[Funland] Chỗ các cụ gửi xe thế nào ?

phutrong_nguyen

Xe tăng

lamdungx

Xe buýt
Em khu Đền Lừ, trước để khu quân đội, có mái 2tr, ngoài trời 1.5tr. Giờ cũng ko còn chỗ mà để. Sót tiền, làm gara trong nhà, nhưng cũng thực sự bất tiện. Ngõ nhỏ, các nhà để xe máy đầy đường, đi ko cẩn thận ăn vài vết xước. Đánh ra đánh vào khói đầy nhà. Nản thực sự.

HANOICity

Xe điện
Chỗ để xe quá nan giải vì đất chật, đường hẹp mà xe thì nhiều, lượn qua các bãi xe thì thấy hầu như xe xếp hàng nằm im 1 chỗ phơi nắng phơi mưa quanh năm, chỉ đến mấy dịp lễ hay tết mới thấy bãi vắng đôi ba ngày do chủ xe lấy ra đi. Tốn kém vì giá gửi xe cao ngất ngưởng, còn cao hơn rất nhiều lần tiền thuê nhà ở. Nhưng cái đà này thì nghịch lý phong trào mua xe ô tô về để thuê 1 chỗ phơi nắng, phơi mưa không cản nổi.

Chỉnh sửa cuối:

Parejo_10

Xe điện
Chỗ để xe quá nan giải vì đất chật, đường hẹp mà xe thì nhiều, lượn qua các bãi xe thì thấy hầu như xe xếp hàng nằm im 1 chỗ phơi nắng phơi mưa quanh năm, chỉ đến mấy dịp lễ hay tết mới thấy bãi vắng đôi ba ngày do chủ xe lấy ra đi. Tốn kém vì giá gửi xe cao ngất ngưởng, còn cao hơn rất nhiều lần tiền thuê nhà ở. Nhưng cái đà này thì nghịch lý phong trào mua xe ô tô về để thuê 1 chỗ phơi nắng, phơi mưa không cản nổi.
Gửi xe giá cao thì đúng nhưng làm sao cao đến mức cao hơn rất nhiều lần tiền thuê nhà ở được cụ.

HANOICity

Xe điện
Gửi xe giá cao thì đúng nhưng làm sao cao đến mức cao hơn rất nhiều lần tiền thuê nhà ở được cụ.
Cụ tính xem chi phí để xây đc cái nhà có diện tích cho thuê, chi phí quản lý, duy tu bảo dưỡng hàng tháng/tiền nhà hàng tháng. So với diện tích để xe ở 1 cái sân bê tông chụi thùi lụi phơi mưa nắng của 1 cơ quan nhà nước nào đó như ở bảo tàng hcm chẳng hạn.

vnhn

Xe tăng
Bãi xe này nó nằm sâu trong ngõ 113 Đặng Tiến Đông, em nghĩ là còn, cụ chủ động vào hỏi xem còn không.
Cụ còn gửi ở đấy ko, em cũng đang gửi ở đấy.. Lốt có mái hình như hết rồi hay sao ý.

Bigcat

Xe tải
Em còn slot gửi xuyên ngày đêm dưới hầm xe của tòa nhà 16 Láng Hạ (ngay gần ngã 3 phố Thành Công). Cụ nào cần hú e sớm (O9O6 29 Tám 55 Tám). Phí 2,3tr/tháng
Giá quá hợp lý, hầm chung cư cao cấp của BRG phải không cụ? 4 tầng hầm thì tha hồ chỗ đỗ cụ nhể?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Dài quá em ko đọc nổi. Trước em gửi 12tr/năm.
2 năm nay chỗ em đường nội khu rộng 22m thảm nhựa đẹp, em mang ra đường để chả mất đồng nào, nắng thì dúi vào gốc cây. Landcruiser mấy cái cũng để chả mất đồ bao giờ.
Khu đô thị thì tơi rồi.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Giá quá hợp lý, hầm chung cư cao cấp của BRG phải không cụ? 4 tầng hầm thì tha hồ chỗ đỗ cụ nhể?
Chuẩn rồi cụ. Em hóng đâu thông tin hiện BQL khai thác cho xe ngoài vào cũng 2,5tr hay hơn gì đó

tuongvt

Xe buýt
Em ở Võ chí công, chỗ em toàn vứt hết xe ngoài đường rồi, k gửi bãi nữa. 1 năm mất mấy chục tiền gửi xe

nam_hoai

Xe tăng
Nhà e gửi hầm ko mất tiền vì mua nhà kèm slot xe luôn, mỗi nhà đc ít nhất 1 xuất cố định (slot phải mua riêng ko trong giá nhà)

phutrong_nguyen

Xe tăng

Muon_biet

Xe cút kít
Sau vụ tài xế đâm chết bảo vệ bên Vin Ocean hôm rồi thì đề tài bãi đậu xe đc rất nhiều báo đề cập với góc nhìn từ nhiều phía
Hôm rồi e qua chỗ bà chị trên Đặng Văn Ngữ, vào sâu trong ngõ có cái bãi trông xe của nhà dân mà gửi ở đấy 2,2tr/1 tháng. E nghe giá mà thấy giật mình vì ko nghĩ nó cao vậy. Năm ngoái e gửi bãi ở đầu Kim Mã gần chỗ bến xe, bãi khá là rộng phải đc gần trăm xe mà kín gần như hết chỗ. E là dân ở đấy nên nể lắm người ra mới nhận. Bãi ngoài trời ko mái che là 1,5tr/1 tháng, xe e xe cỏ nên cũng cóc cần mái che. Mỗi tội là bãi cách nhà gần 1km nên lấy xe gửi xe nhiều lúc cũng hơi ngại, vì thế nhiều lúc tặc lưỡi đi xe máy cho nhanh. Thành ra xe chả đi đến mấy. Nhiều hôm trời mưa từ nhà ra bãi hay từ bãi về nhà ướt như chuột lột mặc dù đi ô tô :(( Mà cái trò đi vay tiền hay đóng tiền gì đấy thời gian nó nhanh lắm 😁, chả đi mấy mà vèo cái lại đến ngày đóng tiền xe :))
Gần cuối năm e chuyển về toà chung cư ở Nguyễn Hoàng. Toà nhà e có 5 tầng nổi bên dưới là bãi đậu xe, toà nhà có 30 tầng mỗi tầng 16 căn. Ấy thế mà khi e về thì lễ tân bảo hiện giờ bãi xe full chỗ, phải đăng kí chờ vài tháng có người ra mình mới vào đc, hỏi lễ tân thì e đăng kí xếp thứ 5 :( hoá ra là chúng nó nhận trông xe thêm ở bên ngoài nên mới hết chỗ. cái ngõ nhà e thì bên này ngõ phía chân toà nhà e có biển cấm đỗ nên ko đỗ đc, phía bên kia là mặt sau mấy toà nhà đối diện thì ko có biển cấm, dọc bên đấy đỗ phải đc hơn chục xe nên dân tình thi nhau đỗ. E cũng đành bon chen vứt bên đấy. Của free nên nhiều lúc cũng mệt, mình đi đâu về muộn là hết chỗ lại phải đi lòng vòng xem có chỗ nào đỗ đc thì đỗ tạm, rồi chờ xem ông nào đi thì đánh xe vào, thế nên e lại lười đi ô tô, chỉ khi nào có việc cần hoặc đưa vợ con về ngoại e mới lôi xe ra để đi. Bên phía chân toà nhà e chiều tối nhiều ông về muộn lười vứt luôn xe bên dưới lòng đường, nếu 5-6h sáng đi luôn thì ko sao, chứ tầm 6h30-7h là cap với ca quận lượn qua là cẩu xe luôn lại mất 1-2 củ như chơi ;)) lại nói phí gửi xe ở toà nhà e, gửi tháng 1,6 củ nhưng nếu đóng luôn cả quý thì 1,2 củ thôi. Đến lúc lễ tân bảo : a ơi có lốt đỗ cho a rồi thì lúc ấy e đã quen cái cảnh vứt xe ngoài ngõ rồi nên cóc thèm gửi nữa. 1 năm gần 2 chục củ, để ngoài nếu có gỉ sét hay xước xát gì cũng đc, sơn lại cả xe 8 củ, 2 năm sơn lại 1 lần cho mới =)) xe e đăng kí màu xanh nên tha hồ đổi các loại màu xanh :)) Gửi vé lượt thì hơi chát. Hôm nọ e đi xe anh sếp về, vì về nửa đêm hết chỗ đỗ mà ko phải xe của mình nên e đành gửi cho lành. Vì trước đấy e có lần gửi ban ngày khoảng 1 tiếng thì thấy hết có 20k và e thấy bên nhà vợ e ở eco park gửi ngày 20k qua đêm thì 30k nên e nghĩ bên này cũng vậy. Xuống lấy xe mang đi trả e rút 30k tiền lẻ xuống để trả ( e hay rơi tiền nên chả mấy khi mang tiền theo người ) lúc ra cửa quẹt thẻ thì bảo vệ bảo hết 120k, e giật mình còn tưởng là máy nó lỗi, gọi cả trưởng ca an ninh ra thắc mắc, hoá ra là nó chả sai tí nào. Anh hàng xóm sau nói e mới biết là gửi lượt nó tính 15k/1 tiếng
Vừa nhậu về nên e kể chuyện hơi dài, các cụ kể chuyện gửi xe của mình đi >:D<
Em gửi dưới hầm cứ ngày đầu, tháng đầu của mỗi quý thu 9tr cho 3 tháng.

buonbanxecubmw

Xe đạp
Hầm nhà em 2tr5 1 xe. Mà chờ 5 năm mới có chỗ

buonbanxecubmw

Xe đạp
có lot đỗ mà ko gửi thì cụ dại rùi, trong nội thành giờ lot đỗ nó quý như vàng, nhất là hầm gửi xe, nắng mưa ko đến mặt, đỗ xong thang máy lên nhà. Chung cư nào trong nội thành giờ chả gần như full lot, nhiều căn mua sau không có chỗ để đky chờ có mà vài tháng đến cả năm chưa có. Chỗ em chung cư CG 300 lot full sạch, không nhận xe thứ 2, 1t6 1 tháng.
Chuẩn. Giờ mua cc mà chưa có xe em vẫn mua slot đóng tháng. Sau bán nhà coa slot giá cao hơn

Namsilver

Xe buýt
E ở Nguyễn Ngọc Vũ, để xe ở hồ Trung Hòa qua đêm 80k/1 ngày đêm, 40k/ca ngày, đi bộ về nhà có hơn trăm mét :)) nhà em em ở Định Công cứ vất ngoài trời, chả mất đồng nào :))

Tieu Bach Long

Xe buýt
Đọc của các cụ em mới thấy chỗ em quá ổn, em ở Hà Đông, gửi hầm trước có 800k 1 tháng, bắt đầu từ năm nay mới tăng lên 1tr / tháng :v

honganh89

Xe hơi
em ở chung cư kv Tân Mai, 1tr5/tháng, đỗ hầm sạch sẽ ko mưa nắng. mỗi nhược điểm là slot đỗ hơi chật, hai xe đỗ cạnh nhau dễ cọ xát. ko rộng như slot bên Vin