[Funland] Chợ Ninh Hiệp ế vêu chưa từng có. Quá thảm luôn.

hdlovems

Xe tải
Xưa chả mấy người nghĩ dân Đồng Kỵ gặp khó, thế mà sau mấy năm Covid cũng khó khăn lắm. Ngi nhà em đều học ĐH, mấy đứa lấy bằng giỏi xong về bán gỗ. Giờ lại phải lao đi xin việc, so với chúng bạn học ĐH thì khó khăn hơn nhiều.

Dream 100

Xe ngựa
Lý do sức mua giảm có thể là:
  • Thu nhập của người dân giảm
  • Giá cả chưa phù hợp
  • Mọi người đã có quá nhiều quần áo, giày dép, túi, mũ..
  • Chất lượng, mẫu mã hàng hoá kém
  • Cung vượt cầu
  • Vvv

chim_baobao

Xe hơi
Nhìn cảnh này thảm thật. Ko biết là do dân đói ko có tiền mua hay thế nào?
Đến như hàng chợ, hàng Quảng Châu rẻ thối ra còn thảm như này...thì các shop thời trang thiết kế nhỏ lẻ, thời trang thương hiệu chắc bán xới hết.
Đợt rồi em lượn vào M2 mà nhìn cả cái shop trống trơn ko bóng người, vào Vincom mấy thương hiệu lớn cũng vắng tanh khách.

E qua chợ này cách đây tầm 8-9 năm, thời đang sầm uất.
Nhưng quãng 2016-17 nhà đứa bạn e ở khu này đã kêu khu này tự nhiên vắng như chùa bà Đanh rồi chứ ko phải đến bây giờ. Cái gì cũng có thời thôi.

biahoihanoi

Xe lăn
Ế thì vẫn ế nhưng giá thuê BĐS ở Ninh Hiệp vẫn cao ngất ngưởng. Không những Ninh Hiệp, mấy vùng lân cận như Long Vĩ, Trùng Quán cũng lên cơn sốt nhà đất vì lý do dân chợ vải đổ xô đi tìm thuê đất, mở xưởng. Giá đất mấy khu này gấp đôi, gấp ba giá đất ngoài mặt đường Q.lộ 1A cũ. Chẳng ai có thể tưởng tượng ra cái cảnh 1 mảnh đất nằm giữa cánh đồng, giáp ranh giữa HN và BN lại có giá gấp 2,5 lần giá nhà mặt tiền khu Chùa Dận- Đình Bảng.
Cụ có tin giá đất Ninh Hiệp sẽ rẻ đi không? Bây giờ cách buôn bán không giống xưa nữa rồi.

dpl

Xe lăn
Chợ giời nhà em cũng đang vắng lắm
Chắc cũng do nhiều ng bán hàng online cạnh tranh :D

Dân giờ chạy ăn từng bữa, tiền đâu mà thời trang
gạo ko có mà xơi :( thời trang gì nữa . khó khăn lắm Cụ anh ạ. tụi e đang chạy xe gặp mưa phải phi vào lề cất đôi giày vào yên xe cmn ngay. chạy chân đất luôn cho đỡ hại giày.:( bữa trưa nay e nhõn 2 trái ngô hấp. bữa tối sure kèo là ăn khoai tây nghiền. :( lâu lắm ko biết mùi thịt :(
ko biết min mod có quỹ giúp đỡ ofer khó khăn ko nhỉ.

antidau

Tháo bánh
E qua chợ này cách đây tầm 8-9 năm, thời đang sầm uất.
Nhưng quãng 2016-17 nhà đứa bạn e ở khu này đã kêu khu này tự nhiên vắng như chùa bà Đanh rồi chứ ko phải đến bây giờ. Cái gì cũng có thời thôi.
Cụ có nhầm không thế ?
năm 2019 trước khi xảy ra ca Covid Vũ Hán đầu tiên nhà cháu có đi qua, bên dưới dốc vào đình làng vẫn đông nghịt

antidau

Tháo bánh
Vậy mà éo hiểu bọn bán thời trang thiết kế có thương hiệu chúng nó sống kiểu gì. Mấy cái shop trên Phố Huế, Bà Triệu vẫn nhan nhản chưa thấy đóng cửa
Chúng ta thu nhập trên mức bình thường mặc đồ Uniqlo, Canifa áo 400-500k, quần 800k-1tr được chứ mấy mợ đại gia đi Mercedes các mợ ấy không mặc được cụ ạ, các mợ ấy thích thời trang thiết kế độc lạ cơ
Còn cháu biết nhiều cụ mợ thu nhập rất khá, trên 50 triệu 1 tháng nhưng thích mặc đồ fake Đôn Chề 300-500k 1 món thì cháu cũng chịu ;))
Và chính những cụ mợ thích mặc đồ Đôn Chề này làm giàu cho Ninh Hiệp đó

Chỉnh sửa cuối:

Joker2k

Xe tải
Ám ảnh lần vào cái chợ này hồi còn sv, mấy mụ sồn sồn vừa bán vừa chửi khách thì thôi rồi. Giờ xh phát triển thì chợ này ko tồn tại được là đúng rồi.
Nhớ hồi xưa em đưa bạn gái vào chợ NTS mua đồ, bị mụ bán qa doạ đập, gặp em cũng ko phải tay mơ bật lại luôn. Đc phen cả mụ ấy và các sạp xung quanh ngồi im luôn :))

beSuSu

Xe điện
Các cụ cho em hỏi. Chợ Ninh Hiệp và chợ Đồng xuân + Đào Ngang Đường có cùng tệp khách hàng ko nhỉ?

Ryan848

Xe container
Các cụ cho em hỏi. Chợ Ninh Hiệp và chợ Đồng xuân + Đào Ngang Đường có cùng tệp khách hàng ko nhỉ?
Ko cụ ạ. Theo em biết trc bên phố hàng nhập lại hàng của Ninh Hiệp, những năm gần đây có tự nhập nhưng vẫn ko lợi thế giá nhập rẻ bằng NH.
Thêm 1 cái khác em từng nghe là NH là đội duy nhất nhập hàng tiểu ngạch dc "bảo hiểm", mất/ko đúng mẫu báo bên kia gửi đền/bù...

Ryan848

Xe container
Khổ , đi học mà nhìn bạn bè trong làng nó kiếm tiền nhiều , đi ô tô xịn thì cũng sốt ruột phết cụ ạ .
Dân các làng nghề họ tích lũy bao năm nay rồi nên chết đói thế nào đx .
Ngắn gọn học xong ra cũng để đi làm kiếm tiền, mà tiền kiếm dc sao bằng ở nhà bán vải cụ nhể :))

beSuSu

Xe điện
Ko cụ ạ. Theo em biết trc bên phố hàng nhập lại hàng của Ninh Hiệp, những năm gần đây có tự nhập nhưng vẫn ko lợi thế giá nhập rẻ bằng NH.
Thêm 1 cái khác em từng nghe là NH là đội duy nhất nhập hàng tiểu ngạch dc "bảo hiểm", mất/ko đúng mẫu báo bên kia gửi đền/bù...
Bác trả lời sai câu hỏi. Em hỏi output. Bác nói về input