[Funland] Cho F1 đi Nhi trung ương hay Hồng ngọc????

taylaikem

Xe đạp
Các cụ ơi! Nhi TW còn khoa điều trị tự nguyện B và C nữa, khoa này năm trong khuôn viên BV...E đã cho F1 lên đây rồi, nhưng toàn do Bs quen khám nên chưa mua sổ khám ở đây bao h...chính Bs còn bảo em đừng mang con khám TN A làm gì cho tốn xèng...

Huynguyennhat10

Xe hơi
Thanks thông tin của cụ, lần trước em định cho F1 đến Hồng Ngọc khám tổng thể mà lại gần hết giờ, vẫn làm nhưng sẽ tính giá Overtime nên thôi, cuối tháng có khi cho F1 qua đó xem thế nào. Có cụ nào recommend ko ạ???

hungkooi

Xe hơi
Bé nhà em 1 năm trước bị viêm tai giữa khám bs Thịnh ở HN, lần này lại bị, cho ra tự nguyện A, khám và chữa hết 10 ngày mà vẫn chưa khỏi. Em xin ra viện và mai định cho ra HN khám lại. Về thái độ phục vụ thì em thấy Nhi A cũng ok rồi, nhưng về chuyên môn thì cũng ko phải la tốt nhất ạ, em khám bs Loan ạ. Ở HN em khám Bs Thịnh đợi lâu lắm, vì có nhiều bố mẹ đặt trước nên cứ chen ngang, tất nhiên giá đặt trước cao rồi ạ. Đúng là o HN chỉ ưng mỗi bs Thịnh, khi biết cin bị tai rồi thì cho con theo bs. Moi bs lại chuyên về 1 lĩnh vực. Khi biết con bị bệnh gì thì the bs chuyên khoa. Còn thăm khám ban đầu nên vào viện khám TQ, việc làm các xét nghiệm là cần thiết thôi. Vì cò làn em thấy con biểu hiện giống lần trước mà lại do bệnh khác. Về chi phí cao thì các bố mek nên mua bảo hiểm y tế cho con, sẽ đc khám ở Nhi A, HN, VPhap ...ma ko mất tiền. Mong các con ít ốm và mau khỏi bệnh.

timtoi

Xe tăng
Em dò gg ra cái thớt này nên tiện hỏi các cụ các mợ về chỗ tiêm dịch vụ cho f1 nhà em. Chả là hôm nọ khám f1 ở TN A Nhi TW bác sĩ bảo f1 bị viêm phế quản phổi phải tiêm. Thuốc thì em mua theo đơn hết rồi, ngặt nỗi cứ ngày phải đi 2 lần sáng chiều để tiêm cho con thì oải quá vì 2 vc đều đi làm. Hôm nào chiều cũng đến tiêm muộn( ở đấy thấy bảo tiêm đến 6h) bị các cố y tá nhắc. Em thì kết ở đấy có tiêm máy êm ru, f1 nhà em không khóc, chứ có chỗ các cô chọc tiêm tay nó khóc inh ỏi. Em muốn tìm có chỗ nào tiêm dịch vụ bằng máy ở quận HBT không ạ vì nhà em ở khu này

hoatra

Xe điện
Cạch hồng ngọc ra vì ở đó chỉ chăm sóc tốt thui, cụ cứ cho vào viện nhi

timtoi

Xe tăng
Có cụ mợ nào biết chỗ tiêm dịch vụ bằng máy không ạ

doctormanhvn

Xe tải
Đã có cụ mợ nào đi lấy cao răng ở Vinmec chưa ạ?

hali

Xe buýt
Website
btb.vn
em thấy điều bác nói về viện nhi thì đúng...còn hồng ngọc nếu bác khám thì nên đưa F1 qua keangnam cũng hồng ngọc nhưng gặp bác sỹ thịnh xem sao.bé nhà em theo ông từ hồi 20 ngày đến giờ khá hài lòng ạ.
cụ ơi. cụ có số của bác sĩ Thịnh này ko cháu đặt lịch ạ.

Park Hill

Xe máy
Cụ cứ cho vào tự nguyện A trước em thấy cho F1 vào đấy tốt lắm ạ

Đinh Gia Bảo

Xe đạp
Điều kiện kinh tế tốt thì cho cháu ra vinmec or hồng ngọc cụ ạ ! Nhi trung ương đông đúc phức tạp lắm

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
Các cụ/mợ cho f1 tham gia bảo hiểm chăm sóc sức khỏe y tế tự nguyện, khi đi khám bệnh, không phải lo lắng nhiều về chi phí!

E thì cũng vote cho Hồng Ngọc, chi phí thì hạt rẻ, e khám bảo hiểm, thì họ làm hết cho thủ tục đầy đủ, thanh toán dễ dàng.
Khám ở tự nguyện A, nhi TW, không có kinh nghiệm thanh toán phải đi đi lại lại đến mấy lần!

Bác nào cần tư vấn về thanh toán bảo hiểm cứ ới e nhé. E kinh nghiệm đầy mình, sẽ tư vấn hết lòng, hết ruột cho các cụ/mợ

laogia3385

Xe buýt

Huuthachha

Xe hơi
Trẻ con cho ra tình nGuyện A Trung ương cụ ạ, người lớn hoặc bệnh nhẹ thì Cho ra HN.

Baby Ngọc Anh

Xe tăng

Hôm nay, đọc Review của các Cụ, các Mợ về Bệnh viện Hồng Ngọc !!!

Nên em có đưa F1 nhà em qua Bệnh viện Hồng Ngọc (Yên Ninh) khám thì thất vọng quá Cụ ah!...

Khám cho F1 nhà em là Bác sĩ có tuổi rồi (Chắc về hưu rồi)

Bác ý hỏi han một hồi và kiểm tra bằng mắt thường... Xong thấy đánh máy "mổ cò"...

Xong bảo em chuyển viện... Vì ở đây không nhận Trẻ Sơ Sinh dưới một Tháng :((

Em thấy khó hiểu rồi... Xong đưa cho em cái giấy chuyển viện...

Em hỏi Giấy này có tác dụng gì không...

Bs trả lời là KHÔNG :((

Sang kia vẫn phải làm thủ tục lại...

Xong lại còn chém gió linh tinh... Làm cho Vợ em khóc thút thít...

Xuống hỏi mấy Bạn lúc làm Hóa Đơn khám cho F1 nhà em thì Trả lời là Có giấy chuyển viện rồi...

là Khám rồi :(((

...

Bực mình cái là Khám được hay không thì phải bảo luôn ngay từ đầu... Đằng này cứ thu Tiền rồi phán câu: "Ở đây không nhận Trẻ Em Dưới Một Tháng Tuồi" ...

Vì cũng có ít nên em cũng chẳng đuôi co gì nhiều...

Cho 2 mẹ con sang Viện Da Liễu khám và thật bất ngờ:

5.000 VNĐ Tiền Sổ Y Bạ
20.000 VNĐ Tiền Khám... (Em có trình bày là Trẻ sơ sinh, dưới 1 Tháng nên được vào Khám luôn)
Vào Bác sĩ Khám cái là biết... Bảo bệnh thường gặp ở Trẻ sơ sinh không có vấn đề gì.
Kê đơn Thuốc là: Hồ nước và một tuýp Kem bôi da. Thế là xong chưa đầy 15 phút kể cả làm Sổ Y Bạ...

P/s : Ah còn Tiền Thuốc mấy chục nghìn. Cộng tất cả Tiền khám và Thuốc chưa đến 100K :)

doctormanhvn

Xe tải

Hôm nay, đọc Review của các Cụ, các Mợ về Bệnh viện Hồng Ngọc !!!

Nên em có đưa F1 nhà em qua Bệnh viện Hồng Ngọc (Yên Ninh) khám thì thất vọng quá Cụ ah!...

Khám cho F1 nhà em là Bác sĩ có tuổi rồi (Chắc về hưu rồi)

Bác ý hỏi han một hồi và kiểm tra bằng mắt thường... Xong thấy đánh máy "mổ cò"...

Xong bảo em chuyển viện... Vì ở đây không nhận Trẻ Sơ Sinh dưới một Tháng :((

Em thấy khó hiểu rồi... Xong đưa cho em cái giấy chuyển viện...

Em hỏi Giấy này có tác dụng gì không...

Bs trả lời là KHÔNG :((

Sang kia vẫn phải làm thủ tục lại...

Xong lại còn chém gió linh tinh... Làm cho Vợ em khóc thút thít...

Xuống hỏi mấy Bạn lúc làm Hóa Đơn khám cho F1 nhà em thì Trả lời là Có giấy chuyển viện rồi...

là Khám rồi :(((

...

Bực mình cái là Khám được hay không thì phải bảo luôn ngay từ đầu... Đằng này cứ thu Tiền rồi phán câu: "Ở đây không nhận Trẻ Em Dưới Một Tháng Tuồi" ...

Vì cũng có ít nên em cũng chẳng đuôi co gì nhiều...

Cho 2 mẹ con sang Viện Da Liễu khám và thật bất ngờ:

5.000 VNĐ Tiền Sổ Y Bạ
20.000 VNĐ Tiền Khám... (Em có trình bày là Trẻ sơ sinh, dưới 1 Tháng nên được vào Khám luôn)
Vào Bác sĩ Khám cái là biết... Bảo bệnh thường gặp ở Trẻ sơ sinh không có vấn đề gì.
Kê đơn Thuốc là: Hồ nước và một tuýp Kem bôi da. Thế là xong chưa đầy 15 phút kể cả làm Sổ Y Bạ...

P/s : Ah còn Tiền Thuốc mấy chục nghìn. Cộng tất cả Tiền khám và Thuốc chưa đến 100K :)
Cụ vào H. Ngọc có thấy nhân viên cô nào cũng mặc áo hồng hồng....Em thì cảm giác như là vào một khách sạn, hay nhà nghỉ mà có thêm dịch vụ y tế thôi. Bản thân H. Ngọc là một thẩm mỹ viện mà cụ.

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Cụ vào H. Ngọc có thấy nhân viên cô nào cũng mặc áo hồng hồng....Em thì cảm giác như là vào một khách sạn, hay nhà nghỉ mà có thêm dịch vụ y tế thôi. Bản thân H. Ngọc là một thẩm mỹ viện mà cụ.
Cái đấy em biết... Chính vì thế em mới cho F1 vào đây... Chi phí thì em không nói...

Nhưng Hôm nay, em thấy khám hời hợt kiểu gì ý ah!... Đầu tiên em lên Phòng khám... Có Bé hướng dẫn đưa vào tận phòng... Vào thì thấy một Bạn chạy đi Tìm Bác sĩ chuyên khoa (Tạm gọi là Bs A) hay sao ý !!!
Bác sĩ còn lại (Tạm gọi là Bs B) bảo Nhà em ngồi đợi chút...
Đợi một lúc không thấy Bác sĩ A kia về... Thì Bác sĩ B bảo em đưa F1 vào Khám...

Vào thì như ở trên ah!...

Em chỉ bực là không được việc thôi ah!...

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Việc khám bệnh cho F1,F2 thì quả thật là đau đầu. VC nhà em cho con đi tự nguyện A, rồi HN, Bạch Mai thì thấy chả chỗ nào tử tế cả.
Tự nguyện A thì quả thật là máy chém, vào đấy ốm đau sơ sơ cũng xét nghiệm máu, chụp chiếu, kiểu gì cũng vặt mất đôi củ chỉ cho những bệnh thông thường.
HN dịch vụ rất tốt, phục vụ nhiệt tình nhưng bác sỹ toàn là ở các BV khác về hưu,...nói chung chuyên môn ko cao. Tóm lại cũng là một dạng thợ vặt lông cao cấp.
Thực ra bệnh ở trẻ con thì đầu tiên phải chữa bệnh cho tư tưởng cho các cụ mợ trước cái đã, nếu ốm lặt vặt như ho hắng, hắt hơi sổ mũi, cảm cúm, sốt virus thông thường thì cứ bình tĩnh ko việc gì phải sốt lên tống con vào viện làm gì cả. Thêm nữa các cụ mợ cũng giành thời gian tìm hiểu về các loại bệnh trẻ con, em thấy trên face có trang " Chữa bệnh cho trẻ con ko dùng thuốc kháng sinh" thấy các mợ chia sẻ nhiều cái hay ra phết. Cuối cùng là tìm cho con một bác sỹ riêng để khám.
Nhà em F1 hồi trước hay khám bác sỹ Dũng trưởng khoa nhi BV Bạch Mai nhà riêng ở Phan Đình Giót. Ông này khó tính, khám cũng đắt, và ko phải lúc nào cũng khỏi ngay nhưng ưu điểm lớn nhất là BS kê thuốc cẩn thận, ko tương Kháng sinh như ở BV hay các BS khác, nếu theo được ông và kiên trì thì tốt. F1 nhà em theo ông này tốt hơn hẳn là F2 (toàn vác đi HN). BS này phải nói là chuyên gia hàng đầu về nhi tổng hợp, tuy ngiên nhược điểm là ko có máy nội soi TMH nên có thể sót bệnh Viêm tai giữa, vì thế nhà rm thường cho đi nội soi sau đó mới mang tới cho ông khám.
Em chia sẻ ít KN của nhà em vậy thôi ah. Haiza, đêm qua trời lạnh sáng nay thằng cu lại sụt sịt gấu lại bảo kiếm chỗ đi khám cho nó, đi đâu bây giờ?!

hagiang6789

Xe hơi
em oánh dấu lấy kinh nghiệm sau này khỏi bỡ ngỡ :(