[Funland] Cho em hỏi đền 7tr xe máy này hợp lý không?

HTlangtu

Xe điện
Họ lịch sự vì em cũng lịch sự đấy :)! 2 bên chỉ có mỗi số đt của nhau! Nhưng bản thân em xác định! Lỗi của mình là mình phải chịu!

Được gửi từ iPhone X - Otofun
Chủ thớt và chủ xe vespa ứng xử có văn hoá, thớt có trách nhiệm với sai sót của mình, e nghĩ là đáng quý trong XH này rồi.
Những năm đầu e đi Vespa bi đâm vỡ đèn, cũng có xửng cồ các kiểu nhưng đen cái toàn xe thồ với mấy ông đồ điện cũ đâm phải xi nhan, k nỡ bắt đền. Nghĩ nó cũng nhỏ, nhưng e hay mua đồ zin nên k phải rẻ, nghĩ bực mình. Sau cứ mua cmn đồ lô lắp vào đi cho lành thì chả bị va nữa :D
Thường ng đi vespa là yêu xe và khá chăm chút, đa phần khá lịch sự. Đa phần thôi nhé
Mà vụ thôi vụ giá cả e k bàn, chỉ thắc măc là tình huống ông thớt phi vào ông kia ntn mà hỏng nặng thế
Ông kia đang dựng chân chống. Cụ chủ chạy cúp bát hương vàng phi cmn vào hay ntn ạ?

accord1992

Xe tăng
Đề là từ đời PX mới có cụ nhé. Mà PX còn có dòng không đề. Còn nguyên bản Acma này không đề luôn.
Chủ xe chế cháo thì không nói, nếu chế thì vô lăng phải mua loại có răng cho nhông đề lao ra. Loại này thì giá cao
E chơi 1 PX95, 1 standar.19 năm rồi.
Cụ đang chơi dòng nào?
"Đề" ở đây các cụ cứ nghĩ là là cái nút, "đề" là "chân đề" là cái cần đạp chân để khởi động đấy ah

vừa đi vừa láii

Xe container
Gửi 5tr rồi xin thì cũng quá tội, lại mang tiếng xin :(
Cụ cứ gửi đủ 7tr cho nhẹ người. Có khi cụ kia cầm xong thấy cụ tử tế lại đưa cụ 1/2 ;))

kduc

Xe container
Nó cũng khó, nhỡ tay làm vỡ cái bát đời Đường mà bảo đền cái tô Minh Long thì khó cho chủ bát quá :D. Món này e chịu ko dám bàn nhưng cách đây 30 năm thằng bạn mua một e ntn về mấy thằng phá suốt :D.

HTlangtu

Xe điện
"Đề" ở đây các cụ cứ nghĩ là là cái nút, "đề" là "chân đề" là cái cần đạp chân để khởi động đấy ah
À, e k nói cái nút đề, e đang nói cái củ đề mới có than và vòng bi thay ở trong báo giá. Cụ k đọc kỹ còm e rồi
Còn gọi cần khởi động là đề đúng là e chưa nghe thấy

traitimlolam

Xe máy
Chủ thớt và chủ xe vespa ứng xử có văn hoá, thớt có trách nhiệm với sai sót của mình, e nghĩ là đáng quý trong XH này rồi.
Những năm đầu e đi Vespa bi đâm vỡ đèn, cũng có xửng cồ các kiểu nhưng đen cái toàn xe thồ với mấy ông đồ điện cũ đâm phải xi nhan, k nỡ bắt đền. Nghĩ nó cũng nhỏ, nhưng e hay mua đồ zin nên k phải rẻ, nghĩ bực mình. Sau cứ mua cmn đồ lô lắp vào đi cho lành thì chả bị va nữa
Thường ng đi vespa là yêu xe và khá chăm chút, đa phần khá lịch sự. Đa phần thôi nhé
Mà vụ thôi vụ giá cả e k bàn, chỉ thắc măc là tình huống ông thớt phi vào ông kia ntn mà hỏng nặng thế
Ông kia đang dựng chân chống. Cụ chủ chạy cúp bát hương vàng phi cmn vào hay ntn ạ?
Em hôm đó có tý rượu, đường vành đai 3 vắng nên phóng nhanh, ông anh kia chở con lách sang đường chắc định rẽ em đi nhanh xử lý ko kịp tông vào đít! Em đi nhanh nên nằm viện chục hôm! May mà thằng ku con ko sao chứ ko em cũng ân hận!

35 năm lần đầu tiên uống rượu mà ngã xe!

accord1992

Xe tăng
À, e k nói cái nút đề, e đang nói cái củ đề mới có than và vòng bi thay ở trong báo giá. Cụ k đọc kỹ còm e rồi
Còn gọi cần khởi động là đề đúng là e chưa nghe thấy
À cụ đúng rồi.
Em giải thích thêm chữ "đề": phía ngoài Bắc ngày xưa thì nói là cần khởi động, trong miền Nam vẫn nói là "chân đề", đó là ngày xưa thôi vì hồi đó không có "đề điện"... giờ đề điện quá phổ biến rồi cho nên chỉ nói "đề" thôi và hình như nó cũng lan ra ngoài Bắc từ "đề" này rồi, nên các cụ ở ngoài ấy thường chỉ hiểu nghĩa "đề"= "đề điện" thôi. "Đề" là từ chữ đề-pa= khởi động đấy ah.

Chỉnh sửa cuối:

HTlangtu

Xe điện
À cụ đúng rồi.
Em giải thích thêm chữ "đề": phía ngoài Bắc ngày xưa thì nói là cần khởi động, trong miền Nam vẫn nói là "chân đề", đó là ngày xưa thôi vì hồi đó không có "đề điện"... giờ quá phổ biến rồi cho nên chỉ nói "đề" thôi. "Đề" là từ chữ đề-pa= khởi động đấy ah.
Đa tạ cụ, cụ nói e mới nhớ từ đề ý là trong "depa". Đúng ngoài bắc ít dùng từ này
Vì mua bán xe hay ghi là khởi động :"đề,đạp"
Cụ có chơi dòng này không?

accord1992

Xe tăng
Đa tạ cụ, cụ nói e mới nhớ từ đề ý là trong "depa". Đúng ngoài bắc ít dùng từ này
Vì mua bán xe hay ghi là khởi động :"đề,đạp"
Cụ có chơi dòng này không?
Không ah. Nhưng em có ông anh chơi cùng, nhà nghèo nhưng có một em Vespa cũ giá khoảng 50 củ (tự định giá vì sở hữu lâu rồi, cách đây mấy năm làm lại đồng-sơn mất 20 củ), một con Honda LA250 đời 198x mới mua giá 90 củ.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Ổn, 1 tiền gà 3 tiền thóc.

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Em hôm đó có tý rượu, đường vành đai 3 vắng nên phóng nhanh, ông anh kia chở con lách sang đường chắc định rẽ em đi nhanh xử lý ko kịp tông vào đít! Em đi nhanh nên nằm viện chục hôm! May mà thằng ku con ko sao chứ ko em cũng ân hận!

Thế thôi lỗi này cụ cứ 7tr theo ông anh kia đi cho đỡ lăn tăn, em ko chơi xe cổ nhưng em gặp những người chơi đồ cổ rất thì quý vật, vd chơi với anh em trong hội đang khoe t có con xe nguyên bản chưa sửa chữa giờ làm cái sửa nguyên bộ, có khi mấy hôm nữa ông sửa xong xe vứt nhà chẳng mấy khi đi nữa :D :D . Ông anh này thấy nhắn tin nhã nhặn tiền nong viết cũng rõ ràng, ko ăn vạ mình tông phải bắt đi chụp chiếu các thứ rồi abcxyz là cũng thấy quý rồi

HTlangtu

Xe điện

OMG, chia sẻ với cụ, nằm viện những 10 ngày, cụ đi phân khối lớn ạ?
Nếu wave, rim thần thánh chắc xe cũng nát bét
Đúng là con nhà ngta ngồi sau không sao là may mắn lớn. Nói dại chứ có sao, thì ng có trách nhiệm như cụ day dứt cả đời

CCM

Xe buýt
Cụ tông vào đuôi xe mà hỏng cả côn, cả may ơ trước...hài quá. Nếu thật vậy thì cụ sao phải đền nữa vì chủ xe đang ở Thiên Đức rồi.

traitimlolam

Xe máy
OMG, chia sẻ với cụ, nằm viện những 10 ngày, cụ đi phân khối lớn ạ?
Nếu wave, rim thần thánh chắc xe cũng nát bét
Đúng là con nhà ngta ngồi sau không sao là may mắn lớn. Nói dại chứ có sao, thì ng có trách nhiệm như cụ day dứt cả đời
À nằm viện 3 hôm nằm nhà 7 hôm :))! Lúc nhìn ra chắc còn 5m cũng phanh nên nhẹ thế, chứ ko phanh chắc chết! Méo dám nghĩ tiếp :)!

traitimlolam

Xe máy
Cụ tông vào đuôi xe mà hỏng cả côn, cả may ơ trước...hài quá. Nếu thật vậy thì cụ sao phải đền nữa vì chủ xe đang ở Thiên Đức rồi.
À ko! Chủ xe bảo tiện làm thì dỡ ra làm luôn! Tính tiền phần của mình thôi! Mình ko biết giá hỏi lại cho chắc! Nhìn cc ở đây nói là mình biết rồi!

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Chủ xe lịch sự để cụ đi, chỉ để lại sdt chứng tỏ họ cũng lịch sự rồi. Thôi có mấy củ, thanh niên nên ck luôn cụ ei, suy nghĩ thêm mệt.

dalink

Xe điện

Thôi cụ chuyển cho người ta 7 củ đi là hợp lý. Rượu chè k sao là may rồi.

Tóm Tắt là chủ thớt cũng chỉ là khảo giá để trả cho cái Sai lầm được trả Giá Bằng tiền , cụ thể là 7 tr cho 1 lần chót nhậu mà phi xe trên đường, nói thẳng nếu người bị cụ chủ thớt đâm xe mà là người không tốt thì chủ thớt còn bị hành cho khổ về vụ Nồng Độ Cồn, vụ cho 2 bố con người ta chụp chiếu , tiền khám abc, nói chung rất may mắn cho cả 2 là về người không thiệt hại nặng, còn về tài sản thì xác định hỏng phải sửa , chửa phải đẻ, cụ cứ nghĩ " CỦA ĐI THAY NGƯỜI" cho nhẹ nhành.chúc cụ vui khỏe.

Xechaybangcom

Xe điện
Đâm thế méo nào mà hỏng dc cả má phanh sau lẫn trc dc thì khác gì xe lu nó cán nát ra? Sơn con xe ghẻ này mà 8 củ chắc sơn nó pha cả kim cương vào.
Em sơn lại con xe cup 82 từ màu nguyên thủy sang màu vàng chanh cho con gái em hết 8 củ năm 2018. Vậy là đắt hả cụ?