[Funland] Chở người đi cấp cứu không được 1 lời cám ơn.

Chính bx

Xe hơi
Thân chào CCCM
Em nói nội dung lại cho dễ hiểu ạ.
Em lái xe cứu thương ạ, 18h45 hôm 23/01 em đi lấy xe đi sửa về đi đến 180 Phú Lãm thì gặp vụ va chạm
xe máy của cô H (1968 đâm ngang xe đạp điện bé lớp 9 đang sang đường!
e có dừng xe và cho người bị nạn (cô H) lên xe, yêu cầu 1 người lên thì anh A ( bố của cháu lớp 9 bị cô ấy đâm vào nhưng không làm sao) lên xe và em vòng lại đi viện Hà Đông ạ. Nhưng cô H yêu cầu quay lại chỗ bị ngã đợi người nhà lên cơ, (cô ấy đòi gọi công an thì em có bảo cô yên tâm, người ta giữ xe cô rồi và cô yên tâm, xe cứu thương này là xe công an), cô lên đi khám trước . Cô nhất quyết đợi chồng con lên thì em có bảo giờ cháu về Vác đi qua viện Thanh Oai, cô H nhà ở Bình Đà nên cô muốn về viện Thanh Oai gần nhà hơn. 5p sau có 2 CA phường đi qua vào gọi giao thông ra và bảo em cho cô H đi khám thì e và a A bảo cô đòi đợi người nhà. 20 p sau gia đình cô lên có chú B chồng cô muốn cho cô đi viện hà đông rồi 103, rồi lại viện Hà Đông. Mà trước lúc ấy cô H ấy muốn về viện Thanh Oai cho gần ạ, chú B nói cho chú lên viện Hà Đông bao tiền chú trả thì em có bảo không phải tiền, mà xe cháu đang về đơn vị, rồi cả a A và chú B trên xe đi lên đằng Quang Trung thì B lại muốn đi 103 vì "có anh dân ở chỗ va chạm bảo lên 103 đi a ấy gọi đt lên cho chụp chiếu luôn". Anh A có nói viện nào chả chụp chiếu được thì chú B bảo cho vào viện Hà Đông, em cùng đưa cáng xuống phòng cấp cứu chú ấy cũng không nói câu cám ơn,, e ra xe cất rồi quay lại gọi ra mà không 1 lời, chắc sợ đòi tiền xe hay sao ấy, e có nói chú, nếu có gì khó khăn thì chú gặp chú Nam truong cc ngoại bảo có quen cháu Chính tg, là chú ấy giúp, xong cũng không gật không lắc không nói đi vào phòng làm thủ tục. Em thấy bức xúc CCCM ạ, giờ thấy con người thờ ơ nhau lắm ☹

Chỉnh sửa cuối:

CaoThu8186

Xe tải
Xã hội có có người này người nọ. Họ không cám ơn thì thôi cũng bỏ qua cho nhẹ đầu. Cụ làm được việc tốt thế là OK rồi.
Nửa đêm e mời cụ ly rượu nhạt ạ, cụ ngủ sớm mai sòng mở chào mừng đại hội còn chốt lời chứ ạ.!

Chính bx

Xe hơi
Nửa đêm e mời cụ ly rượu nhạt ạ, cụ ngủ sớm mai sòng mở chào mừng đại hội còn chốt lời chứ ạ.!
Vâng cụ, rượu đêm sợ khó ngủ hơn ấy ạ. E cũng cạch cụ 1 ly cho cụ dễ ngủ

ngocbaominh

Xe buýt
Cụ để ý chấm phẩy chút cho các cụ khác đỡ mất công đọc đi đọc lại, e đọc mãi mới hiểu 🤧

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Có thể lúc này họ đang cuống lên k nghĩ ra Hãy quên đi , và nghĩ rằng mình đã làm đc 1 việc tốt giúp đỡ người khác để vui vẻ
Mời cụ chén rượu cho đỡ buồn nhé

nuocnga173018

Xe tải
Theo em, cụ làm phúc rồi khi hãy để cho tâm sáng, trời có mắt cụ ạ.
Cũng có thể ông kia tinh thần đang hoảng loạn nên quên thôi mà. Để bụng làm gì để phiền lòng.

FRA

Xe tải
e ra xe cất rồi quay lại gọi ra mà không 1 lời, chắc sợ đòi tiền xe hay sao ấy, e có nói chú, nếu có gì thì chú gặp chú Nam truongrw cc ngoại bảo có quen cháu Chính tg, là chú ấy giúp, xong cũng không gật không lắc không nói đi vào phòng làm thủ tục. Em thấy bức xúc CCCM ạ, giờ thấy con người thờ ơ nhau lắm ☹
Đọc đoạn bôi đậm thấy không thiện cảm lắm - Có phải đây là đang góp phần tạo nạn phân biệt đối xử trong XH ? Như vậy là lại một người "không quen" phải chịu thiệt thòi..!
Ông chú ấy không thờ ơ mà là cảnh giác vì nghe quen quen như kiểu " cò mồi " ...

CuChuoi12g

Xe điện
Thân chào CCCM
Em lái xe cứu thương ạ, 18h45 hôm 23/01 em đi lấy xe đi sửa về đi đến 180 Phú Lãm thì gặp vụ va chạm xe máy - xe đạp điện, e có dừng xe và cho người bị nạn lên xe, yêu cầu 1 người lên ( bố của cháu bị cô ấy đâm vào) lên xe và vòng lại đi viện Hà Đông ạ. Nhưng cô bị ngã ấy yêu cầu quay lại chỗ bị ngã đợi người nhà lên cơ, (cô ấy đòi gọi công an thì em có bảo cô yên tâm, người ta giữ xe cô rồi,xe này là xe công an), co lên đi khám trước . Cô nhất quyết chồng con lên thì em có bảo giờ cháu về Vác đi qua viện Thanh Oai, chú muốn cho cô đi đâu thì chồng cô ấy bảo viện hà đông rồi 103, rồi lại viện Hà Đông. Mà trước lúc ấy cô ấy muốn về viện Thanh Oai cho gần ạ, chú ấy nối cho chú lên viện Hà Đông bao tiền chú trả thì em có bảo không phải quan trọng tiền, mà xe cháu đang về đơn vị, rồi cả bố cháu bị đâm với chồng cô ấy trên xe đi lên đến viện Hà Đông em cùng đưa cáng xuống xong chú ấy cũng không nói câu cám ơn,, e ra xe cất rồi quay lại gọi ra mà không 1 lời, chắc sợ đòi tiền xe hay sao ấy, e có nói chú, nếu có gì thì chú gặp chú Nam truongrw cc ngoại bảo có quen cháu Chính tg, là chú ấy giúp, xong cũng không gật không lắc không nói đi vào phòng làm thủ tục. Em thấy bức xúc CCCM ạ, giờ thấy con người thờ ơ nhau lắm ☹
bạn cứ coi là bt đi, như XH cần có những người như bạn,bạn hiểu tôi nói gì rồi chứ.

BMW FOREVER

Xe tăng
Có câu: thi ân bất cầu báo.
Cụ thớt làm phúc rồi thì cũng không nên đòi hỏi gì. Có thể họ vì rối quá mà quên những ứng xử cơ bản hàng ngày. Nếu họ là những người bản chất thô lỗ vô học rồi thì cụ lại càng không nên mong chờ gì từ họ.
Bất luận thế nào, cụ chỉ cần cảm thấy hạnh phúc vì đã làm việc tốt, thế là đủ.

vankhuonthep

Xe tăng
Chắc họ cuống thôi. Em trc đi xe máy đâm vào bác 54 tuổi gãy xương quai xanh. Chặn cái xe camry đi đường lại chở bác ấy vào viện 103. Cấp cứu xong mới nhớ ra cảm ơn thì xe họ đi mất rồi, đến biển số xe em cũng chả nhớ. Vod cụ chủ 1 ly.

Tiger Hunter

Xe container
Bọn em hồi tập lái xe, đưa 1 người tự đâm cột cây số vào bv cấp cứu ko những ko đc cám ơn mà người nhà đến nơi còn đòi đánh. May 5 đứa chứ 1m chắc no đòn. Mk đúng nghĩa làm phúc phải tội :(