Khoe xe Cho cụ nào lăn tăn khi mua Vinfast Lux SA

tanpn

Xe tải
Em thấy trong box này mỗi cụ Gừng là dám nói những gì người dùng nghĩ :)
Có thể cụ "Gừng" là người am hiểu tường tận về xe, còn em chỉ biết lái và đổ xăng nên thấy ok với những gì mình bỏ tiền ra.

tanpn

Xe tải
Tý nữa lại có cụ vào bẩu cu sâu cái đk ra mới tin, không thì cứ auto là xít đơ với vin nô nhá kkk :D
Khi viết bài lên diễn đàn là phải biết tĩnh và lặng để nghe và chấp những những ý kiến khác cụ ơi. Mỗi người một quan điểm, một đánh giá, làm gì có cái gì vừa ý hết được mọi người đâu cụ nhỉ?

hoangthaimpc

Xe tải
Mấy tính năng kia thì lux không có thật, nhưng cá nhân em lại không cần những tính năng đó, nên không phải ưu tiên.
Chẳng qua lux nó k có thì những tính năng an toàn đó thì cụ bảo k cần chứ nó có lại chả sướng rên lên ý chứ.

secrets

Xe tăng
Khi viết bài lên diễn đàn là phải biết tĩnh và lặng để nghe và chấp những những ý kiến khác cụ ơi. Mỗi người một quan điểm, một đánh giá, làm gì có cái gì vừa ý hết được mọi người đâu cụ nhỉ?
Thích quan điểm này của cụ, thấy cụ còm nhã nhặn không ăn thua (với e :D).

datto70

Xe điện
Box xe Lux chưa bao giờ hết HOT :)) ~X( có $ cũng mua 1 em về thử xem sao.

tanpn

Xe tải
Thích quan điểm này của cụ, thấy cụ còm nhã nhặn không ăn thua (với e :D).
Cái gì cụ nói đúng thì em cãi làm sao được cụ, quan điểm là cá nhân (Mỗi người một quan điểm, không có đúng có sai), còn tranh luận, tranh cãi phải phân biệt rõ cái gì mình đúng, cái gì mình sai cụ à. Cụ chỉ ra những cái mà lux chưa có phải hoàn thiện là chuẩn mà.

Kiên Khùng

Xe điện
Cái gì cụ nói đúng thì em cãi làm sao được cụ, quan điểm là cá nhân (Mỗi người một quan điểm, không có đúng có sai), còn tranh luận, tranh cãi phải phân biệt rõ cái gì mình đúng, cái gì mình sai cụ à. Cụ chỉ ra những cái mà lux chưa có phải hoàn thiện là chuẩn mà.
Mình thì chỉ có một và chỉ một quan điểm thôi: mọi tranh cãi phải có mục đích xây dựng. Xây dựng ở đây, gần thì là nâng cao hiểu biết mỗi người Việt Nam, chống thói xấu chọc gậy bánh xe, a dua dốt nát, chống não trạng nô lệ nước ngoài, chống thói ngu xuẩn "bụt chùa nhà không thiêng", xa thì nâng cao giá trị con người Việt Nam. Mà Vinfast thì bất chấp thị phi, đang nâng cao giá trị thương hiệu Việt Nam, nên cũng là nâng cao giá trị con người Việt Nam. Ai đi ngược tiêu chí đó thì là kẻ thù của người Việt, trong đó có mình.
Nick của mình như vậy là có lý do cả đấy.

chevrolet.hn

Xe tải
mói người một qua điểm. Khen thì bảo nâng B,,i nhưng nếu câc sbacs đã chạy Lux thì se cmar nhận xướng thằng người. Giá trị cốt nõi ở bộ khung gầm là em khoái nhất. người làm ra xe chứ xe không làm ra người, Vì vậy nếu mua để sử dụng em vẫn thích em ấy. Rưng em không có tiền lên vẫn đi Triton

Vì cam gốc Nhật, Lux gốc Việt. Còn lâu người Việt tầm thường mới chịu nổi người Việt khác vượt lên khỏi đám bầy nhầy lúc nhúc luẩn quẩn gà què. Nên phản xạ Paplop là kéo lại. Kéo không lại thì nhổ nước bọt. Quá tầm nước bọt thì chửi bới, nói xấu.
Đơn giản vậy thôi cụ.
Nhưng không sao, giống đó rồi sẽ tuyệt chủng.
2 like cho cụ....người việt 1 số lượng lớn tính nhỏ mọn, ai hơn là đố kỵ ganh ghét luôn muốn dìm người khác xuống để mình đứng lên, biểu hiện đặc trưng là tính khôn vặt khôn lỏi, người việt rất thông minh là 1 trong 3 chủng tộc thông minh nhất thế giới đến cả người nhật cũng phải công nhận điều đó, nhưng chúng ta làm việc nhóm rất kém rất dễ tan dã, cái tôi quá lớn, ích kỉ nhỏ nhen và lòng đố kỵ quá cao.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
2 like cho cụ....người việt 1 số lượng lớn tính nhỏ mọn, ai hơn là đố kỵ ganh ghét luôn muốn dìm người khác xuống để mình đứng lên, biểu hiện đặc trưng là tính khôn vặt khôn lỏi, người việt rất thông minh là 1 trong 3 chủng tộc thông minh nhất thế giới đến cả người nhật cũng phải công nhận điều đó, nhưng chúng ta làm việc nhóm rất kém rất dễ tan dã, cái tôi quá lớn, ích kỉ nhỏ nhen và lòng đố kỵ quá cao.
Cụ lại tự phét ở đâu ra đấy ạ?
=))

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cụ, đúng là em mua xe mới 100% lần đầu, trước đây thì 2010 em đi con Lacettid, 2014 em đi con Ford Everest 2011, đến 2017 lại chuyển sang Altis 2014 và trước khi lấy lux sa Base em có thời gian 4 tháng đi Fotuner.
Cụ này còn thiếu
Cụ ấy còn đi cả Mercedec S 500, Maybach , đi Rolroy , rồi đi cả Audi A6 quatro , đi cả BMW 725 i , rồi đi cả Cadilac
Và nhiều thứ khác nhưng cụ ấy quên , quan trọng nhất là các xe cụ ấy đi chả xe nào bằng Lux vinfast , thua tất !

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Em nói cụ cũng đừng tự ái, khi tất cả cảm biến được tích hợp về một chỗ, thì việc thỉnh thoảng báo lỗi của phần mềm là bình thường. Cụ hỏi em là những cảm biến gì thì em kể cho cụ nghe thôi, cụ đi so với Ari Blade và .."thích thêm hay không", hàng tá cảm biến tích hợp vào không thỉnh thoảng lỗi mới là lạ, cụ xem giúp em con xe nào tầm 1.2 đổ lại (Lux sa base) có đủ những cảm biến trên (Có thể em không biết thật).
Em nói thật, em ngồi trên con lux sa, em sẽ thích và tự hào hơn khi ngồi các dòng cùng tầm tiền như BMW, MEC. Còn CRV 2021, SAN 2021, SORENTO 2021, CX8 với em tuổi tôm so với Lux SA.
Cụ này còn thiếu
Cụ ấy còn đi cả Mercedec S 500, Maybach , đi Rolroy , rồi đi cả Audi A6 quatro , đi cả BMW 725 i , rồi đi cả Cadilac
Và nhiều thứ khác nhưng cụ ấy quên , quan trọng nhất là các xe cụ ấy đi chả xe nào bằng Lux vinfast , thua tất !
Thua đứt đuôi con nòng nọc ấy chứ cụ.
:))

LePower

Xe buýt
E nói cụ đừng tự ái, có thể cụ ít trải nghiệm với các dòng xe, kiến thức về xe, khoa học tự nhiên còn hạn chế và có thể là thần tượng VF quá (do team media a.V thuốc, nào là máy Đức, hộp số Đức...)
- Cảm biến gạt mưa tự động > Cái này trên xe phổ thông nhan nhản rồi cụ, mà gạt ngon và chính xác hơn Lux nhiều
- Cảm biến người ngồi ghế lái > Nó là cái công tắc hành trình thôi cụ ạ, tối về cụ lấy cục tạ 30kg để lên ghế ngồi đè lên rồi rời ghế xem xe nó có về P ko nhé. Honda Air Blade cũng có.
- Điều khiển khóa tự mở xuống các cửa kính > Cái này xe phổ thông cũng nhan nhản, không có mấy a thợ cũng độ được, phút mốt, không có con cảm biến nào ở đây cả.
- Cảm biến áp suốt lốp (Vòng quay) > áp suất lốp xe VF "đoán mò" dựa trên thông tin cảm biến ABS gọi là "cảm biến áp suất lốp gián tiếp", cả rổ xe phổ thông có, còn ABS thì xe nào cũng có.
- Cảm biến cho hệ thống bật/tắt máy tự động (Cảm biến nhiệt độ, điều hòa, nhiệt độ động cơ, cảm biến chuyển động của bánh xe, cảm biến có sương mù bám trên kính, cảm biến nắp capo mở, cảm biến tình trạng ác quy không tốt) > Đám này xe phổ thông nào cũng có, cụ tự tìm hiểu
- Cảm biến tự bật đèn chiếu góc (Đi vào góc tối) > Cảm biến góc lái, xe nào cũng có, bật đèn hay không thì tùy nhà sản xuất có tích hợp thêm tính năng này hay không.
Cụ nói phét.
1. Cảm biến gạt mưa, xe PT thướng có nhưng nó không cảm ứng tự động theo độ nhiều hay ít của nước mưa.
2. Cảm biến áp xuất lốp theo vòng quay không phải xe PT nào cũng có
3. Mọi cái , có thể độ đồ tàu vàọ nhưng không thể hay bằng đồ hãng.

secrets

Xe tăng
Cụ nói phét.
1. Cảm biến gạt mưa, xe PT thướng có nhưng nó không cảm ứng tự động theo độ nhiều hay ít của nước mưa.
2. Cảm biến áp xuất lốp theo vòng quay không phải xe PT nào cũng có
3. Mọi cái , có thể độ đồ tàu vàọ nhưng không thể hay bằng đồ hãng.
1. Thế xe Lux dùng công nghệ gạt gì đó cụ, gạt khô giống GoGoTV à cụ.
2. Từ ngày có vụ Lux hay báo áp suất lốp liên thiên thì cái biểu tượng TPMS này mới được nhiều người để ý, nhiều cụ đi xe còn không biết nó báo gì ấy.
Civic 2010 và Mazda 3 đây cụ nhé

Cam 2020 nó báo thế này có ngon hơn Lux ko cụ

3. Thế cụ nghĩ đồ trên xe Lux là hàng nhập Đức à :D

1. Thế xe Lux dùng công nghệ gạt gì đó cụ, gạt khô giống GoGoTV à cụ.
2. Từ ngày có vụ Lux hay báo áp suất lốp liên thiên thì cái biểu tượng TPMS này mới được nhiều người để ý, nhiều cụ đi xe còn không biết nó báo gì ấy.
Civic 2010 và Mazda 3 đây cụ nhé

Cam 2020 nó báo thế này có ngon hơn Lux ko cụ

3. Thế cụ nghĩ đồ trên xe Lux là hàng nhập Đức à :D
Có một vấn đề rằng lệch cân lốp là cũng báo. Hôm rồi em bơm 2 lốp 3 cân, 2 lốp 2,3 cân. Báo lỗi áo xuất lốp.
Những nội dung khác em chua va.

secrets

Xe tăng
Có một vấn đề rằng lệch cân lốp là cũng báo. Hôm rồi em bơm 2 lốp 3 cân, 2 lốp 2,3 cân. Báo lỗi áo xuất lốp.
Những nội dung khác em chua va.
Nguyên lý dựa trên thông tin của ABS, cứ vận tốc góc các bánh xe khác nhau (lốp căng, lốp non) là báo tuy nhiên ngoài nghi vấn phần mềm ngu dẫn đến tình trạng thường xuyên báo ảo, e đặt nghi vấn về chất lượng cảm biến góc lái của Lux không chính xác, hiểu đơn giản là việc lấy dữ liệu cảnh báo TPMS gián tiếp chỉ được tính toán khi xe thẳng lái, trong trường hợp xe vào cua (lệch lái) vận tốc góc các bánh mặc nhiên khác nhau nên không được dùng làm dữ liệu để "đoán" áp suất lốp.

Cảm biến góc lái không chính xác dẫn đến việc khi xe thẳng lái thì ECU nhận được thông tin xe lệch lái và ngược lại xe đang lệch lái ECU lại nhận được tin rằng đang thẳng lái và lấy dữ liệu đó để đoán áp suất lốp dẫn đến sai sót.

Nói về chất lượng cảm biến, xe VF gặp nhiều vấn đề với các tính năng cần thông tin chính xác từ cảm biến như: gạt mưa tự động, điều hòa tự động, lỗi động cơ... nên nghi vấn là có cơ sở, hàng Chị Na, lởm khởm.

Chỉnh sửa cuối: