[Funland] Chợ Ninh Hiệp ế vêu chưa từng có. Quá thảm luôn.

thinhtd

Xe container
Coi tiktok thấy toàn nhà to, doanh thu năm cứ hàng trăm tỷ. Có sa sút chắc tiêu vài đời cũng chả hết. :))

Nắng nhạt

Xe điện
Cụ phải đi cuối tuần, chứ trong tuần còn đi làm đi học ma nào đi shopping :)))
Mấy tháng trước em đi ngày thường lúc nào cũng đông nghịt. Khu ăn uống tầng 1 siêu thị rộng thế mà không còn chỗ ngồi. 10 giờ đêm loa thông báo siêu thị đóng cửa mà khách vẫn chen chúc mua hàng không chịu về cơ

hm.tuan

Xe điện
Em nghe nói đây là chợ đầu mối hàng pha ke lớn nhất nhì miền Bắc.
Em mà mua thì hầu hết on lai tại uêp sai chính hãng thôi. À mà em có mua cũng chỉ mấy đồ thể thao của das thôi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em ngồi với mấy tiểu thương bên đấy thì họ nói giờ bán ol là chính, chứ khách ngại đến chọn hàng.
Doanh số tụt vì hàng tàu và nhái ít người mua. Tính ra mua cái áo plo chính hãng 600-1tr mặc 2-3 vụ. Dở đi mua cái áo hàng chợ 3-400k mặc chưa đc một vụ như rẻ lau

atk234

Xe tăng
E cảm tưởng khó khăn nên mn đều thắt chặt chi tiêu, trừ cái gì cần tiêu vẫn phải tiêu thôi. :(

Ryan848

Xe container
Hihi giờ lo cả cho NH đói ăn nữa ;))
Chủ thớt lo cho toàn xh, thấy tích cực lập thớt điểm báo lắm :D
Kinh tế khó khăn thì với người ít tiền, chứ người nhiều tiền có bao giờ phụ thuộc vào thị trường đâu.
Vậy lại giống dân Đồng Kỵ đợt trước.
Dân NH khôn hơn và biết tích tiền hơn chút cụ ạ. Điển hình như chủ Digiworld em nhớ ko nhầm cũng người NH thì phải.
Ninh Hiệp ngày xưa mạnh về bán sỉ, có Kiot ko thèm bán lẻ cơ. Nhưng đợt gần đây nhu cầu tiêu dùng giảm, đã vậy rất nhiều tay buôn to của NH còn bán hàng onl, tổ chức livestream bán phá giá, nên các mối buôn họ chán họ ko muốn lấy nữa.
Vận chuyển hàng bên TQ về cũng dễ nữa. Nói chung e nghĩ 5-10 năm nữa chợ NH khéo cũng còn lèo tèo thôi.
Em nghĩ cụ hơi võ đoán, làng NH thường lấy người trong làng, mỗi gđ có trong tay tầm vài chục đến vài trăm tỉ (thế hệ F1), còn đời bố mẹ đi buôn những năm 8x giờ bđ nghỉ hưu...nhưng số vốn lớn thế họ cũng đầu tư về bđs nhiều.
Nói chung dân NH ko chơi bời cờ bạc thì còn lâu mới suy dc, dân tiêu tiền quyển nhưng chơi bời cũng khá là "điềm đạm" theo em đánh giá.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Ninh Hiệp lại làm e nhớ ông bạn cùng tổ đại học của em , học xong cầm bằng bs rồi lại bỏ về đi buôn vải . Anh trai cũng là bs sau lại đi buôn tbyt .

Chu An

Xe điện
Ế thì vẫn ế nhưng giá thuê BĐS ở Ninh Hiệp vẫn cao ngất ngưởng. Không những Ninh Hiệp, mấy vùng lân cận như Long Vĩ, Trùng Quán cũng lên cơn sốt nhà đất vì lý do dân chợ vải đổ xô đi tìm thuê đất, mở xưởng. Giá đất mấy khu này gấp đôi, gấp ba giá đất ngoài mặt đường Q.lộ 1A cũ. Chẳng ai có thể tưởng tượng ra cái cảnh 1 mảnh đất nằm giữa cánh đồng, giáp ranh giữa HN và BN lại có giá gấp 2,5 lần giá nhà mặt tiền khu Chùa Dận- Đình Bảng.

sakai_yo

Xe lăn
Ninh Hiệp lại làm e nhớ ông bạn cùng tổ đại học của em , học xong cầm bằng bs rồi lại bỏ về đi buôn vải . Anh trai cũng là bs sau lại đi buôn tbyt .
Cty cũ của em có 1 cậu kỹ sư cntt. Nó bảo cả làng mỗi nó học xong đi làm đúng chuyên môn. Sở dĩ nó không đi buôn vì vợ nó, các em bố mẹ đi buôn và cá kiếm ác liệt rồi. Bọn em cũng đến chơi và em nhớ là đa số toàn thấy bán hàng rẻ tiền. Không hiểu tiêu thụ ở đâu mà nhiều thế.

mypleasure

Xe buýt
Nói vậy thì cái chợ ngã tư sở nó phải đóng cửa từ lâu rồi chứ :))
K hiểu sao nó vẫn tồn tại đó thôi.
Ế lâu rồi ạ, cm google là ra. Giờ cá nhân ngồi nhà mua hàng online từ Quảng Châu được thì chợ đầu mối hàng Tàu dẹp dần là phải.

cưỡi chổi

Xe lăn
Ế lâu rồi ạ, cm google là ra. Giờ cá nhân ngồi nhà mua hàng online từ Quảng Châu được thì chợ đầu mối hàng Tàu dẹp dần là phải.
Chuẩn ạ. Cái hàng này nó cũng có thời thôi. Rồi cũng đến lúc phải tự giải tán hoặc chuyển hướng khác. Mà bao năm cũng kiếm nhiều lắm rồi

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cty cũ của em có 1 cậu kỹ sư cntt. Nó bảo cả làng mỗi nó học xong đi làm đúng chuyên môn. Sở dĩ nó không đi buôn vì vợ nó, các em bố mẹ đi buôn và cá kiếm ác liệt rồi. Bọn em cũng đến chơi và em nhớ là đa số toàn thấy bán hàng rẻ tiền. Không hiểu tiêu thụ ở đâu mà nhiều thế.
Vâng , tình trạng chung của các làng nghề . Dân trong làng thường lấy nhau và lập gia đình rất sớm . Đất của các làng nghề thì đắt nhiều khi hơn cả mặt đường của các thành phố

Ryan848

Xe container
Y như ông bạn em, cuối kỳ thi tốt nghiệp nó cũng thi, sau về nhà buôn vải (chơi là chính). Ngoài 30t xây nhà 5 tầng (rộng 240m2) có bể bơi, lên cả báo =))
Lo dân NH chết đói sợ hơi khó; ngc lại thì họ cũng ko nhiều động lực phấn đấu khi tiền tiêu đúng là chả hết nếu ko dính cờ bạc.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Y như ông bạn em, cuối kỳ thi tốt nghiệp nó cũng thi, sau về nhà buôn vải (chơi là chính). Ngoài 30t xây nhà 5 tầng (rộng 240m2) có bể bơi, lên cả báo =))
Lo dân NH chết đói sợ hơn khó; ngc lại thì họ cũng ko nhiều động lực phấn đấu khi tiền tiêu đúng là chả hết nếu ko dính cờ bạc.
Khổ , đi học mà nhìn bạn bè trong làng nó kiếm tiền nhiều , đi ô tô xịn thì cũng sốt ruột phết cụ ạ .
Dân các làng nghề họ tích lũy bao năm nay rồi nên chết đói thế nào đx .

Khanhnho

Xe buýt
Nhìn cảnh này thảm thật. Ko biết là do dân đói ko có tiền mua hay thế nào?
Đến như hàng chợ, hàng Quảng Châu rẻ thối ra còn thảm như này...thì các shop thời trang thiết kế nhỏ lẻ, thời trang thương hiệu chắc bán xới hết.
Đợt rồi em lượn vào M2 mà nhìn cả cái shop trống trơn ko bóng người, vào Vincom mấy thương hiệu lớn cũng vắng tanh khách.

Cụ chỉ hóng hớt trên mạng xong về hả hê. Ninh Hiệp chỉ giảm hơn so với lúc trước chứ vẫn sống khoẻ re, tất nhiên giảm thì nó sốt ruột kêu ca và thấy kêu ca nhiều mới bắt đầu từ năm nay nên nhiều khả năng chỉ là do giảm cầu toàn thị trường chứ ko phải nó hết thời. Khách vãng lai từ lâu đã ko phải nguồn thu chính của nó. Khách lớn tháng vẫn nhập đều, nhưng ra chợ tuần được 1 lần là may. Em chỉ có một mảng nhỏ dùng nguyên liệu NH, tháng vẫn nhập đôi tỉ, từ năm ngoái đến giờ em chưa mò ra NH phát nào và bản thân ko hề quen thuộc với cái chợ này.

Chỉnh sửa cuối:

DrH2012

Xe buýt
Chủ thớt lo cho toàn xh, thấy tích cực lập thớt điểm báo lắm :D

Dân NH khôn hơn và biết tích tiền hơn chút cụ ạ. Điển hình như chủ Digiworld em nhớ ko nhầm cũng người NH thì phải.

Em nghĩ cụ hơi võ đoán, làng NH thường lấy người trong làng, mỗi gđ có trong tay tầm vài chục đến vài trăm tỉ (thế hệ F1), còn đời bố mẹ đi buôn những năm 8x giờ bđ nghỉ hưu...nhưng số vốn lớn thế họ cũng đầu tư về bđs nhiều.
Nói chung dân NH ko chơi bời cờ bạc thì còn lâu mới suy dc, dân tiêu tiền quyển nhưng chơi bời cũng khá là "điềm đạm" theo em đánh giá.
À suy là suy so với ngày xưa cụ ah, chứ tiền họ ăn mấy đời không hết ý :D. Ngày xưa e làm bên viện Đức Giang mà, gặp bnhan Ninh Hiệp suốt :D