Cho em hỏi về Dầu trung tu động cơ Halotec???

Phuong Ho

Xe tăng
Cho em hỏi về Dầu trung tu động cơ Halotec??? Em nghe nói loại dầu này có khả năng mạ lại 1 lớp kim loại lên động cơ và rất có tác dụng cho những xe chạy đã lâu năm, thậm chí đã bị ra dầu hở séc măng... điều này có đúng không các bác?? và nếu bác nào đã trựctiếp test qua thì cho em xin ít ý kiến là có nên dùng hay không ạ.... Thanks các bác rất nhiều... :)

em thấy có cả loại remetall gì đó... không biết dùng loại nào thì tốt hơn ạ... :)

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
hồi xưa nhà em có con GN125 nghe mấy thằng nó tan hay quá thế là ông già em làm một bộ đổ vào một thời gian sau phải đi thay mấy là côn vì bị kẹt nguyên nhân là do loại kia , máy móc thì chẳng thấy cái gì khác cả tốt nhất là không nên bác ạ , cứ thay dầu đúng chỉ dẫn là ok , còn mướt với hỏng được cái gì bác ợ

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Hồi xưa cũng rộ lên cái vụ đổ chất bảo dưỡng gì đó của Nga đã áp dụng trong ngành vũ trụ, em cũng dại dột đổ 1 lần. Lần sau đến lịch đổ định đổ tiếp thì ông sửa xe quen bảo đừng đổ nữa, đổ vào khéo máy còn chóng đi hơn.

ChiePCW

Xe tăng
Nếu có cái này thì mấy ông dầu nhớt chả cho luôn vào dầu rồi bán đắt thêm 1 tý cho nó nhanh bác ạ, cái này với cái tiết kiệm xăng cộng thêm cái ABS thuỷ lực hôm trước bác C_k2006 đưa link bên ttvn sang nó đều giống nhau ở 1 điểm đó là chả hiểu tại sao bọn bán hàng nó viết hay thế :))

9Dragon

Xe tăng
hồi xưa nhà em có con GN125 nghe mấy thằng nó tan hay quá thế là ông già em làm một bộ đổ vào một thời gian sau phải đi thay mấy là côn vì bị kẹt nguyên nhân là do loại kia , máy móc thì chẳng thấy cái gì khác cả tốt nhất là không nên bác ạ , cứ thay dầu đúng chỉ dẫn là ok , còn mướt với hỏng được cái gì bác ợ
EM cũng đang chạy GN125 , hồi trước có lần mang xe đi thay dầu. Cu thợ cũng tán em dùng loại này, nghe bùi tai thía nào em lại đồng ý. Đổ mất 200k chưa kể tiền dầu. Sau thấy cũng chẳng khác gì mấy. Nói chung là "tiến tồn". Em mới chỉ dám thử với 2 bánh thôi.:)

duongdat

Xe tải
Em cũng đổ cho con Dream của em rồi. Nói như các bác là chẳng khác gì thì cũng không đúng lắm đâu ạ. Khác nhiều đấy chứ ạ. Đổ xong em thấy máy chạy khoẻ hẳn, bốc hẳn. Được đâu đúng 2 tháng thì máy tã hơn là hồi chưa đổ.
Mà secmăng của bác hở thì đi thay chứ ạ, có đáng gì đâu.

Tóm lại là bác đừng đổ , máy chắc là nhanh tã hơn đấy ạ

Phuong Ho

Xe tăng
hic hic.... Thanks các bác đã can ngăn

thanh3e

Xe tải
Cái này em thấy nó cũng hơi giống thuốc Tây làm từ bột sắn. Vô thưởng vô phạt với bột sắn chưa hỏng, chứ gặp bột sắn mốc thì.... bổ máy là chuyện "tất-lẽ-dĩ-ngẫu". Em chã!

dung roi day.hong qua tot nhat lam may.ma muon tot hon mua xe moi.la yen tam

alice152

Xe tải
Bạn em phải bán thống bán tháo con wave cờ vì cái lọ này, không đổ đi vẫn bốc vẫn êm, đổ vào đi máy gào như bị vỡ cái gì đó, nóng bừng, chả dám bổ ra xem bán nhanh cho đỡ mất giá :(