cho em hỏi số khung, số máy của em Mitsubishi Grandis ạh

chukienden

Xe buýt
cụ nào giúp em vị trí cả số khung, số máy của em Mitsubishi Grandis ạh! với ạh. tiện thể hỏi luôn chỗ nào ép biển Mica chất lượng (chống nước) ạh! gần khu 86 lý thường kiệt ah!..tuần tới e lấy biển ạh...cám ơn các cụ

CXP

Xe buýt
Vị trí của số khung là ngay giữa chân kính chắn gió trước. Phía dưới nắp capo có cái rãnh nhựa để thoát nước từ kính chắn gió, ở vị trí giữa rãnh này có một cái nắp, kụ bật nắp ấy lên để đọc số khung. Nhưng số nằm ở vị trí hơi sâu nên có khi phải rọi đèn pin mới đọc được.

Vị trí của số máy là ở phía trước của lốc máy (ngay phía sau quạt tản nhiệt), ở sâu phía dưới. Do ở vị trí khuất nên bằng mắt thường có lẽ không đọc được số máy mà phải cà số lên giấy mới đọc được. Cà số khi xe vừa chạy cũng phải cẩn thận không có bỏng.

Để cà số khung số máy mà không muốn làm dịch vụ thì kụ nên dùng giấy fax nhiệt (loại giấy cuộn - dùng giấy này cho mềm và dễ hiển thị số), bôi keo dán giấy khô lên một mặt để cố định mẩu giấy đấy tại vị trí có số khung số máy, sau đó dùng bút chì mềm chà đi chà lại trên bề mặt giấy, số sẽ hiện lên. Nói đơn giản vậy nhưng làm cũng phức tạp phết đấy, em phải làm mấy lần mới được.
Ép biển thì ngay chỗ 86 dịch vụ đầy, kụ thích kiểu nào thì chọn thôi.

chukienden

Xe buýt
cám ơn cụ ạh, để em thứ.. có j báo cáo lại ạh

honda_cub79

Xe lăn
Ép biển số xe cụ ra chỗ, Tuấn miền Nam 19 Phố Nhà Hoả - Hà Nội

chukienden

Xe buýt
em có đc số điện thoại 1 chú đến tận nhà cà 200k/2bộ cho nhanh rồi ạh!..lên anh Tuấn Miền nam số 10,19 nhà Hỏa ép biển 400k nữa ạh