[Công nghệ] cho em hỏi chút

QuangUB

Đi bộ
xin AD nếu e sai box thì chuyển giúp e sang box hợp lệ, mong đừng xóa bài e, xin cám ơn.
Tình hình là e muốn mở 1 tiệm chăm sóc xe ô tô , muốn kinh doanh mà chưa có chút kinh nghiệm nào, mong ae cô dì chú bác đi qua chia sẻ, giúp đỡ e với ạ.
Tình hình e thấy xã hội phát triển nên lượng xe ô tô tăng lên, nên e tính kinh doanh ngành dịch vụ chăm sóc xe ô tô.Vậy muốn mở 1 tiệm chăm sóc xe hơi cần những gì về tất tần tật cả thủ tục, trang thiết bị, mặt bằng gồm những gì,....
Em thấy hệ thống rửa xe tự động rất hay nên tính đầu tư, các bác nào đà có kinh nghiệm làm hay đã tiếp xúc cho e xin ý kiến với:
- hệ thống rửa tự động có sạch ko, nên sử dụng của hãng nào tốt. dùng loại phun áp lực hay có cả chổi lô tốt hơn, vì e thấy có ng nói chổi lô rửa sạch hơn nhưng làm hại sơn xe.
mong các bác giúp e thật lòng vì e đang khao khát lắm ạ, xin cám ơn các bác đã đọc bài e ạ

stuipid123

Xe hơi
Đầu tiên cụ thuê mặt bằng đã, có chỗ ra vào thuận tiện, có hệ thống thoát nước OK ( Cái này dầu mỡ, rửa xe là rất cần ) làm sao khỏi ô nhiễm. Cụ thành lập công ty thì làm thủ tục đăng ký kinh doanh tại sở KHĐT. Mua đồ nghề về, tuyển nhân sự. Rửa xe không cần hệ thống rửa tự động đâu tốn kém khi chưa có khách ( mới mở) sau này tuỳ cụ. nếu mặt bằng hạn chế không có chỗ rửa thì mua hệ thống rửa tự động cũng được cho gọn....tạm thế thôi cụ. Cụ có thuê em làm giám đốc thì em ứng cử luôn

QuangUB

Đi bộ
Đầu tiên cụ thuê mặt bằng đã, có chỗ ra vào thuận tiện, có hệ thống thoát nước OK ( Cái này dầu mỡ, rửa xe là rất cần ) làm sao khỏi ô nhiễm. Cụ thành lập công ty thì làm thủ tục đăng ký kinh doanh tại sở KHĐT. Mua đồ nghề về, tuyển nhân sự. Rửa xe không cần hệ thống rửa tự động đâu tốn kém khi chưa có khách ( mới mở) sau này tuỳ cụ. nếu mặt bằng hạn chế không có chỗ rửa thì mua hệ thống rửa tự động cũng được cho gọn....tạm thế thôi cụ. Cụ có thuê em làm giám đốc thì em ứng cử luôn
vâng em cám ơn cụ nhiều.... khó khăn nhất cái khoản mặt bằng đấy cụ ạ, to đẹp thì không có tiền, mà giờ có cũng không thuê đc ấy, đang tính ko có mặt bằng rộng rãi thì chuyển sang món rửa xe máy tự động cho vưa vặn... e có tiền thuê cụ làm giám đốc thì đã giàu quá :))

QuangUB

Đi bộ
Trong sài gòn làm cái này từ lâu rồi ngoài bắc mình hiếm thấy ! E ủng hộ , ủn giúp cụ chủ !
vâng chuẩn r bác thấy trong SG, HN và 1 số nơi triển khai rồi mà chưa có điều kiện xem thưc tế, mà muốn mở ở nơi mình mà kb có hợp ko

k_hoang19xx

Xe đạp
ủn giúp cụ chủ. Mảng này em thấy cũng khá mới nên nếu cụ triển khai thành công thì kiếm bội xèng ạ. hjhj

QuangUB

Đi bộ
ủn giúp cụ chủ. Mảng này em thấy cũng khá mới nên nếu cụ triển khai thành công thì kiếm bội xèng ạ. hjhj
e cũng hi vọng lắm cụ ạ, cơ mà mới chưa kinh nghiệm nên học hỏi đã r triển khai

stuipid123

Xe hơi
vâng em cám ơn cụ nhiều.... khó khăn nhất cái khoản mặt bằng đấy cụ ạ, to đẹp thì không có tiền, mà giờ có cũng không thuê đc ấy, đang tính ko có mặt bằng rộng rãi thì chuyển sang món rửa xe máy tự động cho vưa vặn... e có tiền thuê cụ làm giám đốc thì đã giàu quá :))
Chúc cụ nhanh Giàu để thuê em làm giám đốc

Hệ thống tự rửa sạch chứ cụ quan trọng là thiết bị phải hịn 1 tý

Dung Ngay Ngo

Xe hơi
chế có kinh nghiệm gì về xe pháo chưa mà vội kinh doanh thế

Sửu Nhi

Xe hơi
các cụ nói Nhất đồ nhì nghề. cụ chuẩn bị thiết bị hoành tráng cộng với đội thợ lành nghề, giá rẻ bất ngờ là hót bạc ngay

tungdopod

Xe hơi
Đầu tư đi cụ, có địa điểm e tới ủng hộ

NguyễnCẩmTú

Xe tăng
Một nơi nào đó xa lắm ,chả nhớ đoạn nào =))))
cụ thật nhanh nhẹn :)))