[Camera] Chớ đưa chìa khóa xe cho nhân viên rửa xe !

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
em dính mấy quả toàn chỗ quen, do lính mới =))
Vậy à cụ . Thôi giờ em cạch luôn . Thanks cụ
Khổ nỗi mấy ông rửa xe chưa biết lái, hoặc mới biết lái nhưng chưa lái thạo, lại cứ muốn thể hiện cơ. Cứ muốn mình ngồi lên xe đánh cho khách mới oai. Chứ cứ nói luôn là em chưa biết lái anh chủ xe ra đánh hộ em thì lại dễ.

Qua đây chủ xe đi rửa xe phải lưu ý cẩn thận.

trinhhunghb

Xe lăn
Khổ nỗi mấy ông rửa xe chưa biết lái, hoặc mới biết lái nhưng chưa lái thạo, lại cứ muốn thể hiện cơ. Cứ muốn mình ngồi lên xe đánh cho khách mới oai. Chứ cứ nói luôn là em chưa biết lái anh chủ xe ra đánh hộ em thì lại dễ.
Qua đây chủ xe đi rửa xe phải lưu ý cẩn thận.
Ví dụ xảy ra thì ai đền cụ nhỉ

hoangphuc89

Xe buýt
Kinh thật, một kinh nghiệm xương máu :(

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Ví dụ xảy ra thì ai đền cụ nhỉ
Nếu lái xe, bất kể là ai, mà có Bằng lái thì vẫn yêu cầu Bảo hiểm đền (nếu xe mua BH).

Nếu lái xe không có bằng lái, như TH nhân viên rửa xe lái để xảy ra sự cố, thì BH không đền. Người lái trong TH này phải chịu. Thứ nhất phải đền cái xe cho chủ xe do mình lái xe gây ra sự cố. Thứ hai phải đền người đi đường bị thương và hỏng tài sản do mình gây ra. Thứ ba bị CA phạt vì tội không có bằng lái mà lái xe gây tai nạn.

Nói chung mệt nghỉ.

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Nếu lái xe, bất kể là ai, mà có Bằng lái thì vẫn yêu cầu Bảo hiểm đền (nếu xe mua BH).

Nếu lái xe không có bằng lái, như TH nhân viên rửa xe lái để xảy ra sự cố, thì BH không đền. Người lái trong TH này phải chịu. Thứ nhất phải đền cái xe cho chủ xe do mình lái xe gây ra sự cố. Thứ hai phải đền người đi đường bị thương và hỏng tài sản do mình gây ra. Thứ ba bị CA phạt vì tội không có bằng lái mà lái xe gây tai nạn.

Nói chung mệt nghỉ.
Chuẩn đấy cụ!

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Em đã từng lái xe không bằng một thời gian dài. Nhưng khi đã ngồi lên cái xe oto và nổ máy cho xe chạy, thì trong tâm mình phải luôn hiểu và ý thức được trình độ lái xe của mình ở mức nào mới dám ngồi lên xe. Nghĩa là cũng đã được đào tạo bài bản và có thời gian trải nghiệm xe lâu rồi, có tay nghề rồi, lái tạm gọi là ổn rồi mới lái. Chỉ thiếu cái Bằng do chưa có thời gian đi thi để lấy thôi.

Chứ chưa biết lái mà ngồi lên thì chết.

Chevroletspack4D

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ! Trước giờ cậy son nên đi rửa toàn cắm sẵn chìa trong xe, giờ thấy kinh quá, chừa luôn....

LuckyCar

Xe container
Em vào hóng lấy kinh nghiệm.

giahan2016

Xe hơi
Nhà em đi rửa xe toàn giao chìa khoá cho mấy bạn rửa xe, nhưng nhìn quả này em bắt đầu sợ rồi đây. Quá nguy hiểm.

quang vũ 1978

Xe máy
các cụ không nên dễ dãi quá đưa chìa khoá cho rửa xe căng lắm nha có khi mất thời gian vào chuyên không đâu sợ ah

echnikj

Xe container
Em cũng léo hiểu sao cái thằng gentra 1 mình 1 lối (thêm thằng fiat) số lại móc móc kiểu ấy, xe con lại theo kiểu mấy ông xe tải to.
Đen đỏ gì, chết lại cứ đổ cho số, đi ẩu lại cứ đổ cho đen
Mỗi gì hả cụ, cả họ nhà nó móc đấy:lanos, nubira ...Móc cũng hay mà sao đâu. Em thíc kiểu đấy, kéo số dễ dàng, chứ đẩy ra xa để vào lùi thì khó hơn (mất lực hơn). Cơ mà bây giờ em đi số tự động :))

echnikj

Xe container
Sao, cụ cũng trao trứng cho ác à ?
Cũng may chỉ là tốn cana chứ ko phải blood
Bạn tôi, hơn chục năm trước chung nhau làm gara nhỏ phố huyện,có thằng nổi hứng lấy xe khách để sửa chạy chơi, đâm chết một người, mấy thằng trốn luôn để ông người địa phương đứng thuê nhà một phen ngắc ngoải!
Thế nếu phải để xe tại gara qua đêm để họ sửa mà không để chìa lại làm sao họ sửa được, hay cứ thời điểm họ sửa thì họ gọi mình đến?

anhtho

Xe ngựa
Thế nếu phải để xe tại gara qua đêm để họ sửa mà không để chìa lại làm sao họ sửa được, hay cứ thời điểm họ sửa thì họ gọi mình đến?
Chuyện ở gara thì khác. Như gara em tới sửa là mấy chú đó lái cứ nhoay nhoáy. Vả lại xưởng rộng, không sát đường giao thông.Thường họ phải đánh xe suốt nên cũng quen. Còn nhân viên rửa xe thì em nghĩ thấp hơn 1 cấp !
Để xe tại gara mà bị như clip trên thì cũng hên xui :)).

hb6789

Xe tải
hic ghê thế nhỉ, e toàn hay cả nể đưa luôn chìa khoá cho ng ta, sợ mình đi đâu lâu ng ta rửa xong chiếm chỗ của họ

echnikj

Xe container
10 năm nay em đi rửa xe là cứ ra khỏi xe cầm chìa luôn, họ bảo đánh đi đâu e lên đánh đi đấy cho nó lành.
Ôi thôi chết em rồi, chỗ em có quán rửa xe gần 1 năm, lúc đầu nó bảo nó không quen số AT đề nghị khách tự đánh xe xuống, gần đây không thấy nó yêu cầu nữa, cũng may chưa bị trồ phát nào, thôi vậy lần sau em tự đánh :))

DAMEFA

Xe buýt
Thứ nhất là đồ đạc, giấy tờ để trên xe, thứ 2 là vấn đề an toàn nên em cứ chịu khó tí.

autophatdat

Xe hơi
nói chung là bây giờ giao xe cho người khác đã thấy k yên tâm , va quệt bình thường còn sửa được chứ sợ nhất va quệt vào người là không sửa được thôi

mai.thanh10

Xe container

Nói chung mệt nghỉ.
Giao xe cho người không có gplx hoặc gplx không phù hợp cũng toi cụ nhá, nếu gây tai nạn chết người thì chắc cả 2 đi tù.
4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 1.600.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với tổ chức là chủ xe mô tô, xe gắn máy và các loại xe tương tự xe mô tô thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
đ) Giao xe hoặc để cho người không đủ điều kiện theo quy định tại Khoản 1 Điều 58 của Luật Giao thông đường bộ điều khiển xe tham gia giao thông (bao gồm cả trường hợp người điều khiển phương tiện có Giấy phép lái xe nhưng đã hết hạn sử dụng).”