[Funland] Cho em hỏi thủ tục nhập khẩu cho con mới sinh

LeoMessi85

Xe buýt
Nhóc nhà e được tuổi rưỡi vừa rồi e mới đi làm nhập khẩu cho bé, có bị phạt ji đâu cụ , hộ khẩu gốc e cũng bị thu.
e nhầm, hộ khẩu gốc em cũng không bị thu :D

LeoMessi85

Xe buýt
Chắc cán bộ quên đấy , chứ quy định có phạt đó cụ
e cũng mất tổng cộng 3 lần lên nộp hồ sơ và lấy kết quả. Cán bộ nhớ ra không biết có truy thu ko cụ nhỉ :D

luutu21

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút chả là vợ em mới sinh em bé, em ra UB phường làm giấy khai sinh thì được, nhưng sang bên Công an phường để làm thì họ bảo là trên App VNeID của em vẫn là hộ khẩu ở Quê nên con em không nhập hộ khẩu được. Em có đưa giấy xác nhận thông tin cư trú có dấu Trưởng C.A Phường xác minh là hộ khẩu e ở phường này rồi. Thế là cán bộ bảo để làm thủ tục hỏi lên trên cập nhật lại, khi nào xong thì lên dichvucong đăng ký mới được. Mà hơn 2 tháng nay rồi em xem trên VNeID không thấy thay đổi. Vậy CCCM cho em hỏi chút là :
- Có phải bây giờ nhập hộ khẩu cho con thì check trên VNeID đúng thông tin nơi cư trú thì mới nhập khẩu được phải không a.
- Em hỏi thời gian chờ thì cán bộ bảo không biết khi nào cứ về.
Có CCCM nào trường hợp như em chia sẻ giúp em với ạ.
Em ở Quận Thanh Xuân - HN ạ.
Bây giờ thêm thủ tục chứng minh chỗ ở hợp pháp nữa. Có hộ khẩu mà ko có sổ đỏ thì cũng không nhập được cụ ạ

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Bây giờ thêm thủ tục chứng minh chỗ ở hợp pháp nữa. Có hộ khẩu mà ko có sổ đỏ thì cũng không nhập được cụ ạ
sinh ra online 4.0 mà em thấy còn rườm rà hủ tục hơn trước, em nhớ trước đi làm khai sinh là đưa sổ hk cán bộ ghi vào luôn trong sổ chả mất xu nào. Bây giờ đi đi lại lại ra Phường nếu đúng suôn sẻ cũng 3 lần mới xong, không thì hành cho chán.

toyennha

Xe lăn
Giờ mới em ko biết. Lúc em làm cho con em năm 2012 ra ubnd phường báo. Theo form. Đợi ngày giờ đến lấy khai sinh và thẻ bảo hiểm 1 lượt.

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Giờ mới em ko biết. Lúc em làm cho con em năm 2012 ra ubnd phường báo. Theo form. Đợi ngày giờ đến lấy khai sinh và thẻ bảo hiểm 1 lượt.
Đúng rồi cụ , sinh ra online còn lằng nhằng hơn, cứ bên này đổ lỗi cho bên kia rồi đổ lỗi do hệ thống chưa cập nhật này nọ. Mệt mỏi hơn cả trước làm giấy, mà kiểu Online ở mình kiểu gì cũng vẫn phải mang bản cứng ra để đối chiếu :))

toyennha

Xe lăn
Đúng rồi cụ , sinh ra online còn lằng nhằng hơn, cứ bên này đổ lỗi cho bên kia rồi đổ lỗi do hệ thống chưa cập nhật này nọ. Mệt mỏi hơn cả trước làm giấy, mà kiểu Online ở mình kiểu gì cũng vẫn phải mang bản cứng ra để đối chiếu :))
Cái cần online và dễ làm nhất bọn nó không. Ví dụ như học bạ.
Em vừa đi rút học bạ cấp 1 để nộp trường cấp 2. Trước khi rút nhà trường bắt phải có mã định danh mới được vào lớp 6. Giờ bộ giáo dục chỉ cần gáng học bạ vào mã định danh theo trọn đời cứ lên cấp update 1 lần ==> khỏi có chuyện học bạ giả