[Thảo luận] cho em hỏi đường hn đi mèo vạc

thienphuc

Xe điện
em đi xe toy 12 chỗ chở ít đồ lên mèo vạc mà em chưa đi cung đường này bao giờ nhờ các bác chỉ bảo giúp em nên chuẩn bị gì và cẩn thận thế nào
xe cũ bắt đầu có khói đen liệu có vượt qua chặng đường này đc k ?
em đang bị giữ bằng tháng sau mới lấy cầm bb chạy tạm đc k ?
rất mong đc các bác chỉ bảo tận tình

hơn thế nữa em lên mèo vạc rất mong giao lưu đc với bác trên đó.em dự định đisáng thứ 2 này thì bao lâu em đến nơi đc,đường xá có khó đi hiểm chở gì k

Pa Panh

Xe tải
em đi xe toy 12 chỗ chở ít đồ lên mèo vạc mà em chưa đi cung đường này bao giờ nhờ các bác chỉ bảo giúp em nên chuẩn bị gì và cẩn thận thế nào
rất mong đc các bác chỉ bảo tận tình

hơn thế nữa em lên mèo vạc rất mong giao lưu đc với bác trên đó.em dự định đisáng thứ 2 này thì bao lâu em đến nơi đc,đường xá có khó đi hiểm chở gì k
Chào cụ , đoạn từ HN đi Hà giang dài tầm hơn 300 km xe của cụ đi tốt ,đoạn từ HG đi Mèo Vạc dài 165Km đường quanh co đèo dốc nguy hiểm , với tay lái mới ít kinh nghiệm thì ko nên cầm lái bác nên kết hợp với bác tài nào có kinh nghiệm đường đèo vì nguy hiểm lắm ,mà xe cụ nên đi kiểm tra và sửa đi đã mới đi xe xì khói đen có nghĩ là ăn dầu rồi và yếu rồi có vài lời với bác .E đi có 1 lần lên MV thôi ngày chợ tình khâu vai sợ lần sau ko đi nữa .

Chỉnh sửa cuối:

thienphuc

Xe điện
cảm ơn bác đã có lời .vì em chưa đi nên chưa biết mức độ nguy hiểm thế nào nên hỏi xem liệu xe em như vậy có bò lên bò về đc k .sửa xe thì giờ k kịp rồi.
em chỉ sợ xe nó k chiều lòng ng thôi vì chưa hình dung ra đường nó kiểu gì .k biết nó có như đường đi sơn la k nhỉ ?
2 nữa giờ em đang bị giam bằng thì cầm bb chạy tạm trên đường có nhiều yêu tinh xxx mong các bác đã trải qua chỉ cách cho em vượt qua thử thách
em rót sẵn rượu mời các bác

shumakher

Xe hơi
nếu xe bắt đầu có khói đen thi cụ nên đổi xe khác mà đi. nếu mượn được xe bán tải 4x4 thi chác ăn hơn. đi đường từ HN đến HGiang thi cứ đúng tốc độ biển báo mà đi. em đi lên đó khoảng dăm lần rồi càng đi càng phê về lại muốn đi lại

Pa Panh

Xe tải
Nếu ai đã đi quen và thích lái đúng là chỉ có lên miền núi như MVac mới thích ,còn e chịu rồi vì lên đó toàn bị uống say xong lái xe thì e sợ lắm , cụ lên đúng ngày chợ nhé nó mới vui có món thắng cố ngon lắm.

Lungcu

Xe điện
Đoạn từ Hà Nội lên Hà Giang: Khoảng 300km (6h), đường rộng, thoáng, cụ cứ đúng biển báo mà đi, chú ý đến địa phận Hà Giang qua cầu Trì 100m có khúc cua vạch liền các cụ lạ hay bị bắt ở đó. Tốt nhất là cụ tránh vạch liền. Nếu cụ lái chuyên nghiệp thì đi tiếp, nếu không nghỉ lại TP Hà Giang 1 đêm ăn 1 bát cháo Ấu tẩu cho đỡ đau lưng hôm sau đi cho khỏe.
Từ Hà Giang đi Mèo vạc khoảng 160km (4h), đường quanh co, đèo dốc nhiều, cụ cứ từ từ đi, cụ chí ý vào cua là phải bóp còi nhiều nhé, không cần xi-nhan (buồn cười có cụ ở Hải Phòng đi đường này tý tý lại xi-nhan, tôi hỏi có rẽ đâu mà xi-nhan nhiều thế, cụ ấy bảo là do quen tay) trên này các bác đi xe máy khiếp lắm, toàn phanh bằn chân và lái bằng mông thôi. Lái xe đi cung đường này thú vị lắm, chúc cụ có chuyên đi thượng lộ bình an!

Lungcu

Xe điện
à, có cái này tặng cụ (cảnh báo của cụ Gentra):
Chả là hnay e đi hn về đến đoạn đầu cao tốc e cứ thẳng tiến để vào thành phố tuyên quang chơi tí

Đến đoạn đường thẳng thì có 1 cao tốc trông như kiểu đường nhánh ấy

Vừa rẽ vào đc mươi mét có 1 chụ phịch phịch ra vẫy xe e lại. E thuật lại nguyên văn cho a e đọc ạ :

Xxx đen : anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: a sao tự nhiên kiểm tra e nhỉ, mà hình như anh chưa chào e
Xxx đen : ồ mặt đen giơ tay lên chào
Em: đưa giấy tờ và hỏi e bị lỗi j anh nhỉ ?
Xxx đen : ra đây rồi biết
Em : cay rồi. Nhưng mà nghĩ bụng có trò vui rồi
Xxx đen : anh đi vào ngã ba ko xi nhan
Em : đây là đường thẳng a bắt e xi nhan vào đâu nhỉ
Xxx đen : a quay ra chỗ kia xem có phải có biển ngã ba k?
Em : thế anh xem lại đường cao tốc kia với đường này có đường nào cắt qua k?
Xxx đen : nói bé thôi ( tại e nói cũng hơi khó nghe chút )
Em : ở đây ngoài đường e nói to là bị đánh à trc khi đánh e thì a cởi áo để chuẩn bị về đi là vừa
Xxx đen : im. ( cay e lắm rồi ) a đây rồi bảo hiểm hết hạn ( hơi đen 1 tí, nhìn mặt nó khốn nạn ko tả đc các bác ạ )
Em : ok lỗi này ghi nhận. Nhưng còn cái chuyện ngã ba kia thì sao?
Xxx đen : thì lập biên bản 1 lỗi hết bảo hiểm
Em : cái này 500 đơn giản e ko bao giờ phải xin xỏ đâu
Xxx tên thành : xe còn mua đc nữa là phạt
Em : oh chính xác. E k phải " cướp " nhưng cũng k thiếu tiền

Kí biên bản song thằng bạn e ra làm câu mấy anh này đứng cả ngày chắc phải làm ra đc 500 ấy nhỉ

Em : đủ 2 ae mình ăn sáng cười hehe lên xe

Anh em đi chú ý nhớ lên tuyên quang đến đoạn đầu thành phố bị vậy thì cãi thật lực cho e ko việc gì phải mất tiền cho chúng nó

windys

Xe tăng
Lịch trình thế này cụ nhé :

Hà Nội - Vĩnh Yên - Phúc Yên - Đoan Hùng - Tuyên Quang - Tân Yên - Hàm Yên - Việt Quang - Hà Giang (quốc lộ 3, HN - HG khoảng 320km)
Công an Tuyên Quang khá chặt chẽ, kiểm tra hành chính thì e k rõ, nhưng bắt khá nhiều lỗi ba lăng nhăng : bắn tốc độ, đi xe không chính chủ, đè vạch.
Công an HG thì đoạn TQ - HG : e chỉ thấy bắn tốc độ thôi.

Đoạn HG - Mèo Vạc như sau:

Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phố Cáo - Sủng Là - Đồng Văn - Mèo Vạc, tầm 160km. Đường có bề rộng trung bình, nhiều đoạn nhỏ, như đoạn HG - Quản Bạ: đường nhỏ xấu, hay có sương mù. Quanh co, hiểm trở, đèo dốc liên miên. Cụ nhớ kiểm tra xe cộ cho cẩn thận. Phong cảnh thì rất đẹp.

Có lần rời HG lên Quản Bạ, e bị xx chặn lại, hỏi có việc gì k anh, các đồng chí bảo phát cho anh tờ hướng dẫn đi đường sương mù, quanh co.
CA Tuyên Quang lắm trò, e nghĩ bác nên chuẩn bị đầy đủ giấy tờ.

Tarnum

Xe hơi
Bác đi cẩn thận Con đường Hạnh Phúc (đoạn đèo Mã Pì Lèng) dốc rất ngoằn ngoèo, đánh lái liên tục, xe cài số 2 mà cứ trôi 6-70km/h, đánh lái xoắn cả tay. Nguy hiêm vì một bên là vách, 1 bên là vực sâu thăm thẳm, thi thoảng có đoạn barie bị long, nhìn hãi lắm

PhiCong

Xe buýt
Em nghĩ cụ chủ thớt nếu "sợ thì ở nhà với vợ" cho lành, em thấy đường đó bình thường mà.

thienphuc

Xe điện
vấn đề là em bắt buộc phải đi bằng con xe lởm này đi công tác lên đến mèo vạc ra thủy điện nho quế thế nên em mới hỏi thăm đường nào đẹp dễ đi chứ k phải em đi thăm quan.đường xa mà ngon em cũng chơi nhưng lộ trình vẫn phải qua hà giang.em dòm vietbando thấy có 2 đường chênh vài chục km k đáng ngại mà chỉ ngại đường xấu xe lởm hơi khó đi thôi
2 nữa em đang bị giữ bằng nên em hỏi trước thuốc thang chỗ nào cần né tránh
8h tối nay em đi rồi nên bác nào biết chỉ bảo cho em với
em lái xe cty k có sự thay đổi nào đc trừ xin nghỉ việc :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đường Hà nội - Hà giang thì không có vấn đề gì lớn. Cụ cứ đúng biển, đúng vạch mà chạy.
Song đoạn 160 cây Hà giang - Mèo vạc chạy xe yếu thì hơi kinh vì nhièu khúc đường xấu, dân thưa. hỏng xe chắc chỉ có nước trông vào sự trợ giúp cánh tài trên đường. Kiếm được chỗ sửa xe chắc phải kéo chục cây.
Còn cách chạy đường khác là theo ql 3 qua Thái nguyên, Bắc kạn lên nhưng em chưa chạy đường này bao giờ.
Chúc cụ thượng lộ bình an, đi đến nơi về đến chốn.

WHITE TIGER

Xe container
M
rất mong đc các bác chỉ bảo tận tình.

Nếu là cá mập đời cũ mà xe cầu trước thì không nên đi đường này.Xe nặng và đã ra khói đen thì yếu lắm.Ngoài ra khi lên độ cao từ 1500m trở lên thì có mà leo lên với tốc độ của xe tải.Còn bằng thì hên xui thôi.Chốt lại là không nên đi làm gì

thienphuc

Xe điện
cảm ơn các bác đã quan tâm .em hoãn lại đến sáng mai đi.xe em chở vàng mã nên k lo lắm xe em cầu sau chứ.xe cộ và chuyến công tác này không ai đi thay đc vì có mỗi em có bằng D
em chỉ lăn tăn đoạn từ hà giang lên mèo vạc thôi con từ hn lên hà giang chạy đường tránh cũng dễ đi

WHITE TIGER

Xe container
Đường Yên Minh-Mèo Vạc đuơng xấu và hay có nhiều xe 4 chân chở xi măng theo đường đó

30z 8383

Xe tải
chúc cụ thượng lộ bình an

thienphuc

Xe điện
báo cáo các bác em đã đi về và thấy đường từ hà giang đi mèo vạc nếu khả năng đi đường hoa cương vào thủy điện nho quế thì gần đc 30 km. còn đường quảng bạ đi mèo vạc đi tốt hơn đường bắc mê
đi thì em đi bắc mê thấy đường cua nhiều và mặt đường cũng xấu ít xe qua lại và ít cây xăng.đường quảng bạ đẹp hơn cây xăng nhiều hơn.xăng trên đó toàn a95 thôi giá vùng cao đắt hơn hà nội 500 đồng/lit.
em từ hà giang nốc đầy bình vào đến nho quế quay ra mèo vạc còn 1/3 bình.vì đường lạ nên đành nốc tiếp nhưng càng đi càng thấy nhiều cây xăng
nói chung đi quảng bạ nhanh hơn đường bắc mê
cuối cùng cảm ơn các bác đã đọc và chỉ bảo