[Thảo luận] Cho người đi bộ đi nhờ. Nên hay không nên các bác?

Su75

Xe tải
nhà cháu nhớ năm ngoái,sáng mùng 1 tết đi về vĩnh yên quê vợ đi đến ngã tư sân bay thì nhìn thấy bên đường có 2 vợ chồng và đứa con khoảng 2 tuổi xin đi nhờ mình thấy đứa trẻ rét run vì lạnh,nhiệt độ lúc đó ngoài trời khỏng 9 độ thế là nhà cháu lùi xe lại cho gia dình đó đi nhờ,nhưng vừa mới lên xe thì sặc sụa mùi rượu hoá ra thằng bố đang say ,lên xe có mùi rất khó chịu,chả nhẽ em lại đạp cái thằng đó xuống

BMW_6688

Xe container
Phải đấy Kụ ah.người già va trẻ nhỏ thì Mềnh sẵn sàng giúp thôi.nhưng trường hợp mà trẻ quá lại khỏe nữa mà xin đi nhờ thì cũng nên xem xét cẩn thận Kụ ợ

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu cũng nghĩ là tùy từng trưởng hợp thôi. Buổi tối mà xin đi nhờ là nhà cháu cũng phải xem xét đã. Người già trẻ em thì còn giúp chứ thanh niên thì cả nam hay nữ thì nhà cháu cũng xin kiếu. Nếu người ta gặp nguy hiểm thì mình ngó nghiêng kỹ rồi mới cho lên chứ không thì "không phải má cũng phải tai".

2Bdream4B

Xe tải
em thì cứ ông bà già + trẻ em là e cho đi nhờ tuốt - e đi 2B thôi ạ :D

Gần gần thì ok. E chỉ sợ nhất đường dài, mấy cô tre trẻ nhưng trong túi thì 0,5-1kg hàng trắng thì.......!
!
!\

Website
www.facebook.com
Nói thật là xã hội bây giờ loạn lạc, người xấu người tốt nhìn giống nhau như đúc, chả biết đâu mà lần.

Cho đi nhờ, rồi trong túi hành lý lại có vài bánh hoặc dăm bảy chục tép nhét vào cửa xe.

Gặp chim mồi. Xong! :77:

Nghĩ đã thấy rùng mình.

xe oi

Xe tải
Nói thật là xã hội bây giờ loạn lạc, người xấu người tốt nhìn giống nhau như đúc, chả biết đâu mà lần.

Cho đi nhờ, rồi trong túi hành lý lại có vài bánh hoặc dăm bảy chục tép nhét vào cửa xe.

Gặp chim mồi. Xong! :77:

Nghĩ đã thấy rùng mình.
Đúng là làm người tốt cũng khó, chẳng may cho đi nhờ mà gặp những trường hợp như trên thì teo

coolpix8700

Xe ngựa
Lên Tây Bắc, em được "phổ biến" trước khi lăn bánh cùng cả đội là không được cho bất cứ ai đi nhờ, chỉ nên đỗ xe tại những nơi quen thuộc...
Dưới này thì trời tối em sẽ không dừng xe (như vậy cũng khó biết được cháu bé có đau chân hay không), chứ giúp được người là tốt, nhưng chắc gì đó lại là trường hợp mình có thể "giúp" được!

phamthanhLE

Xe tải
Xã hội loạn lạc nên mình phải tự cứu mình thôi, nếu em đi một mình thì sẽ không cho ai đi nhờ cả còn nếu 2 người trở lên thì ô kê ( người già + trẻ em - thanh niên):-bd

hatcatnho

Xe tăng
Tùy vào hoàn cảnh Cụ ạ :). Còn nếu là Cháu thì Cháu cũng sợ lắm ạ, thời buổi bây giờ nhiều việc mà mình không thể lường trước được.

fuxe

Xe container
Cụ chủ thớt khai thật xem "bà già" ấy đã đến 30 t chưa ? chắc lại định dối vợ đây mà. E biết.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chúc mừng cụ đã làm được 1 việc tốt, nhưng mà em nghĩ cụ cũng may mắn gặp được người muốn đi nhờ thật đấy :)

Em nhớ từ ngày xưa em đi ...xe đạp đi học, gặp một bé hớt hải chạy bộ đến trường em hỏi có đi nhờ không còn bị ...quay lại bla bla một trận :-s Giờ nhiều khi muốn làm người tốt cũng khó cụ ợ. Ấy thế mà giờ có ai vẫy đi nhờ lại ghê ghê :-s

Mustang8x

Xe hơi
Cụ chủ tốt bụng quá,thời buổi giờ rất cần có nhiều người có tấm lòng như cụ.Chúc cụ luôn gặp may mắn:-bd

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
nếu đi đường dài thì em khuyên các cụ ko nên nhé, kể cả người già lẫn các em chân dài. đấy là kinh nghiệm của ô bạn làm bên chống ma túy truyền cho.
Em do bản tính dễ giúp người nên câu dặn như trên em đã được rất nhiều người bên CA, An ninh dặn rồi. Nhiều khi do thương người mà bị vạ lây. Nên chính em cũng rất rất áy náy vì có khi người ta cần sự giúp đỡ thật thì lại không được giúp đỡ. Xã hội mình đúng là con sâu bỏ rầu nồi canh. Nhưng cới Cụ chủ thì em thấy Cụ đã làm được việc tốt là giúp được người thật sự cần giúp.

Website
www.geotextile.com.vn
Em nghĩ các cụ cũng không nên cảnh giác quá,tùy trường hợp. Nhà cháu hay phải đưa ông anh lên sân bay,toàn bay đêm thôi, lần nào đi về một mình cũng thấy buồn và lãng phí thế là một lần quyết định xuống tầng 1 sân bay để kiếm người đi về cùng cho vui,em free luôn mà,thể mà hỏi mãi chả cụ nào dám về cùng e cả,cụ nào cũng đa nghi.Không ai tin e đưa về HN miễn phí,mãi mới rủ được một thằng cu về cùng,mà nó cũng cảnh giác lắm, cứ sợ bị em lừa,lên xe thì ngồi ghế sau, ăn nói rụt rè...Thời buổi loạn lac, muốn làm người tốt khó vậy đấy các cụ ạ...
Khổ thân cụ, muốn làm người tốt mà không được.:-|
Đời nó đục nên đành phải đục thôi cụ ợ

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ các cụ cũng không nên cảnh giác quá,tùy trường hợp. Nhà cháu hay phải đưa ông anh lên sân bay,toàn bay đêm thôi, lần nào đi về một mình cũng thấy buồn và lãng phí thế là một lần quyết định xuống tầng 1 sân bay để kiếm người đi về cùng cho vui,em free luôn mà,thể mà hỏi mãi chả cụ nào dám về cùng e cả,cụ nào cũng đa nghi.Không ai tin e đưa về HN miễn phí,mãi mới rủ được một thằng cu về cùng,mà nó cũng cảnh giác lắm, cứ sợ bị em lừa,lên xe thì ngồi ghế sau, ăn nói rụt rè...Thời buổi loạn lac, muốn làm người tốt khó vậy đấy các cụ ạ...
Cụ có mời em cũng chẳng dám đi ! Lần sau cụ cứ tự về 1 mình cho lành. Suy nghĩ như cụ có khác nào ăn xong bữa tiệc, còn thừa nhiều quá chỉ muốn mấy anh nghèo có thì ngon biết mấy, nhưng việc đó chẳng thể thực hiện được.

tuhoanganh1972

Xe hơi
Em thì lại ngược lại với Kụ, đi xe 1 mình lại đang buồn ngủ, thấy có cô bé đang đứng dọc dường chờ bắt xe về trường, mình dừng xe lại hỏi có đi HN không? (Để có người nói chuyện cho đỡ buông ngủ thôi mà) thế mà còn bị từ chối và kèm theo 1 ánh mắt nghi ngờ. thế có oan cho em klhông cơ chứ

sactimtn

Xe tăng
Em một lần hỏng xe, xin đi nhờ được một xe của ông gần bằng tuổi. Bây giờ thành bạn mới chết chứ. Thi thoảng lại nhậu với nhau, nếu tính độ tốn kém thì còn tốn hơn taxi, nhưng lại được ông bạn tốt

tricoi

Xe buýt
Mừng cho cụ chủ thớt gặp may, chở đúng người hiền lành.

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ này nói chung là khó nghĩ.
Như cụ Bụp nói, nên nhiều khi muốn làm người tốt cũng không phải dễ các cụ nhỉ.
Theo em các cụ Già, và trẻ em thì cho đi nhờ, còn lại đành mang tiếng là người k tốt vậy.
Nhất là đi các tuyến dài như Tây bắc, nghệ an... Em cũng được cảnh báo vậy