Khoe xe Cho cụ nào lăn tăn khi mua Vinfast Lux SA

hungphamgmt

Xe máy
Cụ chỉ cần kể tên mấy con xe, còn lại em tự tìm hiểu (Trừ lux em biết rồi)
- Xe nào dùng treo khí nén
- Xe nào dùng giảm chấn khí nén
Theo em hiểu thì giảm chấn là 1 phần của hệ thống treo. Nhiều xe dùng lo xo, có xe dùng khí nén, xe tải dùng nhíp...

hoangthaimpc

Xe tải
Với số tiền bỏ ra ngang xe Hàn Nhật phổ thông được cái sướng và cái sự An toàn của xe Đức các cụ còn cố vật nhau vì dăm ba cái Vụn để làm gì !😜😅
Em thì thích xe điện Vin nhưng chưa ưng mẫu nào( hơi ưng mẫu e35), xe Lux em cũng thích nhưng cứ để các cụ chuột bạch và hết bực bội với những cái Vụn vặt đi đã em mới cân nhắc đổi ...😍😅giá thì quá hấp dẫn rồi ,LuxA giá như mấy con hạng C cỏ Hàn Nhật còn mong cái nỗi gì nữa !
Chuột bạch xong thì cụ hết cơ hội rồi vì Lux là bản xăng cuối cùng của Vin sau này chỉ còn xe điện thôi.

tanpn

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

hungphamgmt

Xe máy
Nhưng đi lại không êm cụ, cụ làm em nhớ con Everesd 2008 của nhà em.
Em lại thấy SA êm hơn nhiều Fortuner 2019, Pajero V6 GLS 2018, Ford Everest 2008 thì ko có gì để so được. Everest mới thì em chưa được đi

tanpn

Xe tải

doctor103

Xe điện
Em cũng lái thử SA rồi đi cũng đầm chắc ngon, nhưng để trải nghiệm nhiều thì cũng chưa.
Hơn 10 tầng rồi nên em cũng hơi ngại lội còm, nếu có cụ mợ nào hỏi rồi thì em xin được hỏi lại là vấn đề về lốp xe thế nào, đi có dễ rách như một số thông tin trước đây không, hay có cần chú ý gì về lốp không.

hungphamgmt

Xe máy
SA đi êm hơn Everset và Fotuner 2018 - 2019
Cách đây 2 hôm em có chuyến HN-ĐN bằng con Pajero V6 GLS 2018 2.2 tỷ chưa lăn bánh của công ty. Nó thua Lux SA toàn diện luôn ngoại trừ cái cửa sổ trời và có lốp dự phòng

tanpn

Xe tải
Em cũng lái thử SA rồi đi cũng đầm chắc ngon, nhưng để trải nghiệm nhiều thì cũng chưa.
Hơn 10 tầng rồi nên em cũng hơi ngại lội còm, nếu có cụ mợ nào hỏi rồi thì em xin được hỏi lại là vấn đề về lốp xe thế nào, đi có dễ rách như một số thông tin trước đây không, hay có cần chú ý gì về lốp không.
Việc rách lốp, xì hơi không ai nói mạnh cả! Nhưng nguyên tắc không đi ẩu, không leo vỉa nếu ko rõ về cái vỉa đó! Không được quá tự tin vào cam 360 hoặc trình độ căn xe. Xe em chạy 8k km và thuộc dạng đi nhiều mà chưa gì!

supporter

Xe điện
Cách đây 2 hôm em có chuyến HN-ĐN bằng con Pajero V6 GLS 2018 2.2 tỷ chưa lăn bánh của công ty. Nó thua Lux SA toàn diện luôn ngoại trừ cái cửa sổ trời và có lốp dự phòng
Con pajero này là SUV đúng nghĩa nên sở trường của nó là đường địa hinh cơ nên SA êm hơn cũng là chuyện dễ hiểu

phuongnight

Xe tải
Xe ngon thế mà dừng sản xuất . Câu này rồi cũng sớm ứng với E36

anhtm

Xe máy
KĐT Vinhomes Riversides, Long Biên, Hà Nội
Xe ngon thế mà dừng sản xuất . Câu này rồi cũng sớm ứng với E36
Đồng chí này đúng thành phần tiêu cực, ai lại đi rủa người ta thế. Thử hỏi mình bị rủa thế có tức ko? Xe người ta đã ngừng sản xuất đâu, chỉ là không phát triển dòng xe xăng thêm nữa, hiểu cho đúng nghĩa. Người ta phát triển dòng xe điện đúng với xu thế phát triển trong tương lai còn gì. Đúng là giàu thì nó ghét, nghèo nó khinh ám chỉ đúng đồng chí này.
Hãng xe việt nam phát triển tốt cho dân việt, giải quyết nhu cầu công ăn việc làm, dân được đi xe điện giá rẻ. Đằng này lại cứ muốn làm giàu cho nước bạn. Mà người ta có bắt mình mua đâu mà cứ làm ầm lên.
Tôi còn mong nhà nước thải hết xe buýt đi mua xe điện Vin cho sạch. Dân đi oto, xe máy chuyển sang xe điện cho sạch môi trường, mà xăng giàu ko bị áp lực về cung cầu nữa dẫn đến ko còn tình trạng 15k một mớ rau muống lại còn bó điêu :D

hongpq

Xe máy
Vì cam gốc Nhật, Lux gốc Việt. Còn lâu người Việt tầm thường mới chịu nổi người Việt khác vượt lên khỏi đám bầy nhầy lúc nhúc luẩn quẩn gà què. Nên phản xạ Paplop là kéo lại. Kéo không lại thì nhổ nước bọt. Quá tầm nước bọt thì chửi bới, nói xấu.
Đơn giản vậy thôi cụ.
Nhưng không sao, giống đó rồi sẽ tuyệt chủng.
E phải đăng nhập và vodka bác. E chưa biết xe Vin ngon như nào. Nhưng cái giống bác nói thì đúng là có và nhiều thật. Xe Vin thì đã có thông tin rõ ràng về nguồn gốc, lịch sử (mua của ai) rồi. Nói chung phụ tùng là hàng xịn rồi. Chỉ có điều cái ECU thì nó ko bán cho Vin nên phải tự làm. E có thắc mắc là ECU nó mang bí mật gì mà Bi nó ko bán cho Vin nhỉ.

Kamri

Xe buýt
...Xe Vin thì đã có thông tin rõ ràng về nguồn gốc, lịch sử (mua của ai) rồi. Nói chung phụ tùng là hàng xịn rồi. Chỉ có điều cái ECU...
Buồn cười vãi 😁

antvn01

Xe buýt
E phải đăng nhập và vodka bác. E chưa biết xe Vin ngon như nào. Nhưng cái giống bác nói thì đúng là có và nhiều thật. Xe Vin thì đã có thông tin rõ ràng về nguồn gốc, lịch sử (mua của ai) rồi. Nói chung phụ tùng là hàng xịn rồi. Chỉ có điều cái ECU thì nó ko bán cho Vin nên phải tự làm. E có thắc mắc là ECU nó mang bí mật gì mà Bi nó ko bán cho Vin nhỉ.
Ecu.... cụ đang thắc mắc thật hay hỏi xoáy đấy.
Đó là phần điện tử điều khiển động cơ. Em dân tay ngang còn biết. Nó như phần não, hay nói là phần trí tuệ. Thường thì cái này không đột biết lớn nếu công nghệ không thực sự thay đổi.
Nhưng mình vẫn thích sa. Chỉ có điều kiện chưa cho phép. :🙂