[CCCĐ] Chinh phục thành công 9 tầng hang Địa Ngục - top10 hang sâu nhất VN - phần cuối.

duchung_bmw

Xe tăng
tiếc là lần chinh phục mới nhất,cụ lại không may mắn.thời gian nằm viện nghỉ ngơi sẽ dài,em up lên để cụ vào chia sẻ cho đỡ buồn nhé,chúc cụ sớm bình phục.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Mong sức khỏe của cụ Long sẽ tốt hơn. Không biết sau vụ tai nạn này thì Cụ ấy còn có đủ sức đi phượt kiểu mạo hiểm này ko nữa :(

Altis.03

Xe đạp
Em đang viết tiếp, up ảnh mệt quá các cụ ạ, cụ nào đọc thấy thích thì comment động viên em cái nhé ^^ em là trưởng nhóm kiêm nhiếp ảnh gia kiêm tường thuật viên biên tập viên , viết lời, cắt chỉn sửa ảnh ạ, mấy cái này chả biết viết lên đâu ngoài cccc của of
Em vẫn theo dõi thường xuyên topic của cụ. Quả thật rất khâm phục ý chí, sức mạnh và tinh thần của cụ. Voka cụ
Thỉnh thoảng vẫn gặp cụ ở AEO mall, cụ cũng ở khu Long Biên a?

Vũ Hà

Xe buýt
E vừa ở viện thăm thằng bạn E xong. Thực sự bản lĩnh và cá tính mạnh mới chơi được trò này các cụ ạ.
Nó cần hội tụ ít nhất là các tiêu chí sau:
1. Bản lĩnh
2. Đam mê chinh phục
3. Dám chấp nhận rủi ro
4. Cá tính mạnh mẽ
5. Sức khoẻ cực tốt
6. Có điều kiện về thời gian
7. Có điều kiện về kinh tế
8. Cuộc sống độc lập
9. Có kiến thức về sơ cứu, cấp cứu, kiến thức liên quan đến hang động và khả năng tồn tại trong môi trường khắc nghiệt đó
Cụ ơi sức khoẻ của cụ ấy hiện giờ như thế nào ạ?

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Được cái cụ Long cũng có tí chút kinh nghiệm trong y dược nên cụ sơ cứu tại chỗ luôn nên hy vọng sau này sẽ không ảnh hưởng nhiều đến cv và đam mê của cụ

Vũ Hà

Xe buýt
Được cái cụ Long cũng có tí chút kinh nghiệm trong y dược nên cụ sơ cứu tại chỗ luôn nên hy vọng sau này sẽ không ảnh hưởng nhiều đến cv và đam mê của cụ
Em cũng mong như vậy. Chúc cụ Long sớm bình phục và trở lại với đam mê chinh phục thử thách của mình.
Nhưng thực sự thì cụ ấy luôn mang đến sự lo lắng cho những người thân và bạn bè khi theo đuổi công việc thám hiểm ấy.

Vũ Hà

Xe buýt
Mong sức khỏe của cụ Long sẽ tốt hơn. Không biết sau vụ tai nạn này thì Cụ ấy còn có đủ sức đi phượt kiểu mạo hiểm này ko nữa :(
Em không biết cụ ấy có tín tâm không? Nhưng khi đọc bài viết của cụ ấy, đoạn cuối có hình ảnh hòn đá mang từ Hang Địa Ngục về, em cũng hơi lo lắng, vì đến những nơi thâm cùng linh thiêng như vậy....không nên mang về bất cứ thứ gì dù đó là viên đá sỏi....

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Em không biết cụ ấy có tín tâm không? Nhưng khi đọc bài viết của cụ ấy, đoạn cuối có hình ảnh hòn đá mang từ Hang Địa Ngục về, em cũng hơi lo lắng, vì đến những nơi thâm cùng linh thiêng như vậy....không nên mang về bất cứ thứ gì dù đó là viên đá sỏi....
Thành tâm đốt lễ tiền vàng mà chúng tôi mang từ HÀ Nội đến. Hang Địa Ngục là một nơi rất linh thiêng, lần chinh phục trước, khi tôi đang lễ ở cửa hang Địa Ngục, có 2 thành viên "đi nặng" ở gần đó, sau khi vào hang cả 2 người đều gặp ảo giác và nhìn thấy nhiều điều quái dị, chính vì thế chuyến chinh phục đó đã phải bỏ dở. Lần này anh em đã rút kinh nghiệm :)

Tín thì em nghĩ là có cụ nhé, nhưng cái vụ mang hòn đá về thì chắc là cụ chỉ muốn lưu lại kỷ niệm và đánh dấu lần đặt chân đến đây thôi chứ ko nghĩ đến phần cụ vừa nói đâu

cang hai?

Xe máy
Mong anh Long icon sớm khỏe :D đọc mà em thấy hồi hộp ghê.

SpecX7426

Xe tăng
Tổng dài hang hình như hơn 200m phỏng các cụ, 10, 20, 70, 80, ...
Em sợ độ sâu như sợ chết vậy.
Chúc cụ KhoanLang mau hồi phục
Tổng độ sâu hang là 600m. Đoạn đầu 10m, đoạn 2 là 60m thì tụt đc 20m thì tuột rơi 40m, đoạn 3 là 220m, ... Các đoạn tiếp theo thì E ko rõ. Vào viện thấy thằng bạn kể vanh vách, bảo ko hiểu tại sao vẫn còn sống!

SpecX7426

Xe tăng
Chín điểm liệt kê em có chỉ có mấy gạch đầu dòng phù hợp.
Khâm phục bạn cụ!
Chúc bạn cụ sớm bình phục.
Dạ vâng, cảm ơn cụ. Hôm nay đã mổ phẫu thuật xong cột sống và xương đùi rồi ạ, kết quả đc thông báo là OK!
E thấy cậu bạn E đáp ứng ít nhất 9 tiêu chí trên nên E mạo muội post vậy. E đoán chắc cụ nghĩ là ko cần đk kinh tế nhiều lắm để chơi môn này?! Đúng là cũng ko bằng một số môn khác nhưng cũng tính tiền hơn trăm triệu tiền đồ đạc cụ ạ, chưa kể máy ảnh, ống kính, ... Nhưng thời gian thì mất nhiều hơn thế ạ. Tuần nào cũng đi tập đu dây ở Cầu Long Biên, 2 tuần đi phượt 1 lần kéo dài vài ngày. Riêng thời gian ở trong hang cũng 2,3 ngày ko thấy mặt trời,...

Trục Supermarket

Xe điện
Người OF
Dạ vâng, cảm ơn cụ. Hôm nay đã mổ phẫu thuật xong cột sống và xương đùi rồi ạ, kết quả đc thông báo là OK!
E thấy cậu bạn E đáp ứng ít nhất 9 tiêu chí trên nên E mạo muội post vậy. E đoán chắc cụ nghĩ là ko cần đk kinh tế nhiều lắm để chơi môn này?! Đúng là cũng ko bằng một số môn khác nhưng cũng tính tiền hơn trăm triệu tiền đồ đạc cụ ạ, chưa kể máy ảnh, ống kính, ... Nhưng thời gian thì mất nhiều hơn thế ạ. Tuần nào cũng đi tập đu dây ở Cầu Long Biên, 2 tuần đi phượt 1 lần kéo dài vài ngày. Riêng thời gian ở trong hang cũng 2,3 ngày ko thấy mặt trời,...
OK là tốt rồi, may là cụ chủ là cựu sv trường Y.

Dạ không phải như cụ nghĩ đâu.
Chơi môn này điều tiên quyết là đam mê, kinh nghiệm, thể lực, tài chính (các nêm sẽ mất đi sau mỗi lần leo núi, dây an toàn thì là dây chuyên dụng, giá cao mà cụ...), rồi phải chấp nhận làm nghề không bó buộc nhiều về thời gian.

Nhạc

Xe container
Tổng độ sâu hang là 600m. Đoạn đầu 10m, đoạn 2 là 60m thì tụt đc 20m thì tuột rơi 40m, đoạn 3 là 220m, ... Các đoạn tiếp theo thì E ko rõ. Vào viện thấy thằng bạn kể vanh vách, bảo ko hiểu tại sao vẫn còn sống!
Chắc 40 m ý thoai thoải va bên nọ va bên kia lăn dần xuống, chứ 40m thẳng đứng như lòng giếng thì hik hik. Vậy là may mắn lắm rồi, phạt bác nào kiểm tra dây khóa thôi. Mà hang Địa ngục thì tổng 9 tầng là mấy trăm m ý cụ

dung37c1

Xe tăng
Khâm phục các cụ, món này e chịu

Ngoc1912

Xe tải
khâm phục các cụ

mất gương

Xe tăng
Chúc cụ mau khỏe nhé .

termi

Xe máy
Đọc một mạch đến cuối, thật sự khâm phục các cụ. Chúc cụ chủ sớm bình phục để tiếp tục khám phá các hang động khác.