[Thảo luận] cho e hỏi đường đi HN- QUất Lâm

andyquan

Xe hơi
.............

Chỉnh sửa cuối:

auto_nd

Xe tăng
Hà Nội - QL1 - Qua Phủ Lý giẽ trái 60 - Đi thẳng về Thành Phố 30km - Qua Thành Phố 40km - Quất Luôn b-)
Đi chơi, cứ cẩn thận mà đi cụ ạ.
Chặng đường khó khăn nhất là 30km từ TP Nam Định về !

quangdieu05

Xe buýt
Đường về Phủ Lý chắc cụ biết rồi.
Từ Phủ Lý cụ rẽ trái chỗ cầu Non Nước thì phải (cháu quên tên cầu), rồi rẽ đường đi Nam Định.
Từ phủ Lý về thì hình như là có 2 trạm XXX
1. ở chỗ nào cháu quên
1. ở cuối Hà Nam, đoạn Bình Lục - Mỹ Lộc

Đến Tp Nam Định, cụ có 2 đường để đi. 1 là phi vào thành phố rồi qua cầu Đò Quan. 2 là cụ đi theo đường mới (rẽ trái chỗ chân cầu vượt đầu tp ấy ạ)
Nếu không muốn qua tp ngắm cảnh thì cụ cứ phi xừ nó cái đường mới đấy cho nhanh. (thỉnh thoảng có xxx đứng trên đường dấy)
Hết đường đấy cụ rẽ phải đi theo Quốc lộ 21 về đến cầu Lạc Quần (khoảng 26km).
Đoạn đường này do đang làm đường+đường xấu nên cụ đi chậm thôi ạ. (cũng chả đi nhanh được)
Có xxx trên đoạn đường này, hầu hết là tóm xe máy.

Sang hết cầu Lạc Quần thì cụ rẽ trái, cứ thế thẳng tiến là đến Quất Lâm.

pipilazi

Xe tăng
Đường về Phủ Lý chắc cụ biết rồi.
Từ Phủ Lý cụ rẽ trái chỗ cầu Non Nước thì phải (cháu quên tên cầu), rồi rẽ đường đi Nam Định.
Từ phủ Lý về thì hình như là có 2 trạm XXX
1. ở chỗ nào cháu quên
1. ở cuối Hà Nam, đoạn Bình Lục - Mỹ Lộc
chỗ bôi đậm là cầu Phủ Lý cụ ạ
em cũng hay chạy xuống Quất Lâm
từ Hn xuống PL thì đơn gian rồi đúng ko ạ, nhưng cụ chú ý đoạn cao tốc địa phận Phú Xuyên có máy bắn tự động nhé, xxx sẽ bắt tại trạm thu phí. Tiếp theo là đoạn đông dân cư Đồng Văn, cụ đi đúng tốc độ nhé. Đoạn này là Cục làm chứ ko phải xxx Hà Nam làm đâu!
Đến PL mấy cái cột đèn đỏ cụ chú ý đi đúng làn đi thẳng nhé, vào làn rẽ trái mà đi thẳng là tèo đấy.
Đến chỗ rẽ để đi Nam Định chắc cụ biết rồi. Đoạn đường 21 bắn ở cầu Bằng Khê, cụ chú ý biển ko lại mất hộp sữa cho F1.
Đến đầu Thành phố NĐ, cụ đi như cụ quangdieu đã nói, em thường đi cầu Lạc Quần ạ.
Chúc cụ vui vẻ ở Quất Lâm :)

pipilazi

Xe tăng
cụ yên tâm đi, biển báo rõ rãng. Đoạn quốc lộ 21 vạch chia đường màu trắng là 50, còn màu vàng thì cụ cứ 80 cho em.
thường em đi từ HN - QL mất 3h30 cụ ạ. lâu lâu em chưa đi ko biết đã xong đường chưa, ngày trước đường xấu nên đi chậm cụ ạ.
Chúc cụ có chuyện đi vui vẻ!

Matizcoi

Xe cút kít
nghe chừng có vẻ đi QUất Lâm khó hơn đi Đồ Sơn nhỉ. Thường các cụ đi từ Hn - Quất Lâm mất bao lâu nhỉ?
dù sao e cũng cảm ơn các cụ
Nhưng e hỏi thêm là ở trên đường từ Phủ Lý xuống Quất Lâm có biển báo tốc độ đầy đủ k a?
e chỉ sợ nó bị che khuất hay là các chú bẻ gãy thì toi
bibo
QL khác ĐS ở chỗ một bên vẫn còn chút gì đó người ta gọi là QUÊ MÙA và hạt dẻ :D
Cho nên cũng đáng bỏ chút time xuôi QL ...

Ông Cò

Xe buýt
Người OF
Có cái iếu tố rất quan trọng mà chả thấy cụ nào tư vấn.
Quất Lâm "ăn uống" thì rẻ hơn ĐS tí nhưng không "ngon". Và cái "quần thể" ở QL nói chung bửn bửn là, không được sạch sẽ đẹp đẽ như ĐS.
Túm lại đi để cho biết thì đi chứ cứ ĐS là hay hơn cả.

Tien_TCFC

Xe điện
Vâng. Đường đi thì khó, ăn uống vớ vẩn lắm. Em vừa ở đó về. Cháy khét lẹt =))

bachbop15

Xe đạp
1: Hà Nội - Phủ Lý 60km
Bác chú ý chỗ nào có cột điện bên đường bác đi < 100, chỗ nào không có cột điện bác vít thoải mái tuỳ theo độ an toàn mà bác đi được.
Đến Đồng Văn bác đi chậm chỗ biển báo hết địa phận Đồng Văn, <chỗ này thỉnh thoảng em thấy bắn vào buổi chiều>.
Tới Cầu mới ở TP Phủ Lý bác rẽ trái đi NĐ, đi thẳng là vào Ninh Bình.
Đi 500m đến đường ray cắt ngang đường bộ bác rẽ phải, đi tầm1km đoạn gần cầu Bằng Khê bác liếc xang mấy hàng nước trước cầu kiều gì cũng được ngắm mấy Anh Hùng Núp ở đó bắn tốc độ để anh em đứng ở cuối địa phận TP làm thịt Heheheee.:-bd
2: Phủ Lý – Nam ĐỊnh 30 km
đoạn này bác chạy vô tư đi nhưng chú ý đi chậm chỗ Phố Động nhé, đoạn này nhiều tai nạn nè.
3: Nam Đinh – Thiên đường Quất Lâm 45km
Tới Cầu vượt Nam Định bác rẽ lên cầu, chạy hết đường đôi rồi rẽ phải chạy thẳng. Đoạn này đường nhỏ, xóc nhưng 2 xe khách chúng nó vẫn tránh nhau thoải mái con gà mái.
Tới Quất Lâm bác dừng ở chợ ngay đầu mua hải sản rồi vào 1 nhà hàng nào đấy bảo nó chế biến cho mà chén he he..
Chén xong rồi thì bác không thể không thưởng thức món Gẹ 40Kg đặc sản ở QL. Gẹ ở đây vừa ngon lại rẻ, nhiệt tình chu đáo..vvv..<bật mý cho bác biết em đi mấy lần rồi:">>
Đến đây thay đổi không khí, hưởng gió biển thì được nhưng đừng có xuống tắm đó vì biển ở đây bẩn lắm, chỉ đi dạo lội nước được thôi.
Chiều về bác chú ý đoạn hết địa phân TP Nam Định nhé, các chú nhà ta là hay bị bắn ở đoạn đó lắm.
Về tới PL chú ý 40Km đoạn cầu Phủ Lý vì ngày nào cũng bắn ở đó rồi lên cây số 7 bắt.
Chúc bác một chuyến đi tuyệt vời.

viet1235

Xe buýt
Bác đổi gió đi QLam mà lại lên đây hỏi thế nào vợ ở nhà cũng lên đấy đọc thấy thì về nhà không ăn quất thì hơi phí:-"

HI_CLASS

Xe điện
tình hình là e đi tuyến HN - ĐS nhiều rồi, bây h muốn đổi gió làm chuyến HN- Quất Lâm.
vậy e muốn hỏi các bác là đi đường nào? bao nhiêu km? thời gian khoảng bao lâu? trên đường từ Hn tới Quất Lâm có chướng ngại vật gì (các bác áo vàng bắn tốc độ ý ạ), ở những đoạn nào?
Em mong tin các bác sớm.
bibo
Bác đi thì cho em đi cùng với, có gì em sẽ dẫn đừong cho bác

dapvocaydan

Xe điện
Có cái iếu tố rất quan trọng mà chả thấy cụ nào tư vấn.
Quất Lâm "ăn uống" thì rẻ hơn ĐS tí nhưng không "ngon". Và cái "quần thể" ở QL nói chung bửn bửn là, không được sạch sẽ đẹp đẽ như ĐS.
Túm lại đi để cho biết thì đi chứ cứ ĐS là hay hơn cả.
QL nó vẫn còn hoang sơ mà cụ, nói túm lại là chẳng có gì đặc sắc được mỗi cái là cái gì cũng hạt dẻ

Bull

Xe hơi
di 1 lần cho biết. từ NĐ đến cầu Lạc quần có mươi cây đường kém còn lại chạy tốt. ít khi có xxx.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em có mấy cái ảnh Quất Lâm ( tháng 7/2010 ), để cụ nào chưa đi dễ hình dung ạ !

Biển ...

Phố xá ...

Nhà nghỉ ...

Nhà thờ ...

và ... Ghẹ =))

Ngựa còi của bọn em ...

Chỉnh sửa cuối:

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Có ghẹ 8545, 150k/suất ( hình như em bị chém, cơ mà ăn vụng ứ dám kêu :)) )

etran

Xe buýt
Bác ơi, mấy con này là cua bể chứ (quê em gọi là cua rèm), ghẹ xịn mình nó phải lòe loẹt, càng nó phải thon, dài.... đại loại là như loại "ghẹ" bốn mấy cưn mà các bác thưởng thức ấy :P

xe365vn

Xe container
mọi người chỉ cụ hết rồi nhưng cụ biết ở đây nổi tiếng gì ko??? cụ đi biển này thì nghi rồi