[Funland] Chờ điểm thi vào lớp 10 Hà Nội 2023

FANVIST

Xe tăng
Đấy là điểm chắc chắn nếu xét theo thông thường, còn trừ tận 3500 cháu đậu chuyên. Nên điểm thực tế các trường top 1 ko cao như vậy.
Còn top 2 thì cái tỷ lệ bao nhiêu % nguyện vọng 1 bao nhiêu % nguyện vọng 2-3 phải họp mới có đc, biết sớm còn lo hơn:((:((
Chuyên ko thuộc Sở có nhiều cháu ở tỉnh khác về thi nên cụ trừ đi 3500 slot chuyên là chưa chính xác

m58668

Xe điện
BN có trường NV 2 hơn NV 1 đến 6đ nè cụ. E nghĩ HN cũng sẽ trên 1đ chứ ko thể 1đ đâu
Theo em biết thì không chắc đâu ạ. Cụ có biết, tính từ chỉ tiêu mỗi trường, nguyện vọng 1 lấy bao nhiêu % của chỉ tiêu không ạ? Nguyện vọng 2 sẽ lấp vào đấy. Em chẳng rành, cũng khó tính đấy cụ nhỉ.
Bắc ninh kệ họ đi ạ. HN mấy năm nay chỉ cao hơn 1 điểm. Nguyên tắc xét NV1-2 là lấy cơ bản học sinh khá giỏi, tính làm sao NV2 không chênh NV1 nhiều điểm chứ không phải lấy % của từng NV!
Các trường top2 có NV2 đăng ký nhiều mới căng !

caisua

Xe lăn
Em cám ơn cụ, nhà em đợt này đang đọc tìm hiểu thông tin về trường CNN, thấy chặng đường phía trước còn quá nhiều khó khăn, vất vả, nhà lại xa trường; nhưng nó thì quyết tâm nên nếu đỗ NV1 chắc nó vẫn chọn CNN. Em thì mục tiêu cuối cùng là đỗ ĐH nên cũng không muốn nó phải
vất vả quá, nếu may mắn đỗ và học trường NV1 - là top 5, 6 gì đó thì chắc cũng vào được ĐH mục tiêu. Nhưng chắc khó thuyết phục được nó lắm, chắc phải chiều theo ý nó thôi.
CNN gần như môn nào cũng chỉ giao tiêu đề rồi từng nhóm 4-5 bạn tự tìm tài liệu, dựng nội dung, phân bổ việc, làm slide và trình bày lấy điểm nên cực mệt mỏi tuy nhiên lại trau dồi được rất nhiều kỹ năng mà các học sinh trường khác ko có được. Chỉ sau năm lớp 10 là thành con người khác vô cùng năng động và bắt đầu biết cách làm việc nhóm hiệu quả

Chỉnh sửa cuối:

lada223

Xe đạp
Không đậu cấp 3 thì đừng nghĩ đến top 10 trường đại học. Em cũng nói với con em là mình không đứng top 50% là kém cõi rồi. Vì có đậu cấp 3 thì cũng có 20% số học sinh này đậu đại học vào top 10 các trường thôi.

BMW X10

Xe điện
Các bạn chuột đã thi xong được 10 ngày, hôm nay thứ 4 ngày 21/6 chắc cũng chấm xong môn văn, môn toán - tiếng anh thì chấm nhanh hơn. HN thi muộn nên thành ra công bố điểm muộn nhất cả nước, TP HCM thi trước 3 hôm mà hôm qua cũng công bố điểm (max nhanh).
Bạn nhà e toán - tiếng anh cũng tự chấm được điểm, môn văn thì hơi khó chấm! Ko biết tình hình này có công bố điểm trước kì thi đại học không!
Link xem điểm như nào bác nhỉ?

taton7983

Xe buýt
Nhà cháu may mắn đỗ CNN nên nó chơi từ thứ 5 tuần trước, khi biết điểm rồi; mất mất cảm giác hồi hộp chờ điểm đợt này.
Nhà cháu đỗ CSP là cảm xúc bùng nổ nhất. Đến lúc nhận tin nhắn đỗ tiếp CNN bắt đầu thờ ơ rồi. Điểm Công lập chắc chỉ xem cho biết mặc dù cũng đăng ký chuyên Chu.

mattroihong

Xe tải
Các cụ cho e hỏi, cận chuyên ngoại ngữ và chuyên văn khxhnv thì học trường nào được ạ
Chuyên KHXHNV chứ sao phải học cận chuyên CNN. Thi ĐH đã cộng luôn 2đ đầu vào còn cận chuyên với CLC đâu có được

caisua

Xe lăn
Chuyên KHXHNV chứ sao phải học cận chuyên CNN. Thi ĐH đã cộng luôn 2đ đầu vào còn cận chuyên với CLC đâu có được
Thi ĐH đối với bọn này là chuyện rất nhỏ mợ ơi, ôn 3 tháng là ăn trường top rồi. CNN giờ đang là biểu tượng của các bạn ấy và chúng ko nhầm đâu mợ. Bọn cận chuyên trường này rất rất nhiều đứa bỏ chuyên trường khác đấy ạ. Thế nên CNN ko bao giờ hạ điểm chuẩn

hd-vt

Xe container
Bắc ninh kệ họ đi ạ. HN mấy năm nay chỉ cao hơn 1 điểm. Nguyên tắc xét NV1-2 là lấy cơ bản học sinh khá giỏi, tính làm sao NV2 không chênh NV1 nhiều điểm chứ không phải lấy % của từng NV!
Các trường top2 có NV2 đăng ký nhiều mới căng !
Thiếu trường nên thế, nói cho nhanh cụ ạ. Lòng vòng.
Chả nơi đâu mới qua cấp 2 mà các cháu và bố mẹ lo như trời sập.
Chúng chỉ là trẻ con thôi. Vào trường dân lập thì bố mẹ lo tiền học phí mà chết sớm.
Cứ nói thẳng dốt nghèo thì chịu vậy, được không.

Chỉnh sửa cuối:

mattroihong

Xe tải
Thi ĐH đối với bọn này là chuyện rất nhỏ mợ ơi, ôn 3 tháng là ăn trường top rồi. CNN giờ đang là biểu tượng của các bạn ấy và chúng ko nhầm đâu mợ. Bọn cận chuyên trường này rất rất nhiều đứa bỏ chuyên trường khác đấy ạ. Thế nên CNN ko bao giờ hạ điểm chuẩn
Em thì quan điểm khác, cận chuyên và clc cứ nói luôn là trượt lớp chuyên. Chưa nói đến vđ tài chính thì tâm lý khi đi học đã thấy thua kém các bạn lớp chuyên rồi, cái này rất quan trọng nhất là đối với CNN có cách đào tạo quá nặng đối với hs. Vì bạn ấy hỏi lựa chọn khi đã đỗ chuyên XHNV và e đã xem đề thi XHNV nên có thể nói là độ khó môn thi chung Toán, Văn, Anh chả khác gì CNN. Chuyên Anh đi thi còn chỉ được 5-6 môn Anh cũng đủ hiểu đầu vào khó như nào.

Gagarose

Xe điện
Nhà em cũng đang hóng, mà trong TPHCM sao điểm toán dứoi trung bình nhiều thế cccm nhỉ? Hy vọng Nhân Chính không lấy hơn điểm năm ngoái thì êm. :D
Là do giữa chương trình học và kiểu đề thi vênh nhau
Đề thi là vận dụng giải các bài toán thực tiễn chứ không như chương trình học là các biến x y z
Em thấy thi vậy có cái hay là chọn lọc được thí sinh

Gagarose

Xe điện
Nhà cháu may mắn đỗ CNN nên nó chơi từ thứ 5 tuần trước, khi biết điểm rồi; mất mất cảm giác hồi hộp chờ điểm đợt này.
Là do năng lực của cháu chứ sao cụ lại gọi là may mắn
Các cháu đỗ chuyên đểu rất giỏi

caisua

Xe lăn
Em thì quan điểm khác, cận chuyên và clc cứ nói luôn là trượt lớp chuyên. Chưa nói đến vđ tài chính thì tâm lý khi đi học đã thấy thua kém các bạn lớp chuyên rồi, cái này rất quan trọng nhất là đối với CNN có cách đào tạo quá nặng đối với hs. Vì bạn ấy hỏi lựa chọn khi đã đỗ chuyên XHNV và e đã xem đề thi XHNV nên có thể nói là độ khó môn thi chung Toán, Văn, Anh chả khác gì CNN. Chuyên Anh đi thi còn chỉ được 5-6 môn Anh cũng đủ hiểu đầu vào khó như nào.
Thằng lớn nhà em học chuyên Lý trường KHTN nhưng xác định ko tham gia đội tuyển từ đầu nên 3 năm cấp 3 chả ấn tượng gì và cũng chả học hành gì, chỉ luyện tiếng Anh, Piano và Tennis. Ôn 3 tháng vẫn đỗ xét tuyển BK, NT. Con em bỏ CSP học cận chuyên CNN mà mê trường đến nỗi quyết tâm sau này có con cũng cho học CNN, và ko có chút mặc cảm trượt nào mợ ạ. Cũng xin nhắc lại: Bọn cận chuyên lớp nó hầu hết bỏ các trường chuyên khác để học CNN
Điểm thi đầu vào chả có ý nghĩa mấy đối với văn hóa và cách đào tạo vì hs các trường toàn đứa xuất sắc cả. Em chắc chắn mợ sẽ hiểu khi tham gia chỉ 1 hoạt động của CNN và sẽ bỏ ngay quan điểm, cách nghĩ đang có

Chỉnh sửa cuối:

huongdo03

Xe tăng