[Thảo luận] Cho em hỏi vấn đề này về vấn đề kiện các XXX sai phạm

dongoviet

Xe tăng
Năm nay cũng trên 30t thiết nghĩ tài chính cũng không thiếu , nên mạn phép mở topic này cho ae cùng tham vấn cho mình .

trên đường đi gặp XXX láo cá quá , em muốn dùng camera ghi hình lại bằng chứng tất cả các hạnh vì sai phạm của XXX và sau khi ghi xong , em muốn hỏi dùng các bằng chứng này đâm đơn kiện ra toà án được không ? cái loại nào em đã ghét thì em muốn dùng tiền của em kiện cho đến cùng , và văn phòng luật nào đại diện cho vấn đề này ? chuyện tiền nong và thời gian em không thiếu .
Bác nóng quá thì nói thế thôi. Mình không tin bác tiền như quân Nguyên vì nếu bác tiền như quân Nguyên thì bác đâu có nónh như vậy.

Goviet

Xe đạp
Tài trợ cho anh em không có điều kiện có chứng cớ bị xxx bắt láo làm rõ trắng đen là được rồi. Trên diễn đàn này nhiều người đã từng bị bắt láo có đầy đủ bằng chứng đấy. Nhưng vì không có tiền & thời gian để bắt xxx chịu tội nên đành lướt nhanh cho được việc. Nếu bạn có điều kiện thì lập hẳn một câu lạc bộ hỗ trợ, khi có tình huống cần xử lý thì cụ tham gia vào hỗ trợ cho anh em. Khắp đất nước này, ngày nào chả có những vụ xxx gây phiền nhiễu, thế nào bạn chả có đất dụng võ. Cần gì phải đơn thương, độc mã đi tìm bằng chứng làm gì. Có câu lạc bộ sẽ có nhiều người tham gia sinh hoạt. Vừa vui, vừa có nhiều trò để chơi lại xxx.

podr everet

Xe buýt
Em can em can, có bức xúc thì lên dd xả, còn kiện ư? Con kiến kiện củ khoai thôi cụ ạ.
Lỗi từ hệ thống rồi, ở thời điểm này thì chưa làm gì được, nhưng rồi sẽ phải thay đổi theo sự pt tất yếu của thế giới.

cháu lên 3

Xe container
Tiền và thời gian quá nhiều cũng ko thể làm cho lũ xxx đã quá khốn hồi tâm đc đâu cụ chủ

wtpwt

Xe điện
Chiều qua 29.3.2015, cháu đi hướng Phạm Văn Đồng về Thăng Long - Nội Bài bị xxx vợt vào nhắc nhở. Chuyện là:

Buổi trưa qua, cả nhà cháu đi ăn nhậu ở nhà đứa em trên Nguyễn Văn Ngọc. Do mấy anh em lâu lâu gặp nhau uống rượu nên ông cụ nhà em nhường em uống rượu, cụ lái xe giúp. Do ông cụ nhà em không quen lái xe đường Hà Nội nên em phải chỉ đường và quan sát rất kỹ các loại biển báo, đèn. Đèn xanh chỉ rõ còn 3s khi xe nhà cháu ngang cột đèn, thế là lù lù xxx vẫy cạp nong cho em vào.

XXX chào, đòi xuất trình giấy tờ, bắt lỗi vượt đèn đỏ. Ông cụ nhà cháu xuất trình giấy tờ còn cháu rút điện thoại quay film, rồi độp luôn: "Cho xem cái hình ảnh vi phạm".

Thấy chột, xxx dẫn ông cụ vào bốt đòi gạt em ra bảo: "anh đang làm việc với bác, còn em thích quay film thì ra đằng kia quay".

Em bẩu: "Cả nhà em nhìn thấy cột đèn còn 3s, anh cho xem hình ảnh vi phạm" rồi cứ đứng sát đấy để xxx không cò quay ông cụ.

XXX: bla...bla... chắc xe bác đi sau xe khách vướng không thấy đèn chứ cháu thấy rõ; còn em và ông cụ cứ khẳng định chắc nịnh là còn 3s. Được 2 ph, xxx quay sang hướng là: thôi, anh em có quyền nhắc nhở, lần sau để ý hơn...

Thấy thế em yên tâm đi vào xe, 1 ph sau ông cụ quay ra bảo phải ký cho nó cái giấy nhắc nhở để đỡ mất thời gian.

Cháu thì thắc mắc là: xxx cố tình bắt nhập nhằng dọa người yếu bóng vía hay là nghiệp vụ kém bắt nhầm. ;));)) .

Chỉnh sửa cuối:

vinh.utehy

Xe hơi
làm cách mạng là gian khổ và trường kỳ lắm đấy cụ ạ

haivinh

Xe buýt
Cụ cứ đem chứng cứ có đc cung cấp cho báo chí , mọi việc để dư luận và cơ quan chức năng giải quyết cụ ạ.

emnhaque1977

Xe máy
Em can em can, có bức xúc thì lên dd xả, còn kiện ư? Con kiến kiện củ khoai thôi cụ ạ.
Lỗi từ hệ thống rồi, ở thời điểm này thì chưa làm gì được, nhưng rồi sẽ phải thay đổi theo sự pt tất yếu của thế giới.
em không đồng ý với quan điểm lày của cụ, nếu xã hội lày mà ai cũng như cụ kho dám đấu tranh với cái sai trái thì hỏi nó sẽ đi về đâu, bản thân cộng đồng OF đc gặp gỡ nhau ở trên này đều có cung một mục đích là chung tay xây dựng một VHGT Việt Nam ngày càng tốt đẹp hơn và theo em muốn làm đc như vậy chúng ta cần phải đấu tranh với những cái xấu. Việc xxx làm ăn bố láo, xử phạt sai luật, ăn chặn tiền của dân là một viẹc rất xấu và không thể chấp nhận đc trong xã hội này. Theo em cụ chủ nếu có tâm huyết và time (xiền mất ít thôi) thì cũng nên làm 1 phát cho bọn nó bớt bố láo, hung hăng hách dịch, cụ khổ một nhưng chúng nó phải khổ mười đấy cụ ạ. Có thể việc làm của cụ rồi sẽ không đạt được những yêu cầu như mình mong muốn như sẽ làm cho bọ cờ.hó xxx ấy bớt hung hăng sách nhiễu nhân dân đi cụ ợ.

thienphuc

Xe điện
E sợ nó đổi tiền lấy clip