[Funland] Cho F1 đi Nhi trung ương hay Hồng ngọc????

Mr.Phan

Xe tăng
Em viết những dòng này không phải để dìm hàng Nhi tự nguyện TƯ hay PR cho Hồng ngọc nhé, chỉ muốn đưa lên đây để các cụ biết và có lựa chọn dungddawns cho F1.
Cách đây 1 tháng F1 nhà em bị ho rồi chạy xuống viêm phổi và viêm tai giữa. E cho bé đi Hồng ngọc, các BS ở đó cho bé tiêm 5 mũi. Sau 5 mũi ho hết, viêm phổi hết chỉ còn lại bệnh viêm tai giữa. Các BS báo phải đặt óng thông tai, nếu đặt ở phòng dưới 4 triệu, đặt ở trên 11 triệu. Hỏi anh gúc gờ về vc đặt ống thông tai, hóa ra nó trọc thủng màng nhĩ và đặt ống vào đó khoảng 3 tháng. Em hãi quá cho ngay ra tai mũi họng nhờ người quen khám lại. Họ bảo chưa nặng đến mức phải đặt và kê cho cái đơn hết có 170 nghìn. Uống hết đơn cũng khỏi. May không bị HN thịt. Cách đây 5 ngày, khi đó em đang công tác bên Pháp, nhà bé lại bị ho, gấu cho vào Nhi TƯ. Khám ở khu hành chính đông quá, lại đc 2 em tiếp thị mời vào tự nguyện cho nhanh và nhiều bác sỹ giỏi. Gấu đưa bé đến, đặt khám tự nguyện A hết hơn 500 ngàn (khám hồng ngọc hết 100nganf/lần). Rồi bác sỹ chỉ định đi xét nghiệm đâu trả tiền đó. Các phí ở đó hầu hết đắt gấp đôi của Hồng ngọc.
Cuối cùng bác sỹ phán tiêm 10 mũi/ 5 ngày. Công tiêm 100 ngàn 1 mũi (hồng ngọc 50 ngàn/ mũi. Kim luồn 75 ngàn 1 cái (Hồng ngọc 50 ngàn). Nhưng em tức 1 cái là tiêm ở Hồng ngọc các cô ý rất nhẹ nhàng và lấy ven rất chuẩn, còn ở Nhi thì nó cứ như bố mẹ ngườita ý, quát tháo ầm ầm. Có hôm lấy ven đến 5 lần mới đc. Em tức cái thái độ của chúng nó. Chiều nay vào tiêm, 2 h chiều mà 5 con y tá ngồi buôn chuyên với nhau, em để sổ tiêm đó và nhắc mấy lần nó cũng kệ. Mà rõ ràng tiền mình đóng tự nguyện đắt hơn HN rất nhiều mà cuối cùng đổi lại nó quẳng cho mình cái thái độ như vậy, em cũng đến ^:)^ chúng nó luôn.
Khoa tự nguyện của 1 bệnh viện TƯ vậy mà nó thu tiền còn đắt hơn 1 bệnh viện thương mại thì em cũng đến ạ cái thiên đường này rồi. Hết bận này em lại phải quay lại cái máng lợn HN thôi. Dù sao đi nữa ở đó họ còn coi mình là bệnh nhân và có sự chăm sóc tí tí.
Hay cụ nào có cái chỗ nào điều trị bệnh còn y đức không cho em xin cái địa chỉ nhé.

maiyeu_1982

Xe buýt
cụ ra vinmec ở đường minh khai, BV này nằm trong khu timecty em nghi cụ sẽ thích. mỗi cái tội đắt

tanlc171

Xe tải
Website
www.haihatech.com
dời em vào winmec lấy cái giấy xét nghiệm cho ông anh tý thì lạc ! hehe

springsea

Xe container
Công nhận khám ở Hồng Ngọc hạt rẻ mà dịch vụ như khách sạn. Bác sỹ ở đây cũng là các bác sỹ tại BVTƯ

CIB

Xe điện
Ở Việt Nam thì tốt nhất không nên ốm ạ, chứ tới bệnh viện nào cũng giống nhau

Cháu đi cũng đủ các viện rồi ạ, mỗi lần đi là một lần nhục, đã mất tiền lại còn phải xin xỏ, nhờ vả, mang ơn....

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Có bệnh thì vái tứ phương. Chỉ akay cái bọn bệnh thì 1 mà nó nói 10 làm mình hoang mang, bọn được giao nhiệm vụ cứu người thì giờ đa số làm ngược lại. Tại sao trên đời này lại sinh ra ông Các Mác cơ chứ

Nếu là cháu thì vote cho HN. Con bé nhà cháu cả năm trời cứ tháng vào TW 1 nháy, mỗi lần hết khoảng 700K cả khám cả thuốc. Cuối cùng 1 ngày đẹp trời gấu dắt lên HN làm phát có 400K khỏi tịt luôn.
Ở HN cũng toàn bác sĩ có trình cả thôi, nhưng chất lượng phục vụ thì khỏi phải so với TW làm gì

Luu Lehong

Xe container
Cách đây khoảng 2 tháng em cho F1 đi khám đau bụng vì nghi đau DD. Mất cả buổi ở BV Nhi TƯ để làm 1 số xét nghiêm: thử máu, siêu âm, điện não đồ, test Viruss HP... Cuối cùng, đến chiều muộn cũng may mắn được vào khu kết luận. BS chuyên khoa tiếp tục đề nghị nội soi có gây mê và nói cái test thở (kiểm tra virus HP -chi phí 1 triệu) hay thử máu vừa làm chả tác dụng gì, vì ai cũng có! Cuối cùng em cho F1 về uống tinh nghệ, chả làm cái gì nữa vì quá nản. Hoá ra cứ vào là bị y/c làm cả những cái xét nghiệm vô bổ mà giá chả rẻ gì! Về cứ buồn mãi vì mất cả buổi chiều cả bố lẫn mẹ với F1 ăn bữa no cháo củ hành mà giá thì quá chát, muốn nôn ra cũng chả được nữa ^:)^

vietpq81

Xe buýt
Oài, em cũng ko hiểu sao khoa tự nguyện nhi lại đắt thế: khám 500k, siêu âm 500K. vào tý mất vài triệu như chơi. Sợ thật.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Khoa tự nguyện 1 cực đắt. Nhưng nếu anh mua gói bảo hiểm của HSBC gần 5T/năm hay sao ý, thì anh cứ đưa cháu vào đó mỗi khi ốm, tất cả viện phí sẽ do bên đó chịu hết anh ơi.

White Dragon

Xe tăng
Em đã phải cho F1 vào tận nhi đồng 1 để khám và mổ, y bác sỹ trong đó có tình người hơn Nhi TW rất nhiều! Làm việc nhẹ nhàng, giải thích cặn kẽ và không đòi hỏi bất cứ cái gì!

one way street

Xe buýt

Cháu đi cũng đủ các viện rồi ạ, mỗi lần đi là một lần nhục, đã mất tiền lại còn phải xin xỏ, nhờ vả, mang ơn....
em vote cụ ạ, F1 nhà em dịp trc ốm y chang con cụ chủ thớt, nói chung em thấy bế tắc khi con ốm ở cái đất HN này rồi. Vì thương con nên nói thật cũng chẳng tiếc khi cho khám chỗ hẳn hoi: Hồng Ngọc cũng đã khám, nhi TW tự nguyện cũng đã khám, Bsy tư, viện phó viện trưởng cũng đã khám.... MẤT NIỀM TIN VÀO BÁC SỸ Ạ. Con mình có ốm mình mới khổ sở thế, ai chẳng muốn con mạnh khỏe nhưng đi khám bệnh mất tiền còn nhục hơn đi xin.

Dogia

Xe điện
Có khi các cụ đưa F1 vào Việt Pháp cũng được

long_tuanpham

Xe tải
Sao em thấy các cụ cứ sợ bác sĩ thế nhỉ cá nhân em cũng toàn cho con khám ở hồng ngọc em nhưng có hôm em cho con khám ở nhi trung ương đầu tiên mấy bác sĩ cứ quát con em mà nó bé càng quát nó càng khóc tức quá em quát lại luôn ,bác sĩ lại nhẹ nhàng ân cần ngay sau đó em rút kinh nghiệm cứ hiền lại bị bắt nạt các cụ ạ

tazzan_man

Xe tăng
Cụ nói chuẩn quá!
Nói chung là vào viện thì tốt nhất có người nhà làm ở viện. Thì mới đỡ nhục.
Em tiếc sao ngày xưa mình không học Y.

nhadatuytin

Xe container
cụ ra vinmec ở đường minh khai, BV này nằm trong khu timecty em nghi cụ sẽ thích. mỗi cái tội đắt
em ủng hộ PA này đắt nhưng sắt ra miếng.
Còn tự nguyện A của nhi TƯ thì nổi tiếng là đắt rồi. Mà dịch vụ vẫn còn ảnh hưởng của tư tưởng nhà nước nên vưỡn hành là chính ợ

Trang béo

Xe tăng
các cụ phải sang Macau sống mới thấy đc giá trị của các bác sĩ ;))
nói chung cứ vào viện là khổ rồi,nên chăm sóc kỹ các cháu từ môi trường lẫn thực phẩm đặc biệt là lối sống sinh hoạt.
trộm vía bà bạn em 34t mới lấy chồng nhưng vẫn sinh hạ đc 1 cậu con trai khỏe mạnh đẹp zai.đặc biệt chả biết đến một viên thuốc nào ;))
nhưng để dám hi sinh và chăm sóc chồng con tận tình chu đáo như chị ấy k p ai cũng làm đc :(

XLS2448

Xe hơi
Em bị ho, vừa làm 1 vòng qua 4 BV (vinmec, K, LP TW, BM) hết 12 củ: Khám, chụp XQ, chụp CT, nội soi, xét nghiệm 1 đống, sinh thiết... cuối cùng kết luận: Viêm họng mãn tính.

kieninlove

Xe tăng
Em cũng đang làm 1 cái trọn gói từ lúc sinh đến lúc con 1 tuổi (thẻ thành viên khám 1 năm cho thằng ku nhà e ở vinmec). E cungz chưa thử đưa bé đi khám ở bệnh viewnj nào khác, nhuqng nói chung về cơ bản, thấy Vinmec cũng ok. Được khoản dịch vụ tốt, mĩnh trả tiền để khám, thì được khám cho tử tế, chứ không phải lạy lục như ở 1 số viện công khác. Duy có 1 cái em hơi băn khoăn 1 tí là bác sĩ ở đó hình như....hơi trẻ qua thì phải. Có bác sĩ lần trước khám cho con em mới sn 86.....

jean

Xe máy
Em kể cho các cụ chuyện F1 nhà em đi khám ở NTW. Hôm đó nó nghịch quá nên bị hạ canxi, khó thở. Em bế nó chạy vào nhi cấp cứu, đi trên đường tiếp cho nó 1 ổ bánh mì + 1 hộp sữa nó gần như khỏe hẳn, nhưng nghĩ vừa đi xếp hàng mua phiếu khám 120K nên cứ vào khám cho đỡ tiếc. BS khám ok, em ko phàn nàn gì. Bác cho con em chụp tim phổi và làm xét nghiệm máu tổng thể. Sau 2 tiếng chờ đợi kết quả XN (chúng em tranh thủ cho F1 về ăn uống ngay sau khi lấy máu), em quay lại viện lấy kq X quang. T nhân viên trong phòng chụp tìm 10' không thấy phim chụp đâu, nó khăng khăng với em là trả kq rồi. Lúc này là 10h đêm, em điên tiết gắt lên với nó là lấy rồi thì đứng đây làm gì. Nó chạy lại máy tính, bấm bấm 1 lúc rồi in cho em 1 cái phim có tên tuổi con em. Em cảnh báo nó là nếu không phải phim chụp của con em, em sẽ kiện. Nó chẳng nói gì sất.
Màn hài kịch bắt đầu: Em mang phim ra chỗ BS khám, lúc này đã thay ca. Đang đợi đến lượt, em thấy thằng ranh phòng X quang nó loanh quanh đòi gặp BS. Y như rằng, BS gọi tên t cu nhà em, bác bảo đưa con vào khám. Em bảo con cháu khám rồi, bây giờ chờ đọc kq, bác bảo vào khám lần 2 cho chắc?! Cha mẹ ơi, em biết ngay cái phim chụp kia là phim đểu. Cuối cùng khi ko có F1, nên BS đoán theo phim thôi: Viêm phế quản. Em cay cú quá. F1 có tiền sử VPQ nhưng rõ ràng không phải lần này. BS kê đơn kháng sinh, thuốc bổ, bla bla em quyết không mua. Em muốn chửi mà không chửi được cả lũ chúng nó, các cụ ợ. Ức chế ghê gớm