[Funland] Cho con học Vinschool Metropolit Liễu Giai

nicesmile

Xe hơi
Cụ vào thẳng trường mà hỏi, chắc chắn có thi test đầu vào.
Không đủ điểm thì chờ để thi lại. Bạn e có con thi test đầu vào bị trượt đấy.
Con cụ qua được bài test là ok, sao cụ phải đi hỏi mua vocher giảm giá cho khổ sở nhỉ, đã học ở đấy là nhà có điều kiện rồi.
Không phải cụ ạ.
Ý em là cái đó là cái xuất học đấy cụ. Nó ưu tiên luôn.

Thiện Lành

Xe hơi
Mầm non thì hơi khó vì con em cư dân rất nhiều. Sau mầm non thì vô tư cụ ah, tuy nhiên học phí chát chúa đấy, hệ tc là 8tr tháng (tầm 100/năm) hệ nâng cao e nhớ mang mag 12tr tháng chưa có ăn uống ngoại khóa. Con e đang học tiểu học hệ tc tạm thời e thấy hài lòng. Đặc trưng củ hs Vin nếu học từ lớp 1 đa phần chữ rất xấu, tuy nhiên tiếng anh tạm ổn chưa cần học thêm.
Giờ chữ xấu cũng chả quan trọng nữa, tiếng Anh ngon là được rùi :)

kienvinh

Tháo bánh
Thằng Vin có cái giở đời nhất đó là trong một ngôi nhà có hai chuẩn hệ nâng cao và tiêu chuẩn... thực ra 1- Đào tạo theo giáo trình Cambridge và một là theo chương trình của bộ giáo dục (năm vừa rồi nó dịch giáo trình của Cambridge ra tiếng việt dạy cho hệ chuẩn này luôn)
Quay về câu hỏi của cụ? cụ cho cháu học cấp nào dự định ra sao?
Theo cụ tại sao việc tồn tại song song hai hệ lại là dở? Phụ huynh có thêm sự lựa chọn chứ sao. Hệ Cambridge vẫn phải học cả chương trình của BGD vì đó là bắt buộc.

CherryOne

Xe điện
Không phải cụ ạ.
Ý em là cái đó là cái xuất học đấy cụ. Nó ưu tiên luôn.
E chưa nghe thấy thông tin này, lát e hỏi lại bên đó có đúng không.
Trước đây là có nhà ở Time thì đc miễn phí tiền học mấy năm, nhưng việc thi test đầu vào là bắt buộc.

swan90

Xe hơi
bé nhà e cũng sinh năm 2015 và đang học tại Vinroyal, bản thân e thấy chất lượng tốt cụ ạ, lúc nào cũng thích đi học.

haivanphe

Xe container
Thế cụ tưởng Ct của bộ ko thay đổi à, chạy theo cũng hộc máu
Chương trình của Bộ thay đổi nhưng không thay đổi định hướng giáo dục nên vẫn còn đỡ hơn. Thời đầu định hướng của VS là học theo chương trình của BGD có nâng cao thêm tiếng Anh, Toán và Văn, sau 4 năm thì chuyển nghiêng hẳn sang hệ Camb, dạy giáo trình khác (dịch sách Camb ra tiếng Việt rồi dạy), đưa môn học Việt Nam học vào. Nếu cụ mà muốn chuyển con đi trường khác giữa đường thì con sẽ khó có thể hòa đồng được ở môi trường mới về mặt học tập ạ.

nicesmile

Xe hơi
bé nhà e cũng sinh năm 2015 và đang học tại Vinroyal, bản thân e thấy chất lượng tốt cụ ạ, lúc nào cũng thích đi học.
Vâng. Cám ơn cụ. Em hy vọng nhóc nhà em cũng vậy.
Em phân vân không biết nên học hệ Cam không cụ à

nicesmile

Xe hơi
Chương trình của Bộ thay đổi nhưng không thay đổi định hướng giáo dục nên vẫn còn đỡ hơn. Thời đầu định hướng của VS là học theo chương trình của BGD có nâng cao thêm tiếng Anh, Toán và Văn, sau 4 năm thì chuyển nghiêng hẳn sang hệ Camb, dạy giáo trình khác (dịch sách Camb ra tiếng Việt rồi dạy), đưa môn học Việt Nam học vào. Nếu cụ mà muốn chuyển con đi trường khác giữa đường thì con sẽ khó có thể hòa đồng được ở môi trường mới về mặt học tập ạ.
Vâng. Em có hướng bám ở VS luôn cụ ạ

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Giờ chữ xấu cũng chả quan trọng nữa, tiếng Anh ngon là được rùi :)
Em thấy việc viết tốc ký (viết nhanh, chữ dễ đọc) và đánh máy 10 ngón thuần thục mới là quan trọng. Chữ đẹp chẳng để làm gì. bây giờ đến việc viết bằng khen họ cũng dùng máy in nốt rồi (thích chữ bay bướm kiểu gì cũng có)

TEPDIU

Xe tăng
Em bắt đầu từ mầm non ạ. Con nhà em sinh 2015 cụ à
Hệ nâng cao là hệ Cambridge, cụ muốn con học hệ này thì phải làm bài thi của Cam, nếu đạt thì Vin mới nhận cụ nhé.

Học hệ tiêu chuẩn vẫn phải qua kiểm tra của Vin nhưng sẽ không khó bằng.

Túm lại, nếu con của cụ bình thường thì có thể vào học hệ tiêu chuẩn được. Muốn vào học hệ nâng cao thì con của cụ phải qua bài Test của trường Cam chứ không phải của Vin nên phụ thuộc vào con của cụ chứ không phụ thuộc vào ai khác!

Macgregor

Xe điện
nhiều hìu thì cứ Vin mà học, không phải nghĩ.

Chim Trích

Xe tăng
Công thì hơn cái gì mà lo đuối hả cụ? Hơn cái kiểu nhồi sọ, gian lận, chạy chọt, học thêm, trù dập....
Suy nghĩ tích cực thì ở môi trường ấy mà con tồn tại được thì sau ra môi trường khác dễ thích nghi hơn chẳng hạn.

Cháu nghèo nên không có lựa chọn khác ngoài trường công.

Happiness76

Xe hơi
Em không dám cho con vào nơi nào mà giáo dục chỉ là một mảng kinh doanh hoặc chỉ là kinh doanh. Nếu chọn trường tư thì chọn trường của các thầy cô già, là nhà giáo mở.

Sắn phệ

Xe buýt
Em chào các cụ.l!

Nhân ngày em được gặp chiếc xe đẹp của tổng thống Trăm em muốn xin tư vấn của các cụ

Em đang có mong muốn cho con vào Vinschool Metropolit Liễu Giai học.
Em không sống ở Vin, không có ID Vin.
Em chưa biết thủ tục nhập học sẽ như thế nào.
Và chi phí học tập chỉ biết qua thông báo của người hướng dẫn tuyển sinh.

Học tập cho con có 2 hệ -- Hệ chuẩn và --- Hệ nâng cao.

Em cũng băn khoăn chưa biết học hệ nào.

Các cụ tư vấn giúp em với ạ

Nhà cụ ở đâu. Cầu giấy nhiều trường ngon.

nicesmile

Xe hơi
Hệ nâng cao là hệ Cambridge, cụ muốn con học hệ này thì phải làm bài thi của Cam, nếu đạt thì Vin mới nhận cụ nhé.

Học hệ tiêu chuẩn vẫn phải qua kiểm tra của Vin nhưng sẽ không khó bằng.

Túm lại, nếu con của cụ bình thường thì có thể vào học hệ tiêu chuẩn được. Muốn vào học hệ nâng cao thì con của cụ phải qua bài Test của trường Cam chứ không phải của Vin nên phụ thuộc vào con của cụ chứ không phụ thuộc vào ai khác!
Ồ. Như vậy nữa hả cụ. Hẹm

Duong Kha

Xe hơi
Thì lại học ĐH VinUni, lo gì cụ :D
Kiểu học vin từ bé tới đh chỉ dành cho nhà thừa tiền đó cụ, con không giỏi được nên cho vào môi trường an toàn.
Cấp 2,3 hay đh Vin muốn nâng cấp chất lượng phải trao nhiều học bổng toàn phần cho các cháu học xuất sắc để câu khách.
Cơ mà học phí ở vn rẻ nên bài này chưa chắc ăn thua :D
Bố mẹ có đầu óc một tí, con cái có khả năng , trừ cấp 1 các cấp học khác sẽ không cho vào vin làm gì cả.

nicesmile

Xe hơi
Kiểu học vin từ bé tới đh chỉ dành cho nhà thừa tiền đó cụ, con không giỏi được nên cho vào môi trường an toàn.
Cấp 2,3 hay đh Vin muốn nâng cấp chất lượng phải trao nhiều học bổng toàn phần cho các cháu học xuất sắc để câu khách.
Bố mẹ có đầu óc một tí, con cái có khả năng , trừ cấp 1 các cấp học khác sẽ không cho vào vin làm gì cả.
Em hy vọng sau này có bước đột phá hơn về phương pháp giáo dục ở Vin.
Hiện tại mầm non và cấp 1 cứ thử xem như nào đã ạ.
Hiện con em. Em chỉ cho chơi. Chưa cho học hành bất kỳ cái gì. Bao giờ thấy hắn điểm mạnh nào đó thì huớng ạ.
Quan tâm đến sức khoẻ và thể chất cụ ạ.

tuonglm

Xe tải
Cho em nhếch mép cười tý.

Bố mẹ mà thừa tiền --> Bố mẹ giỏi. Mà dừng dạy nhà giàu cách tiêu tiền, cũng đừng nói họ không biết cách tiêu tiền.
Bố mẹ giỏi mà lại đẻ ra con toàn không giỏi nên cần đưa vào VS cho an toàn?