Khoe xe Cho cụ nào lăn tăn khi mua Vinfast Lux SA

tanpn

Xe tải
Cách đây 5 tháng (05/2021) [Đoạn này xin sửa lại là tìm hiểu từ tháng 2/2021, sau tết âm lịch], tôi đã lặn ngụp các diễn đàn, group FB, để tìm hiểu về dòng xe 5+2, cụ thể như sau:

Khi bắt đầu tìm hiểu tôi định mua cx5 2018 (lướt tầm 800 +-30 triệu), sau khi đi xem xe thì lại thấy CRV L 2018 hơn tý (Tầm 900+-50), sau khi đi xem tiếp thì lại thấy Santafe 2019 hơn CRV L chút (Tầm 1 tỷ +80). Sau khi thấy giá xe từ 800 triệu (CX 5 2018-2019) đến Satafe Bản TC và ĐB (Tầm 1.080) ok rồi, thì lại lăn tăn mua xe qua sử dụng thì mua ở đâu. Lặn lội gần như hầu hết các Salon Oto tại HN để tìm CRV L mầu trắng hoặc Santafe 2019 bản đặc biết hoặc TC mầu trắng, thì không lựa chọn được xe nào, chỗ salon mình thấy uy tín thì không có xe như mình thích, chỗ có xe mình thích thì tìm hiểu thấy không uy tín lắm.
Khi bắt đầu thấy việc mua xe qua sử dụng cũng sẽ có vấn đề, nếu không có kinh nghiệm, quyết định đi mua xe mới ưu tiên theo thứ tự CRV (SENSING) SANTAFE (Bản 2019), bắt đầu lái thử các dòng xe mới thì cảm nhận của mình. Nếu cụ nào thích:
- Tiết kiệm xăng, tay lái đầm, nội thất vừa phải, thích xe nhật thì chọn CRV
- Thích trẻ trung, tái lái nhạy, nhiều công nghệ, nội thất đẹp thì chọn SANTAFE
(Trong quá trình lái thử, có một lần thử con LUX SA bản Full, nhưng lúc đó chưa nghĩ sẽ có ngày mua VIN, nên lái thử và không có cảm nhận nhiều)
Sau khi lái thử nhiều lần CRV và SANTAFE, em quyết định đi cọc con Santafe, trên đường đi cọc SAN thì gặp ông anh cơ quan, ông ý có việc bảo đi hộ con Lux SA bản Plus, thế là chạy qua lấy con Lux SA bản Plus để đi cọc em SAN, cái giây phút quyết định nó nằm ở buổi chiều đi con Lux sa, thấy tại sao một con xe đầm chắc, chạy ngon như vin (Bảo hành 5 năm, bảo dưỡng thấp) mà lại không mua nhỉ? Em chốt không cọc SAN nữa và đợi tìm hiểu thêm giữa VIN và SAN mới (2021), đển tháng 5/2021 VIn Lux SA giảm giá bản 2020, thế là chốt luôn con SA bản Base.

Sau gần 6 tháng đi xe SA bản Base, em thấy lựa chọn của em là không sai (Cái này là tùy cảm nhận của mọi người), cảm giác lái tốt, đầm, chắc và còn là thương hiệu VIệt. À, lý do thêm để em chọn VIN là đợt đó có vụ GOGO Tờ Vờ nữa, vì vụ đó em lại quyết tâm lấy VIN vì muốn hỗ trợ nên công nghiệp nước nhà.

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ làm một cơ số cụ AntiVin trên này sẽ cần dùng máy thở đấy. Đọc bài của cụ, các cụ ấy tụt SpO2 chóng mặt cho coi.

vlxury

Xe buýt
Cụ đã mất công khoe thì khoe cả hình ảnh cho anh em cùng xem với nào. Chứ nghe chuyện hơi hư cấu

tanpn

Xe tải
Xe Vin nó có cái tính năng lọc khí rồi mà cụ nhỉ?
Công nghệ ION không phải lọc khí cụ ơi, ION nó là làm trong lành không khí, khử mùi, diệt khuẩn, giảm bụi bay lơ lửng trong khí khí thôi. Còn con này là lọc khí tạo ION luôn

Arsephan

Xe tăng
Công nghệ ION không phải lọc khí cụ ơi, ION nó là làm trong lành không khí, khử mùi, diệt khuẩn, giảm bụi bay lơ lửng trong khí khí thôi. Còn con này là lọc khí tạo ION luôn
Cụ chi tiết chu đáo nhỉ :D, chả bù mình có mấy cái máy lọc khí dạng cỡ bình giữ nhiệt, loại để chỗ để cốc cắm tẩu, còn đem cho hết sạch :D
Cái tính năng ION đó hiếm lắm mới bật :D

dngduc

Xe điện
Em thấy trong box này mỗi cụ Gừng là dám nói những gì người dùng nghĩ :)

Thai bp

Xe tăng
Tại sao các cụ cứ ác cảm với vin nhỉ, e thấy tầm tiền ấy, phân khúc ấy thì vin nó hơn hẳn mà. Trước khi mua lux SA ( mua cho e) thi cụ nhà e di cam le, mua xong cụ đi thử cụ đòi luôn tao đi lũx SA. Vậy là e fair đi cam. E đang định đôi cam sang lux a cho gấu vì gấu nhà cũng đang đi cam mỹ.

tanpn

Xe tải
đọc văn của cụ ấy, nhất là lại mua cái lọc khó ion

thì biết ngay laf mới mua xe lân đầu
Thưa cụ, đúng là em mua xe mới 100% lần đầu, trước đây thì 2010 em đi con Lacettid, 2014 em đi con Ford Everest 2011, đến 2017 lại chuyển sang Altis 2014 và trước khi lấy lux sa Base em có thời gian 4 tháng đi Fotuner.

Kiên Khùng

Xe điện
Tại sao các cụ cứ ác cảm với vin nhỉ, e thấy tầm tiền ấy, phân khúc ấy thì vin nó hơn hẳn mà. Trước khi mua lux SA ( mua cho e) thi cụ nhà e di cam le, mua xong cụ đi thử cụ đòi luôn tao đi lũx SA. Vậy là e fair đi cam. E đang định đôi cam sang lux a cho gấu vì gấu nhà cũng đang đi cam mỹ.
Vì cam gốc Nhật, Lux gốc Việt. Còn lâu người Việt tầm thường mới chịu nổi người Việt khác vượt lên khỏi đám bầy nhầy lúc nhúc luẩn quẩn gà què. Nên phản xạ Paplop là kéo lại. Kéo không lại thì nhổ nước bọt. Quá tầm nước bọt thì chửi bới, nói xấu.
Đơn giản vậy thôi cụ.
Nhưng không sao, giống đó rồi sẽ tuyệt chủng.

Arsephan

Xe tăng
đọc văn của cụ ấy, nhất là lại mua cái lọc khó ion

thì biết ngay laf mới mua xe lân đầu
Cái máy lọc không khí thì Cái này tùy nhu cầu từng người, Xe Lux chưa được trang bị lọc bụi mịn 2.5 như xe điện Vinfast e34 nên cụ ấy bổ xung cũng là cần thiết. Mấy lão mũi trâu như Em và Bác thì đếc care thôi 🤣