Chính thức tìm ra nguyên nhân điều hoà city 15,16 ko mát

pimbim

Xe tăng

adng

Xe điện
hay là do chính điều hòa của City yếu nhỉ?
e được biết điều hòa của Toy là do Denso làm, ko biết của City là hàng OEM của hãng nào?
thay lốc điều hòa, thay gas điều hòa liệu có khá hơn k?
Mạnh yếu là do năng suất trao đổi nhiệt. Bên chế tạo không có lỗi mà do bên thiết kế tính chưa kỹ lưỡng nên bị hụt, thay lốc thay ga mà diện tích trao đổi nhiệt không đủ thì cũng không ổn. Các cụ cố gắng thì nó cải thiện được phần nào thôi trừ phi thay được hệ thống lạnh.

Mà bây giờ có cụ nào còn tin vào cái cửa gió thần thánh khi chọn xe không.

phi tuấn

Xe buýt
Độ lạnh em nghĩ là do lốc điều hoà cc ah.

totden

Xe tải
e đag đi city 16 cụ ạ, e cũng đang hóng thớt này vì thấy nóng thật, nhất là hai tuần vừa qua ở HN.
Chi phí 20k, ko ok dỡ ra phút mốt
Còn hiện 24 xe em biết đều rất ok và sẽ ko thể có chuyện tháo ra

NewDriverCity

Xe tải
Làm cái khung bảo ôn là Ok đó.Xe e cũng bị mấy bác lắp sàn da che hết 4 cái ống rồi nhưng cũng ko cần thiết phải cắt ra nữa.Zạo này đi xe bật nấc điều hòa 3 mà lạnh cóng cả 2 tay cầm vô lăng.Nhiệt độ trong xe khi bước lên là 35 độ C nhưng lên cái là thấy zễ chịu lien.Mấy bác chưa làm nên tiến hành đi ,chờ Honda thì ko biết đến bao h đâu

pimbim

Xe tăng
Làm khung nhôm được ko cc nhỉ

NewDriverCity

Xe tải
đc.nhưng mà ko nên.Làm bảo ôn vừa đúng nguyên lí,vữa zễ,vừa rẻ,vừa zễ phi tang khi gặp sự cố :D

SƠN CƯỚC

Xe điện
E thấy ống bảo ôn đ hòa ở nhà mà bi bong cái băng trắng bên ngoài thì dễ mủn lắm . Nó mà bở ra mà dắt vào két nước mát với điều hòa thì bỏ mịa . Cụ nào bảo làm bằng nhôm có khi bền hơn ?

NewDriverCity

Xe tải
E thấy ống bảo ôn đ hòa ở nhà mà bi bong cái băng trắng bên ngoài thì dễ mủn lắm . Nó mà bở ra mà dắt vào két nước mát với điều hòa thì bỏ mịa . Cụ nào bảo làm bằng nhôm có khi bền hơn ?
Cụ có biết cấu tạo và hoạt động của két nc sao ko mà bảo bỏ mịa.Thế cụ bảo các chuyên gia hội họp rồi cùng đưa ra phương án bảo ôn hóa ra ko ai thong minh như cụ à.

kokoto

Xe hơi
đó là mình nói đùa cho những người muốn mà sợ ko giám lắp vì bị mấy chú Honda nó zọa cho đái cả quần có them dung khí mà lắp thôi.Còn cụ đã ko giám lắp thì cứ để bt có sao đâu,cụ lại gợi ý sang lắp bang khung nhôm.tại sao lại phải có khe hở giữa 2 tấm kia và nếu che thì chỉ dung vật lieu mềm ( ở 1 số dòng xe khac).Cái này cụ chịu khó suy nghĩ đi vì ko phải tự nhiên lại có cái khe hở cho điều hòa bớt mát đi đâu.Cụ mà làm bang nhôm thì Honda nó mới sợ đó
Lỗi này như các cụ viết thành quá sơ đẳng. Há chẳng nhẽ kỹ sư Honda đều ăn hại cả nên làm anh em hoang mang. Mấy câu hỏi của một số cụ cũng như chính em trong chính topic này cũng chẳng ai trả lời. Nên nói chung em chưa chơi, và nếu có thể đợi câu trả lời chính thức của Honda thôi.

NewDriverCity

Xe tải
Lỗi này như các cụ viết thành quá sơ đẳng. Há chẳng nhẽ kỹ sư Honda đều ăn hại cả nên làm anh em hoang mang. Mấy câu hỏi của một số cụ cũng như chính em trong chính topic này cũng chẳng ai trả lời. Nên nói chung em chưa chơi, và nếu có thể đợi câu trả lời chính thức của Honda thôi.
Có đúng thì Honda nó cũng bảo sai thôi.vì thực ra có phải lỗi đâu,ko ảnh hưởng gì đến vận hành máy móc.Mà chỉ 1 nhóm khách hang kêu là ko mát thôi.Một số thì làm them cái gì đó thấy mát hơn.Có ai tin đc.Mà nếu Honda công nhận lỗi kỹ thuật thì thiệt hại thu hồi sửa chữa quá lớn + thương hiệu bị ảnh hưởng.Nên sẽ ko có câu trả lời từ hang.các cụ cứ ở đó mà chờ thôi:D

kokoto

Xe hơi
Có đúng thì Honda nó cũng bảo sai thôi.vì thực ra có phải lỗi đâu,ko ảnh hưởng gì đến vận hành máy móc.Mà chỉ 1 nhóm khách hang kêu là ko mát thôi.Một số thì làm them cái gì đó thấy mát hơn.Có ai tin đc.Mà nếu Honda công nhận lỗi kỹ thuật thì thiệt hại thu hồi sửa chữa quá lớn + thương hiệu bị ảnh hưởng.Nên sẽ ko có câu trả lời từ hang.các cụ cứ ở đó mà chờ thôi:D
Em ko nói chuyện thu hồi, em chỉ nói khía cạnh là nếu đúng như miêu tả thì lỗi quá sơ đẳng. Nghe nó quá ảo vì City bán toàn cầu, ĐNÁ và Ấn Độ là thị trường chính của con này. VN mà nóng còn kêu thì Ấn chắc nó tế cho sml. Nên chắc chắn phải là lý do khác. :(

kokoto

Xe hơi
Quoanh đi, quẩn lại cuối cùng mấy câu hỏi kiểu như ống Bảo ôn không phải thiết kế chịu nhiệt, liệu có chịu được mấy hôm?? Có hậu quả gì khi bảo ôn bị lưu hóa ko? thì chẳng ai trả lời. Bó chuối.

Rubik Dien Bien

Xe đạp
Em đang nghiên cứu mua em City, xin phép đánh dấu bài ạ

totden

Xe tải
Quoanh đi, quẩn lại cuối cùng mấy câu hỏi kiểu như ống Bảo
ôn không phải thiết kế chịu nhiệt, liệu có chịu được mấy hôm?? Có hậu quả gì khi bảo ôn bị lưu hóa ko? thì chẳng ai trả lời. Bó chuối.
Em ạ :)
Em xin trả lời các cụ là :
1. tại vị trí mà bọn em đưa giải pháp lắp ống bảo ôn, 1 số các dòng xe khác thì dùng miếng nhựa hoặc mút xốp kiểu Kim Đam để che khe hở này => Việc dùng ống bảo ôn là còn ok hơn cả nhựa và mút Kim Đan phải ko ạ
2. Một số dòng xe còn lại thì thiết kế khe hở rất nhỏ chỉ độ khoảng từ 1cm trở xuống nên ko cần cái gì che
3. Các cụ làm ơn giúp em cứ lật capo tất cả các loại xe ra mà xem là các cụ thấy rõ cái chỗ ấy ấy nó ntn ngay ạ :)
( quá trình ngâm cứu mấy ae bọn aem cũng giả vờ đi mua xe và xem hết các xe ở các show room rồi về mí dám phọt đấy ạ :) )
Em kính cảm ơn cụ nhắc nhở rất đúng ạ !!!

Chỉnh sửa cuối: