Cho em hỏi về DVD của venza

belancer

Xe buýt
theo em biết thì venza chỉ có màn Navi bé tí phía trên thôi bác ạ, muốn DVD thì lắp ngoài như kiểu màn hình trần.

Câycau

Xe tải
dvd ghế điện bên phụ là đồ đi theo nếu cần cũng có đắt hơn tẹo

dngduc

Xe điện
Bác vào đây mà xem
http://www.toyota.com/venza/features.html

Em thấy mỗi ở các sa lon nhà mình là hay có câu "phun óp sần" cho nó máu thôi. Cụ thể thế nào (cái gì nguyên bản, cái gì đặt thêm từ trong nhà máy, cái gì lắp thêm ngoài nhà máy cả ở Mỹ và VN...) rất chi là lung tung, tù mù

ducvit53

Xe buýt
theo em biết thì venza chỉ có màn Navi bé tí phía trên thôi bác ạ, muốn DVD thì lắp ngoài như kiểu màn hình trần.
có 2 màn hình bác ạ, ngoài cái màn hình bé bác nói thì còn màn hình dvd navigation nữa nhưng xe em định lấy thì ko có đầu dvd , salon họ bảo venza chỉ có màn hình chứ ko có đầu =,=

cocongidau

Đi bộ
VenZa v6 có 1màn hình Navi 1Đầu DVD Và 6 CD change ở trước 2màn hình ở sau.Salon đa số bõ bớt các phần này đễ giãm giá mua mà

cocongidau

Đi bộ
Bác vào đây mà xem
http://www.toyota.com/venza/features.html

Em thấy mỗi ở các sa lon nhà mình là hay có câu "phun óp sần" cho nó máu thôi. Cụ thể thế nào (cái gì nguyên bản, cái gì đặt thêm từ trong nhà máy, cái gì lắp thêm ngoài nhà máy cả ở Mỹ và VN...) rất chi là lung tung, tù mù
Bạn vô phần Option của hãng sẽ thấy nò thêm những gì. Phần này là đồ chơi mua thêm mà

hoanghai

Xe tải
Chẳng có chiếc Venza nào là full options ở VN nhập về hết, vì nếu tính full thì giá rất cao, có nhiều đồ 1 tí như của nóc, camera lùi, DVD&Navi, JBL 13 loa thì hét lên là full thôi mà.:102:
Biết thì nói ....ko biết thì nên hỏi ....đừng phát biểu lung tung thế Bác...những dòng xe phổ thông thì nó chia theo gói (package) ...ví dụ venza base thì sẽ chắc chắn ko có cửa nóc và ko có start-stop button và thậm chí ko có cả camera lùi, cái nào có gói convenient thì sẽ có cửa nóc, cửa sau đóng mở điện, smartkey (nút đề và comfort access) và camera lùi nhưng hiển thị trên cái màn hình bé tý trên đỉnh tap-lo, cái nào full thì sẽ có gói convenient + gói luxury (có navigator, ghế phụ cũng chỉnh điện, loa JBL...) thỉnh thoảng có chiếc có thêm đề nổ từ xa .....thế là full rồi Bác ạ ....nói thêm cho Bác hiểu Venza là xe sản xuất tại Mỹ, cho thị trường Mỹ nhưng khi mới ra lò thì dân Mỹ ko mua nổi mà đi vì VN tranh mua và trả giá cao hơn cả giá nhà SX dán trên kính.... Đặc biệt bản full-opt thì em dám chắc chắn là gần như ra bao nhiêu đều bị dân buôn tranh mua để xuất khẩu hết .... Việc Bác nói Venza ở VN ko có cái nào là full-opt là chưa chuẩn đâu bác nhé :77::77::77:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Biết thì nói ....ko biết thì nên hỏi ....đừng phát biểu lung tung thế Bác...những dòng xe phổ thông thì nó chia theo gói (package) ...ví dụ venza base thì sẽ chắc chắn ko có cửa nóc và ko có start-stop button và thậm chí ko có cả camera lùi, cái nào có gói convenient thì sẽ có cửa nóc, cửa sau đóng mở điện, smartkey (nút đề và comfort access) và camera lùi nhưng hiển thị trên cái màn hình bé tý trên đỉnh tap-lo, cái nào full thì sẽ có gói convenient + gói luxury (có navigator, ghế phụ cũng chỉnh điện, loa JBL...) thỉnh thoảng có chiếc có thêm đề nổ từ xa .....thế là full rồi Bác ạ ....nói thêm cho Bác hiểu Venza là xe sản xuất tại Mỹ, cho thị trường Mỹ nhưng khi mới ra lò thì dân Mỹ ko mua nổi mà đi vì VN tranh mua và trả giá cao hơn cả giá nhà SX dán trên kính.... Đặc biệt bản full-opt thì em dám chắc chắn là gần như ra bao nhiêu đều bị dân buôn tranh mua để xuất khẩu hết .... Việc Bác nói Venza ở VN ko có cái nào là full-opt là chưa chuẩn đâu bác nhé :77::77::77:
Bác nói đúng :^) em cũng nghĩ là có các opt cơ bản của nhà sản xuất thì có thể gọi là full opt được rồi, còn mấy thứ lắp thêm ko phải do nhà sx cung cấp thì vô cùng tuy nhiên ở thi trường mình em nghĩ vẫn có thể có tình trạng một số nhà buôn nhập về rồi lắp hàng for vào để dễ bán hàng :69:

bocuho506

Xe máy
E mới lấy Venza màu bạc 3.5 cũng đang định độ lại cái màn hình cho gấu mẹ và gấu con. Thấy các chú Sale chào là của JVC 1500 USD. Nhưng E cũng chưa quyết, để tham khảo cái đã.

rockcandy

Xe hơi
em cũng vừa lấy 1 em Venza, nhưng sao em ngồi trong xe thì vẫn mở được cửa sau = cách ấn nút ở dưới vô lăng, nhưng em ko biết mở cửa hậu = điều khiển như thê nào ạ? em hí hoáy mãi vẫn ko mở đc.... Bro nào chỉ em với

hunghiepnd

Xe đạp
em cũng vừa lấy 1 em Venza, nhưng sao em ngồi trong xe thì vẫn mở được cửa sau = cách ấn nút ở dưới vô lăng, nhưng em ko biết mở cửa hậu = điều khiển như thê nào ạ? em hí hoáy mãi vẫn ko mở đc.... Bro nào chỉ em với
Xe bác là loại có keyless đúng không ạh? Bác dùng remote để đóng mở cửa hậu thì trên remote có cái nút bấm đấy rồi bác bấm và giữ mấy giây nó sẽ đóng- hoặc mở, bác chú ý là xe bác đang để số "P" thì mới mở được và xem cái nút "door power off" ở trong xe của bác nữa.

rockcandy

Xe hơi
em cũng để ở số P, nút "door power off" em cũng ko động chạm đến, nhưng em cũng thử mãi mà vẫn chưa được bác ạ..... em cũng thử bấm vs giữ mãi mà nó cứ im như thóc... toàn phải leo vào xe, ấn để nó mở bác ạ,,,,, :(

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
em cũng để ở số P, nút "door power off" em cũng ko động chạm đến, nhưng em cũng thử mãi mà vẫn chưa được bác ạ..... em cũng thử bấm vs giữ mãi mà nó cứ im như thóc... toàn phải leo vào xe, ấn để nó mở bác ạ,,,,, :(
Bác đóng hết các cửa bên chưa ? Khi bác dùng chìa khóa mở cốp sau bác đóng hết các cửa khác lại,Lần đầu tiên em đi cũng phải mất 10' để đóng cửa sau :)) Mà vẫn ko hiểu tại sao nó đóng lại được :))

rockcandy

Xe hơi
để mai e thử vậy... ak tiện đây các bác dạy em cách nâng volang lên với.... em thấy ở cạnh dưới vô lăng có thêm 1 kái cần bé (ko phải cần gạt mưa nhé) hình như là để chỉnh vô lăng nhưg e ko bít dùng kái đấy thế nào..... các bác chỉ giúp em với....

Kicker

Xe điện
để mai e thử vậy... ak tiện đây các bác dạy em cách nâng volang lên với.... em thấy ở cạnh dưới vô lăng có thêm 1 kái cần bé (ko phải cần gạt mưa nhé) hình như là để chỉnh vô lăng nhưg e ko bít dùng kái đấy thế nào..... các bác chỉ giúp em với....
Bác không có sách HDSD à?

Cái cần bé (bên phải, dưới vô lăng?) bác hỏi đó không phải để chỉnh vô lăng mà là cần Cruise control.

Muốn chỉnh vô lăng, ở trụ lái (chỗ này không biết các bác gọi chính xác là gì), dưới vô lăng có 1 cái lẫy, bác kéo nó ra, đẩy về phía trước, lúc đó bác có thể kéo, đẩy vô lăng hay nâng lên, hạ xuống để chỉnh độ gần xa và độ nghiêng của vô lăng. Chỉnh xong, bác nhớ đẩy cái lẫy lúc trước vừa kéo ra về vị trí cũ.

rockcandy

Xe hơi
em có... nhưng HDSD toàn tiếng Anh mà trình TA của em lại gà mờ nên .......

Tuannam9999

Xe hơi
cái cần cruisecontrol đấy có tác dụng gì các bác ơi.(b)

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn

alexis

Đi bộ
Cho em hỏi con venza 2.7 giá 82k có dvd, cửa sổ nóc và dẫn động awd thì có đc ko ạ? Em có ngươì quen định mua em đó, các bác biết rổ giá ntn thì chỉ dùm em với. thanks