Chở đúng tải sao còn phải luật?

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Bác Thăng đang làm quyết liệt cái vụ chống xe quá tải và giăng quân khắp mọi nẻo đường để phạt xe quá tải. Em nhận thấy tác động của chính sách này lên nền kinh tế và người tiêu dùng là không nhỏ khi giá vận chuyển hàng hóa đồng loạt tăng.
Chuyện đó em không bàn sâu nữa. Chuyện là như bọn em hiện tại đang làm nghề vận tải đã chấp nhận hạ tải và chạy theo đúng tải quy định. Nhưng trên đường vẫn cứ phải làm "luật". Trình bày thì các cụ XXX bảo: "ai bảo chúng mày chạy đúng tải?" trong khi cách đó một đoạn là cái trạm cân lưu động. Bức xúc quá các cụ ah... Dính quá tải là lập tức bị phạt, treo bằng lái 6 tháng. Xã hội loạn hết rồi, làm sai cũng chết, làm đúng cũng chết là thế nào ợ.

mopmi

Xe tăng
Xe đầy đủ các thiết bị như đèn còi V v, Xe chở đúng tải trọng sao lại phải làm luật cho xxx?. Thằng bạn e chạy xe đúng tải khi gặp xxx vẫy ra hiệu dừng xe, nó toàn nháy đèn pha rồi lướt qua các anh xxx. Điều khiển xe trên đường, lái xe ko vi phạm luất GTDB thì xxx ko đc phép dừng xe cụ nhé.

binhke

Xe buýt
Sao cụ k quay phim lấy bằng chứng cho anh thăng anh ấy xem.

phinm

Xe tăng
Xe đầy đủ các thiết bị như đèn còi V v, Xe chở đúng tải trọng sao lại phải làm luật cho xxx?. Thằng bạn e chạy xe đúng tải khi gặp xxx vẫy ra hiệu dừng xe, nó toàn nháy đèn pha rồi lướt qua các anh xxx. Điều khiển xe trên đường, lái xe ko vi phạm luất GTDB thì xxx ko đc phép dừng xe cụ nhé.
Công nhận em gặp rất nhiều lần, xxx ra dấu hiệu chỉ cái gậy vào mặt tài xế chứ không phải hiệu lệnh dừng xe, chú lái xe vít thẳng. Chắc là lý do như cụ nói

tuandeu1

Xe tải
nói chung mấy anh xxx mò lỗi để phạt cụ ạ.

Keineem

Xe buýt
Bên cụ chủ thớt tình hình ntn , bên em đang tăng giá từ 1-2 lần và khách hàng đang kêu như cha chết , mình thì không thể không tăng .

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Bên cụ chủ thớt tình hình ntn , bên em đang tăng giá từ 1-2 lần và khách hàng đang kêu như cha chết , mình thì không thể không tăng .
Cả làng cả nước này đang phải tăng giá vận chuyển hàng đấy cụ. Nhà em cũng phải tăng giá nhưng cũng phải giải thích rớt mồm cho khách hàng hiểu. Nghĩ cũng tội người ta, 1Tấn hàng bây giờ giá vận chuyển tăng lên gấp đôi. Mả cụ nhà chúng nó :((

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Đúng ạ
Cơ mờ xe tải xxx ằo đâu chạ có lỗi
Cụ nói chí phải. Đa số xe tải thường dễ đào lỗi như đèn còi, kẻ chữ tên công ty, tải trọng, tự trọng trên thành cửa, bình cứu hỏa, lốp mòn.... nói chung nên tìm hiểu quy định cho đầy đủ và chấp hành xem bọn xxx nó hoạnh cái gì

Mẹc ghẻ

Xe hơi

pollo

Xe hơi
Lái xe ko phạm luật cứ vít thì xxx có được bắt về tội ko tuân theo hiệu lệnh của CSGT ko hả các cụ?

bipboemlaxichlo

Xe điện
Bác Thăng đang làm quyết liệt cái vụ chống xe quá tải và giăng quân khắp mọi nẻo đường để phạt xe quá tải. Em nhận thấy tác động của chính sách này lên nền kinh tế và người tiêu dùng là không nhỏ khi giá vận chuyển hàng hóa đồng loạt tăng.
Chuyện đó em không bàn sâu nữa. Chuyện là như bọn em hiện tại đang làm nghề vận tải đã chấp nhận hạ tải và chạy theo đúng tải quy định. Nhưng trên đường vẫn cứ phải làm "luật". Trình bày thì các cụ XXX bảo: "ai bảo chúng mày chạy đúng tải?" trong khi cách đó một đoạn là cái trạm cân lưu động. Bức xúc quá các cụ ah... Dính quá tải là lập tức bị phạt, treo bằng lái 6 tháng. Xã hội loạn hết rồi, làm sai cũng chết, làm đúng cũng chết là thế nào ợ.
bác ý cần cái bằng chứng cụ thể của cụ cơ ạ, chứ biết thừa đấy cơ mà cứ kệ , đến khi nào tức nước vỡ bờ thì lại đi đắp lại thoai

QAZ

Xe container
Cụ nói chí phải. Đa số xe tải thường dễ đào lỗi như đèn còi, kẻ chữ tên công ty, tải trọng, tự trọng trên thành cửa, bình cứu hỏa, lốp mòn.... nói chung nên tìm hiểu quy định cho đầy đủ và chấp hành xem bọn xxx nó hoạnh cái gì

Đúng đấy, tôi thấy những xe của mấy hãng vận tải liên doanh có bao giờ bị tuýt đâu, vì xe của họ chuẩn hết từ đầu đến cuối chả thiếu cái gì. Xem mấy hãng Kerry, Sagawa, Logitem ấy

nam77_nx

Xe tải
Bác chở đúng tải, thì hỏi cái khác, nhiều lỗi lắm bác ơi. Cứ ra đường là phải luật rồi

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Mẹ nó chứ, cái kiếp thằng lái xe như anh em mình giờ một cổ mấy tròng: Hết tròng luật lá trên đường lại đến tròng Thanh tra GT kiểm tra quá tải. Nhiều lúc muốn bán cụ nó xe đi các cụ à :((

batmancar

Xe điện
Mẹ nó chứ, cái kiếp thằng lái xe như anh em mình giờ một cổ mấy tròng: Hết tròng luật lá trên đường lại đến tròng Thanh tra GT kiểm tra quá tải. Nhiều lúc muốn bán cụ nó xe đi các cụ à :((
Em bán dần dần rồi. Luật ở mình nhiều cái giải quyết theo cảm tính bỏ mẹ . Nên kiểu gì cũng mệt với xx thôi. Giờ thì chạy ko quá tải dc mà luật lại đòi gấp đôi mới khổ.

nhatminhsm

Xe buýt
Xã hội này muốn làm ăn tử tế mà khó thật...!