[Funland] Cho con học Vinschool Metropolit Liễu Giai

Hoacomay17

Xe tăng
Chuẩn rồi cụ. cấp 2 thì ko biết thế nào nhưng cấp 1 thì nhàn lắm. Toàn kiểu vừa học vừa chơi thôi. Học các từ đơn giản. Học ở trường từ 8h sáng đến 3h45 là tan. Về nhà làm tầm 45ph là hết bài tập
Cu nhà em làm bài tập có 10-15 phút là xong :) thế nó mới sướng

nicesmile

Xe hơi
Vinschool nào có không gian chơi ngoài trời cho con vậy cụ mợ ơi

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Vinschool nào có không gian chơi ngoài trời cho con vậy cụ mợ ơi
Rộng nhất là cái Harmony bên Long Biên. Chỗ Timescity cũng có sân vườn rộng rãi. Còn mấy chỗ khác thì em ko rõ

nicesmile

Xe hơi
Rộng nhất là cái Harmony bên Long Biên. Chỗ Timescity cũng có sân vườn rộng rãi. Còn mấy chỗ khác thì em ko rõ
Cám ơn cụ. Bên Long biên thì thoáng đãng quá. Nhưng đi lại xa quá không được rồi. Times hết mất chỗ rồi

nicesmile

Xe hơi
em đăng ký ban đầu ( kiểm tra đầu vào và đóng 1tr3)
không hoàn lại khoản tiền này.

misu_mylove

Đi bộ
các bác ơi muốn mua voucher của vin kiểu gì, em ở sklake tháng 10 này cho con đi học mà lớ ngớ quá

Nep

Xe hơi
nicesmile cụ ơi, cháu nhà mình đã nhập học Vin chưa cụ ?
Cũng giống cụ là nhà em cũng không phải cư dân của Vin nhưng đang nguyện vọng cho nhập học Vin Metropolis. Cháu nhà em sinh 2016, đối với hệ mầm non thì quan điểm của em đơn giản: trường nào cũng như nhau thôi, quan trọng sạch sẽ, chất lượng tương đối ổn, gần nhà tiện đưa đón, thế là được ! đến khi nào vào lớp 1 mới là bước quan trọng quyết định cho học tiếp theo hệ Vin, hay trường Quốc tế, hay về trường công v..v..
Cụ review thêm ít thông tin đi cụ. Tks cụ nhé .

sonle77

Xe buýt
nicesmile cụ ơi, cháu nhà mình đã nhập học Vin chưa cụ ?
Cũng giống cụ là nhà em cũng không phải cư dân của Vin nhưng đang nguyện vọng cho nhập học Vin Metropolis. Cháu nhà em sinh 2016, đối với hệ mầm non thì quan điểm của em đơn giản: trường nào cũng như nhau thôi, quan trọng sạch sẽ, chất lượng tương đối ổn, gần nhà tiện đưa đón, thế là được ! đến khi nào vào lớp 1 mới là bước quan trọng quyết định cho học tiếp theo hệ Vin, hay trường Quốc tế, hay về trường công v..v..
Cụ review thêm ít thông tin đi cụ. Tks cụ nhé .
Cụ gọi trực tiếp cho Vinschool để đăng ký đi, khi có chỉ tiêu họ sẽ call để con đến test.

2 đứa nhà em làm xong thủ tục tuần trước, đầu năm sau vào học rồi.

Jamebonds

Xe container
Bây giờ cho con đi học có 2 hướng:
- 1 là sau này đi du học: Cứ học trường nào tiếng anh tốt
- 2 là sau này thi ĐH trong nước: Học trường nào cũng phải bổ túc thêm toán, lý, hóa, văn, anh... (tùy thuộc vào định hướng)
Bà bác e làm giáo viên thì nói học sinh vinschool nhiều đứa toán bị hổng kiến thức, nhưng nếu gia đình chọn option 1 thì e thấy chả sao cả

Jamebonds

Xe container
Mịa, hôm nọ con e học cấp I nó ôn Sử, ối dồi ôi, các bố đưa vào SGK nào là CNTB bóc lột, nào là vô sản quốc tế,... rồi bắt nhớ ngày tháng,... Thảo nào bọn trẻ nó ko thể tiêu hóa được môn Sử.

fundraiser

Xe container
Bây giờ cho con đi học có 2 hướng:
- 1 là sau này đi du học: Cứ học trường nào tiếng anh tốt
- 2 là sau này thi ĐH trong nước: Học trường nào cũng phải bổ túc thêm toán, lý, hóa, văn, anh... (tùy thuộc vào định hướng)
Bà bác e làm giáo viên thì nói học sinh vinschool nhiều đứa toán bị hổng kiến thức, nhưng nếu gia đình chọn option 1 thì e thấy chả sao cả
Hổng thì là theo tiêu chí của bác bác cụ rồi. Bản thân giáo trình nội dung dạy học nó cũng phải thay đổi theo thời gian. Một số môn thêm vào và 1 số môn bỏ đi. Thành thử các bà giáo cứ vin vào cái hệ cũ để bảo là các cháu hổng kiến thức nó cũng không đúng vì các cháu có được học đâu (và học mấy phần đó không cần thiết nữa). Ngược lại có những nội dung giờ các cháu được học thì đến bố mẹ còn chả được học và giáo viên thế hệ cũ cũng chẳng biết nó là gì. Nên tư duy theo kiểu mới thôi. Em chuẩn bị cho cả 2 đứa vào Vin mầm non nên cũng lọ mọ nghiên cứu ưu nhược và comment của các cụ để xem nó ntn. Vẫn quyết định cho con vào thôi.

BKG

Xe tăng
Nghe bảo học ở Vinschool nhẹ lắm, sau này ra học trường công lại đuối.
Thế em hỏi cụ học trường công nặng thì hơn đc cái gì ạ? Một mớ lý thuyết nhồi nhét, xong rồi để làm j tiếp theo ạ? Để thi vào ĐH VN? Mà em làm trong lĩnh vực đó đây, còn tệ hơn cách đây 20 nhiều!

ms0910

Xe tăng
Con em học vin mầm non, cơ bản là môi trường rất có giáo dục. Con thích thú đến lớp thế là đủ. Con tự tin, vui vẻ. Em ko nhu cầu con em đua học với con các bác khác nên bác nào nói vin học nhẹ thì em cũng xin nhường.

tienaka

Xe điện
Toàn các cụ nghe thấy bảo. Cụ chủ nên ghé trường. Hỏi bảo vệ muốn tìm hiểu như thế thì gặp ai rồi người ta chỉ cho. Làm xong cách này em nghĩ cụ sẽ chọn được thôi