Cho em hỏi về du lịch Mù Cang Chải

dongbighug

Xe buýt

WHITE TIGER

Xe container

Văn Bản

Xe tải
Theo em các Cụ leo Mâm Xôi Lớn vào những ngày cuối tuần đông người RẤT KHÔNG NÊN LEO BỘ NHÉ. Đường đã đổ bê tông nhưng rất dốc và bé, chỉ đủ cho 2 xe máy tránh nhau, bây giờ lại thêm đoàn đi bộ nữa sẽ nguy hiểm cho những xe đang đổ dốc và cho cả những người đi bộ. Đoàn nhà em nghe theo 1 CỤ trên này, lúc xuống đi bộ để tranh thủ chụp ảnh, quả thật là không an toàn, toàn phải đi ra vệ cỏ, vừa dốc vừa trượt, có người đi xuống hẳn cái rãnh thoát nước. Được 1 lúc thì 3 người nhẩy xe ôm ( xe chạy không) dọc đường để xuống. Đến bây giờ bắp chân em vẫn đau do cái vụ đổ dốc đấy. Còn chụp ảnh thì đầy chỗ cảnh đẹp hơn nhiều.

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Đúng rồi cụ. Nhưng bữa em đi trời mưa. Năm kia em đi thì bị tắc chỗ dù lượn và đường nói chung rất đông, phải đi chậm chờ nhau.
Mà đường lên mâm xôi cũng chỉ tắc tới tầm qua trưa. Buổi chiều em về qua đây thấy vãn người rồi.
Năm trước bị tắc có lâu ko cụ? Cuối tuần này em đi và đã book cả chuyến trực thăng ngắm cảnh mà lại rén vụ tắc quá!

Văn Bản

Xe tải
Không đáng ngại đâu Cụ ơi. Đám đông chỗ lên đồi Mâm xôi chủ yếu là xe ôm ( đông hơn khách) chờ đến lượt thôi. Đi qua barie soát vé là vắng ngay. Những chỗ khác chỉ là oto xếp hàng dừng chụp ảnh nên đi chậm thôi

Chỉnh sửa cuối:

Văn Bản

Xe tải
Cụ xem ảnh em chụp, lực lượng xe ôm nhiều hơn khách nên họ phải đứng chờ đến lượt

Kienpch

Xe đạp
Nhà mình 4 người vừa đi từ chiều T6 18/9 đến chiều CN 20/9 đây. Thấy bảo ruộng bậc thang đệ nhất ở MCC nên quyết tâm đi dù đang mùa cao điểm và dự báo thời tiết mưa. Thứ ba gọi đặt phòng chỗ nào cũng hết, cuối cùng có home Sùng A Hờ ở Cao Phạ nói có người quen có nhà khép kín gần đó không dùng đến cho thuê hộ, thế là chốt luôn. Tối T6 lên mưa nhỏ, sáng T7 mưa to mù mịt, lại cắt điện để khai mạc lễ hội nhảy dù, kiểu này phải chuyển sang tắm nước nóng, lại gọi các home ở Tú Lệ full, chuyển qua Ngọc Chiến có homestay Văn Thưởng còn 1 phòng khép kín nên chốt luôn. Gần trưa T7 chạy qua Khau Phạ sang NC ở homestay này tắm nước nóng rất phê, mưa tạnh, ăn trưa xong chạy luôn vào MCC cách đó 30 km đi chụp mâm xôi. Xong nghĩ tối chạy 30 km đường núi về NC cũng ngại nên hỏi các phòng nghỉ ở MCC nhưng đều full. Thôi đi ăn đã, vào quán ăn bên đường để đặt lại có bà hàng xóm nói có nhà bị khách cancel, quay ra nhà đó nghỉ ngay đối diện đường lên móng ngựa và ăn luôn. Sáng hôm sau lên móng ngựa chụp, đường tuy rất xấu nhưng cẩn thận chút vẫn đi được, chụp ở móng ngựa vắng người thích hơn ở mâm xôi. Trưa nhà mình chạy xuống nhà Sùng A Hờ ăn, vào Lìm Mông xem bãi hạ dù, mua cốm, chụp cánh đồng Tú Lệ, rồi chiều về. Thời tiết mấy hôm đó chưa đẹp nên tuy nhà nào cũng book full, nhưng nhiều đoàn cancel, hỏi kiểu gì cũng còn.

Tầm này đi MCC có gì ko các cụ? Em đang tính tạnh mưa cái em đi MCC - sapa cho biết.

TuanPas

Xe hơi
Cứ tự đi , tự khám phá là hay nhất ạ