh trên thuyền thúng và nghe 2 bố con chủ thuyền kể chuyện, bữa trưa ăn ngay tại nhà anh này và không mất tiền, món ăn ấn tượng là cà pháo sống, thái lát và chấm nước mắm me. Lần đầu tiên em ăn món này nhưng lại thấy ngon kinh khủng :))
ke ke, mợ mà ở lại là làm potter đấy. Em vod mợ nhưng mợ liều thía.

Menhim1601

Xe container
ke ke, mợ mà ở lại là làm potter đấy. Em vod mợ nhưng mợ liều thía.
hihi, thì em cũng tìm hiểu thông tin về cung, về anh poter, trước em là anh sếp cùng phòng đã đi cung này rùi, truyền đạt lại kinh nghiệm, rùi em cũng mới xách ba lô đi miền Tây 1 mình, cũng quen nên đi 1 mình không sợ mấy :))
Ôi chuyến đi bão táp, sau chuyến này em về HN thì sốt virut nằm viện mất mấy ngày luôn

XetăngT34

Xe buýt
Vâng, em chúc mợ luôn vui vẻ. Thớt nói về miền Đông nhưng miền Tây mợ sẽ tư vấn cho em nhoé!

Chỉnh sửa cuối:

erav

Xe điện
Sau khi quất vài lon bia và bữa trưa rất ngon miệng (chủ yếu là do quá đói), chúng tôi lên võng đánh một giấc dài cho lại sức. Quả thật khi tỉnh dậy, thấy sảng khoái rõ ràng. Lúc này mà được quẫy trong làn nước mát thì còn gì bằng. Liếc đồng hồ mới có 4.00pm, tôi bèn phi ngay ra bãi biển trước nhà chú Hai.

erav

Xe điện
Bãi biển chỉ dài độ trăm mét, phủ đầy cát vàng và những mảnh vỏ ốc cùng san hô vỡ vụn li ti nên không có cảm giác mịn chân.

erav

Xe điện
Hóa thạch của một con sấu khổng lồ giấu mình trong núi, còn cái đầu thì thò ra sát mép biển :D

erav

Xe điện
Thật chứ bãi biển trước nhà chú Hai thì k0 thể gọi là bãi tắm được. Bởi tuy nước nông nhưng dưới đáy toàn san hô và đá. Muốn vùng vẫy thoải mái k0 sợ xước chân xước tay thì phải lò dò ra thật xa, nước sâu hơn. Mà lạ nước lạ cái, ai dám. Chưa kể nhỡ có dung chấn nhẹ, hòn đá tảng ở trên kia nó lăn ùm xuống biển thì toi. Ấy thế mà nó cứ lon chon ở đấy k0 biết tự bao giờ.

erav

Xe điện
Nhưng bù lại, nước ở đây trong, rất trong.