Cho em hỏi về bình xăng escape 2011 (Khó đổ xăng lắm ạ)

meomeo128

Xe tải
Em mới lấy xe của ông bạn Mờ Tê trên ôt ô phun nhà mình và gặp phải hiện tượng là bị air bình xăng. Vào trạm xăng lần nào cũng như lần nào, cứ câu trước câu sau là bị hỏi: bình đầy rồi còn đổ làm gì --> b-(.
Em có hỏi và Mờ Tê bảo đấy là lỗi của đời này. Trước Mờ Tê hỏi cũng đã hỏi và cũng vào cả hãng hỏi rồi nhưng cũng chưa có câu trả lời cho thỏa đáng. Cơ bản thì cũng không thấy vđ gì vì tuần cũng đổ xăng có 1 lần. Dư mà mỗi lần đi đổ xăng nói thật là cũng hơi chim cú vì các xe khác nó vào phập cái là xong còn mình (được ông bạn Mờ Tê truyền lại kinh nghiệm) tự cầm vòi bơm mà nhanh cũng phải 15-20' mới full bình (50L)
Vì thế, hm nay em làm thớt này để hỏi lại các cụ xem là đã có cụ nào khắc phục được chưa. Cụ nào đã gặp hiện tượng này và khắc phục được thì chỉ em với ạ.
Em mà "ấy" được cái vụ đấy thì vodka các cụ khỏi nghĩ. Em xin đa tạ. Chấm hết ạ ~X(

Chỉnh sửa cuối:

commander

Xe điện
xe em đổ thấy lâu bình thường mà, em hay đổ ở cây xăng nam đồng, khi đổ vòi trên cao thì thấy lâu hơn thật, còn vòi từ cây thì nhanh, nhưng chắc là do áp lực của vòi, chứ em thấy cũng ngang các xe khác thôi ạ

thietpham

Xe máy
bác cứ để cho người bơm xăng bơm đi, còn mình thì nhìn đồng hồ báo xăng cũng được :D ( trước lúc bơm ước chừng còn nhiêu xăng xong rồi đổ tiếp, nghi sắp đầy thì dừng lại ). :P bác nên đem ra gẩ nào uy tín để kiểm tra sớm đi ạ, để bệnh tật lâu dài cũng khó chịu. (b)

Xe duyen

Xe buýt
Chả phải lỗi của dòng xe đâu cụ ạ. Xe e đổ bình thường. Có thể do lỗ thông hơi cạnh nắp bình xăng xe cụ nó bị bịt kín quá chăng?

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cái này cụ nên xem lại lỗ thông hơi của bình xăng

tungvisto

Xe hơi
Vụ này khoai đấy cụ ạ, trước em bị 2 xe như thế xong kiểm tra lỗ thông hơi ...rồi đủ thứ vẫn bị chán

meomeo128

Xe tải
vụ này khó quá các cụ nhỉ. hm nay iem lại vừa đổ xăng về, bắt đầu thấy ức chế rồi đấy ạ. Cụ nào cao tay vào giúp e với

binhnv

Xe hơi
lỗ thông hơi bị tắc thôi cụ ạ.

tommykp

Xe buýt
vụ này mới ah??? e cũng đi đời 2011 từ ngày đầu tới giờ chỉ thiếu xiền đổ xăng thôi chứ bt cắm phát ăn luôn :D

EscapeV6

Đi bộ
Cái lỗi này xe em bị và sửa được rồi, cũng phải mất hơn năm mới tìm ra. Hiện tượng là tự dưng tốc độ đổ xăng chậm hẳn đi và rất khó chịu. Hỏi kinh nghiệm vài xe es khác và qua 2 gara cũng ko tìm ra. Chủ yếu phán tắc thông hơi bình xăng, thợ gara dùng vòi hơi xịt thông bắn cả xăng ra ngoài mà bệnh vẫn nguyên. Cuối cùng vào Ford Ngô Thì Nhậm thì tìm ra nguyên nhân có vòng gì đó ở bên trong bình xăng tuột ra và rơi xuống gây cản, tóm lại nghe tư vấn giải thích cũng ko thông lắm nhưng hết bệnh và ko phải thay thế gì hêt. Bệnh này tuy nhỏ nhưng gây ức chế lắm, hình như đọc trên diễn đàn cũng một vài bác chạy es bị rồi. Xe em es 2004 3.0.

putin-cheryl

Xe tải
Lỗ thông hơi bị tắc rồi cụ, xe em đổ xăng ko sao cả, cũng đời 2011

meomeo128

Xe tải
Cái lỗi này xe em bị và sửa được rồi, cũng phải mất hơn năm mới tìm ra. Hiện tượng là tự dưng tốc độ đổ xăng chậm hẳn đi và rất khó chịu. Hỏi kinh nghiệm vài xe es khác và qua 2 gara cũng ko tìm ra. Chủ yếu phán tắc thông hơi bình xăng, thợ gara dùng vòi hơi xịt thông bắn cả xăng ra ngoài mà bệnh vẫn nguyên. Cuối cùng vào Ford Ngô Thì Nhậm thì tìm ra nguyên nhân có vòng gì đó ở bên trong bình xăng tuột ra và rơi xuống gây cản, tóm lại nghe tư vấn giải thích cũng ko thông lắm nhưng hết bệnh và ko phải thay thế gì hêt. Bệnh này tuy nhỏ nhưng gây ức chế lắm, hình như đọc trên diễn đàn cũng một vài bác chạy es bị rồi. Xe em es 2004 3.0.
iem phải ra chỗ đỏ đỏ đấy một chuyến xem sao, đi mấy gara của ford rồi mà chưa bắt được trúng bệnh nên cứ chạy tạm. nhưng thực sự là mất bình tĩnh trong cái thời tiết 47 độ này rồi. lần này iem đã quyết. cảm ơn cụ (vì mắc bệnh giống iem \m/)

meomeo128

Xe tải
Mừng quá cả nhà ơi, iem đã sửa đc rồi. Công nhận ford NTN thợ thuyền ổn đấy. Bệnh của e ko giống bác EscapeV6, mà do nắp van 1 chiều từ vòi qua ống cao su đến bình xăng nôm na là bị kẹt. Đc thợ tên Kim Ngân (các cụ nghe có thấy quen ko.... Hihi e cứ buồn cừoi vì hm nay đi suẳ xe lại gặp người nổi tiếng) bắt trúng bệnh nên 30p tháo lắp là xong luôn. Nếu cụ nào bị tương tự cứ vào Ford NTN gặp đc Ngân là xong ngay.

tonlongnguyen

Xe máy
đang tìm hiểu vụ này may quá có cụ sửa được rồi xe em cụng bị khó đổ y như cụ nói

hauotobacninh

Xe tải
Của cụ bị tắc van thông hoi thôi có gì đâu