[Funland] Chờ điểm thi vào lớp 10 Hà Nội 2023

hiromasa

Xe tải
Năm nay liệu VĐ có hạ điểm k cụ mợ nhỉ , con bé nhà e thiếu nửa điểm.

FANVIST

Xe tăng
Ai là công thần của cái trường PHC nhỉ? Ghớm thay đổi khiếp thật chứ đùa. Năm rồi trường có các hoạt đọng kiểu giải nhất band nhạc Tp, đưa bọn rickid đi Úc học ielts (!), học kỳ quân đội khá phô trương này nọ nên mọi người cứ hoắng lên ý nhỉ? Chứ mình nghĩ về truyền thống dạy và học đã làm sao so dc với LTV. Cứ đà này sang năm trường sẽ lấy 42.5 điểm cho máu lửa
LTV năm nay nhận các em HS có điểm thi Sở 41.5đ trở lên, hôm qua làm thủ tục đủ chỉ tiêu rồi, em thấy khâu tổ chức tiếp nhận hồ sơ nhập học cho các con họ làm khá ổn.

FANVIST

Xe tăng
Năm nay liệu VĐ có hạ điểm k cụ mợ nhỉ , con bé nhà e thiếu nửa điểm.
Khả năng trường Top 1 hạ điểm khó lắm cụ ơi, điểm chuẩn có lẽ họ đã tính dung sai lên 10% rồi.

FANVIST

Xe tăng
Thật sự e ko hiểu cavhs thức tuyển sinh của trường này.
Ai đến sớm tiếp nhận sớm, khi tiếp nhận đủ hồ sơ theo chỉ tiêu thì dừng ko nhận nữa, đủ điểm chuẩn mới chỉ thoả mãn điều kiện cần của họ thôi cụ, việc này thì đa số các trường dân lập đều áp dụng (có LTV hôm qua em thấy thông báo nhà trường cam kết nhận toàn bộ hồ sơ các con đủ điểm tuyển sinh của trường trong khoảng thời gian làm thủ tục - sáng từ 8h-11h30 và chiều 1h30 đến 15h30)

Chỉnh sửa cuối:

hiromasa

Xe tải
E k nặng nề lắm, nhưng gấu với con bé vẫn hy vọng mong manh hạ nửa điểm để học VĐ. Còn E thì mai đi đk cho học NV2 trường Tây Hồ

FANVIST

Xe tăng
E k nặng nề lắm, nhưng gấu với con bé vẫn hy vọng mong manh hạ nửa điểm để học VĐ. Còn E thì mai đi đk cho học NV2 trường Tây Hồ
Đỗ NV1 là điều mà thí sinh nào cũng mong mỏi nhất, nhà em cháu cũng ko đủ CVA nên nhập học LTV hôm qua rồi.

bm82

Xe đạp
Ai đến sớm tiếp nhận sớm, khi tiếp nhận đủ hồ sơ theo chỉ tiêu thì dừng ko nhận nữa, đủ điểm chuẩn mới chỉ thoả mãn điều kiện cần của họ thôi cụ, việc này thì đa số các trường dân lập đều áp dụng (có LTV hôm qua em thấy thông báo nhà trường cam kết nhận toàn bộ hồ sơ các con đủ điểm tuyển sinh của trường trong khoảng thời gian làm thủ tục - sáng từ 8h-11h30 và chiều 1h30 đến 15h30)
Đúng rồi cụ, ai đến sớm được sớm. Năm ngoái 2022 chiều 8/7 có điểm thi của các con, đến chiều 9/7 các trường công lập mới có điểm chuẩn. Sáng 9/7 tầm 6h30 trường có điểm đầu vào cái là em phi tới trường ngay thì lấy được số, tầm 8-9h hết số rồi. Lúc đó nhiều bố mẹ vẫn còn đợi điểm chuẩn trường công nên chưa quyết, chứ không chắc cũng chẳng đến lượt em vì đoạn xếp hàng các thứ em kém lắm.

dibkhongve

Xe tải
Bên NTT em thấy làm văn minh hơn, họ cho đăng ký hồ sơ online trước sau đó mới công bố điểm chuẩn nên họ cân đối được số họ sẽ lấy. Năm nay họ lấy chuẩn 45
Cụ có nhầm ko? Nếu thi được 45 điểm thì ko trượt trường nào.

FANVIST

Xe tăng
Cụ có nhầm ko? Nếu là 45 điểm thì ko trượt trường nào.
Một số PH vẫn chọn NTT thay vì chọn trường công Top 1 đó cụ, nên 45₫ là bình thường, NTT có tổ chức kỳ thi tuyển sinh riêng nên đợt này chỉ bổ sung ít chỉ tiêu cho các bạn ở Top 1 thôi. Cụ nghĩ trượt trường công mới vào NTT là sai rồi.

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Cụ có nhầm ko? Nếu thi được 45 điểm thì ko trượt trường nào.
Bình thường mà cụ, vì họ có kỳ thi tuyển sinh riêng nên họ không có nhu cầu cao trong việc tuyển sinh theo đường của Sở, có thể là thủ tục thôi. Nhưng cũng có vài bạn từ Yên Hòa sang NTT đấy cụ. Chắc chỉ có các bạn đỗ CVA mới không sang NTT thôi

Ngoài ra học sinh NTT cấp 2 được cộng 3 điểm khi xét điểm sở vào cấp 3 nên cũng là cơ hội cuối cho học sinh NTT không vượt qua được kỳ thi riêng của trường

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Những nhà khoa học chính là người vừa cẩn thận vừa sáng tạo. Những người thành công bền vững là người vừa liều vừa cẩn thận vừa sáng tạo
Ko hẳn vậy đâu
Con gái mình rất cẩn thận và chuẩn chỉ nhưng khi cần cũng sáng tạo và chịu áp lực tốt
Luôn phụ trách các thể loại đội nhóm
Cái này nó thuộc về tính cách
Có điều hơi khó tính và nguyên tắc
Em không có ý nói về các cháu cụ.
Việc nghiên cứu hay làm sản phẩm mới cần đột phá về ý tưởng (liều lĩnh), nguyên tắc và cẩn thận sẽ bóp chết ý tưởng rồi cụ.
p/s; nhìn gần xa chút thì VF, hay các hãng khác phải cập nhật vá lỗi ver 1 đến ver 1.x cho sản phẩm thôi cụ. cho dù họ có cả hệ thống quản lý chất lượng kiểm soát.

donduong

Xe tải
Trường này bạn con mình còn bị cô mắng
Chị thì chuyên với chọn ji !
Kq nó đỗ cnn
Con nhà mình về trường chơi cô còn hỏi
Thoả mãn chưa ?
Về nó nói với mình bảo sao con ko bảo con rất rất thoả mãn
Cô cực ghét nó nhưng nhìn bố nó cô cũng e ngại nên ko dám xử tệ
Hồi con nhà mình về lại trường để lấy phiếu báo điểm trúng tuyển, đúng vào năm Covid nặng 2021 nên fai đeo khẩu trang, cô cũng đỡ ngại và kg có hỏi kháy như vs con bác. Nhưng đúng là trước đó cô đã có những lời nói, hành động,... gây ra vết thương tâm lý cho con và một số các bạn của con trong lớp,... khiến cno có ác cảm vs cô.

HANOICity

Xe điện
Ai đến sớm tiếp nhận sớm, khi tiếp nhận đủ hồ sơ theo chỉ tiêu thì dừng ko nhận nữa, đủ điểm chuẩn mới chỉ thoả mãn điều kiện cần của
Quá sợ hãi, thật là 1 kỳ thi có 1 không 2 trên trái đất.

HANOICity

Xe điện
Cụ có sáng kiến gì cải thiện vấn đề này không hay chỉ biết kêu như Vạc vậy?
Mời cụ sáng kiến và làm luôn đi, em thảo dân nên chỉ biết kêu như vạc bị cắt tiết. Cụ khg đưa ra đc sáng kiến và cải tạo sự kiện thì cũng là vạc cả.

FANVIST

Xe tăng
Mời cụ sáng kiến và làm luôn đi, em thảo dân nên chỉ biết kêu như vạc bị cắt tiết. Cụ khg đưa ra đc sáng kiến và cải tạo sự kiện thì cũng là vạc cả.
Em thấy hợp lý trong bối cảnh KT-XH hiện nay rồi nên ko kêu giống Vạc như cụ, cụ nhầm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Trước đây em cũng nghĩ đơn giản như vậy, làm sao mà ép được, nhưng đến khi trải qua rồi mới biết là người ta khi đã chủ ý làm thì họ nghĩ ra nhiều cách lắm. Điển hình sẽ là buổi họp riêng nhóm các PH có con không thi đậu cấp 3 đâu và ra điều kiện: nếu học sinh không đăng ký thi cô sẽ cho học sinh đó một học bạ đẹp để vào trường tư; còn nếu " vẫn cố tình đăng ký", học bạ xấu như thế nào PH tự hiểu.
Với học sinh thì còn nhiều cách tệ hơn vì các cháu non nớt, đang lứa tuổi thiếu niên, vừa yêu quý, kính trọng, vừa sợ hãi giáo viên.

Em tin rằng có những giáo viên, trường học không đối xử với các con theo cách như vậy, nhưng theo em biết thì đây cũng không phải chuyện hiếm ở trường công.
F1 nhà em thi đỗ vào 1 trường tốt, lấy 4x điểm, tuy đây vốn không phải là nguyện vọng lúc ban đầu của cháu, nhưng tuyệt đối không phải là trường mà cô "muốn" con thi. Dưới sự thúc ép, chê bai, giễu cợt của cô giáo F1 lúc đó định hạ nguyện vọng thêm một lần nữa thì em ngăn lại, bảo con giữ nguyên đăng ký đi.

Sau đó em đã nhắn tin riêng cho cô, và phải thêm 1 lần lên trường ký giấy tờ và nói chuyện với cô, cháu mới có thể yên ổn đăng ký vào trường này. Sau này còn thêm nhiều chuyện tiếp diễn phía sau, em trước giờ là người không phải để ý việc học của F1 mà cũng phải can thiệp và suy nghĩ nhiều, những tháng cuối cùng của năm lớp 9 vất vả hệt như một cuộc chiến.

Lí do khiến em rơi vào tình thế bị động vì lên lớp 9 giáo viên CN xin nghỉ thay cô giáo mới, sau mấy tháng PH nhận ra tính cách áp đặt và tiêu cực của cô giáo mới thì đã quá trễ để thay đổi. Thời điểm nhiều PH bị "ép" không được thi, một số PH lớp khác bức xúc muốn làm đơn kiện lên sở, nhưng sau sợ ảnh hưởng đến con nên không dám làm gì. PH lớp em thì rất hiền, cả lớp chỉ 1 nửa dám đăng ký thi, rất thương. Lần khác có thời gian em sẽ kể chi tiết hơn.
Nghe cụ kể thì tệ thật. Nhà em khi đăng ký nguyện vọng (bản dự thảo thì NV2 khó tương đương NV1), vì thực ra cũng không quan tâm NV2 lắm. Cô giáo chỉ tư vấn hạ NV2 thì hợp lý, nghe cũng ổn nên theo ý cô.