Cho em hỏi sử dụng Pi 8750

Huy08

Xe buýt
1. Em không xem được file hình nếu để 2 thư mục Video + Mp3 trong cùng 1 USB, nếu tách ra để 2 usb riêng biệt (video riêng, MP3 riêng) thì xem bình thường.
Các cụ cho em hỏi có cách nào để cả nhạc hình và nhạc tiếng trên cùng 1 Usb mà xem được không ạ?
2. Nếu kết nối Ip với Đầu, có tin nhắn thì làm sao đọc được trên đầu ạ?
Em cám ơn các cụ chỉ giáo

doramail18

Xe tải
1. Đọc thoải mái trong cùng 1 USB mà cụ . Muốn xem hình cụ click vào nút Vuông Vuông gần nút Play í . Chọn Video - Music hay Picture .
2. IP với Đầu có 2 dạng :
- Bluetouth : Hỗ trợ cụ nghe gọi qua Mic của PI ra ngoài Loa xe .
- Carplay : Cụ phải cắm cáp lighting vào chân USB1 của đầu . Carplay hỗ trợ hết ncác thể loại Map , Phone , SMS , nhạc nhẽo hiển thị qua Đầu .
Cụ cần vọc rõ hơn thì PM em số đt e chỉ cho :D

Huy08

Xe buýt
1. Nếu để cùng 1 Usb thì thư mục Video bị mờ đi, không chọn được cụ ạ, chỉ chọn được MP3
2. Em kết nối car play qua dây usb rồi. Có tin nhắn nó báo trên đầu nhưng ấn vào thì k đọc được

tiki

Xe đạp
Carplay chỉ đọc cho cụ thôi, nếu Tiếng Anh thì ok, còn tiếng việt thì nó như kiểu spelling cho Cụ từng từ thôi ạ, muốn đọc trên màn hình thì phải dùng Mirrorlink :)

tiki

Xe đạp
Nếu video bị mờ đi như cụ thì có nghĩa là đầu Pi của Cụ ko đọc được định dạng file đó :)

phi tuấn

Xe buýt
em cũng hóng các cụ vụ này: các cụ nào dùng rồi tư vấn em với, em muốn kết nối để màn hình IP5 hiện hết lên màn DVD Pi ạ. loay hoay mãi mà chưa tìm ra cách hic hic..

Athena

Xe tăng
1. Nếu để cùng 1 Usb thì thư mục Video bị mờ đi, không chọn được cụ ạ, chỉ chọn được MP3
2. Em kết nối car play qua dây usb rồi. Có tin nhắn nó báo trên đầu nhưng ấn vào thì k đọc được
1. Anh chọn chế độ xem Video như cụ gì hướng dẫn ở trên là OK, nghe nhạc thì lại phải chọn Music. Nó không tự hiểu như kiểu windows đâu anh.
2. Tin nhắn xem bình thường mà, có điều cái này chả hay ho gì vì đọc trên mobile nhanh hơn và riêng tư hơn. (Còn Iphone nó không đọc lên thành tiếng cho anh nghe đâu, vì chưa có SIRI tiếng Việt, bao giờ có nó sẽ đọc)

em cũng hóng các cụ vụ này: các cụ nào dùng rồi tư vấn em với, em muốn kết nối để màn hình IP5 hiện hết lên màn DVD Pi ạ. loay hoay mãi mà chưa tìm ra cách hic hic..
Cụ bật SIRI lên mới kết nối Carplay được, ngoài ra cũng phải bật ON chế độ Carplay trên DVD nữa. Cụ cũng cần check lại xem Carplay nó hỗ trợ từ IP mấy trở đi và với hệ điều hành nào mới bắt đầu có Carplay nhé.

tiki

Xe đạp
Cụ muốn hiện hết màn hình IP5 lên DVD thì chỉ thực hiện theo dạng Mirrorlink, cái này cần cable HDMI, Lightning cable, Apple Digital AV Adapter.

Huy08

Xe buýt
cám ơn các cụ, em làm được roài :)

phi tuấn

Xe buýt
Cụ muốn hiện hết màn hình IP5 lên DVD thì chỉ thực hiện theo dạng Mirrorlink, cái này cần cable HDMI, Lightning cable, Apple Digital AV Adapter.
THế hả cụ; em cũng đang tìm hiểu về MirrorLink, nhưng đang đi kiếm cái cáp này cụ ạ:

Em thấy bảo sau khi kết nối được thì sử dụng trên DVD như trên IP5 đúng không cụ.

tiki

Xe đạp
THế hả cụ; em cũng đang tìm hiểu về MirrorLink
Để có mirrolink, cụ cần có cái cáp theo hình (mấy hàng bán phụ kiện apple đều có cả), 1 dây HDMI-HDMI, một dây Lightning (của iphone), thế là dùng được Appradio trên Pi, em thử rồi, nghe radio đài Tây chất lượng âm thanh hơn hẳn :)

phi tuấn

Xe buýt
Em đang định mua cáp này; có dùng được các app của iphone 5 trên màn dvd ko cụ ơi.

tiki

Xe đạp
Bản chất của Mirrorlink là nó chép lại những gì hiện trên điện thoại của Cụ lên màn hình DVD (kiểu như Airplay qua mang hình TV), cụ ko sử dụng được các app này qua màn hình DVD vì tín hiệu lúc này là qua cáp HDMI chuyển từ điện thoại qua màn hình (kiểu như máy chiếu), muốn chỉnh gì thì phải chỉnh trên mobile của cụ. Nếu sử dụng Appradio thì có thể sử dụng các app tương thích với Pi (waze, radiolive, navitel...) nói chung là vọc chơi thôi cụ ợ :) Em thấy hay nhất là quả Internet Radio, nhạc hay vãi chưởng ... Cụ muốn hay hơn thì dùng chức năng Android Auto của Pi, có nhiều app hơn :)

tiki

Xe đạp
Cụ có thể dùng Mirrorlink để sử dụng google map qua màn hình DVD thay vì phải nhìn vào điện thoại :) Mỗi tội ko nghe được nhạc nhẽo gì vì lúc này nó sủ dụng audio và video qua tín hiệu HDMI mà lưc này đang cắm vào iphone của Cụ :)

tiki

Xe đạp
Thực ra em làm cái Mrlink do con em nó thích xem Youtube trên xe nên em triển thôi :)

phi tuấn

Xe buýt
kiểu này em phải làm con đt androi để kết nối với pi 8850 thui.

Huy08

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi Pi có khe cắm thẻ SD thì có dùng được thẻ Vietmap k? Dùng phần mềm Maps trên Carplay bất tiện

phi tuấn

Xe buýt
Bản chất của Mirrorlink là nó chép lại những gì hiện trên điện thoại của Cụ lên màn hình DVD (kiểu như Airplay qua mang hình TV), cụ ko sử dụng được các app này qua màn hình DVD vì tín hiệu lúc này là qua cáp HDMI chuyển từ điện thoại qua màn hình (kiểu như máy chiếu), muốn chỉnh gì thì phải chỉnh trên mobile của cụ. Nếu sử dụng Appradio thì có thể sử dụng các app tương thích với Pi (waze, radiolive, navitel...) nói chung là vọc chơi thôi cụ ợ :) Em thấy hay nhất là quả Internet Radio, nhạc hay vãi chưởng ... Cụ muốn hay hơn thì dùng chức năng Android Auto của Pi, có nhiều app hơn :)
Dvd pi8850 có các kết nối này đúng ko cụ nhỉ (carplay; androi auto; mirrorlink; appradio): theo cụ dùng cái nào đơn giản và phù hợp với Việt Nam! Mình ah.