[Thảo luận] Cho em xin tí kinh nghiệm lái xe khi rẽ trái

langtuvantinh

Xe hơi
Theo em chưa chắc cụ đã đè vạch đâu nhé! Em đã bị bọn này bắt nọn 1 lần rồi. Đi từ đê GL lên cầu CD. Em đủ thao tác 2lần xinhan: lần đầu xin trái để báo tôi không rẽ phải ( Vì chỗ này là ngã 3 và hướng lên cầu hơi bẻ trái.) Và xin phải luôn để lên cầu. Cả hai bánh bên lái không hề chạm vạch liền ở đây... Đến bót thì xxx trẻ trong bót lao ra vịn xe em:
E: Đánh xe vào sát lề, bật đèn khẩn cấp, xuông xe hỏi có việc gì?
xxx trẻ: Anh cho KTGT!
E: A cho biết lý do?
xxx trẻ: Anh không xi nhan trái ở chỗ ngã 3 kia...
E: Cậu nói đùa hay nói thật đấy. Tôi đã xi nhan đầu đủ rồi nhé ( việc này em đã học trên OF đường Trần hưng Đạo rẽ trái lên đê )...Mà nếu nói rằng tôi không xi nhan thì cũng không thể nói tôi phạm luật vì tôi không rẽ trái nên không xi nhan cũng không sao. Làm gì có đường rẽ trái mà xin...
xxxtrẻ blo...bla Tôi nhìn thấy rõ ràng...
E: Tôi nói cho cậu biết tôi đáng tuổi cha chú các cậu, tôi đã không muốn bị phiền hà mà cậu cũng không để yên. Đèn xin nhan của tôi thì có đui cũng thấy mờ mờ mà cậu lại đi dựng chuyện.
Thấy E to tiếng thì xxx béo đen chui ra khỏi bót:
xxx Béo đen: Sao anh nóng tính thế. Có thể anh em làm ở đâu vì chói nắng nên có thể nhầm...Blô...bala...
xxx trẻ : Nói với xxx béo đen " Chú ấy còn chèn vạch liền kia kìa...
E: 1/Cậu dừng xe tôi đúng luật chưa? Đầu dốc và đầu ngã ba mà cậu dừng xe tôi có vi phạm LGTĐB không???
2/ Tôi đã không muốn rắc rối nên đã phải xi nhan cho dù trường hợp này không thể bắt buộc.
3/ Giờ đây cậu lại bảo tôi chèn vạch liền...Tôi có thể qui cho cậu cái tội vu khống đấy ...vì bằng chứng đâu???
Đến đây thì thằng xxx béo đen bảo thôi ông đi đi...
Mất 10' cãi nhau mỏi mồm nên em phắn...
Kết luận là bọn xxx này chỉ bắt láo, đoán mò thôi. Mềm thì chúng đớp mà xương thì chúng nhè...
Cụ cãi rất hay, vote cho cụ

chitom

Xe tăng
hôm em cũng bị 1 phát đè vạch ở cầu chương dương đi từ đê bên gia lâm vòng lên,vào trong xxx béo đen đòi em 4 lít em bảo cho em cái biên bản làm kỉ niệm thế là có ngay biên bản 5 ngày sau ra kho bạc nộp lấy bằng về :)
Lỗi gì mà 5 ngày đã được lấy bằng thế bác , em tưởng lỗi giữ bằng ít nhất là 30 ngày :D?