Cho em hỏi về lọc dầu, lọc gió ??

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
Em đang nghiên cứu tìm hiểu về cách làm lọc gió , lọc dầu ô tô xe máy nhưng tìm mãi k thấy tài liệu nào nói về sản xuất mấy cái này cả.Các cụ có tài liệu hay kinh nghiệm tư vấn cho e với ạ. e cám ơn.

p/s : cho e ? thêm là ở vn mình có công ty nào sản xuất lọc gió, lọc dầu chưa ạ? hay là chủ yếu đi nhập khẩu về bán.

ducbum

Xe đạp
thằng bạn mình gôgle bảo mình là có rồi bạn nhé ô tô xe máy tàu thủy máy bay có tất

moimuaxe2013

Xe tăng
Về nguyên lý cực đơn giản và dễ chế tạo Nhưng:
Nhập cho nó rẻ và xịn.
Cụ sản xuất lọc dầu sao bán được với giá 35k/chiếc với xe KM và getz. Những loại khác cao cấp hơn thì thợ nó không mua của cụ đâu ợ.
Em cứ <4000km là thay dầu + lọc dầu vì lọc xe cỏ rẻ quá, đỡ phải nhớ thay rồi hay chưa.

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa
Nhập cho nó rẻ và xịn.
Cụ sản xuất lọc dầu sao bán được với giá 35k/chiếc với xe KM và getz. Những loại khác cao cấp hơn thì thợ nó không mua của cụ đâu ợ.
Em cứ <4000km là thay dầu + lọc dầu vì lọc xe cỏ rẻ quá, đỡ phải nhớ thay rồi hay chưa.
Em đã có lần thay cái lọc dầu rủm, chạy được ít bữa nó phun dầu ra cái khe giữa lốc máy mí lọc. Vì co cái phớt cao su ở lọc.

phutung

Xe hơi
Cái này thì fai xin ở hãng chữ cụ nhỉ

phutung

Xe hơi
Em đang nghiên cứu tìm hiểu về cách làm lọc gió , lọc dầu ô tô xe máy nhưng tìm mãi k thấy tài liệu nào nói về sản xuất mấy cái này cả.Các cụ có tài liệu hay kinh nghiệm tư vấn cho e với ạ. e cám ơn.

p/s : cho e ? thêm là ở vn mình có công ty nào sản xuất lọc gió, lọc dầu chưa ạ? hay là chủ yếu đi nhập khẩu về bán.
Chắc chủ yếu nhập của anh Tập thôi cụ ơi

Fix_one

Xe máy
nếu đam mê hãy đi làm cho gara ý @ còn đọc sách chỉ để thu thập thêm thông tin thôi

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Nhập cho nó rẻ và xịn.
Cụ có nhầm ko ạ, 35k/lọc dầu, cụ cho em xin địa chỉ để nhập về dùng dần cho nó rẻ

moimuaxe2013

Xe tăng
Cụ có nhầm ko ạ, 35k/lọc dầu, cụ cho em xin địa chỉ để nhập về dùng dần cho nó rẻ
Lọc dầu chính hãng KM (hộp đỏ) và getz (hộp xanh) giá bán lẻ tại HàNội cho người dùng + thợ là 40k >> bán buôn với số lượng lớn khoảng 30-50 nghìn chiếc (tối thiểu 1 container 40 feet) không lẽ cao hơn giá 35k.
Vì vậy nếu SX được dưới giá đó mới mong tiêu thụ được ạ.

Thêm ví dụ: CÁi xích xe đạp hàng nhà máy tiêu chuẩn ISO ở Nam Ninh đóng gói đàng hoàng 2 lớp (1 lớp giáy dầu chống ẩm, 1 vỏ bìa), em mua lẻ ở chợ trời là 13.000 đồng (mười ba nghìn đồng) thời điểm cách đây 1 năm rưỡi. Xích này còn bằng bố cái xích gia công của nội (xin lỗi, xích gia công đi hơn năm nó bị đứt mắt xích). Nghe người bán nói giá tưởng nghe nhầm, đưa 50 chục họ trả lại 37 nghìn- không buồn mặc cả nữa.
==
Lọc nhớt Cụ nhập được số lượng max là bao nhiêu?

Chỉnh sửa cuối:

pttckd

Xe đạp
Thôi cụ à...bỏ đi

kimithanh

Xe tăng

[video]https://www.youtube.com/watch?v=g4kjxgF7fkQ[/video]
quy trình sx lọc dầu đây cụ

Vitnuong2611

Xe tải
Lọc dầu chính hãng KM (hộp đỏ) và getz (hộp xanh) giá bán lẻ tại HàNội cho người dùng + thợ là 40k >> bán buôn với số lượng lớn khoảng 30-50 nghìn chiếc (tối thiểu 1 container 40 feet) không lẽ cao hơn giá 35k.
Vì vậy nếu SX được dưới giá đó mới mong tiêu thụ được ạ.

Thêm ví dụ: CÁi xích xe đạp hàng nhà máy tiêu chuẩn ISO ở Nam Ninh đóng gói đàng hoàng 2 lớp (1 lớp giáy dầu chống ẩm, 1 vỏ bìa), em mua lẻ ở chợ trời là 13.000 đồng (mười ba nghìn đồng) thời điểm cách đây 1 năm rưỡi. Xích này còn bằng bố cái xích gia công của nội (xin lỗi, xích gia công đi hơn năm nó bị đứt mắt xích). Nghe người bán nói giá tưởng nghe nhầm, đưa 50 chục họ trả lại 37 nghìn- không buồn mặc cả nữa.
==
Lọc nhớt Cụ nhập được số lượng max là bao nhiêu?
Mua ở đâu cụ ơi, xe e accent có giá đấy kg

moimuaxe2013

Xe tăng
Mua ở đâu cụ ơi, xe e accent có giá đấy kg
mua ở bất kỳ hàng phụ tùng ô tô hàn quốc nào ở NCT hoặc TKC.
Xe cụ accent em không biết đồ đạc thế nào . Có loại lọc chỉ thay mỗi cái giấy lọc thôi (Lac SE, Lac CDX), không biết accent thế nào ? Còn getz +MN lọc lắp lẫn được cho nhau mặc dù nhãn hiệu vỏ hộp và đường nét sản phẩm khác nhau chút.

Vitnuong2611

Xe tải
Xe cụ accent em không biết đồ đạc thế nào . Có loại lọc chỉ thay mỗi cái giấy lọc thôi (Lac SE, Lac CDX), không biết accent thế nào ? Còn getz +MN lọc lắp lẫn được cho nhau mặc dù nhãn hiệu vỏ hộp và đường nét sản phẩm khác nhau chút.
Giờ e mới biết đấy ợ, mua hàng nào cũng đc hả cụ? Về tự thay được ợ?

yeucuocsong

Xe hơi
Thế này thì quán nó đóng cửa ah cụ :P

alongcamepolly

Xe lăn
Cháu chưa mua lọc dầu nhưng hôm trước đi mua cái lọc điều hòa, tìm trên of có một cụ và pm xin địa chỉ+ giá. Đến hôm đến lấy thì không có cụ ở đó, hỏi ông em bán hàng thì bảo loại đó hết rồi >:P chỉ còn loại giá gấp rưỡi thôi :-L . Chả đáng bao nhiêu nên em vẫn mua nhưng cái cung cách bán hàng kiểu đó em chỉ đến một lần, các cụ đi mua thì nên tham khảo rồi đến, chả cần cửa hàng nào cả vì nó có cả dẫy, vào cái nào chả thế!!!!

moimuaxe2013

Xe tăng
Cháu chưa mua lọc dầu nhưng hôm trước đi mua cái lọc điều hòa, tìm trên of có một cụ và pm xin địa chỉ+ giá. Đến hôm đến lấy thì không có cụ ở đó, hỏi ông em bán hàng thì bảo loại đó hết rồi >:P chỉ còn loại giá gấp rưỡi thôi :-L . Chả đáng bao nhiêu nên em vẫn mua nhưng cái cung cách bán hàng kiểu đó em chỉ đến một lần, các cụ đi mua thì nên tham khảo rồi đến, chả cần cửa hàng nào cả vì nó có cả dẫy, vào cái nào chả thế!!!!
Chăn g..à trên OF chăng?

alongcamepolly

Xe lăn
Chăn g..à trên OF chăng?
Cháu mua trên of cũng vài lần rồi nhưng phụ tùng cho vợ 2 là lần đầu tiên - cháu ko tiếc tiền nhưng ghét cái kiểu làm ăn trẻ con ấy thôi - chợ giời mà lỵ đúng ko cụ?

moimuaxe2013

Xe tăng
Loại đó hết hàng ư, vậy em sẽ sang ngay hàng bên cạnh mua đồ đúng như thế và khỏi cần mặc cả. Sau đó đem lại và nói: "hàng bên cạnh có hàng đấy, bán giá này này. mà tiện anh lại lấy thêm của nó chục triệu tiền hàng mà lẽ ra anh lấy của em, lần sau chỉ cần sang bên cạnh mà lấy hàng nhé. Anh vẫn mua theo giá em yêu cầu".
Mua bán thì chắc lép, tính em chắc bựa quá nhỉ!

PS: Em thấy hàng mới mở thường có giá hợp lý hơn để câu khách.

Chỉnh sửa cuối:

alongcamepolly

Xe lăn
Vầng, nhà cháu tính hiền lành nên không nghĩ ra được cái mẹo của cụ? kể ra mà làm được như cụ thì nhà cháu cũng ấm cái bụng lắm lắm!!! mời cụ một ly cho ngày lạnh giá nhé!!(b)