[Funland] Cho mượn xe bị tai nạn

luckyboy1508

Xe hơi
Có nghĩa là bên bị nạn yêu cầu cụ đưa tiền mổ chân mới ký hòa giải để lấy xe ra à? Nếu tay to như Dr Ruồi thì nghiên cứu trường hợp làm đơn tố cáo bên kia tống tiền, đợt này thấy nhiều án lạ nên em xúi dại cụ thế thôi.
Ko ạ. Thằng mượn xe e kêu ck tiền mổ r. Kêu 100tr. Nhưng nó chả làm giấy tờ gì luôn cho dc việc

bing-bing

Xe buýt
Oto nó khác hẳn xe máy, biết đi xe máy thì nhảy lên xe nào cũng đi được. Nhưng oto thì mỗi xe 1 kiểu, từ cảm giác lái, góc nhìn, thói quen, nút điều khiển, phanh, ga...v.v.

Ai mượn xe tôi cũng đều phân tích như thế này, đa phần sau khi nghe xong họ bỏ ý định mượn xe :)))

Tôi chả bao giờ tiếc xe hoặc xăng, nhưng tôi luôn biết ai nhảy lên xe mình yên tâm, ai không. Mấy thằng bạn thân mà mới lấy bằng, chưa có xe thì goodbye.

Kể cả ông già mình với ông già vợ cũng không, vì già rồi tiếp thu chậm, mặc dù 2 ông có xe riêng. Có thằng anh thì tôi cho lái, vì lão này thanh niên lái đã qua nhiều loại xe :))

Chỉnh sửa cuối:

vandatAT

Xe container
Ko nên cho mượn xe, xảy ra gì cực phiền phức .
Mà cái kiểu đi mượn xe đã ko quen xe lại còn hay đi ẩu nữa.

Slimz

Xe buýt
Đọc trên này e thấy các cụ ngại cho mượn xe nhỉ, nhạc mẫu với 2 ông chú e quen thì cứ ae bạn bè cần xe mà ko bận việc là cho mượn ngay, chả suy tính j, chắc cũng phải nhắc bà tém tém lại ko đến lúc dính tai nạn lại ko có xe mà đi

AlexHEO

Xe tăng
Cụ chủ nhờ xem quen ai bên đội xử lý tngt thì hỏi là ra hết thông tin thôi. Cụ là chủ xe mà cán bộ chưa gọi cụ để báo thông tin xe cụ tai nạn à?

hatinh5760

Xe điện
Oto nó khác hẳn xe máy, biết đi xe máy thì nhảy lên xe nào cũng đi được. Nhưng oto thì mỗi xe 1 kiểu, từ cảm giác lái, góc nhìn, thói quen, nút điều khiển, phanh, ga...v.v.

Ai mượn xe tôi cũng đều phân tích như thế này, đa phần sau khi nghe xong họ bỏ ý định mượn xe :)))

Tôi chả bao giờ tiếc xe hoặc xăng, nhưng tôi luôn biết ai nhảy lên xe mình yên tâm, ai không. Mấy thằng bạn thân mà mới lấy bằng, chưa có xe thì goodbye.

Kể cả ông già mình với ông già vợ cũng không, vì già rồi tiếp thu chậm, mặc dù 2 ông có xe riêng. Có thằng anh thì tôi cho lái, vì lão này thanh niên lái đã qua nhiều loại xe :))
Xe nhà e, cho ông anh zai chồng mượn về quê họp lớp. Ông ấy lái xe chuyên nghiệp. Bản thân có xe, nhưng mới bán. Mượn thằng em mới mua xe.
Về quê, lúc lên, ngủ gật, húc đuôi xe tải, tốc đọ khá cao, nên xe chùn lại vỡ cả kính lái.
CA giam xe, rồi vào xưởng hết 6 tháng. Không được 1 câu áy náy.
Đau là, khi mình không có xe đi, ông ấy mua xe mới, cũng không 1 câu: mày có cần đi đâu...
Mỗi khi gặp, chuyện trò, giáo huấn con e, như ko có gì.
Cho đến giờ, mỗi khi nghĩ tới là thấy cú.
Ngắn gọn: không cho mượn ô tô.
Klq đên chuyện này :Không cho vay.

phuongmit

Xe cút kít
Trc có thớt mượn xe e bảo là chả mượn, trc mặt là tính mạng, sau lưng là tài sản, phức tạp lắm, êm êm k sao lúc có biến xử lý thế nào cũng thiệt hại và mất lòng nhau. Mượn cũng phải đổ xăng, thêm tí vào thuê cho nhẹ đầu

luckyboy1508

Xe hơi
Cụ chủ nhờ xem quen ai bên đội xử lý tngt thì hỏi là ra hết thông tin thôi. Cụ là chủ xe mà cán bộ chưa gọi cụ để báo thông tin xe cụ tai nạn à?
Ko thấy í ới gì ạ. Sợ data sdt bà chị. Mà cũng ko thấy a

luckyboy1508

Xe hơi
Xe nhà e, cho ông anh zai chồng mượn về quê họp lớp. Ông ấy lái xe chuyên nghiệp. Bản thân có xe, nhưng mới bán. Mượn thằng em mới mua xe.
Về quê, lúc lên, ngủ gật, húc đuôi xe tải, tốc đọ khá cao, nên xe chùn lại vỡ cả kính lái.
Đau là, khi mình không có xe đi, ông ấy mua xe mới, cũng không 1 câu: mày có cần đi đâu...
Oh trc có ông cty nghỉ rồi. Qua cty vay ace lơ hết
Hỏi m sau cùng và Có mỗi e cho vay. Nhưng sau ông ý cũng chả nhớ mỗi m giúp

Cận Thị

Xe buýt
ghét nhất mấy thể loại như thằng cha anh zai chồng kia, tsb giờ nhắc nó thì mất tình ae, mà ko ai nhắc là loại đó nó ko tự hiểu được đâu.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có cho mượn cái xe oto tai nạn.

E cũng ko biết cụ thể nó đi ntn chỉ biết xe máy đâm ngang xe. Hỏi thì cứ lòng vòng
Giờ hơn 2 tuần rồi ko giải quyết xong để lấy xe ra. Lúc thì đưa ng ta đi cấp.cứu, tiền tiền nong nong mà ko thấy đâu vào đâu

Cho em hỏi giờ em qua Ca làm việc trực tiếp. Tối đa bao ngày họ phải giải quyết trả xe cho mình hả các bác. Xe bị ở tỉnh
Xe bị ở Tỉnh nào Cụ ơi

AlexHEO

Xe tăng
Ko thấy í ới gì ạ. Sợ data sdt bà chị. Mà cũng ko thấy a
Lúc cán bộ xử lý đến hiện trường và làm biên bản hiện trường rồi về đội lấy lời khai thì người mượn xe của cụ đã phải nộp hết giấy tờ xe/bằng lái hoặc gọi chủ xe mang giấy tờ đến đội để làm việc rồi chứ...
Cụ chưa ra đội để làm việc à? Xe đi mượn mà tai nạn thì lúc làm biên bản hoà giải cb gọi cả 3 bên lên đội viết và kí cam kết đấy. Người bị nạn, người đk phương tiện/ chủ xe. Cả 3 đều phải viết và kí cam kết ko khiếu kiện gì sau khi thống nhất đền bù hoặc tự nguyện bồi thường hay xe ai người đó sửa....
Cụ ko hỏi xem hso vụ việc đang ở giai đoạn nào thì còn chờ chán. Chủ xe sốt ruột chứ cb bận bỏ mịa, hs cứ xếp đấy tầm tháng sau gọi lên làm việc cụ cũng phải chịu. Người bị nạn nằm viện thì họ càng ko vội, cứ nằm đấy xem ai vội thì xuống nước. Mà nó còn tuỳ thuộc vào xem bạn của cụ và bên kia ai là người đúng/ sai ntn nữa...

beSuSu

Xe điện
Lôi cổ nó ra chứ sao cho nó ỡm ờ đc cụ
Xe cộ tốt nhất ko mượn trừ anh em ruột thịt thì lọt sàng xuống lia. Bạn bè ko cho mượn. Ai mượn thì bảo đi đâu tôi chở đi là người ta chán. 99% những người mượn xe đi rất à uôm. Kiểu ko phải xe của mình nên cũng chả cần quan tâm
Ai mượn bảo tôi chở đi.
Cái này e đã áp dụng, chỏ đi 1 lần. Lần sau ko hỏi luôn.

luckyboy1508

Xe hơi
Cảm ơn các bác hỗ trợ ạ. E thấy cũng phức tạp quá. E tưởng sau 30 ngày là buộc phải hoàn trả phương tiện cho mình. Còn kiện cáo đền bù ntn là việc của họ. Cứ chờ ko thống nhất dc thì hết năm

Tuấn 3s

Xe tăng
Em cũng hạ quyết tâm ko cho mượn nữa rồi

berryfun

Xe điện
Trc có thớt mượn xe e bảo là chả mượn, trc mặt là tính mạng, sau lưng là tài sản, phức tạp lắm, êm êm k sao lúc có biến xử lý thế nào cũng thiệt hại và mất lòng nhau. Mượn cũng phải đổ xăng, thêm tí vào thuê cho nhẹ đầu
Giờ thì xe au to nó thường rồi, cũng chẳng to tát gì nhưng cách đây 15-20 năm nà nhức đầu nắm cụ ợ. Mất anh mất em, mất bạn mất bè vì xe. Ko cho mượn thì áy náy. cho mượn thì ôi khi trả xe ko rửa, xăng ko đổ, có lần còn nôn cả ra xe về mùi nồng cả tuần =))=)).
Thế nhưng vẫn phải chịu đựng cho mượn đấy.

Roman

Xe điện
Sao các cụ không thượng tôn pháp luật. Mình sai thì mình chịu, nó sai cho nó đền hoặc ra toà cho chừa nó đi.

phuongmit

Xe cút kít
Giờ thì xe au to nó thường rồi, cũng chẳng to tát gì nhưng cách đây 15-20 năm nà nhức đầu nắm cụ ợ. Mất anh mất em, mất bạn mất bè vì xe. Ko cho mượn thì áy náy. cho mượn thì ôi khi trả xe ko rửa, xăng ko đổ, có lần còn nôn cả ra xe về mùi nồng cả tuần =))=)).
Thế nhưng vẫn phải chịu đựng cho mượn đấy.
Tính toán chi li 1 chút thì sẽ thấy đa phần phải đi mượn xe là k sẵn tiền, nên nếu có va chạm thì đền cũng khó khăn cụ ạ :)) nên thôi liệu cơm gắp mắm, thuê mà đi cho nhẹ đầu đỡ phiền nhau. Chi phí mượn với thuê chả chênh nhiều đâu nhưng phiền hà với lo lắng nó phải x mấy lần ;))

trungtv04

Xe hơi
Nhiều khi k cho mượn thì áy náy, mà xảy ra ch thì lại dở. Cố tránh để từ chối là tốt hơn