[Funland] Cho em hỏi (tế nhị) về làm sổ tạm trú

formen

Xe lăn
Nếu đúng mình ở đó thì làm tạm trú đơn giản mà. Xong việc thì 200k, 500k cảm ơn khu vực là hợp nhẽ, k ở đó thì phải chi trc là tất nhiên.

butchikim

Xe ba gác
Mỗi trường có 1 số suất trái tuyến nhất định và cố định, HT ko dám ăn dày quá đâu ạ
Một số xuất đấy cũng xếp cao xuống thấp thôi. Và vấn đề kiểm soát số xuất đấy nữa...

NTTV

Xe buýt
đọc các bài trả lời của các cụ mà thấy bực mình với đối tượng KV nhà mình thật.
nhà ở đó, mẹ con ở đó, giấy tờ đầy đủ mà đủ thứ lằng nhằng.

hoviethung

Xe lăn
Mỗi trường có 1 số suất trái tuyến nhất định và cố định, HT ko dám ăn dày quá đâu ạ
HT không ăn nhưng vì trái tuyến giả đúng tuyến quá nhiều nên đúng tuyến thực sự không được đi học. Do đó HT và phường phải kiểm tra các cháu xem có ở đúng phường hay không hay Chỉ có hộ khẩu tạm trú mà không có người thực. Và chính vì kiểm tra thế này mà Nhà Trường và phường loại được khối cháu lách luật đó cụ

Moriarty

Xe container
HT không ăn nhưng vì trái tuyến giả đúng tuyến quá nhiều nên đúng tuyến thực sự không được đi học. Do đó HT và phường phải kiểm tra các cháu xem có ở đúng phường hay không hay Chỉ có hộ khẩu tạm trú mà không có người thực. Và chính vì kiểm tra thế này mà Nhà Trường và phường loại được khối cháu lách luật đó cụ
Năm ngoái còn thấy nhận diện tạm trú chứ e vừa xem trang thông tin tuyển sinh năm nay thì ko thấy nhận nữa, nói chung học hành làm cái hộ khẩu cho yên tâm

hoviethung

Xe lăn
Năm ngoái còn thấy nhận diện tạm trú chứ e vừa xem trang thông tin tuyển sinh năm nay thì ko thấy nhận nữa, nói chung học hành làm cái hộ khẩu cho yên tâm
Chắc vì thấy mọi người lách luật nhiều quá, nên làm vậy cho công bằng. Chính vì Lo cho chỗ học của con cái mà trước đây suốt 5 năm mình đã không chuyển hộ khẩu trong khi nhà ở đã chuyển sang phường khác

manhanoi

Xe tăng
Phải rắn lên thôi, ra thẳng phường đúng giờ CSKV làm rồi hỏi, bắt nói rõ lý do tại sao không được, ghi lại, báo sẽ gọi sđt thanh tra BCA, giờ sắp đại hội, CSKV chả sợ vãi tè. Mình có làm gì sai đâu ?

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi với ạ.
em có nhu cầu làm sổ tạm trú cho trẻ con đi học thuận tiện.
hộ khẩu em ở quận khác, em chỉ cần làm sổ tạm trú cho nó đi học thôi chứ cũng không cần gì hơn, vậy mà (xin lỗi), CSKV lằng nhằng bao lâu nay.
Em cũng hiểu là nên có bồi dưỡng nhưng các cụ cho em hỏi: khoản bồi dưỡng là bao nhiêu là được ạ?
em xin cảm ơn.
Chỗ em làm hộ khẩu thành phố HCM bao trọn gói, giao đến tận nhà có 2tr. Còn em ngày xưa làm ở HN mất > 10tr mà đi lại đến chục lần. HN là Thủ to nên các công chức ăn mặn.

Ko đơn giản đâu, cụ sang Gia Lâm Đông Anh thì 2 lít nó cũng cấp, nhưng ai cũng khôn vào Hoàn Kiếm vs Ba Đình ko dễ đâu

cdcn

Xe điện
Đ/c ấy đã nhận tiền 2 lần của cụ rồi mà chưa được việc thì cụ cứ thẳng thắn mà hỏi thăm xem tình hình thế nào, có vướng mắc gì và tại sao? Có gì nữa mà tế với chẳng nhị?

Tommytep

Xe tăng
vấn đề là cụ làm quá muộn, nước đến chân mới nhảy thôi; chứ đầu năm cụ thong thả, người thật việc thật thì có khi xong rồi đưa 5 lít các anh còn cám ơn; chứ giờ thì 5 củ có khi xong cũng ko giải quyết đc vì trường hết suất trái tuyến như các cụ trên bảo.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
em lập topic xin tư vấn thật mà, chưa làm thủ tục này bao giờ nên mới phải hỏi, mong các cụ tư vấn.
Giờ bác làm sẽ rất rất đắt và chưa chắc làm xong bác đã kịp xin học cho cháu.
Bác nghĩ xem. Với số tiền bác đã mất mà chưa được việc thì bác tự hiểu mà. Em cũng trải qua việc này...vì có đưa cháu họ nó muốn nhờ mà em phải từ chối thẳng luôn.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đ/c ấy đã nhận tiền 2 lần của cụ rồi mà chưa được việc thì cụ cứ thẳng thắn mà hỏi thăm xem tình hình thế nào, có vướng mắc gì và tại sao? Có gì nữa mà tế với chẳng nhị?
Nói thật chứ tầm này hỏi căng thì nó bảo không đc.tiền thuốc nước kia mất. Hỏi tế nhị thì nó sẽ abc và gần sát ngày tuyển sinh nó sẽ trả lại chú tiền và gãi đầu gãi tai.
Nói thẳng là chủ thớt chấp nhận cho cháu học tạm đâu đó...sau kỳ tuyển sinh rồi thì lo hộ khẩu,sang năm chuyển về trường mình thích cho lành.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói vậy thì khác đấy( giấy tờ đầy đủ) mà nó làm bậy,ăn tiền thì không được. Mà bác là phụ nữ hả?

NTTV

Xe buýt
vấn đề là cụ làm quá muộn, nước đến chân mới nhảy thôi; chứ đầu năm cụ thong thả, người thật việc thật thì có khi xong rồi đưa 5 lít các anh còn cám ơn; chứ giờ thì 5 củ có khi xong cũng ko giải quyết đc vì trường hết suất trái tuyến như các cụ trên bảo.
Bác nói vậy thì khác đấy( giấy tờ đầy đủ) mà nó làm bậy,ăn tiền thì không được. Mà bác là phụ nữ hả?
Em đưa hồ sơ từ ra Tết, mà đúng là đàn bà, có lẽ bị bắt nạt thật .

thngaylangthang

Xe ngựa
những việc ... ntn ko nên lập/mở thớt xong lại chém người ta thế lọ thế chai hay ,,, ah

Ngo Rung

Xe lăn
là 5t hay 5T ạ? em chưa làm bao giờ nên chưa biết.
mà lúc đưa gấy tờ, em gửi 5t rồi, sáng nay em gửi thêm 2T nữa đấy, cũng sốt ruột vì tháng 8 tuyển sinh ạ.
Hự, căng thế cụ?! :|

trungthanhkt86

Xe hơi
Hix đọc bài của cụ chủ e lại nhớ đến giai đoạn từ tháng 2 đến cuối tháng 6, e mất gần chục củ mới xong được chuyển hộ khẩu từ hải phòng lên hoàng mai Hà Nội ( chỉ vì mấy cái trò đổi tên tổ này thành tổ khác mà e phải chạy chọt ko biết bao lần Hp-hn, một phần vì cách ly dưới HP cũng làm căng nữa), cuối cùng cũng xong nhưng mà nghĩ lại đúng là chán thủ tục rườm rà kinh ( năm nay cu nhà e cũng vào 1, học trái tuyến nhưng cũng phải cần hộ khẩu hà nội).

Hatha Yoga

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi với ạ.
em có nhu cầu làm sổ tạm trú cho trẻ con đi học thuận tiện.
hộ khẩu em ở quận khác, em chỉ cần làm sổ tạm trú cho nó đi học thôi chứ cũng không cần gì hơn, vậy mà (xin lỗi), CSKV lằng nhằng bao lâu nay.
Em cũng hiểu là nên có bồi dưỡng nhưng các cụ cho em hỏi: khoản bồi dưỡng là bao nhiêu là được ạ?
em xin cảm ơn.
Y sì nhà em hôm nay, em lên hỏi phường thì họ bẩu khác phường mới tạm trú dc, còn cùng phường thì ko dc.